PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tháng 5, em nhớ anh!

SkyLuv
29-05-2011, 12:03 AM
Tháng 5, tháng với cái nắng chói chang, và những cơn mưa bất chợt, quay quắt cũng đủ làm em nhớ anh
Mưa...................lâm râm, âm ỉ, khoáy động cả một bầu kí ức
Em thích mưa,vì mưa làm cho con người ta trống vắng cả một tâm trạng
..........

Em nhớ anh, em nhớ tới hạnh phúc ấy, anh có biết hạnh phúc của em đến từ đâu không?

Hạnh phúc của em là khoảnh khắc của những ngón tay đan chặt vào nhau
Là những cái ôm chặt khi em ngồi sau anh, là những nụ cười tươi nhìn em trìu mến
Hạnh phúc của em là những con đường, là những phố xá mình cùng nhau boong boong ghé đến
Là nụ hôn đầu tiên................là bờ vai, là tấm lưng an toàn em tựa vào........
Hạnh phúc của em đến từ những lời hứa, là những kế hoạch ngày của tương lai

....................
Và rồi hạnh phúc của em đi mất
vào cái ngày đầu tiên em bước vào năm 3, vào ngày có những cơn mưa rào khắc khoải ở đêm, khiến em như muốn ngạt thở

Ngày không anh, em thường lang thang trên những con đường, tìm kiếm cơn mưa rào ngày nào để tìm kiếm hình ảnh của anh
Ngày không anh, em lạc lõng giữa những ngày cận đông để thu tóm cái lạnh để hoá đá sự vô cảm, và nổi cô đơn.............

Ừ, không anh!
Tn ở những buổi đêm không còn
Không còn ai cho mình thức trắng đêm chờ đợi nữa, không còn sự mệt mỏi nữa

Không anh! em không còn phải lo lắng, quan tâm đến ai nữa
em lại vô tâm như ngày đầu
Không anh! em không sợ mẹ la khi em thì thầm Dt cùng anh vào những đêm khuya
Không anh! nổi nhớ của em không cần chia sẽ cho ai nữa

Và không anh........................hạnh phúc lúc đó của em cũng tan biến mất

Những cơn mất ngủ, kéo dài cùng những cơn khó thở, khóc lóc, hờn ghét, em cũng điều đã trải qua
Em sợ, sợ phải thêm một lần trải qua khoảng thời gian đó, em thu mình lại, gói gọn kí ức , tập quên anh theo nhiều cách
.......................

Và em đã có lúc quên anh, quên là đã từng yêu anh

Nhưng mưa lại rơi anh à!
Em nhớ anh

Em thầm nghĩ, trong những buổi mưa buồn như thế này, anh có nhớ em như em nhớ anh không?

Hãy để cho em nhớ anh vào trong những lúc mưa rơi anh nhé!

.....................