PDA

Xem đầy đủ chức năng : MẸ ! Bông Hoa Màu Xanh

Cục Kẹo Cô Nương
22-09-2005, 07:23 PM
Tôi va phải một người lạ trên phố khi người này đi qua :"ồ xin lỗi" , tôi nói. Người kia trả lời:"Cũng xin thứ lỗi cho tôi tôi đã không nhìn ". Chúng tôi rất lịch sự với nhau. Nhưng ở nhà thì mọi chuyện lại khác. Tối nọ khi tôi đang nấu bếp thì cậu con trai đến đứng sau lưng. Tôi quay người và đụng vào thằng bé làm nó ngã chúi xuống sàn nhà " Tránh ra chỗ khác " - tôi cau mày nói. Con trai tôi bước đi trái tim bé nhỏ của nó vỡ tan. Tôi đã ko nhận ra mình quá nóng nảy.
Khi lên giường ngủ tôi chợt nghe giọng nói thì thầm :" Khi đối xử với người lạ con rất lịch sự, nhưng với con mình con đã ko làm như vậy. Hãy đến tìm trên sàn bếp, có những bông hoa đang nằm ở cửa. Đó là những bông hoa mà con trai con đã mang đến cho con. Nó tự hái lấy những bông hoa này: nào hoa hồng, màu vàng và cả màu xanh. Nó đã yên lặng đứng đó để cho con điều ngạc nhiên, còn con thì ko bao giờ thấy những giọt nước mắt đã chảy đẫm lên trái tim nhỏ bé đó của nó ".
Lúc này thì tôi bật khóc. Tôi lặng lẽ đến bên giường con trai và quì xuống:" Dậy đi con trai bé nhỏ, dậy đi. Có phải những bông hoa này on hái cho mẹ khổng". Thằng bé mỉm cười:" Con tìm thấy chúng ở trên cây kia. Con hái cho mẹ vì chúng cũng đẹp như mẹ. Con biết mẹ thích lắm đặc biệt là bông hoa màu xanh ".

Thế bạn có biết từ FAMILY có nghĩa là gì không?
FAMILY = Father and Mother, I Love You !

Akite_for_you
22-09-2005, 09:21 PM
*_^ tuyễt lắm bạn ! Gia đình là nơi cư ngụ của trái timta sưốt cưộc đời !

loinoihaybatdaututraitim
25-09-2005, 08:08 AM
đôi khi mình cũng như vậy... nhưng mà cũng đúng thôi, tôi không càn má tôi phải đến giường và xin lỗi tôi như vậy, bởi vì trong thâm tâm tôi, tôi nghĩ rằng má tôi cũng đã xin lỗi tôi rồi... Nhiều khi rất giận nhưng mà được gì nhỉ... má tôi đang nấu ăn mà... nhưng mà bây giờ thì hết rồi... tôi là người nội trợ chính, vì vậy tui mới biết cái khổ của người nấu bếp... hí hí... zui hì...

Cục Kẹo Cô Nương
25-09-2005, 08:26 PM
gia đình là cội nguồn của hạnh phúc các bạn ạ

đương thời
12-10-2005, 03:31 AM
Đúng là gia đình là cội nguồn của hạnh phúc !
Vậy các bạn biết có bao nhiêu bài hát nói về mẹ không
mình đang cần tìm cá bài hát hát về người mẹ ,vây có bạn nào biết không chỉ tên bài hat cho mình với! thanks you

Nhóc Lang Thang
12-10-2005, 10:25 AM
FAMILY = Father and Mother, I Love You !

Cái này hay đó, lần đầu Nhóc đc biết, ý nghĩa quá nhỉ

Tôi chẳng biết mẹ tôi thích bông hoa màu gì và tôi cũng chẳng có cơ hội đc tặng mẹ tôi
Tiếng "Mẹ" thân thương dường như xa lạ đối với tôi

forever love
12-10-2005, 09:18 PM
đúng vậy đó bạn ah gia đình chính là nơi ấm cúng nhất và chính là nơi cho mình cho nghị lực và sự dũng cảm dể đứng lên vượt qua mọi thử thách và thành người

tiểu quỉ
13-10-2005, 12:32 AM
một câu chuyện tuyệt vời :)

CoNTrAi_KiEu89
13-10-2005, 12:48 AM
một câu chuyện tuyệt vời :)
Đúng là một cau chuyện hay khiên người ta phải suy nghĩ

tiểu bối
13-10-2005, 03:16 AM
Quá tuyệt vời đi chứ !!!!!!!Và thật cảm động !!!!!!!!! Nhưng cũng ko phải gia đình nào cũng được như vậy " 2 mẹ con đều hiểu nhau"

CoNTrAi_KiEu89
22-10-2005, 07:58 PM
Mỗi lần nhìn mẹ là tôi lại thấy mình thật là một đứa con không ngoan
Mẹ là người mà nếu ai hỏi tôi là ai là người quan trọng nhất trong cuộc đời bạn thì tôi sẽ không ngần ngại mà trả lời rằng đó là : Mẹ
Tôi rất thương mẹ, mặc dù mẹ không vất vả lắm nhưng mà tôi thấy nuôi dạy tôi lớn lên là một nỗi vất vả của mẹ rồi
Nếu có một ngày nào ai cho tôi một điều ước. tôi sẽ ước mẹ sống bên tôi cả đời:smioh:

Biển đợi
22-10-2005, 08:39 PM
mẹ.. mẹ là dòng suối ngọt ngào.. mẹ.. mẹ là bài hát dịu êm... hic.. mẹ... :(

NGOC_GHET_BONGDEN
23-10-2005, 12:23 AM
mẹ ơi ,mỗi lần con nghĩ về tương lai ,con thấy sợ lắm mẹ à ,con ko sợ gì cả chỉ sợ một điều mẹ của con sẽ già đi ,hic !con ước và con mong mẹ sẽ bên con mãi mãi ,con cần mẹ lắm mẹ ơi !Nơi xa này mỗi lần nghĩ về mẹ là con lại bật khóc ,liệu nước mắt con có làm thành điều con ước mẹ yêu !
Con nhớ mẹ nhiều lắm ! hic .

CoNTrAi_KiEu89
23-10-2005, 09:26 PM
Tương lai con đường còn dài
Mẹ là người luôn bên cạnh đưa ta đến mọi nới
Con người không ai thành đạt mà không có sự trợ giúp của mẹ

darksky nolonger
24-10-2005, 12:04 AM
Mẹ tui, tui thương mẹ tui nhất ! Lúc nhỏ tui thương ba tui nhất và ...ko thích mẹ vì mẹ thường hay cho tui ăn... cây mỗi khi tui lì. Nhưng lớn lên thì tui hiểu thế nào là "thương cho roi cho vọt" . Cám ơn mẹ tui vì mẹ đã dạy cho tui biết điều nên và ko nên, dạy tui nhận thức cuộc sống , cho tui ko sa ngã trước những "văn minh rởm" của thế giới hiện đại.
Mẹ ơi con thương mẹ hơn bất cứ ai hết, mẹ có biết con hạnh phúc thế nào khi con hỏi mẹ có thương con ko và mẹ trả lời " Con ko thương thì thương ai bây giờ ?" ko?

CoNTrAi_KiEu89
24-10-2005, 02:51 AM
nói đi nói lại thì bao nhiêu người ở đây là bấy nhiêu người cần có mẹ bên cạnh

Cagalli
24-10-2005, 02:55 AM
Mẹ là nhất, ko ai có thể thay thế mẹ( khổ thân papa:D)

darksky nolonger
24-10-2005, 03:11 AM
nói đi nói lại thì bao nhiêu người ở đây là bấy nhiêu người cần có mẹ bên cạnh
Hổng biết nữa nhưng nhất định trong đó có tui dẫn đầu (^_^)

CoNTrAi_KiEu89
03-11-2005, 01:21 AM
Nói gì thì nói đi nữa
với tôi mẹ là tất cả, chỉ muốn mẹ lúc nào cũng vui

♥ PlanetVN ♥
03-11-2005, 01:28 AM
Khi tất cả quay lưng lại với ta thì sẽ luôn có một người ở bên cạnh.
Đó là mẹ.
PlanetVN đã học được điều này sau những lần vấp ngã.

Mẹ, Mẹ là giòng suối dịu hiền
Mẹ, Mẹ là bài hát thần tiên
Là bóng mát trên cao
Là mắt sáng trăng sao
Là ánh đuốc trong đêm khi lạc lối
Mẹ, Mẹ là lọn mía ngọt ngào
Mẹ, Mẹ là nải chuối buồng cau
Là tiếng dế đêm thâu
Là nắng ấm nương dâu
Là vốn liếng yêu thương cho cuộc đời

mu_gec
03-11-2005, 04:23 AM
từ nhỏ toi đã quen gọi ME thay vì như bọn trẻ trong xóm thường gọi là MẸ. Có lẽ do tui bị ảnh hưởng vì ông ngoại toi là người gốc Huế. Từ lâu lắm rồi tôi đã quen với sự nâng đỡ của mẹ bên cuộc sống, được mẹ chăm sóc nhưng 2 năm trở lại đây, do phải đi học xa, tôi lại tự phải lo cho bản thân mình ở chốn thành thị bon chen. Lúc đó tôi lại càng cảm thấy me cần thiết trong cuộc sống của tôi thế nào. Những lúc tôi buồn tôi không có me ở bên cạnh như lúc ở nhà, những lúc tôi đau ốm tôi phải tự lo thuốc thang,.... Tôi cảm tưởng mình như đang bị bỏ rơi- không cha, không me, không anh chị em....

tiểu thiên sứ
03-11-2005, 07:15 PM
mặc dù nhìu khi có hay cãi mẹ thiệt đó nhưng ng` mà mình yêu thg nhất vẫn chính là mẹ

sành điệu mái ngố
04-11-2005, 12:09 AM
mình cũng hoh thích mẹ tẹo nào...dù đã cố gắng...mẹ chỉ đúng với ng` ta...còn mình thì ko

tigon88
04-11-2005, 01:19 PM
mình cũng chỉ mong muốn là mẹ luôn vui mặc dù có khi làm cho mẹ buồn nhưng mình nghĩ mẹ thương mình lám , mẹ ơi con yêu mẹ!