PDA

Xem đầy đủ chức năng : help me ai bít làm spaghetti...

tohru
22-09-2005, 05:25 PM
ai bít món này chỉ mình với cảm ơn nhiều

deuna
22-09-2005, 09:28 PM
Chào bạn !

nấu spaghetti rất dễ. Trước tiên bạn phải luộc spaghetti.
> Bể đôi spaghetti nếu nó khá dài, cho vào nồi. Đổ nước vào sao cho spaghetti trong nước nóng rồi luộc. Một chút muối cho vào nước. Bạn phải chú ý đừng dể cho spaghetti quá mềm vì như vậy ăn sẽ không ngon. Khi spaghetti được rồi, bạn nhấc nó xuống, rồi cho vào một cái rỗ, sau đó bạn cho spaghttie dưới nước lạnh, nhưng đừng để lâu, mục đích là cho spaghetti dẻo hơn nhưng vẫn còn ấm. Nếu bạn thích có thể quét một ít bơ vào spaghetti vì như vậy có thể ngăn spaghetti sau khi nguội đừng dinh như la bún vậy. Như vậy ban đã hoàn thành phần 1 rồi.

Bây giờ bạn cần phải có nước sốt. Thường thì người ta hay ăn spaghetti với nước sốt cà ( truyền thống đó ).
>Bạn có thể mua những hộp nước sốt cà từ tiệm tạp hoá hay siêu thị. Hoặc bạn có thể tự làm ở nhà cũng được. Cà chua bầm nhỏ. Cho vào nồi, rồi cho nước vào, nên chú ý lượng nước, đừng để cho nước sốt quá loãng nha. Rồi sau cho thịt bằm vào và bắt đầu nấu. Nêm cho vừa ăn. Bạn có thể dùng bột nêm, bột ngọt... Và nấu đến khi chín.

Gấp spaghetti ra đĩa, nước sốt chan lên trên, bay giờ chỉ còn có thưởng thức thôi. Nếu bạn dùng nĩa ăn thì sẽ thuận tiện hơn.

Dĩ nhiên bạn có thể sáng tạo thêm trong giai đoạn nấu. Vi những gì đươc ghi ra đây chỉ là căn bản thôi. Ví dụ tôi thường hay cho thêm một vài gia vi vào nước sốt để tăng thêm hương vị cho nó.

Chúc bạn thành công và GUTEN APPETIT!

Deuna.

*vô tình*
22-09-2005, 11:16 PM
Nước sốt không thui thì chưa đủ, thêm phần meetball nữa là hết nói :hihi:

p3_chuot0189
23-09-2005, 04:12 AM
ăn mì spaghett phải ăn bằng nỉa quấn từng cộng mì dài ngoằn bỏ vào miệng là hết ý luôn

tohru
24-09-2005, 02:48 AM
trùi cám ơn nha tui làm liền