PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mình muốn chuyển trường ... hix khổ tâm quá :((

Xinh_Coi
27-09-2016, 01:30 AM
Mình vừa học xong năm 1 trường đh VH mà bắt học toàn những môn Đại cương, lớp học thì đông quá trời đông, ngán quá trời ngán, k biết ra trường rùi sao xin việc luôn ý. Mình có thấy trường quốc tế ở SG. Có bạn nào ở SG rành về mấy trường này k?? Chỉ mình đi, mình k biết là chuyển qua học được k nhỉ??

Pluie
27-09-2016, 01:40 AM
Đầu năm thì phải vậy chứ bạn, học trường của mình còn dã man hơn nữa kìa :sr:

coicoixinh
27-09-2016, 02:30 AM
Bạn học trường hệ VN nên phải học môn đại cương mà. Sao bạn không chọn trường CT quốc tế đó, đỡ phải học môn đại cương mà thời gian học ngắn hơn, chất lượng hơn nữa. đây là lựa chọn của mình thôi, tùy bạn ak :))

Ku Tùng
27-09-2016, 08:20 PM
bạn thích học chương trình của Úc hay Mỹ hay Anh? Mình đang học chương trình Quốc tế của Úc ngành QTKD. Mà mình ngu nên không dám học Đại học sợ học ko nổi nên chọn đường vòng học Cao đẳng rồi liên thông sau, cũng được phết mà không phải học mấy môn đại cương việt nam mi lằng nhằng. bạn thích thì email mình chia sẻ thêm nha, [email protected]

Xinh_Coi
27-09-2016, 09:01 PM
Theo ban thì học chương trình nào tốt hơn nhỉ?? Học chương trình nào dễ đi du học hơn v bạn?? Học cđ hay đh đều được nè, chủ yếu mình muốn học quốc tế để đi du học dễ nhất thôi nè.

lenana
27-09-2016, 09:03 PM
Bạn dự định đi du học ở nước nào thì mình chọn trường QT học chương trình của nước đó. Mình nghĩ như vậy sẽ dễ xin visa và chuyển tiếp chương trình học hơn đó.

Chauzit
04-10-2016, 07:49 PM
Mấy bữa trước mới ghé qua trường KEnt để tư vấn học. Bên này thấy có ngành QT nhà hàng - dịch vụ ăn uống học ok lắm nên mình tính nộp zô. Bữa hỏi vụ liên thông đh, ngoài RMIT ra thì mình được liên thông qua Úc nữa đó

coicoixinh
04-10-2016, 08:14 PM
bạn cũng học trường Kent hả, bạn học ngành nào vậy bạn, mình cũng học Kent nè. Năm ngoái mình cũng như mấy bạn, chạy tùm lum kiếm trường mà chả biết học trường nào. May mà kiếm đc trường đúng ý, mừng gê hehe

hamhuonghohunghaihoa
04-10-2016, 09:48 PM
Lúc trước mình định học ở RMIT, mà học phí chát quá, tới tận mấy trăm triệu một năm học, vã quá, không biết làm sao thì được 1 chị tư vấn bên RMIT giới thiệu học chương trình cao đẳng ở Trường KENT trước 2,5 năm rồi sau đó liên thông qua cho nhẹ tiền. Và giờ mình đang là sinh viên của RMIT, hic không có chương trình đào tạo KENT không biết làm sao luôn. Chỉ có 1 chữ để nói là KENT quá good về chi phí lẫn chương trình học. Bạn tham khảo trường KEnt coi sao nà! chúc bạn chọn được trường phù hợp với mình!

Ku Tùng
06-10-2016, 12:54 AM
Kinh nghiệm mình thì học cái gì nên quy về 1 nơi sẽ tốt hơn. Ví dụ như học tiếng anh và học chuyên ngành ngay tại 1 trường luôn, không lăn tùm lum vì tốn tiền và tốn thời gian

hamhuonghohunghaihoa
17-10-2016, 12:42 AM
bạn muốn không phải học đại cương thì chỉ có cách học trường quốc tế thôi bạn ạ vô là chỉ học tiếng anh rồi chuyên ngành thôi. Nhưng học những môn đại cương cũng hay mà. cố gắng lẹn bạn nhé