PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tiêu chuẩn tình yêu!

giotbuontim
25-09-2005, 09:28 PM
:hug: , MÌnh muốn các bạn cùng trao đổi với mình về một việc, rằng tiêu chuẩn tình iêu bi giờ là gì. Đưng nói với mình rằng không có sự lựa chọn trong tình yêu,rằng yêu là không hề toan tính...Nhiều người nói rằng không có một hình mẫu nào cả..yêu là yêu thế thôi!
Con trai thì nói rằng mình chỉ cần người hiểu mình, dịu dàng và ...Nhưng cái ngưỡng của sự hiểu nhau, dịu dàng ấy là gì???
Con gái thì nói rằng chỉ cần có một người cho mình đủ sự tin cậy và cam giác an toàn khi ở cạnh, Nhưng thế nào mới đủ cảm giác tin cậy và sự che chở???

blue_eyes
25-09-2005, 09:53 PM
:blow: thế thì tiêu chuẩn của bạn là thế nào

:flower: khi đã bước chân dzô tình iu thì lúc đó bạn còn cơ hội để so sánh hay seo
mà khi bạn có khái niệm về so sánh thì.....chưa hẳn là bạn đã yêu người ta

:flower: yêu là yêu luôn những tật xấu của người ấy :bicycle: khi iu trăng méo cũng phải tròn nữa là.

:blow: nhưng xét cho cùng :hug: mình vẫn mong có 1 người nào đó quan tâm đến mình :blushing: tình yêu không hoàn hảo & cầu toàn. Nhưng có được 1 người yêu mình bằng cả tấm lòng thì :khocnhe:

h4lgtn_loan
26-09-2005, 06:52 AM
ai cũng có một tiêu chuẩn tình yêu cho riêng mình.Nhũng người noi rằng họ ko co tiêu chẩn nào về tình yêu cả chi biêt yêu và yêu thì cũng chua chăc họ đã nói thật đâu.Nhung khi bị đối phương chinh phục họ đã bỏ qua hình mẫu tinh yêu của mình để yêu.Thế thôi....

giotbuontim
28-09-2005, 11:21 PM
Đúng vậy, mình cũng có tiêu chuẩn cho mình, keke, làm mình tin cậy và iêu mình nhiều nhiều vào tất nhiên là xinh, vui tính thì càng tốt, hihi, vì mình vốn là người dzui tính mà

che1610
29-09-2005, 04:52 AM
đặt ra tiêu chuẩn làm gì hả bạn, khi bạn đang ở bên "tiêu chuẩn đó" thì bạn sẽ thấy hạnh phúc nhưng khi "tiêu chuẩn đó" xa rời bạn và ko yêu bạn nữa liệu bạn còn muốn đặt ra tiêu chuẩn tương tự ko

forever love
29-09-2005, 09:04 PM
đúng là mỗi người thì dặt ra cho mình một tiêu chuẩn cho người mình yêu tuy nhiên người ta thuog nói ghét của nào trời trao của ấy

h4lgtn_hoa
25-10-2005, 11:26 PM
Uhm`
Như tui đây, cũng chẳng đặt ra tiêu chuẩn nìu hết, đến 1 lúc nào đó, tình yêu sẽ đến thui, có khi lại bị sét đánh ấy chứ. Đến lúc ấy thì mấy tiêu chuẩn kia cũng bằng thừa
Hihi

tuoistyle2005
26-10-2005, 01:22 AM
Mình cũng nghĩ như vậy đó.Lúc đầu tiêu chuẩn mẫu người mà mình thích là có tièn có xe nhưng bây giờ thì mình lại thích 1 người ko có gì cả.Nhưng lại ko chung thuỷ.Mình lại wen thêm 1 người , người đó có những điều kiện mà mình cần và cả sự chung thủy nửa.Như vậy đâu có thay đổi gì đâu.Phải ko nè?

Cagalli
26-10-2005, 03:15 AM
Làm sao mà có thể đạt tiêu chuẩn cuẩ mình cho dc

vong linh sa
26-10-2005, 04:30 AM
trời ! toàn là lời bàn của các bạn nữ sao ?
không có một bóng con trai nào cả a ? hiiiiiiiii
theo mình ..tình yêu không nên đặt trước tiêu chuẩn .sẽ là nói dối nếu có ai đó nói rằng :" tôi chỉ cần người ấy hiểu tôi là được " và còn nhiều người khác lại bảo rằng ...người tôi yêu phải thế này ,thế nọ ..nghe chán quá ! nếu ai cũng đặt ra tiêu chuẩn thì ..tình yêu sẽ không còn là tình yêu nữa ...

~KaKa_Bé~
26-10-2005, 07:35 AM
yêu thì cần chi
cứ yêu đi vì đời là mấy tí
hiihihihih