PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đùi gà nướng oven!!

Moschino_OCC
19-09-2005, 09:36 AM
Cần làm món này chúng ta phải chọn đùi gà nguyên, tứ là 1 con gà cắt ra làm 4, mình chỉ lấy 2 phần đùi gà mà thôi, nước ngoài gọi là Chicken Meryland đó nha.

Thành phần gồm:

_Đùi gà Meryland (1 người 1 cái là đủ rồi)
_Hành tây băm nhuyễn+ cắt lát
_Nấm hương trắng tươi ( Cắt dọc nhỏ)
_French onion & mushroom sauce (oversea)
_Gia vi( nước tương, muối, tiêu,...)

Chế biến:
_ Đùi gà ướp với dầu ăn + hành tây cắt lát + chút nước tương để khỏang 1h sau đó bỏ vào khay cho vào oven nướng khoảng 1h
.....Nhớ là khi nướng phần có da gà phải nằm phía trên để tránh ko bị dính vào khay. Sau đó khoảng 1/2h là trở mặt. Cuối cùng nướng lại phần mặt da gà 10' nếu muốn ăn dòn.
_Các mem ở vn: Vì ở vn ko co sauce của Pháp nên các bạn cần chịu khó gạt nước nướng gà mỗi 10' khi đang nướng để làm sauce nhe.
_ Lấy nồi nhỏ phi hành cho thơm sau đó bỏ nước gà + hỗn hợp bột năng hoặc hỗn hợp nước đã hòa tan french sauce) vào nấu sôi sau đó nêm nếm vừa ăn, rồi tắt bếp cho nấm vào.

Trình bày:
Món này ăn với cơm và bất cứ món xào nào. Ăn liền khi gà vừa lò vừa ngon vừa dòn cùng với sauce vừa thơm vừa bùi thì còn gì bằng phải ko nào.

Nào cùng thưởng thức..... Măm măm măm :))

leFR
19-09-2005, 09:49 AM
hihi , bạn có vẻ siêng post trong phần này nhỉ ...

Moschino_OCC
19-09-2005, 09:56 AM
hihi , bạn có vẻ siêng post trong phần này nhỉ ... thì post cho zui thui mờ ! hò

leFR
19-09-2005, 10:21 AM
ủng hộ bạn đó , nhưng mà bạn có biết làm mấy món này hông đấy ??!!!

Moschino_OCC
19-09-2005, 10:57 AM
ủng hộ bạn đó , nhưng mà bạn có biết làm mấy món này hông đấy ??!!! nói thật nha Mos chẳng bít làm gì cả di sưu tầm thui àh mỗi cái nồi cơm cắm diện là song vậy mà nhão nhoet àh hihihi

MitYeuKeoMut
20-09-2005, 12:47 AM
Ui chài.... tui post món gì là bít làm món đó nha .... Coi dzậy mà khéo tay lém nờ

Moschino_OCC
20-09-2005, 03:35 AM
Ui chài.... tui post món gì là bít làm món đó nha .... Coi dzậy mà khéo tay lém nờChùi nhân tài đây rùi !