PDA

Xem đầy đủ chức năng : nếu như có thể ghét anh .....thì giờ đây em sẽ ko như thế này.... phải ko anh ?

:.>Hamyko<.:
24-09-2005, 01:43 AM
Anh !
Từ cái giây phút mà anh cúp máy với em tối qua cho đến ngày hôm nay là một chuỗi thật dài !
Anh biết không ? Từ khi xuất hiện trở lại bên anh , điều đó có nghĩa em đã chấp nhận sự lựa chọn của anh không phải là em , em chấp nhận ở bên anh dù anh không nghĩ đến em . Thật sự để làm được điều đó , em đã phải đấu tranh với bản thân mình nhiều lắm .
Có những lúc cái ghen tuông trong em nói rằng : " anh ấy đã không còn là của mày nữa , đừng làm cho mày đau khổ nữa , quên anh ấy đi " ; nhưng lại chính lúc đó , trái tim em lại nhẹ nhàng nói rằng : " sẽ càng đau khổ hơn nếu như buộc trái tim bạn quên anh ấy , hãy làm điều mà bạn cảm thấy đúng nhất , đúng với ý nghĩa của tình cảm mà bạn giành cho anh ấy nhất " . Và trái tim em , tình cảm của em đã chiến thắng anh à , em lại tìm đến anh , như tìm đến 1 hi vọng mà biết trước sẽ là vô vọng .
Em và anh đã quay lại hoàn cảnh như trước đây , nói chuyện điện thoại lén lút vào đêm khuya , hát cho nhau nghe , đặt ra những quy luật mà chỉ em và anh thực hiện ... Em đã cảm thấy mình thật hạnh phúc khi được nghe anh nói , khi được làm cho anh cười và ngay cả khi anh chủ động gọi đt tìm đến em ... tất cả anh à . Nhưng khi cúp máy , anh không còn là của em , em đau mà cũng không biết lý do vì sao . Anh có làm gì em đâu , thế sao em lại đau đến thế ?
Hôm qua , khi em hỏi anh : " anh và bạn gái anh quen đã được bao nhiêu lâu rồi ? " , anh trả lời là đã hơn 1 năm . Khi ấy anh có biết em đã khóc không ? Đã hơn 1 năm mà em không hề hay biết , và cũng đã ngần ấy thời gian em mong muốn tìm lại hi vọng cho chính bản thân mình . Noel năm ngoái , khi em nhận được thiệp của anh từ tay bạn em , cũng chính là lúc em đau đớn nhất khi nghe tin : anh đã có bạn gái . Em đã không tin vào điều ấy , em muốn chính anh nói với em , vậy mà khi trả lời em , anh chỉ nói : " anh muốn nói với em khi nào mọi chuyện chắc chắn " . Như thế nào gọi là chắc chắn hả anh ? Thời gian đó không đủ chắc chắn để anh nói với em điều đó à , tại sao anh lại im lặng , tại sao anh lại để em cứ mong chờ hoài cái cảm giác anh sẽ là của em , tại sao , tại sao vậy anh ?
Em là gì với trái tim anh vậy ? Anh có trả lời được không ? Có khi nào anh biết được nước mắt em rơi ? Có khi nào anh cảm thấy được em đã yêu anh nhiều hơn điều em nói không ? Phải chi anh đừng quan tâm đến em , phải chi anh đừng nhớ đến em ngay cả khi anh đang đi chơi cùng bạn bè , phải chi anh đừng cho em sự ấm áp của anh ........ phải chi em có thể ghét anh ?! Nếu như em làm được điều đó thì chắc giờ đây em không đau như thế này , phải không anh ?

-H.Q.L.T-
24-09-2005, 01:56 AM
K nghĩ H đang yêu một người , nhưng người đó không yêu H , có thể lúc trước thì có nhưng theo lời của H nói thì có lẽ bây giờ là không , H đang hi vọng người ấy quay về , nhưng liệu người ấy có biết không hay là người đó biết nhưng lại cố tình làm vậy nếu như thế thì quả thật là ích kỷ , và vì vậy không nên vì một người con trai như vậy mà đau khổ , H muốn ở bên người ấy dù biết người ấy không còn yêu mình nữa nhưng H biết không làm như vậy thì sẽ chỉ đau cho mình , còn người kia nếu biết H muốn vậy mà vẫn tiếp tục thì thật là tàn nhẫn , cả hai chỉ có thể coi nhau là thật sự là bạn khi hai bên có thể quên được tình yêu trong mình . Mong H suy nghĩ lại những gì K nói , là một người bạn K mong H sớm vui vẻ như chính H vẫn vậy !

24-09-2005, 04:46 AM
To K : H biết K muốn tốt cho H , nhưng biết làm sao đây K ? Dẫu biết H sẽ buồn nhiều lắm , nhưng H vẫn muốn thế , vì thật sự giờ đây trong tim H chẳng còn biết nghĩ đến ai. Làm sao H quên được đây ? Nếu làm được điều đó thì ắt hẳn H đã không âm thầm theo người ấy đến tận hôm nay. Đã rất , rất nhiều lần H tự nói với lòng mình hãy quên người ấy đi , nhưng càng muốn quên , H càng không làm được. Cứ mỗi lần quyết tâm thì lòng H lại đau nhói , đau đến mức có khi H muốn hành hạ bản thân mình ! H vẫn cứ mong hoài 1 ngày nào đó , người ấy sẽ hiểu cho H , dù là muộn màng , H cũng vẫn muốn người ấy quay lại. Và nếu như được quay trở lại ngày đó , H sẽ không bao giờ để mất anh ấy. Nhiều khi H nghĩ không biết có phải H đã yêu anh ấy hay không ? H cứ an ủi mình chắc là không phải đâu , nhưng sự thật thì nước mắt H đã rơi nhiều lần vì anh ấy , H đã không thể kiềm nén trái tim mình , ko thể làm cho tim H ngừng nghĩ về anh ấy. Giờ đây , H buồn nhiều , đau cũng nhiều , nhưng sẽ càng đau hơn nếu như 1 ngày nào đó H ko còn được biết điều gì về anh ấy. Hãy hiểu cho H , K nhé ! Đừng lo lắng vì quyết định của H , H biết mình đang làm gì và nghĩ gì mà , H sẽ biết dừng lại đúng lúc ngay khi tim H bị tổn thương thật nhiều.

-H.Q.L.T-
24-09-2005, 05:11 AM
sao vậy H ! H nhớ là đã khuyên K thế nào không ! H đã khuyên K thế nào thì H bây giờ hãy làm như thế . Đừng như thế nữa nghe H . Tại sao H cứ làm khổ mình dù biết sẽ không được gì hả H . Ráng lên rồi mọi chuyện sẽ qua mà .

girl_singer1
24-09-2005, 05:33 PM
Mình nghĩ bạn hãy vui lên đi rồi bạn cũng sẽ quên người đóa và tìm đến 1 tình yêu mới thôi mặc dù bây giờ bạn thấy rất buồn và đau..............hãy cứ khóc đi ko fai vì yếu đuối ,khóc sẽ làm bạn trở lên mạnh mẽ hơn................. Chúc bạn sớm quên người đóa...........!!!

dongtienhatgao
24-09-2005, 05:37 PM
tôi nhớ có người nói, nếu yêu hay nhớ đến người yêu thì chỉ cần một phút một giờ hay một tiếng đến cả một tuần, nhưng muốn quên một người nhất là người yêu thì phải đến cả đời

-H.Q.L.T-
24-09-2005, 05:47 PM
(^_^) sẽ không có ngày bạn quên được tình yêu của mình , nhưng sẽ có ngày khi bạn nghĩ đến nó bạn sẽ thấy vui vẻ vì những kỷ niệm đã có (^_^)

girl_singer1
24-09-2005, 06:54 PM
ùh có lẽ như vậy sẽ tốt hơn và sẽ thấy rằng mình là người may mắn nhất khi đc hưởng những giây phút hạnh phúc như vậy fai hông nhỉ????????

giotbuontim
24-09-2005, 07:14 PM
Mình nghĩ bạn nên qu6n người đó đi ....Người đó không xứng đáng với tình yêu của bạn.Trong chuyện tình cảm thì không có sự chia sẻ với một người khác, huống hồ chi anh ta đã có bạn giá rồi mà vẫn tiếp tục duy trì mối quan hệ với bạn. Mình đã từng yêu nên biết rằng quên đi một người là chuyện hết sức khó khăn nhưng hãy cố gắng lên nhé...đừng cố níu kéo những người không thuộc về mình

forever love
24-09-2005, 07:43 PM
bạn ah mình nghĩ bạn hãy quên anh ta di thì tốt hơn cho bạn vì thời gian thì k thể quay trở lại dc

bematnhung
24-09-2005, 11:56 PM
Con trai là như thế đó bạn à , ko một ai tốt cả , bạn hãy quên đi tên đáng ghét đó và hãy sống thật tốt với những người tốt với mình .

hao101
25-09-2005, 12:03 AM
bạn đừng bao giờ nghĩ về quá khứ d9au khổ nữa, hãy nghĩ về những kỹ niệm d9a qua, người anh có xứng cho bạn làm như vệy ko

-H.Q.L.T-
25-09-2005, 09:02 PM
Thấy chưa H ai cũng bảo là ko nên nhớ đế người đó nữa kìa hãy làm như vậy đi nhé ! (^_^)

27-09-2005, 12:07 AM
To tất cả mọi người : H cám ơn các bạn nhiều lắm vì những lời khuyên của các bạn . Hôm thứ bảy vừa rồi , 1 người bạn của H đã cho H 1 phong kẹo và nói : " mày ăn hết phong kẹo này đi , viên kẹo nào cũng có những mùi vị khác nhau , tình cảm của mày cũng vậy , phải biết chấp nhận những gì không là của mày , đối mặt với nó là cách tốt nhất để mày quên đi hiện tại " . Nghe xong , tự dưng H khóc , không hiểu vì sao khi ấy H lại khóc ... khóc vì bản thân H , khóc vì H đã chờ đợi quá lâu , hay khóc vì sẽ phải chấp nhận quên anh ấy ? Có lẽ H phải làm như các bạn nói thôi , xem tất cả chỉ là kỷ niệm , xem mọi chuyện chỉ như quá khứ và bắt đầu bằng 1 tình cảm khác , chỉ mong sau H sẽ không làm cho người sau phải đau lòng .
To K : H biết mọi người ai cũng sẽ khuyên H như K , H đã hứa với K là H sẽ không liên lạc với anh ấy nữa rùi đúng không ? H sẽ giữ lời hứa . K cứ yên tâm ha . Nhưng mà K này , vị trí của H không như của K đâu , mà vị trí của anh ấy mới giống của K đó , biết không hả ?

-H.Q.L.T-
27-09-2005, 01:13 AM
Vậy thì tốt rồi như thế thì K yên tâm rồi . K sẽ làm những gì được mọi người gọi là đúng ! (^_^) được chứ !

girl_singer1
27-09-2005, 01:43 AM
Chúc H sớm tìm đc hạnh phúc

xinloianh_emsai1512
27-09-2005, 06:59 AM
Lần đầu tiên mình nhìn thấy H đắn đo và day dứt như vậy ,và mình biết H đã yêu thật sự rồi nhưng mình vẫn giữ quan điểm của mình như lúc đầu .Mình không muốn thấy H phải chạy theo một người con trai không xứng đáng với tình cảm của H dành cho him vì mình biết sau vẻ cứng rắn thường ngày , H vẫn là 1 đứa con gái rất dễ tổn thương và xứng đáng để được yêu thương bởi 1 người con trai thật lòng với mình .Him đ/v H như vậy thật quá đáng và H thì ko phải tuýp người mù quáng chạy theo tình yêu ảo ảnh, H luôn muốn tình cảm phải rõ ràng mà , đúng ko ?
Để quên hẳn một người , thật sự rất rất khó khăn . Bản thân mình vẫn đang cố quên một người mình đã yêu thương hơn 2 năm nên mình rất hiểu nỗi đau của H. Nhưng H có nhớ rằng H đã từng khuyên mình phải mạnh mẽ để đối diện với tình cảm và chấp nhận để vượt qua những lúc mình buồn nhất không? Vậy thì hãy quên đi him H nhé . Mình chân thành đó . Mình ko muốn H cứ tiếp tục buồn khổ vì không biết nên làm thế nào nữa đâu . Bên cạnh H , vẫn còn rất nhiều người luôn quan tâm , chia sẻ giúp đỡ H mà .Và hãy để mình luôn là người H có thể trút hết buồn vui H nhé . Thân !

29-09-2005, 02:00 AM
To xinloianh_emsai1512 : Gửi bạn của H ! H cũng không biết giờ đây có nên nói bạn là " bạn thân " của H hay không nữa ? Có vẻ như sau giờ thể dục ngày hôm ấy thì bạn đã nhìn ra được con người của H . Mọi ngày H cứ hay la mắng bạn , ăn hiếp bạn , bắt bạn phải thế này thế kia ; nhưng hình như chỉ có bạn là hiểu H nhất . Bạn nói đúng , H ko bao giờ theo đuổi 1 tình yêu ảo ảnh , nhưng H đã từng có thời gian tự làm cho mình mù quáng , chỉ để bên anh ấy và yêu anh ấy 1 cách không điều kiện . Và thật đau đớn khi đến tận ngày hôm nay H mới nhận ra được sự mù quáng đó ko đem lại kết quả . Cũng may là có bạn ở bên H , nếu ko thì H cũng chẳng biết nói cùng ai . H đã từng nói với bạn phải đối mặt với tình cảm , dù cho nó có buồn như thế nào , nhưng bây giờ , dường như H còn đang mắc kẹt trong chính tình cảm của mình . Quên anh ấy là 1 điều rất khó , nhưng bây giờ H phải tập dần thôi ! Vì H biết bạn cũng không muốn H buồn , mọi người cũng vậy , H sẽ cố gắng , nhưng cho H thời gian nhé ! Thân !
To co_dau_tim_chu_re : Cám ơn bạn vì những lời chia sẻ thật chân thành . Bạn đã may mắn vì có được người bạn yêu , vậy thì mình chúc cho bạn sẽ nắm bắt tình yêu của bạn thật lâu , thật dài . Nhưng bạn này , mình không phải là người vĩ đại như bạn nói đâu . Mình nghĩ tất cả mọi người khi yêu đều xứng đáng với từ đó , vì tình yêu khiến con người ta làm được tất cả mà . Hiện giờ thì mình cũng không biết đã sẵn sàng cho tình yêu mới hay chưa , nhưng mình vẫn còn thấy đau lắm , đau vì những kỷ niệm của mình với anh ấy vẫn cứ quay về , đau vì phải chấp nhận anh ấy không là của mình .
To yeuanhnheem : Mình vẫn còn là hs cấp 3 đấy bạn . Mình học không giỏi môn Văn cho lắm , nhưng mà mình nghĩ tất cả mọi người đều có thể viết thật hay nếu như cảm xúc khi viết là thật . Trả lời cho câu hỏi của bạn nha , khi mình yêu anh ấy , mình đã tin , hoàn toàn tin anh ấy , tin rằng anh ấy sẽ không để trái tim rung động vì ai nếu như người đó không phải là mình , nhưng một khi niềm tin bị tạt vào sự thất vọng thì mình mới nhận ra trái tim mình đau nhói . Mình ko màng đến thời gian để anh ấy có lại niềm tin nơi tình yêu , cũng không ép buộc anh ấy phải yêu mình , mình khờ lắm đúng ko ? Nhưng có lẽ nhờ thế mà mình biết mình tồn tại là để giành cho anh ấy , nhưng sự hiện diện của anh ấy mãi mãi không bao giờ là giành cho riêng mình .

king_rồm
29-09-2005, 06:57 AM
cá i gì của mình thì vẫn là của mình , còn nếu ko thì cố giữ mấy cũng ko được vì vậy bạn đừng buồn !

caykeomut
29-09-2005, 08:36 PM
yêu 1 người và luôn nghĩ về người đó dẫu người đó ko yêu mình điều này thật buồn nhưng thời gian sẽ làm lành mọi vết thương
rùi bạn sẽ tìm thấy 1 người yêu bạn và luôn ở bên bạn là đôi vai cho bạn dựa

30-09-2005, 12:56 AM
Cám ơn các bạn nhiều lắm vì những lời khuyên các bạn giành cho H , thật may mắn là còn có người chịu nghe H nói và chia sẻ tâm sự cùng với H . Thật sự khi phát hiện ra anh ấy không còn là của H , H cảm thấy rất hụt hẫng , vì H không biết liệu mình là gì với anh ấy , tại sao không yêu mình mà anh ấy cứ mãi níu kéo mình và tạo thêm kỷ niệm , sao anh ấy không nói cho mình biết rằng anh ấy đã có bạn gái , anh ấy vẫn cứ muốn mình theo đuổi hoài cái giấc mơ mà chỉ có 1 mình H trong đó . H cảm thấy buồn thật nhiều khi mỗi sáng thức dậy . Vậy mà đã có lúc H nghĩ mình làm anh ấy tổn thương nữa cơ đấy ! H đã quyết định sẽ gặp anh ấy 1 lần cuối , rồi thì sau đó H sẽ rời xa anh ấy , có thể là H chưa thể tìm cho mình 1 người yêu mới nhưng H tin H làm như thế là lối thóat cho H và cho cả anh ấy .

shiropeter
30-09-2005, 01:37 AM
Mình mong bạn sẽ vui lên, đừng buồn phiền nữa.Có thể một ngày, hai ngày rồi lại ba ngày hay cả mấy năm trời, bạn cũng sẽ quên được thôi, nhưng chắc là không phải là bây giờ!
Mình cũng đã rơi vào trường hợp này, việc đầu tiên là hãy làm theo trái tim mình!Xong rồi từ từ tự kéo mình ra xa khỏi người ấy.Con trai là thế đấy bạn!

30-09-2005, 01:59 AM
Shiro : Chính vì yêu bằng trái tim và làm theo trái tim mách bảo mà trong thời gian qua , mình đánh mất anh ấy mà mình không biết . Dù mình luôn nhìn theo anh ấy nhưng mình vẫn không giữ được . Bạn nói đúng , rồi mình cũng sẽ quên , nhưng không phải là bây giờ . Với mình hiện nay , mình vẫn còn muốn yêu anh ấy nhiều hơn thế nữa bạn à , mình muốn anh ấy biết mình yêu anh ấy như thế nào . Thời gian sẽ làm phai đi tất cả , nhưng mình sẽ không bao giờ hối hận vì đã yêu anh ấy .

only_love122989
30-09-2005, 03:08 AM
Có lẽ tình yêu là thế đấy , mình cũng vậy bạn ah , nếu có thời gian bạn thư tìm đọc bài viết của mình thử xem , ko chừng đó có thể là nguồn an ủi và chia sẻ cùng bạn bởi những người đồng cảnh ngộ ban ah , chúc bạn vui vẻ và tìm được tình yêu đích thưc của mình, "Nếu như ta có tình yêu thi ta ko cần có gì khác , nhưng nếu như ta ko có tình yêu thì tất cả những gì ta có đều trở nên vô nghĩa "
Tôi sinh ra chỉ là loài cỏ dại
Sống bên lề hạnh phúc của chính anh .

-H.Q.L.T-
30-09-2005, 06:31 AM
Lại như thế nữa rồi , hứa với K là ko buồn nữa mà , nhớ à phải giữ lời đấy cô bạn của tôi ! (^_^) Rồi H sẽ vui vẻ mà , K hứa đấy .

toi_ru_em_ngu
30-09-2005, 06:36 AM
H oi!! K nghĩ là tình cảm là gì dó hoi mơ hồ dối với K. Nhưng nó lại là 1 cái gì dó rất lớn , rất vĩ dại và nó là 1 nửa của H. thật sự K cũng rất thích H. nhưng tình cảm của H dành cho ai thì dó lại là 1 chuyện khạc Dĩ nhiên là ko ai thích bị ràng buộc , hoặc miễn cưỡng làm 1 việc gì dó. chính vì thế K nghĩ là tình cảm của H dành cho D là rất lớn. K ko khuyen H bất cứ diều gì cả và K ủng hộ H về chuyện H làm dúng theo tình cảm của mình , dúng theo cảm nhận của trái tim mình. K mong 1 ngày nào dó tình yêu thật sự của H sẽ trở về bên H.
K(11a12).
(\_/) (\_/)
(+_+) (*0*)

01-10-2005, 02:48 AM
To K : H biết mình phải làm gì mà , H sẽ không tự làm cho mình bị tổn thương một lần nào nữa đâu . K cứ yên tâm hen ! H không biết là liệu H có làm được như những gì H hứa với K hay không , nhưng H sẽ cố gắng thật nhiều , K nhé !
To toi_ru_em_ngu : Kỳ mến ! Khi đọc được những dòng reply của Kỳ , Hà không thể đóan được là ai , cũng nhờ (11a12) nên H mới biết . Cám ơn Kỳ nhiều lắm ! Kỳ nói đúng , tình cảm H dành cho D là rất lớn , mà không những thế , nó còn rất đau nữa Kỳ ạ . Bình thường Kỳ thấy H vẫn vui cười với mọi người nhưng ít ai biết được H đau như thế nào . Chính vì tình cảm đó quá lớn nên cho đến tận ngày hôm nay H vẫn chưa quên được . Mỗi 1 ngày trôi qua là 1 ngày nặng nề với H , H muốn làm theo trái tim mình như trước giờ H vẫn làm thế , nhưng thà H đừng như thế thì hơn . Kỳ là 1 người rất tốt ( ít ra là đối với H ) , H rất trân trọng tình cảm của Kỳ giành cho H , nhưng chắc Kỳ cũng hiểu là H không thể quên D mà , đúng không ? Vì thế , H nghĩ tụi mình sẽ là bạn tốt của nhau Kỳ nha ! Mà nè , đừng nghĩ tình cảm của Kỳ là mơ hồ , vì H thấy lý do mà Kỳ thích H không mơ hồ tí nào đâu !

-H.Q.L.T-
01-10-2005, 03:18 AM
Uh mong là vậy ,mong H sẽ sớm quên D , K tin rằng rồi H sẽ hạnh phúc vì K biết H là một cô gái tốt và H sẽ gặp được người có thể làm cho H hạnh phúc .(^_^)

01-10-2005, 03:29 AM
To K : ái chà , tâm lý dữ hén ! sao biết được H là 1 người con gái tốt ? Đoán à ? Coi chừng lầm đó nghen ! Nhưng mà dù sao cũng cám ơn K nhiều lắm , từ khi quen K thì H mới biết được mình có thể quên D. Cám ơn nhiều lắm !

-H.Q.L.T-
01-10-2005, 05:23 PM
(^_^) chẳng có gì là ko thể làm được H à, điều quan trọng là mình có muốn làm hay ko và mình sẽ làm xong việc ấy nhanh hay là lâu mà thôi, chúc H vui vẻ à . (^_^)

fantasy_ttt
01-10-2005, 05:50 PM
đúng vậy! king_quay nói có lý chuyện muốn quên 1 cái gì đó không phải là không được mà chỉ cần thời gian thui. Sẽ tốt đẹp hơn khi bạn giữ lại nó và coi nó như 1 ki niệm đẹp của đời mình. Chúc bạn mau lành vết thương lòng! hãy sống vui vẻ và có ý nghĩa bởi vì cuộc đời còn nhiều thứ tốt đẹp đang đợi ta ở phía trước mà!

boy_nhà_nghèo
01-10-2005, 06:00 PM
chắ tình yêu lúc nào cũng dau khổ thế nhưng tình yêu dã dem lại cho ta những giây phút tuyêt dẹp nhung cũng lại mang lại nhung khổ đau hãy vươn lên nha cô bé

maiyeutinhdau57
01-10-2005, 06:15 PM
Mình cũng không biết phải làm sao cho bạn giảm bớt nổi buồn cả. Chỉ biết cầu chúc cho bạn vượt qua nổi buồn và sẻ có niềm vui mới.

toi_ru_em_ngu
02-10-2005, 03:50 AM
o`! K và H sẽ là bạn tốt. nhưng mà tình cảm của K thì vẫn thế.K sẽ vẫn hi vọng 1 ngày nào đó ................. Àh ! hình như bữa giờ H giận K thì phãi . mai mốt xách cặp giùm cho . làm gì mà giận. K ko phãi là kỳ đâu . (^_^) đoán xem ai!!!!

05-10-2005, 01:12 AM
To all : cám ơn mọi người nhiều lắm , cám ơn vì đã hiểu cho H , đã chia sẻ với H . H không dám nói là mình đã quên được anh ấy , nhưng hiện tại , H đã biết được những gì H sẽ làm sắp tới , chắc chắn là H sẽ không làm cho mình bị tổn thương 1 lần nữa .
To Kỳ : còn dám nói không phải là Kỳ nữa hả ? thấy ghét , ai đọc vào cũng biết là Kỳ , thế mà bảo không phải . Uh , mấy bữa nay giận Kỳ , nhưng hôm nay thì hết rùi , mai mốt xách cặp cho H nha , nếu không cái cặp sẽ làm H lùn thêm đó . Hihihi .