PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thế nào là bạn thân?

Mgaci
01-10-2005, 10:32 AM
Nghĩ lại tự nhiên Mgaci thấy mình chẳng có người bạn thân nào cả! Sao vậy nhỉ! Thế nào là bạn thân vậy?

chuatroi_taivietnam
01-10-2005, 06:46 PM
Bạn thân ah, nghĩ lại thì cũng chẳng có ai thân rất thân với mình hết
nhưng thân vừa thì có rùi đóa đông lém
từ thầy cô đến học sinh ngoan, hư mình wen hết ah
cả hiệu trưởng đến bác bảo vệ đến học sinh ra đường lè đập bậy cả những kẻ bị đập
Trí đều wen hết , zay là seo nhỉ

sành điệu mái ngố
01-10-2005, 08:02 PM
bạn thân là người bỏ qua tất cả những lỗi lầm mình gây ra cho họ hoặc ai đó..là người đưa cho mình đưa cho mình chiếc khăn tay để lau khô nước mắt...là ng` ko tính toán với mình....là người an ủi và chia sẻ với mình những kỉ niệm vui buồn.....là người nâng mình dậy khi mình vấp ngã

Nu hoang Nhim
01-10-2005, 08:13 PM
Bạn thân là thế nào nhỉ?
Chơi chung ,làm chung học cùng lớp
Học cùng ,cùng nhau tiến
như thế mới gọi là bạn thân

takanami_sohan
01-10-2005, 09:23 PM
bên cạnh mình lúc mình khó khăn ,đưa cho mình những lời nói chân thật nhất ,chỉ ra những khuyết điểm của mình

BrightRain
01-10-2005, 10:20 PM
Bạn thân là chỉ cần nhìn đã biết bạn có tâm sự.Bạn thân là người luôn xuất hiện khi ta cần.Bạn thân là người luôn luôn lắng nghe,luôn luôn thấu hiểu :)

mKen
01-10-2005, 10:29 PM
bạn thân khó tìm lém :D

girl85_love4ever
01-10-2005, 10:51 PM
bạn thân à....ừ...bạn thân là ngừi đến với mình khi mọi ngừi đã bỏ đi....^_^

forever love
02-10-2005, 10:20 PM
bạn thân tức là người mà có thể giúp đỡ mình trong những lúc gặp khó khăn mà mình k thể mà họ có thể ,hoặc tâm sự những chuyện buồn

bigbangs
03-10-2005, 02:44 AM
bạn thân chỉ đơn giản là người mà chúng ta có thể tâm sự với nhau giúp đỡ nhau

Cục Kẹo Cô Nương
04-10-2005, 08:34 PM
EG cóa 1 thèng bạn :D EG cóa thể đi chơi chung với nó nè ,
khi mà EG bùn thì người an ủi EG là nó nè , có thể khóc trước mặt nó ngon lành
không chút ngại ngùng nè và điều quan trọng là nó luôn luôn lắng nghe những gì EG nói
mặc dù đôi khi EG nói những câu chuyện mà EG cho là nhãm hết sức :D
---> không bít như vậy cóa là bạn thân chưa hẽ mí U :oh: ???

ai_cung_biet_la_ai_do
05-10-2005, 05:44 AM
bạn thân là người mà khi bạn xa người đó bạn vẫn cảm thấy sự yêu thương sự quan tâm của người ấy dành cho bạn

CoNTrAi_KiEu89
06-10-2005, 02:33 AM
bạn thân là người bạn hiểu mình nhất
Luôn có mặt khi mình buồn , biết an ủi mình

IloVeYoU_wInHo
08-10-2005, 05:35 PM
Chia sẽ với ta khi ta buồn ! giúp đỡ ta khi ta cảm thấy lạc lõng ! và cũng có thể là đi zo`ng z

Chia sẽ với ta khi ta buồn ! giúp đỡ ta khi ta cảm thấy lạc lõng ! và cũng có thể là wa rũ ta đi dòng dòng khi nổi hứng chẳng hạn ! rất đơn giản ! những chuyện lớn hay chuyện nhõ đều có thể làm được khi ta có ban thân !!!!!!

coldgirl_@
08-10-2005, 06:59 PM
bạn thân....nhìn lại đúng là mình cũng chẳng có bạn thân mấy,cũng có thể là có nhưng thực sự chưa phải là thân,dù gì có bạn thân khác giới vẫn hay hơn...

caykeomut
08-10-2005, 07:45 PM
bạn thân là người mình có thể chia sẻ mọi buồn vui
sẵn sàng bỏ wa cho mình khi mình sai
sẵn sàng nói thẳng để mình sửa và có thể ngồi bên mình hàng giờ
VÀ MUỐN CÓ 1 NGƯỜI BẠN NHƯ VẬY THÌ TRƯỚC HẾT MÌNH CŨNG PHẢI CỐ ĐỂ TRỞ THÀNH 1 NGƯỜI BẠN TỐT

Thaodethuong
08-10-2005, 08:51 PM
ban than la nguoi phai biet chia se , thong cam , tha thu .

Restart
08-10-2005, 08:52 PM
một tình bạn kéo dài gần 10 năm cũng tan nhanh như sương khói, vậy tình bạn la gì, ai là bạn thân, ai là ngưòi hiểu ta :(! Có ai trả lời được điều này không ?

naibambi08
08-10-2005, 09:51 PM
bạn thân là như thế nào nhỉ ?
là cùng nhau an ủi khi gặp chuyện buồn nè
và chia sẻ cho nhau những niềm vui nỗi buồn
thế thui

o00o_xinhxinhonline_o00o
09-10-2005, 05:59 AM
Bạn thân là người luôn bên cạnh mình, chia sẻ nỗi bùn niềm vui và sự mất mát với mình....
Luôn giúp mình tiến lên... vượt qua mọi khó khăn....:)
May sao mình có đến 2 người bạn thân... Hì hì :P

Restart
06-11-2005, 05:05 AM
.. Bạn Thân.. hình như trong cưộc sống này có thêm một hạnh phúc thì ta phải mất đi một niềm vui vậy.. sao chẳng bao giờ đựoc chu toàn... tình bạn 10 tan như mây khói, chẳng một chút luyến lưu sầu nhớ,.. bên nhau hơn gần 10 mà ko hiểu nổi nhau ,... !

boytramtinh
06-11-2005, 12:33 PM
cái này khó nói lắm,mỗi lứa tuổi lại có 1 suy nghĩ khác,mỗi con người lại có 1 suy nghĩ khác,điều đó chỉ có thể cảm nhận chứ ko thể nói bằng lời được

xboycongtux
06-11-2005, 12:40 PM
ban thân ! người mà....đặt tôi...trong 1 góc của trái tim cậu ấy

nhung_86vn
06-11-2005, 12:45 PM
theo minh thi ngươi ban than la ngươi ma co the biet minh dinh lam gi va dag nghi gi.Hieu dươc con ngươi that cua minh !

hongnaohongchangcogai
08-11-2005, 09:05 AM
Ban Than La` Gi` Nhi?mi`nh Cung Luon Tu Hoi Cau Do.......cung Co' May Nguoi Ban Nhan La`m Ban Than Nhung Sao Lam Luc Cha Hieu Ho Chi Het?

Tình Nhat Phai
08-11-2005, 07:40 PM
Bạn thân thiết với mình không ai khác ..hết mà nó chính là cái bóng .. lời nói việc làm ..của mình hàng ngày ..
_Hy vọng ai kia hiểu ý mình nói gì ...!
Chúc vui :)

emgai_nho
09-11-2005, 06:39 AM
Bạn thân cũng là người chia sẻ niềm vui nỗi buồn với chúng ta

nhungnguoibancuatoi121
09-11-2005, 06:25 PM
ban than ay ah`...theo minh la nhung ngươi ban co the cho ta cam giac that vui, co the chia se voi minh moi ky niem vui buon va ho se nang ta day khi vap nga. Va ho la ngươi hieu ta nhat....^_^

angelsnow90
09-11-2005, 06:35 PM
Bạn thân làm gì để khi học chung với nhau tận hai năm mà không hiểu nhau và nói xấu nhau sau lưng.Buồn quá trời ơi! Có ai giúp tôi làm cách nào để có một người bạn thân trong năm lớp 10 này.Cảm ơn nhiều lắm khi giúp tui

DzamTag
09-11-2005, 08:44 PM
Định nghĩa về bạn thân, chỉ là cách suy nghĩ tự bản thân mỗi người. Bạn thân là gì? Mỗi người định nghĩa một kiểu. Có người thì nghĩ rằng đó là cậu bạn nối khố mình chơi từ nhỏ, có khi lớn lên, quen nhau lâu quá rồi, chẳng phải là những người luôn giúp đỡ nhau trong cuộc sống, nhưng cũng gọi là thân. Có những người thì coi rằng bạn thân phải là những người luôn luôn gắn bó và giúp đỡ lẫn nhau trong cuộc sống. Cái đó, xin để là câu trả lời riêng cho mỗi người :)

Còn tôi, tôi kể cho các bạn nghe về cô bạn thân của tôi, để với hy vọng, ai đó đọc xong, tự rút ra cho mình một định nghĩa.

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tôi và cô bạn đó đến lớp 10 mới biết nhau, 2 đứa học cùng lớp ở trường Chu Văn An, Hà Nội. Tôi cũng ko để ý lắm đến cô bạn đó. Nhưng 1 lần, lỡ miệng trêu, bị cô bạn đó mắng cho một trận,thế rồi ko hiểu sao lại thân. Tình bạn đó kéo dài đến hết năm lớp 10. Lúc đó, đã có lúc bọn tôi tưởng rằng chẳng có lý do gì có thể làm bọn tôi giận nhau.

Nhưng đúng là đầu óc lúc đó trẻ con thật, nên chẳng để ý gì, tính bọn tôi đều nóng và thẳng, nên một vài xích mích vớ vẩn, đã ko còn chơi với nhau. Suốt 2 năm còn lại của hồi cấp 3 cũng không chơi nữa. Nhưng dù có chuyện gì, tôi cũng ko hề ghét cô bạn đó, và cô bạn đó cũng vậy :)

Đến năm đại học thứ 1, khi tôi thường xuyên đi học ở British Council, thì tôi gặp cô bạn đó, 2 đứa lại nói chuyện lại, và chẳng biết từ bao giờ, cả 2 đứa lại muốn tiếp tục chơi, tâm sự và giúp đỡ, động viên tinh thần cho nhau trong cuộc sống. Và tất nhiên, khi đã lớn hơn, người ta biết thông cảm cho nhau hơn, cũng đã trải qua nhiều chuyện hơn, mỗi đứa cũng trưởng thành hơn, do vậy, tình bạn của bọn tôi bền chặt hơn. Cũng khó có thể có chuyện xảy ra để chia cắt tình bạn đó, trừ phi, 1 trong 2 người, có một người phản bội. Tất nhiên, bạn bè chơi với nhau vô tư, chẳng tính toán thiệt hại, thì cũng có khó chuyện đó. Hơn nữa, cũng hiểu nhau quá rồi, chẳng có gì để giấu diếm. Tôi coi cô bạn đó như 1 người thân của mình vậy. Khi đi xa, tôi và cô bạn đó vẫn liên lạc, vẫn động viên nhau. Email, điện thoại hay thư từ gì đó đôi lúc có thể xao lãng, nhưng bọn tôi vẫn luôn nghĩ rằng bạn thân của mình vẫn sống tốt, sống khoẻ mạnh, và luôn cầu mong những điều tốt đẹp nhất cho nhau.

Tình bạn của bọn tôi có kỳ ko nhỉ? Chơi thân với nhau, rồi giận, rồi ko chơi, và rồi lại chơi lại. Nhưng tôi nhận ra một điều, khi xuất phát điểm trong lòng mình ko mong đợi, ko quá mong chờ điều gì, thì mình sẽ luôn thấy hạnh phúc, khi có một niềm vui đến với mình trong cuộc sống. Do vậy, trên quan điểm của tôi, bạn thân đơn giản chỉ là một người bạn mình cảm giác có thể chia sẻ được nhiều điều trong cuộc sống hơn là các bạn bình thường khác. Và người bạn thân sẽ đến với mình 1 cách tự nhiên khi mình luôn sống tốt, sống hết mình cho bản thân và cho những người bạn mình yêu quý.

Còn các bạn, liệu khi đọc xong cái này, các bạn có rút ra được định nghĩa về một người bạn thân cho mình?

goodbye_anhnhe
10-11-2005, 01:45 AM
bạn thân thì đơn giản thui có ăn thì đến mà không có ăn thì đi hiiiiiiiiiiiiiiii

Lindsay
10-11-2005, 02:19 AM
Bạn thân là người bạn tốt chia sẻ bao khó khăn như tri kỷ ấy !!!

ngonuong_khoainuong
10-11-2005, 02:23 AM
đối với tôi bạn thân là người mà khi tôi buồn người đó ở bên cạnh tôi họ có thể không cho tôi những lời khuyên nhưng họ nghe tôi nói
khi tôi lam một việc ji` đó mọi người cho là "ngốc nghếc" nhưng người bạn đó đã ưng hộ tôi
tôi rất vui khi có người bạn thân như vậy

meocom87
10-11-2005, 04:49 AM
ban tha la gi uh ?
khong phai cu choi than voi nhau la ban than,hay luon luon di ben nhau la ban than.minh nghi ko can phai nhu vay.theo minh nghi la ban than thi dieu quan trong la hieu nhau, cho du ko thuong xuyen noi chuyen ,hay di choi voi nhau