PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cuộc sống và niềm đam mê ngành CNTT!

Đại Thiếu Gia
24-09-2005, 11:30 PM
Part 1:
Năm nay tôi đã tròn 21 tuổi, ở cái tuổi của tôi thì không mấy ai có thể tự mình sống một cuộc sống riêng biệt cả, nhưng tôi luôn muốn tự mình tách biệt mọi người, tôi thích như vậy. Tôi bắt đầu đam mê ngành CNTT từ khi tôi còn là một cậu bé 16 tuổi, tôi thích nghiên cứu, tôi thích học hỏi và tôi thích tìm hiểu những điều kì diệu thuộc về cái gọi là thế giới ảo ( mạng internet). Nhưng khi đi vào đó quả không phải làm một chuyện dể dàng gì, tôi đã say mê nó và luôn tìm hiểu, học hỏi và cho đến ngày hôm nay tôi cũng đã dường như thành hình. Nhưng con đường học tập của tôi thì không đến được nơi tôi muốn, tôi đã phải rời khỏi mái trường khi tôi đang học lớp 11. Tôi bắt đầu buông lõng mình vào đời, vào thế giới mà tôi yêu thích. Tôi không ngừng học hỏi ở tất cả mọi người để đạt cho mình một kiến thức mà mình mong muốn.! Tôi không có thầy dạy, tôi không có người kèm, nhưng tôi luôn tự vương lên, học những cái chưa biết. Do có chút khiếu về tiếng Anh Quốc nên tôi cũng không gặp trở ngại khi bôn ba trên thê giới ảo này. Những cái gì tôi không biết ==> làm. Từ hack, thiết kế, tạo web, khai thác lổ hỗng của các Win, nghiên cứu các softwares....và rất nhiều nữa. Nhưng tôi cũng đã có không biết bao nhiêu chuyện tình cảm mang lại từ internet, tôi hiểu rằng nó không những sẽ làm cản trở tôi mà còn làm đau lòng người khác, tôi không muốn gạt ai cả, và cũng không muốn làm khổ ai. Và chính gì vậy tôi trở nên một người đi trong bóng đêm, ít tiếp xúc, ít nói chuyện, ít giao lưu với mọi người....nhất là các girl inter...! Cuộc sống là như vậy, tôi cảm nhận được cái đam mê của mình, cái mà tôi yêu thích cái mà tôi cảm thấy mình có khả năng hơn hết tôi sẽ đi con đường đó.....!!!

tieuthukhocnhe
25-09-2005, 01:25 AM
trên net cũng có thể tiếp xúc với nhau , nhưng dù sao cũng chỉ là ảo , KN cũng như đại thiếu gia , nhìu khi thấy mình quá đam mê trong thế giới ảo này , hình như mình đang " vươn lên trong thế giới ảo , tụt hậu trong cuộc sống thực ". KN cũng có thể online hằng giờ và sẵn sàng từ chối bất kì 1 cuộc đi chơi nào của ban bè bên ngoài đời thường
KN chúc cho DTG sớm đạt được những bước thành công trong niềm đam mê của mình , chúc DTG 1 ngày nào đó sẽ tìm được GIRL cho riêng mình. chúc vui

thái_bình_công_chúa
25-09-2005, 01:52 AM
uhm khóc nhè nói đúng đóa...tình trên nét chỉ là tình trên net....có sự lừa dối và cũng có cả sự thật

Đại Thiếu Gia
25-09-2005, 06:08 AM
Tình trên net, có thật và cũng có ảo, đúng đó. Cảm ơn Khóc Nhoè nha. Quả thật có người đã từng khóc vì mình, cô ấy đã khóc thật sự chỉ vì mình. Mình cũng rất cảm động, nhưng không phải ai cũng có tình yêu thật sự như vậy. Đối với mình thế giới này cũng là thế giới thật, nhưng nó vô cùng phức tạp và khó khăn mà mỏi người chúng ta cần phải thận trọng. Mình tin rồi ở nơi đây mình sẽ tìm được một người thật sự chung vai sát cánh với mình. Mình tin là như vậy, đối với mình thì cuộc sống giữa thế giới ảo và đời thật cũng không có gì khác nhau, mình đam mê thế giới ảo, nhưng vẫn không lãng quên thế giới thực, cả hai điều song song.

Tình chỉ đẹp khi còn dang dở
Cưới nhau rồi tắt thở càng nhanh

tieuthukhocnhe
25-09-2005, 06:27 PM
uhm` ! dĩ nhiên là phải duy trì 2 thế giới song song rồi , bởi nếu ta buồn , bạn online có thể an ủi , nhưng khi ta đau , người ta đâu thể chăm sóc kề cận bên ta như bạn ngoài đời được , phải ko nào , nhưng dù sao cả 2 đều làm tăng thêm giá trị của sống của mình , làm cho mình đam mê với cuộc sống hơn. chúc vui

lovelycat118
29-09-2005, 11:30 PM
Part 1:
Năm nay tôi đã tròn 21 tuổi, ở cái tuổi của tôi thì không mấy ai có thể tự mình sống một cuộc sống riêng biệt cả, nhưng tôi luôn muốn tự mình tách biệt mọi người, tôi thích như vậy. Tôi bắt đầu đam mê ngành CNTT từ khi tôi còn là một cậu bé 16 tuổi, tôi thích nghiên cứu, tôi thích học hỏi và tôi thích tìm hiểu những điều kì diệu thuộc về cái gọi là thế giới ảo ( mạng internet). Nhưng khi đi vào đó quả không phải làm một chuyện dể dàng gì, tôi đã say mê nó và luôn tìm hiểu, học hỏi và cho đến ngày hôm nay tôi cũng đã dường như thành hình. Nhưng con đường học tập của tôi thì không đến được nơi tôi muốn, tôi đã phải rời khỏi mái trường khi tôi đang học lớp 11. Tôi bắt đầu buông lõng mình vào đời, vào thế giới mà tôi yêu thích. Tôi không ngừng học hỏi ở tất cả mọi người để đạt cho mình một kiến thức mà mình mong muốn.! Tôi không có thầy dạy, tôi không có người kèm, nhưng tôi luôn tự vương lên, học những cái chưa biết. Do có chút khiếu về tiếng Anh Quốc nên tôi cũng không gặp trở ngại khi bôn ba trên thê giới ảo này. Những cái gì tôi không biết ==> làm. Từ hack, thiết kế, tạo web, khai thác lổ hỗng của các Win, nghiên cứu các softwares....và rất nhiều nữa. Nhưng tôi cũng đã có không biết bao nhiêu chuyện tình cảm mang lại từ internet, tôi hiểu rằng nó không những sẽ làm cản trở tôi mà còn làm đau lòng người khác, tôi không muốn gạt ai cả, và cũng không muốn làm khổ ai. Và chính gì vậy tôi trở nên một người đi trong bóng đêm, ít tiếp xúc, ít nói chuyện, ít giao lưu với mọi người....nhất là các girl inter...! Cuộc sống là như vậy, tôi cảm nhận được cái đam mê của mình, cái mà tôi yêu thích cái mà tôi cảm thấy mình có khả năng hơn hết tôi sẽ đi con đường đó.....!!!

Em rất vui vì có dc một ngươ`i "bạn" bên cạnh như anh. Em chúc anh sẽ gặp dc nhiều hơn nữa những thành công mà anh mong muốn. Thật ra em cũng chẳng thích mấy cái ngành CNTT vì em cho rằng đó là môi trường ko có thật và em chưa bao giờ mất quá nhiều thời gian vì nó. nhưng dù sao em cũng sẽ luôn ủng hộ hết mình những việc anh làm. Chúc anh vui vẻ

loinoihaybatdaututraitim
30-09-2005, 05:48 AM
các bạn nghĩ như thế nào khi mà tôi cũng đang học chương trình biên soạn phần mềm thuộc lĩnh vực công nghệ thông tin... Nhưng mà có điều là tôi lại không có máy... chán quá các bạn à... tôi chưa bao giờ cảm thấy cuộc sống của mình lại chán chường như hôm nay... những ngày mà không có cái máy tính bên người... máy của toi bị cháy main... nhưng mà lại không có tiền để mua cái mới... máy cũ của tôi chip set intel 82810(R) ,cấu hình máy quá chậm để theo đuổi các chương trình ứng dụng hiện hành... tôi quá chán nản... không biết làm sao đây... tôi cần sự động viên của mọi người trong cùng lĩnh vực... Cuộc sốn không có máy tính đối với dân chúng ta quả thât là không có ý nghĩa... Gia đình tôi không giàu có để tôi có thể mua một cái máy mới... chỉ đủ để mua một cái máy thay thế cái cũ... trong quá trình học... máy trên trường thì không thiếu... nhưng mà từ nhà đến trường quá xa... tôi không thể đi trong khi túi tôi lúc nào cũng chỉ có không quá 5000 đồng... Nhưng mà tôi quyết tâm khoongbao giờ nhùn bước trước khó khăn đó... ai có hoàn cảnh như tôi... hãy cố gắng lên nhé... đừng để khó khăn trước mắt làm mờ đi cái ước mơ của mình....

Đại Thiếu Gia
01-10-2005, 07:41 PM
lovelycat118 => con mèo đáng yêu của anh. Anh rất cảm ơn em, em là người bạn gái có một tình cảm đặt biệt nhất và yêu thương anh nhất, anh không biết phải nên nói thế nào để cảm ơn em. Những ngày tháng bên em anh vô cùng hạnh phúc, anh cảm thấy dường như tất cả đã an bài cho hai ta vậy. Dẫu thế nào đi nữa anh nguyện trọn cuộc đời mình yêu chỉ có em mà thôi.
Các bạn àh. lovelycat118 là bạn gái của mình, người con gái cũng trên mạng, nhưng cô ấy đã dành cho mình một tình cảm chân thật và hồn nhiên, diệu dàng đến cảm động. Những thời gian cùng nhau online với cô ấy mình thật sự chẳng buồn, niềm vui ở cô ấy mang lại làm mình luôn cảm thấy yêu thương cuộc sống này. Những lúc buồn cùng gọi điện cho nhau, những lúc vui cũng gọi điện cho nhau... Nhưng mình không thể nào quên những lúc cùng ngồi bên cạnh ngắm trăng trong game online Võ Lâm Truyền Kỳ, chúng tôi ngồi bên nhau hàng giờ, không đi luyện đến nổi những người chạy ngang hỏi " máy người có bị gì không vậy?", thật sự chúng mình chỉ ngồi im lặng, vì chúng mình đang nói chuyện với nhau bằng một tầng số khác. Tuy chúng mình hiện giờ chưa thể gặp nhau ngoài đời thực, nhưng chúng tôi dành cho nhau một tình cảm dường như chúng tôi đã thật sự là của nhau. Yêu thương nhau, chia sẽ nhưng niềm vui nổi buồn, an ũi.....và tất cả điều là của nhau. Đó là người mà mình đã xem như người vợ của mình trong tương lai, và chúng mình sẽ đến bên nhau.
LOVELYCAT118 ạh. Anh gữi đến em những lời cảm ơn và xin cho phép anh " kiss" em một cái nha.

Gữi ông bạn loinoihaybatdaututraitim !
Ông bạn đừng buồn như thế chứ, ông bạn có biết không, tôi năm nay mới 21 tuổi ông cũng biết rồi chứ, vì tôi đã nói ở trên. Và ông có biết tôi đã bước vào ngành CNTT này từ năm 15 tuổi không. Lúc tôi đam mê ngành này thì nó chưa phát triển. Nhưng tôi đã bỏ công mài mò cho đến ngày hôm nay mà tôi chưa mua một cái máy về nhà nữa nè. Nhà tôi thì không thiếu tiền, nhưng tôi không muốn mua nó vì những lúc tôi đi làm sẽ không ai sử dụng nó, ông bạn cũng đường buồn như thế nữa, hoàn cảnh của ông bạn tôi cảm thấy dường như nó là hoàn cảnh của tôi vậy. Thôi ông hãy cố gắng đi, ông học cũng đâu có bao lâu nữa, cố gắng nhẫn nại rồi tôi tin cuộc sống của ông sẽ khá hơn khi ông hoàn thành việc học của ông đó. Xin gữi đến ông lời chúc sức khoẻ của tôi nha. Thx!!!