PDA

Xem đầy đủ chức năng : lang thang giấc mơ ngày xưa.

Icrysoul
13-10-2014, 07:26 PM
Đến một lúc nào đó, chúng ta cũng phải học cách chấp nhận tình yêu cũng có hạn sử dụng của nó. Đôi khi một người hết yêu bạn cũng không phải vì họ đã đem lòng yêu thương người mới, mà bởi trên đời vốn chẳng có gì mãi mãi nữa là yêu…

Đi qua những mùa mưa nắng, những tưởng như tình yêu ngày càng sâu đậm nhưng hóa ra mọi thứ lại nhạt nhòa. Ngày còn yêu nhau, chúng mình thường đi qua những con ngõ vắng, mò mẫm những góc sâu nhất của lòng thành phố rồi tận hưởng “thành quả” khi biết thêm một chút về nơi này. Cứ thế từng ngày, những con đường đều trở nên quen thuộc, quen thuộc đến nỗi, mở mắt là thấy hình dáng em. Đi qua những ngày mưa mới thấy yêu thêm những ngày nắng, đi qua những ngày nắng mới thấy tình yêu ngỡ dài lâu. Cũng đã quá muộn màng rồi để cùng nhau ngắm cầu vồng, cùng nhau hát hò, cùng ôm nhau thật chặt mặc cho ngoài kia mưa gió bão bùng. Nhớ những ngày mưa, em thường nhỏ bé nép vào sau anh, mặc tiếng mưa rơi lộp bộp vào áo, anh vừa đèo em vừa hát hò, còn em cười khúc khích. Nhớ những ngày nắng nô đùa cùng nhau, em như đứa trẻ nhỏ cần được chở che, giờ nhìn đâu cũng là em…
http://vip.media.keeng.vn/medias_8/audio/2013/12/30/a0baba8e51b9d9b9bd38f055f7f911d4d1c9af39.mp3?filen ame=ChutNangChutMua_HongDuongM4U[Keeng.vn]_.mp3
Tựa như vẫn còn đâu đây một chút nắng Tựa như vẫn còn đâu đây một chút mưa Có lẽ cùng đã muộn rồi, để thấy cầu vồng Để miên man theo những bước chân xa… Tựa như anh vẫn còn thấy đâu đây những giọt nước mắt sắp rơi của em ngày chia tay, tựa như vẫn thấy phảng phất khuôn mặt buồn, tựa như một chút nuối tiếc trong anh vì không giữ em lại được. Em vẫn là em của ngày hôm qua, còn anh lại là người mang tên “người yêu cũ”, cảnh vật còn đây, tình yêu cũng còn đây mà ký ức đã quá xa rồi. Một mình anh lang thang trên những con ngõ cũ, nơi đâu cũng thấy hình bóng em, ánh mắt em, bàn tay em thơm dịu. Con đường mà em thích nhất giờ lá vàng đã ngập đầy, hẳn nhiên hai ta đã có những điều rất mới, nhưng tại sao anh vẫn muốn quay lại ngày xưa.

Rồi anh chợt nhận ra rằng, có những điều dù níu giữ đến mấy nhưng nếu không thuộc về mình thì mãi không ở lại bên mình. Năm tháng đã vô tình che phủ mất những kỷ niệm của đôi mình bằng lớp bụi không tên. Em mang đi chút nắng, chút mưa, chút tình yêu vụng dại ngày đó. Em mang theo cả trái tim anh mất rồi… Chút

Nắng Chút Mưa - Hồng Dương M4U