PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mình muốn đi du học Úc nhưng k biết là trường ĐH-CĐ nào bên đó uy tín

congchuathuytelaem
09-10-2016, 08:35 PM
Mình muốn đi du học Úc nhưng k biết là trường ĐH-CĐ nào bên đó uy tín về chất lượng đào tạo. Mà chi phí có vẻ cao, có bạn nào từng đi du học Úc chia sẻ ít kinh nghiệm để học đỡ tốn chi phí cho mình nhé.

lenana
10-10-2016, 02:24 AM
bạn thử tìm hiểu mấy trường QT dạy chương trình của Úc xem, học xong rồi đi du học, như vậy sẽ tiết kiệm đc chi phí hơn đó.

Xinh_Coi
11-10-2016, 07:19 PM
Mình có biết vài trường của Úc ở Sg nè, RMIT, Kent, Psb đó. Bạn coi muốn học ngành nào thì qua đó họ tư vấn cho bạn. Học mấy trường này rồi chuyển tiếp qua Úc dễ lắm. Gud luck

Xinh_Coi
16-10-2016, 07:04 PM
Mình muốn đi du học Úc nhưng k biết là trường ĐH-CĐ nào bên đó uy tín về chất lượng đào tạo. Mà chi phí có vẻ cao, có bạn nào từng đi du học Úc chia sẻ ít kinh nghiệm để học đỡ tốn chi phí cho mình nhé.

Chào bạn, theo kinh nghiệm mấy bữa trước mình đi hội thảo du học, thì mình nghĩ nên học ở trường Quốc tế tại VN trước, nếu tiếng anh bạn chưa giỏi. Tiết kiệm chi phí và thời gian. Tiếng anh k tốt qua đó học theo k kịp, nản bỏ về tốn tiền thôi à.

coicoixinh
16-10-2016, 07:20 PM
Rmit thì học phí mắc đó bạn, nếu bạn muốn học Rmit thì học CĐ trường khác trước đi rồi liên thông lên sau, học xong cũng có bằng Rmit luôn. Mà bạn định học ngành gì?

Chauzit
20-10-2016, 06:41 PM
RMIT thì chi phí học ở VN cao quá trời, học xong chắc hết tiền đi du học luôn. Bạn có biết Kent hay Psb k? Chương trình bên này thấy cũng hay lắm, mà k biết chất lượng dạy như thế nào?