PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mùa thu của tình yêu....

congiobuon
29-09-2005, 01:20 AM
Hà Nội đêm cuối hè!
Anh
Tháng 7 thế là đã qua rồi anh nhỉ, thoắt cái đã qua một mùa .Trời bắt đầu vào thu rồi đấy.Mùa thu này sao khác thu xưa quá,kỉ niệm về mùa thu thật là trái ngược trong anh và trong em .
Anh_Mùa thu đến giống như em,giống như màu áo của em ưa thích ,giống như cái tên của em,tất cả chỉ vì em yêu mùa thu đặc biệt là mùa thu Hà Nội.Còn gì nữa nhỉ,một mối tình đẹp như đóa hồng bằng pha lê,ngọt như chiếc bánh chocolate trong ngày lễ tình nhân...
Em_Mùa thu trở nên khác hơn những mùa thu khác bởi lần gặp gỡ tình cờ,bởi ánh mắt nhìn bối rối,bởi câu tỏ tình vụng về.Mùa thu với em vì thế càng đẹp hơn.Em say mê với mùa thu tràn đầy hạnh phúc ấy .Không gì bằng khi hai đứa đi dạo cùng nhau,không gì bằng khi hai đứa im lặng ngồi bên nhau lặng ngắm hoàng hôn và mơ về một tương lai tràn đầy màu hồng.
Đó là những kỉ niệm về mùa thu trước,mùa thu năm ấy em có anh.Thế nhưng,mùa thu bây giờ không đẹp nữa anh ơi .Dường như
em có tội tình gì đó và cũng có duyên với mùa thu nữa,sinh ra trong nhũng ngày chớm thu,tên cũng có mùa thu,quen anh,yêu anh vào mùa thu và mối tình nhỏ của chúng ta cũng kết thúc vào một mùa thu .Em yêu mùa thu ,và khi có anh thì em trở thành một con chiên ngoan đạo với thứ tôn giáo lạ lùng là mùa thu .Em nhớ anh như nhớ hương hoa sữa nồng nàn em cũng cầu mong sao anh luôn có bên em giống như năm nào mùa thu cũng về vậy.Thế nhưng trời hỡi tất cả những mong ước đó chỉ là viển vông .
Em đã đánh mất tất cả và khi em nhận ra điều đó thì đã qua muộn màng.Em như một cô bé vừa mới nhận ra mình đã mất đi một thứ gì đó ,chỉ muốn khóc òa lên cho thỏa nỗi nhớ anh ,cho dịu đi những nỗi niềm trong lòng mình.Nhưng em lại không thể,đơn giản vì em không muốn nhận là mình đã tuột tay ,không muốn biết rằng em đã để nửa tâm hồn mình lại nơi anh.Đơn giản hơn nửa,một lí do rất to lớn đó là vì tương lai,phải rồi vì tương lai.Nhưng tại sao càng dồn nén bao nhiêu thì em lại càng lì lợm bấy nhiêu.Anh đã từng thích cái tính ngang bướng của em phải không nhỉ.?Bây giờ đây nó đang trói buộc em,nó nhột cái yếu đuối của một người con gái vào tận sâu một nơi nào đó ,thế nên em không thể làm như em muốn.Em chỉ thấy mình cô đơn hơn bao giò hết .Em lầm lì hơn, làm việc nhiều hơn ,học nhiều hơn...tất cả chỉ để chứng tỏ rằng em đã quên anh,để em tự thấy mình không lẻ loi,một suy nghĩ thật là ngớ ngẩn.
Mùa thu này với anh như thế nào ?Em không thể đoán biết,có lẽ anh đang vui với một mùa thu mới bên cạnh,hay cũng đang giống như em.Mùa thu bây giờ chỉ còn là những kỉ niệm.Những buổi chiều đi học qua nơi cũ,lại tưởng như có bóng anh đang ngồi đợi em,em vội vàng xuống xe ,chạy thật nhanh ra nơi đó ,sợ anh phải chờ em lâu,nhưng rồi lại chỉ có một mình em ngồi ngắm mặt trời dần đi ngủ.Rồi lại thẫn thờ đứng đợi một chuyến xe khác.Biết bao lần như thế mà vẫn không chịu chừa,vẫn xuống xe giữa đường,để lại như trôi đi với dòng kỉ niệm,vẫn một mình gặm nhấm nối buồn cùng người bạn duy nhất:Hoàng hôn.
Em có rất nhiều thời gian để suy nghĩ thế nhưng em vẫn không hiểu tại sao em không thể quên được anh.Có lẽ với anh những kỉ niệm giữa hai đứa đã hóa thành cát bụi ,có lẽ nó không để lại trong anh chút dư vị nào cả ,nhưng với em nó như một bức tường sừng sững ngay trước mắt.Vượt qua nó dường như là một nhiệm vụ bất khả thi .Em đã đi đến cuối con đường của chuyện tình chúng mình nhưng em lại không muốn quay trở lại ,em luôn muốn mình phải tiến về phía trước.
Thật trớ trêu khi em có anh rồi lại để mất anh trong gang tấc.Dẫu biết rằng tình chỉ đẹp khi còn dang dở,nhưng tại sao lại không để cho nó được trọn vẹn,tại sao để lại trong em những ngày tháng ngọt ngào rồi ra đi không lời từ biệt.Dẫu biết cuộc đời xoay vần quanh hai chữ hợp tan,tình yêu là do duyên số,nhưng em vẫn muốn gạt bỏ tất cả nhũng chuyến đó,chỉ mong sao có anh ở bên cạnh,em sẽ đánh dổi tất cả để có anh.
Mùa thu sang rồi ,từng chiếc lá đã ngả vàng và lìa cành trong chớp mắt .em muốn mình lãng quên đi những kỉ niệm cũ,nhưng sao mà khó quá .Tất cả những gi trong quãng thời gian qua thật là hạnh phúc,và dường như dư vị của nó vẫn cứ bám riết lấy em ,xâm chiếm em với một sức mạnh kinh khủng.Đôi lúc em nhận thấy rằng mình đang ra sức chống chọi với nó nhưng mọi cố gắng đều đi đến thất bại .Tình yêu và nỗi nhớ em giành cho anh có đúng đắn không,có ý nghĩa gì không.Anh đã ra đi như những áng mây luôn trôi theo làn gió,để em vẫn khắc khoải nhớ anh khi mùa thu về
Nếu tình cờ em và anh gặp lại nhau thì sao nhỉ?
Anh_Cái nhìn hờ hững thay cho lời chào giống như những người không quen biết .Giấc mơ thành đôi đã tan theo khói mây,bước chân vẫn đều đều như chưa từng một lần ngập ngừng,ánh mắt không còn nồng ấm như ngày nào nữa bởi vì anh không còn là của em.
Em_Con tim tan nát vì cuộc tình không thành tưởng như đã ngủ quên giờ lại cháy lên như chưa từng xa cách.Thèm được nói chuyện,được một lần cùng anh dạo bước trên con phố quen.Cứ miên man mãi trong giấc mộng về anh mà anh đâu hề hay biết,với em yêu thương không dễ trôi theo tháng ngày đâu anh.em vẫn mong chờ anh giữa cô đơn,nhưng có lễ chỉ là vô vọng
Phải rồi ,hãy để cho quá khứ ngủ yên.Những gì đã qua hãy cho nó vào quên lãng anh nhé.Anh đã bước đi trên con đường của anh,em đã chọn cho mình một lối đi mới,hai con đường không cùng hướng không gặp nhau,nhưng trái đất tròn lắm ,sẽ có ngày hai ta gặp lại nhau ở đâu đó.có lẽ ta không có duyên phải không anh...
Nhớ anh nhiều! :flower:

Chiptyty
29-09-2005, 06:33 AM
Có lẽ tình yêu của bạn đẹp và cũng nhiều chuyện buồn cũng nỗi đau khi chia xa .Bức thư bạn viết hay và gửi thật nhiều tình cảm. Mình yêu hoa , yêu biển , yêu sóng ngoài khơi xa , yêu khoảng sân trường vắng , yêu dãy hành lang có đôi chim nhảy nhót............... Nhưng mình yêu mùa thu hà nội , yêu mùi hoa sữa , nhớ những mùa thu đạp xe trên phố hít thở căng đầy lồng ngực mùi hương ấy.
"Hôm ấy mùa thu em vẫn nhớ
Hoa sữa thơm ngây ngất quanh hồ
Tình yêu đầu mang hương sắc mùa thu
Mùi hoa sữa tan trong áo em và mái tóc"
..............
--- bạn hãy đọc bài thơ..... mối tình đầu ...!nha

be_ghet_anh
29-09-2005, 02:53 PM
em đã từng yêu đã từng muốn được cùng anh đi ngắm hà nội về đêm.vì em biết hà nội về đêm đẹp lắm.nhưng khi anh hỏi em có muốn đi ngwm1 hà nội về đêm cùng anh thì em lại từ chối.anh có biết vì sao ko?
vì em sợ anh đã từng làm vậy với nhiều cô gái khác.yên xe đằng sau em hay ngồi khi ko có em lại thuộc về cô bé khác.vòng tay yêu thương ngày nào cũng sẽ lại dang rộng ấp ôm cô bé khác.và rồi còn nhiều thật nhiều lý do khác nữa.đã khiến em bắt mình phải cố quên đi anh.quên anh đi....lời của lý trí vẫn vang vọng mãi trong em.

congiobuon
05-10-2005, 12:55 AM
Bạn ơi con người ai cũng có quá khứ mà.Đừng ích kỷ quá để rồi bỏ qua những cơ hội tuyệt vời.Nếu mình là bạn đêm ấy mình đã co một buổi dạo chơi thật tuyệt vời.Tiếc thật .... :dien:

Chiptyty
05-10-2005, 01:26 AM
mình cũng vậy , hãy biết nắm bắt cơ hội trong đời đúng không ,những kỉ niêm đẹp sẽ vụt qua bỏ lại mình với tiếc nuối , hãy đừng để nó trôi qua như vậy bạn à .

congiobuon
05-10-2005, 06:46 PM
Mình đồng tình với ban.Cho người khác 1 cơ hội để quên đi quá khứ và bắt đầu ở tương lai là xem như cho chính mình 1 cơ hội.Đúng ko bạn?

Chiptyty
05-10-2005, 08:09 PM
you congiobuon37 , tyty thấy y có gì đó đồng cảm lắm . Cả những suy nghĩ , sở thích ..........
mình đọc bài viết của bạn , mình rất thích vì nó cũng nói nên những tình cảm của mình nữa, cảm ơn y !

congiobuon
05-10-2005, 10:07 PM
Mình đã đọc hết những bài viết của bạn.Hay lắm và rất thật với cảm xúc.Mong se được đọc nhiều bài nữa từ bạn.