PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thay đổi cuộc đời tôi.

*Camellia*
27-09-2005, 06:06 PM
Sau khi tôi học xong lớp 8. Kỳ nghỉ hè đối với mọi người điều vui và bổ ích. Những ngày trong tuần đối với tôi thật sự là chuỗi ngày buồn chán. Tôi chỉ ở nhà và làm những gì mình thích.
Bạn bè coi tôi như 1 người lạnh lùng, im lặng, vì thế họ ít khi nói chuyện với tôi. Tôi thì cảm thấy sợ họ và không dám làm quen với ai cả.

Vì thế bố mẹ tôi khuyên tôi vào sinh hoạt trong 1 đội Hướng Đạo ở Tao Đàn. Tôi cùng hòa nhập với họ : sinh hoạt, vui chơi, học hỏi ở các anh chị lớn. Tôi rất thích những hoạt động vui và bổ ích như thế. Tôi thường đi cắm trại cùng các bạn lớn hoặc nhỏ tuổi hơn mình nhưng chúng tôi luôn đoàn kết với nhau.

Ít lâu sau , người Bác đang ở Mỹ muốn sum họp chị em và gặp mặt các cháu. Mẹ tôi cũng muốn con mình được đi học ở Mỹ thay vì đi du học thì sẽ tốn tiền và không được ở gần con. Mẹ tôi quyết định cho tôi cùng đứa em gái 10 tuổi. Tôi đang do dự nửa muốn đi, nửa không muốn đi vì không muốn xa quê nhà. Nhưng các anh chị khuyên bảo tôi nên đi vì ai cũng cố gắng để được du học ở Mỹ mà chưa được. Vậy nên tôi quyết định cùng đi với gia đình.

Bố tôi, ông không đi cùng Mẹ con tôi, ông quyết định ở lại quê nhà vì còn Ông Nội tôi ở VN. Tôi lại suy nghĩ và không muốn đi nhưng mọi chuyện đã xong suôi, tôi không thể nói gì được nữa.

Lòng tôi lưỡng lự, không muốn xa bạn bè, xa quê hương, để đến nơi xa lạ này. Mấy ngày ấy tôi lo lắng và tự hỏi tại sao tôi phải đi ? Câu trả lời chỉ đơn giản , vì tương lai sau này của mình, chỉ vậy thôi ư. Đúng, chỉ có vậy thôi nhưng nó làm thay đổi mọi thứ từ tình cảm gia đình tới sinh hoạt thường ngày của tôi.

Rồi cũng đến ngày ấy, gia đình tôi và gia đình chị của Mẹ tôi cùng lên máy bay đến nửa vòng trái đất bên kia. Bạn bè của anh chị họ khóc, tiễn chúng tôi đi. Trước khi chúng tôi đi, chúng tôi đã học trước những câu tiếng Anh thông dụng và mong rằng nó có thể giúp được chúng tôi.

................................

lilazngrl17
27-09-2005, 06:14 PM
P à, đọc đc những lời tâm sự ở trên N thấy hiểu P nhiều thêm. Ngân biết rằng ai ai cũng có 1 kỷ niệm lúc họ wa bên Mỹ này. Ko ai đc 1 điều gì mình muốn đc liền phải ko?? Vì có bạn ở bên đây, N mới đc gặp P trong trại hè năm vừa rồi. Ngân rất vui và hãnh diện làm 1 người bạn tốt của P, đừng lo...tương lai chúng ta còn dài mà...nhưng mỗi chúng ta phải cố gắng lên để thành đc 1 kết quả tốt đẹp.

(P viết hay lắm đó, và Ngân rất vui khi hiểu đc suy nghĩ của P)

-* *-

*Camellia*
27-09-2005, 06:52 PM
Ừ, cám ơn N đã hiểu P. Đúng là theo số phận đưa đẩy thôi, nên P mới gặp được N và N trở thành người bạn đầu tiên của P ở đất Mỹ xa lạ này. Tương lai cũng tuỳ thuộc vào chính mình mà, N nhỉ.

lilazngrl17
27-09-2005, 07:04 PM
đúng đó, cố gắng lên nhé...N tin là P sẽ làm đc, và N cũng vậy

dieu_hien
29-09-2005, 06:31 AM
hihi
H nghe nhưng dòng tâm sư của các bạn mình thây xúc đông vì nhưng lời nói thât hay, mình cũng mong các bạn o bên đó sống tốt, và hoạt động vào cái bổ ích nhé để quên đi nhưng lỗi buồn và lúc đó bạn sẽ cảm thấy cuộc sống thật hạnh phuc... :)

tigon88
29-09-2005, 12:05 PM
Uh T cũng thật xúc động khi đọc những dòng P viết, mong là chia sẻ được với P , T biết xa ba chắc P buồn lắm , t hiểu vì T cũng còn anh hai ở Vn mà. T mong rằng sẽ sống thật tốt để anh hai T kho cảm thấy buồn khi xa gia đình và T cũng vậy. Chúc cho cuộc sống của chúng mình ngày càng tồt đẹp nhé.

dieu_hien
29-09-2005, 05:45 PM
các bạn hãy cố lên nhé:)
các bạn sẽ có những người bạn tôt luôn ở bên cạch để chia sẻ nhưng lúc vui hay buồn :)

lilazngrl17
29-09-2005, 05:58 PM
đúng rồi đó, T, H, và P phải vui lên, vì 3 nàng có tiểu thơ này mà, hihi...phải ko 3 cô nương dễ thương?

tigon88
29-09-2005, 06:47 PM
phải , phải gọi tui dễ thương là tui đồng ý ah hehehe

dieu_hien
29-09-2005, 10:23 PM
hihi sợ wa' chi của em đâu dễ thương , mà là thương dễ hihi đúng ko chi 2 hihi

lưu quang sơn
06-12-2005, 07:28 PM
đọc những dòng came viết thấy tội bé ghê ha, cố lên bé nha

mưa mùa cũ
05-03-2008, 08:35 AM
chòi rủ nhau vô đây ngồi ngó 3 cô nương thì chắc anh fai kiếm cái chõng mất ^^
cô lên nha em , thời gian sẽ trôi qua mau thôi ^^
ps : 2 em nhá lủi vô trốn ra hok choa anh bik nhá ^^ .
t : chiện em dên đâu rùi kể anh nghe tí coi ^^ nâu rùi hok nghe tư vấn cho em ^^

THIÊN TỬ
06-03-2008, 02:50 AM
MÁ DZỢ HỜ ƠI CÒN NHỚ AI ĐÂY KHÔNG?:haha: CAME NHỎ TUỔI HƠN TT NHƯNG LỠ GỌI MÁ DZỢ THÌ GỌI LUÔN CHO TỚI CÙNG HAAAAA UHM ĐÚNG ĐẤY P À. Ở TRÊN SỨ NGƯỜI NHƯ THẾ NÀY TA KHÔNG BAO GIỜ CÓ THỂ KIẾM TÌM LẠI ĐƯỢC NIỀM VUI VÀ KỈ NIỆM CỦA MỘT THỜI TRÊN QUÊ HƯƠNG ĐẤT NƯỚC. Ở NƠI ĐÂY BUỒN LẮM NHƯNG VÌ TƯƠNG LAI CHO NGÀY MAI TA ĐỀU PHẢI CỐ GẮNG. CỐ GẮNG VƯỢT QUA NHỮNG KHÓ KHĂN TRONG CUỘC SỐNG , CỐ GẮNG VƯỢT QUA NHỮNG BẤT ĐỒNG NGÔN NGỮ MÀ LÚC TRƯỚC KHI CÒN Ở TRONG NƯỚC TA CỨ NGỠ RẮNG MỌI NGƯỜI TRÊN THẾ GIỚI ĐỀU NÓI CHUNG MỘT THỨ TIẾNG LÀ VIỆTNAM!!!!!:D UHM NẾU NHƯ AI CŨNG NÓI CHUNG MỘT THỨ TIẾNG, AI CŨNG CÓ CHUNG MỘT PHONG TỤC THÌ ĐÂU CÓ NHỮNG HIỂU LẦM VÔ CỚ VỀ SỰ BẤT ĐỘNG CÁC BẠN NHỞ? HAAAAA TT CÒN NHỚ LÚC MỚI BƯỚC CHÂN LÊN ĐẤT MỸ, VÀO AIRPORT THẤY NGƯỜI TA NÓI CHUYỆN MÀ CỨ NGỠ RẰNG MÌNH ĐÃ ĐI QUA MỘT HÀNH TINH NÀO KHÁC VÌ MÌNH CÓ HIỂU HỌ NÓI GÌ ĐÂU:D NGÀY ĐẦU TIÊN ĐI HỌC Ở BÊN NÀY THẤY CÔ RẤT TỐT, HỌ BIẾT MÌNH LÀ NGƯỜI MỚI NÊN HỌ LUÔN KỀ CẬN BÊN ĐỂ THĂM DÒ XEM MÌNH CÓ HIỂU KHÔNG MẶC DÙ NHỮNG GÌ HỌ NÓI ĐỐI VỚI MÌNH LÚC ĐÓ CHỈ LÀ "NƯỚC ĐỔ ĐẦU VỊT" BỞI CÓ HIỂU GÌ ĐÂU MÀ TRẢ LỜI... THẬT NGƯỢNG NGÙN KHI THẤY MẤY ĐỨA BẠN NÓ CÓ THỂ TỰ NHIÊN HÔN LÊN MÁ ĐỂ CHÀO HỎI MÌNH LÀM MÌNH THẤY SỢ...ĐỞ CẢ MẶT NÊN SẼ KHÔNG CÓ LẦN THỨ 2. MÌNH ĐÃ VÔ TÌNH LÁNH XA HỌ VÌ NHỮNG SUY NGHĨ KHÁC LẠ VÀ PHONG TỤC LẠ ẤY... MÌNH CŨNG ĐÃ TỰ MÌNH CÔ LẬP MÀ HÌNH NHƯ TẤT CẢ NHỮNG NGƯỜI HIỆN ĐANG SỐNG Ở TRÊN ĐẤT KHÁC QUÊ GƯỜI CŨNG THẾ. TỰ CÔ LẬP VỚI BẢN THÂN VÀ BUỒN BÃ VÌ KHÔNG CÓ AI CÓ Ý NGHĨ GIỐNG MÌNH NÊN CŨNG KHÔNG THỂ CHIA SẺ...NHƯNG DÙ SAO THÌ TỚ CŨNG PHẢI CẢM ƠN ĐẤT NƯỚC NÀY ĐÃ MỞ RỘNG TẦM MẮT CỦA TỚ....

@MÁ DZỢ HỜ: CHUYỂN NHÀ SANG TIỂU BANG KHÁC CÓ GÌ KHÓ KHĂN KHÔNG CAME? CÓ GÌ VUI BUỒN THÌ CỨ NÓI Ở ĐÂY ĐỂ MỌI NGƯỜI CÙNG NHAU CHIA SẺ.:huglove: LÂU LẮM MỚI THẤY ĐƯỢC NICK MÁ DZỢ VIẾT BÀI:haha:

@LILA: BẠN TÊN NGÂN ĐÚNG KHÔNG? Ở CÙNG TIỂU BANG VỚI P HẢ? NCO' THỂ CHO TT LÀM QUEN KHÔNG?:battay: NICE TO MEET YOU

@DIEUHIEN: CÒN AI VÀO ĐÂY NỮA HA:huglove: HELLO EM GÁI HAAAAA CHO MẦN QUEN VỚI CÁI NICK NÀY COI. THẤY ĐỂ CON SỐ 15 CỨ TƯỜNG EM GÁI MỚI 15 TUỔI CƠ:haha:

@TIGON: BẠN Ở TIỂU BANG NÀO THẾ? CÓ THỂ CHO TT LÀM QUEN KHÔNG? :battay: NICE TO MEET YOU.

TT CÓ Ý KIẾN NÀY, Ở TRONG NÀY ĐÃ XUẤT HIỆN 5 NGƯỜI ĐỀU LÀ NGƯỜI VIỄN XỨ. CŨNG ĐỀU Ở MỸ THÌ SAO CHÚNG MÌNH KHÔNG LẬP THÀNH MỘT NHÓM "NGƯỜI VIỄN XỨ USA" NHỞ:haha: CÓ AI CHỊU NHẬP VÀO CUỘC CHƠI ĐỂ CHIA SẺ KHÔNG? Ở TRONG HHT NÀY CÓ NHIỀU BẠN Ở USA LẮM NHÁ ĐỂ BỮA NÀO KÉO HỌ LẠI XÍCH GẦN NHAU HƠN MỘT CHÚT. VẬY THÌ TT ĐĂNG KÝ LÀM NGƯỜI MỞ ĐẦU KHÔNG BIẾT CÓ AI HƯỞNG ỨNG VỚI Ý KIẾN CỦA MÌNH KHÔNG NHỞ:rain::haha: NẾU AI CHỊU THÌ XIN GIỚI THIỆU MỘT CHÚT VỀ MÌNH NHÁ
TÊN: TỪ THANH HAY GỌI TÊN THÂN MẬT LÀ TT HOẶC TTST
SINH SỐNG: PA, USA
THỜI GIAN SANG MỸ: ĐƯỢC HƠN 7 NĂM

CÒN ĐÂY LÀ HÌNH CỦA TT

http://i228.photobucket.com/albums/ee48/101HIENTU700/ROSEGARDEN4.jpg

MỘT ÍT THÔNG TIN VỀ TT: LÚC NHỎ TT SỐNG Ở BÌNH ĐỊNH MIỀN TRUNG CỦA VN. NHÀ CÓ 4 CHỊ EM VÀ TT LÀ CON ÚT:D VÌ CÁ TÍNH GIỐNG CON TRAI NÊN ĐÔI KHI NÓI CHUYỆN CŨNG GIỐNG CON TRAI LUÔN NÊN MỌI NGƯỜI ĐỪNG NHẦM LẪN NỮA NHÁ. HIỆN TẠI ĐANG HỌC NĂM THỨ 2 CỦA COLLEGE VÀ CÓ THỂ SẼ THEO NGÀNH MACHENICAL.ENGINEER.