PDA

Xem đầy đủ chức năng : có lẽ khóc sẽ làm vơi nỗi đau......

tohru
17-09-2005, 02:52 AM
Ngày nào cũng vậy , cô gái ko biết làm gì ,ko biết mai này sẽ ra sao , cô bé như con ốc nằm trong vỏ , mỗi lần nghĩ rằng sẽ phải tin ai đó cô bé rất sợ, cô bé rất muốn có ai đó để dựa dẫm nhưng ...xung wanh chỉ là những bức tường lanh lẽo ,và ...hằng đêm cô bé vẫn cứ khóc ,ngoài khóc ra cô bé ko biết phải làm gì ,cô bé ko hiểu sao mình lại khóc,có lẽ.....khóc ...sẽ làm vơi nỗi đau

littlesnow_lh
17-09-2005, 03:04 AM
khóc...khóc...vơi nổi đau....chưa chắc....có lẽ có bạn tâm sự....sẽ vơi đi.....dù 1 chút xíu

nghianq
17-09-2005, 01:08 PM
chài ! khóc làm gì cho mêt. sao ko thử:
" Nhất tửu giải thiên sầu "

nhim soc
17-09-2005, 06:09 PM
đúng thế nhưng không hẳn là lúc nào nó cũng làm ta vơi đi nỗi sầu có lúc nó còn làm tăng lên đó theo tôi thì bạn nên dũng cảm đối mặt với những gì xảy ra đừng lẩn tránh làm gì bởi khóc mãi mà có giải quyết được gì đâu ?thà đau một lần rồi thôi mà bạn chẳng nhẽ bạn thích chìm trong nỗi đau khổ sầu muộn mãi sao ?

okanobee
17-09-2005, 06:37 PM
Oka đã từng có cảm giác như bạn vậy . Cô đơn , lạc lỏng , lo sợ ....... , tự bao bọc mình trong lớp vỏ ốc lạnh lẽo ấy ......... để rồi càng cảm thấy hoảng loạn hơn .......... và cuối cùng chỉ biết khóc . Nhưng rồi ngày mai , khi nhìn lại những gì đã xảy ra mới thấy mình ngu ngốc quá , yếu đuối quá và ngờ nghệch quá . Cảm giác ấy chẳng thể nào vơi đi ; mà bản thân mình lại đang phí phạm thời gian một cách vô nghĩa . Hãy can đảm , mạnh mẽ , đối diện và thoát ra khỏi vỏ ốc của chính mình . Con đường phía trước như thế nào , nó phụ thuộc vào những gì bạn đã , đang và sẽ làm để vun đắp nó . Hãy định hướng ! Hãy tin vào bản thân , bạn nhé !
Oka

baeyongjunkt
17-09-2005, 06:51 PM
hi! thế hả Oka.2 nhớ lần trước Út cũng như người ta khi nói rằng:'...như ánh hoàng hôn vụt tắt ..' gì đó mà!. :jerry: :lol:

okanobee
17-09-2005, 07:05 PM
2 này , Út uýnh 2 chết bây giờ ; đang khuyên người ta á :D Hông lẽ nói làm giống Út ! Đi dzìa nhà , biết tay Út :D

baeyongjunkt
17-09-2005, 07:13 PM
hi! 2 bít rồi, Út bi giờ khác xưa nhiều phải hông? hum trước coi ảnh chụp thấy út cười xinh thế cơ mà!. :blinking: :lol:

nguoixaladn
17-09-2005, 07:34 PM
ai mà ko một lần khóc chứ ,khi sinh ra đã khóc rôi nè,hihihih.

jancy_x_87
17-09-2005, 08:14 PM
chài ! khóc làm gì cho mêt. sao ko thử:
" Nhất tửu giải thiên sầu "
qy~ gia` nay xuối bậy bữa,người ta con bé mà nhất tửu gì cha
khóc là một cách để giảm stress hy nhất

..::**Toxic_Love89**::..
17-09-2005, 10:23 PM
hông bít dzì sao khóc hẻ ? đơn giản thất tình

nghianq
18-09-2005, 05:08 AM
Tửu ko phân biệt lớn bé, già trẻ, trai gái đều được hết.
sầu gì cũng vậy( thất tình, chán trường, ... ) cũng giải được hết.
ko tin hả? thử coi !

tú_troc_bk
18-09-2005, 07:17 AM
cô bé này đang ở trong tù hay sao mà lại xung quanh chỉ co 4 bức tường vậy. thế thì đúng là khóc sẽ làm vơi đi lỗi buồn đấy

manhbi
18-09-2005, 09:40 AM
Khóc sẽ làm vơi nỗi đau là đúng đóa...Khóc sẽ cảm thấy thoải mái hơn nhưng cũng đừng có ngày nào cũng khóc...như vậy ko tốt :)

jancy_x_87
18-09-2005, 11:25 AM
khóc đi rồi sẽ cảm thấy mình thoải mái hơn!

anny N
18-09-2005, 01:50 PM
Ngày nào cũng vậy , cô gái ko biết làm gì ,ko biết mai này sẽ ra sao , cô bé như con ốc nằm trong vỏ , mỗi lần nghĩ rằng sẽ phải tin ai đó cô bé rất sợ, cô bé rất muốn có ai đó để dựa dẫm nhưng ...xung wanh chỉ là những bức tường lanh lẽo ,và ...hằng đêm cô bé vẫn cứ khóc ,ngoài khóc ra cô bé ko biết phải làm gì ,cô bé ko hiểu sao mình lại khóc,có lẽ.....khóc ...sẽ làm vơi nỗi đauhic sao giống Anny quá vậy ,mặc dù biết có làm như vậy cũng chẳng giải quyết đc gì nhưng mình cũng thấy sau khi khóc xong mình cảm thấy dễ chịu hơn nhìu , cứ khóc đi nếu bạn ko muốn , đừng kìm nén làm gì ,mình nghĩ càng kìm nèn cảm thấy càng khó chịu hơn á

minh chien
19-09-2005, 01:02 PM
khóc à,,hihi. ...mình cũng có cảm giác như vậy rồi,nhưng mình nghĩ ,,khóc cũng có thể giải quyết được một phần nào đó..nếu khóc xong rồi..bạn hãy để cho kỉ niệm đó..vào một góc nào đó trong trí ức của mình...và đừng khơi dậy nó lại..
mưa rồi rồi mãi trong đời.
mưa làm ướt lạnh con tim rối bời.
mưa chi mưa tận vào hồn..
mưa làm ghét buốt chơi vơi cõi lòng.
cánh hoa tuy hoe giữa trời.
nắng vằng chiếu gọi ,lung linh sắc màu.
biết là sẽ đẹp sẽ xinh.
sẽ mang hương đến cho tình nhớ nhung..
và rồi giông bão ung ung.
làm cho hoa úa hoa tàn hoa phai.
_______________________có ai trả lời bài này của mình ko?

có anny nè , bạn có thể type có dấu ko ? :)

anny N
19-09-2005, 01:29 PM
uhm anny cũng nghĩ như bạn ,khóc xong giúp chúng ta nhìu chứ .........nhưng để cất giữ nỗi buồn đó chắc đối với anny khó lắm hà

jancy_x_87
19-09-2005, 02:45 PM
khóc đi rồi cười sẽ thấy cuộc đời tươi đep mà thôi.tui làm hoài!