PDA

Xem đầy đủ chức năng : co ai tra lòi dum cau nay ko

tranhaonam1205
23-09-2005, 06:21 AM
khi yêu 1 người nào mà mình thương ngừơi đó rất nhiều nhưng mà ngừơi đó bị ngừơi ta làm mất cái quý nhất của con gái thì làm sao bây giờ ,yêu người ấy mà ko bít có tổn hại gì ko xin các bạn giải dùm nha :im:
http://www.freehomepages.com/thailannam/ngocnam.bmp] cam on cac ban da giai dùm mình co ai mươn lam wen voi minh thi nhan tin vo nick yahoo anhdep_traiyeu_aicung_thatlong hoac mail [email protected] chao ban figo minh thay ban cung de thương do co gì nhan tin cho mình nha ban voi lai cho dia chi mail cua ban cho mình nha

Trước tiên VV mong bạn đừng có bao giờ post link trong topic này, thứ 2 là mong bạn lấn sau type có dấu giùm. thứ 3 làm wen ở bên welcome mem mới chứ ko ở đây.

Thanks, VV

Kiều Diễm
23-09-2005, 06:28 AM
Mình chịu thôi, điều này phụ thuộc vào tình yêu của bạn dành cho cô ấy nhiều đến mức nào. Nếu bạn không sẵn sàng tha thứ cho cô ấy thì có lẽ tình cảm bạn dành cho cô bạn ấy chỉ dừng ở mức thương hại mà thôi...................

figo
23-09-2005, 07:18 AM
cũng tùy you thui mình ko biết

angel_love
23-09-2005, 12:34 PM
theo VV thì, nếu muh thương 1 người thì chuyện đó ko có wan trong gì hết, d0a4 thương rồi thì cho dù ra sao cũng vậy, chứ chẳng lẽ bạn thương 1 người ..........hay là sao?

angelhell
23-09-2005, 12:52 PM
khi yêu 1 người nào mà mình thương ngừơi đó rất nhiều nhưng mà ngừơi đó bị ngừơi ta làm mất cái quý nhất của con gái thì làm sao bây giờ ,yêu người ấy mà ko bít có tổn hại gì ko xin các bạn giải dùm nha :im:
po' tay với ông này, chắc đầu ông toàn sỏi hay sao mà lại nghĩ về tình yêu thô vậy? ông nói rằng ông yêu người ta nhưng mà khi biết người ta không còn ....... thì ông lại thay đổi, như thế thì đâu có chắc là ông đã yêu ngươi ta. yêu đâu phải chỉ có xxx.
p/s: chắc bài viết của mình không tồn tại được lâu, thôi đành vậy, lời thật thì thường khó nghe

V.I.P
23-09-2005, 05:22 PM
nếu bạn yêu người đó thực sự thì cái đó có gì quan trọng đâu chứ !

thamtubmt
23-09-2005, 07:04 PM
wao trường hợp này thật nan giải a` nha.nhưng quan trọng nhất.là cảm nhận của bạn về việc đó như thế nào,có cần phải quan trọng đến vậy ko?và tình cảm của ban dành cho người ấy như thế nào?
nếu tình cảm của bạn đủ mạnh thì chuyện đó chỉ là chuyên nhỏ như con thỏ thôi.hì hì
tui cũng ở trong trường hợp đó rùi.và sự lựa chọn của tôi là người yêu của tui.còn quá khứ của cô ấy chĩ là quá khứ mà thui..........
hãy sáng suốt lên bạn nhé

jancy_x_87
23-09-2005, 07:08 PM
khi đã yêu thật sự thì cái gì cũng quý,người con trai sẽ ko màng đến quá khứ của người con gái!tui là con gái sao tui cũng biết dzạ!

kequaidi
23-09-2005, 07:21 PM
đúng là nếu bạn đã yêu người ta rồi thì đừng bới móc quá khứ của người ta ^_^ , biết đâu trước đây người bạn gái đó không hề có lỗi trong chuyện... ấy , mà nếu có thì đó cũng chỉ là phút giây nông nổi , tuổi trẻ mấy ai mà không có những giây phút nông nổi như vậy ^_^ .Dần dần con người ta cũng sẽ chín chắn hơn, trưởng thành hơn . Nói tóm lại là nếu như yêu nhau thật lòng thì chỉ vì lý do ấy mà bạn bỏ người ta thì bạn là 1 con người ích kỷ ( nếu mình nói hơn quá thì bạn bỏ qua nha ) ^_^

candy215
23-09-2005, 08:15 PM
tôi nghỉ rằng khi yêu 1 người ta nên yêu cả cái tốt lẫn cái xấu của người đó.Nói chung 1 khi bạn yêu 1 ai đó bạn chỉ có cho chứ không nhận,tình yêu phải có sự hi sinh,cảm thông,chia sẽ.Đó mới chính là 1 tình yêu đẹp.Bạn nên quan tâm đến cuộc sống thực tại của cô ấy,còn quá khứ thì hãy cho vào dĩ vãng.Tuổi trẻ ai cũng có những phút giây bồng bột nông nỗi,nhưng điều đó sẽ chẳng là gì nếu thực tại người ấy đã thay đổi,và trở thành 1 con người mà bạn từng yêu.Chúc bạn và cô ấy sẽ mãi mãi bên nhau

BrightRain
23-09-2005, 08:33 PM
Ai bảo rằng việc cô ấy đã lỡ rồi không quan trọng???
Đối với tôi thì việc đó quan trọng.Đành rằng bây giờ đã không còn như hồi xưa nữa nhưng bạn thử nghĩ xem nếu bạn yêu cô ấy thật lòng thì cũng nên biết chuyện gì đã xảy đến cho cô ấy,và lí do tại sao lại như thế?Đó là quan tâm,là chia xẻ,là thông cảm và trên hết là yêu cô ấy.Tôi không thể tưởng tượng rằng người con trai nào lại có thể nói không quan trọng trong khi bạn gái của mình như vậy.Cái không quan trọng đấy liệu có phải là yêu???

candy215
23-09-2005, 09:33 PM
ok,tôi đồng ý bới bạn chuyện đó đối với con trai là điều quan trọng,nhưng liệu điều đó có quan trọng bằng tình yêu của bạn dành cho cô ấy.Tôi nghĩ rằng mọi chuyện sẽ chẳng là gì nếu bằng yêu cô ấy bằng tất cả trái tim của mình.Quá khư đã qua,tại sao chúng ta lại bới móc nó lên,có thể chính điều đó đã làm cho ấy đau khổ thêm 1 lần nữa.Bạn nghĩ sao ,bạn sẽ lựa chọn như thế nào giữa chuyện ấy và cô ấy.Bạn yêu cái nào hơn,đó mới là câu hỏi của bạn

BrightRain
23-09-2005, 11:47 PM
Bạn hiểu sai hoàn toàn ý của tôi rồi.Chính vì yêu nên mới quan trọng việc ấy phải không?Tất nhiên là tôi chọn tình yêu của tôi chứ đâu phải vì chuyện ấy mà bỏ người yêu thì không đáng mặt nam nhi rồi.Thế bạn suy nghĩ thế nào khi thấy người yêu của bạn không hề quan trọng,không hề quan tâm đến quá khứ của bạn dù là lỗi lầm hay chỉ là tai nạn?

candy215
24-09-2005, 01:47 AM
ok,bạn có thể quan tâm đến quá khứ của người yêu,nhưng mong rằng bạn đừng để quá khứ làm nhòa đi tình cảm giũa bạn và cô ấy.Mong bạn và cô ấy luôn hạnh phúc bên nhau

HaDuyhehe
24-09-2005, 02:46 AM
:burger: không có gì cả đâu.. đừng suy nghĩ nhiều vậy! nếu thật sự yêu người ta thì những chuyện quá khứ thì không cần nói nhiều
Chỉ cần người đó củng iu bạn la dc rùi......CHÁN!!! :dien:

¯|¯ïN
24-09-2005, 03:29 AM
Nếu như đó là tình yêu thật sự chân thành thì pain thiết nghĩ nó còn phải dựa trên rất nhiều yếu tố khác nữa chứ chẳng riêng gì "cái đó" đâu bạn à,bạn hiểu pian nói gì rồi chứ?