PDA

Xem đầy đủ chức năng : *Kẻ điên

*Sẽ lại yêu.
28-04-2011, 07:13 AM
Tác giả : *Sẽ lại yêu .
Tình Trạng : Đã hoàn thành .
Trích dẫn : " Đôi khi Thượng Đế bỏ sót những con thiêu thần đang vùi trong đau đớn ... "
Thể loại : Chưa thể xác định .
Cảnh báo : dành cho 18+ ( vấn đề nhạy cảm )

- Haha... thấy mình đẹp hông? Ấy, ấy thấy mình đẹp không?.. haha. - một cô bé ăn mặc bẩn thỉu, chiếc áo rách rưới và dài quá không đầu gối, chiếc quần đùi của nam màu xanh nhưng bị lấm lem bùn đất nó trở nên đen sẫm, cô níu tay người đi đường miệng không ngớt lẩm bẩm câu nói ấy rồi lại phá lên cười một cách man rợn. Mọi người đều sợ hãi và xua tay , giọng mắng nhiết :
- Này! Này ! Bỏ cái tay ra coi. Người gì đâu mà bẩn thỉu thế kia hả?. Tránh ra!!
- Này! Có muốn chết không hả, con ch* này...

Cô bé lại cười sặc sụa mà không rõ lí do. Đôi mặt hoang dại , khuôn mặt đỡ đẫn của em lem nhem với những thứ đất và cát. Thứ gì đã biến em thành ra thế này?. Chắc có lẽ, em có một kí ức quá đau buồn chăng? Hay, cuộc đời em buộc em phải nhận hình phạt này??

Người đời sợ em, bởi, em là con điên. Mà điên vì sao thì chẳng ai biết mà họ cũng chẳng muốn quan tâm đến . Vì em điên, thế thôi.

15 năm về trước...

- Con khốn, mày.... chết đi.. - Gã đàn ông vừa gào lên, tay gã cầm chiếc roi dùng để đánh ngựa, quất mạnh vào cô bé. Em đau đớn và la hét dữ dội, miệng không ngớt van xin :
- Con xin ông, con xin lỗi ông. Con sẽ phục vụ tốt hơn mà. Con xin lỗi... hức..

Nhưng, để thoả mãn con thú tàn bạo trong gã , gã quất mạnh vào em thêm vào roi nữa. Rồi một cách thô bạo, gã nắm đầu tóc em lôi vào trong phòng. Em đau đớn không thể đứng dậy được nữa. Em thấy gã bắt đầu cởi quần áo, rồi bất ngờ sấn đến em. Đè nghiến em xuống dưới sàn nhà lạnh ngắt. Gã xé toạc chiếc áo mỏng manh và chiếc quần lót em đang mặc, em trần truồng trước hắn. Tấm thân trắng trẻo nhưng đầy những vết bầm tím do những trò loạn luân và bệnh hoạn của người khách em từng phục vụ.

Gã bắt đầu đưa thứ đó vào trong em, và đột nhiên ấn 1 cách đột ngột làm em vô cùng đau đớn. Đôi mắt em nhìn thẳng lên trần nhà,.

Em cố không nghĩ đến cảnh tượng này. Em sẽ nghĩ rằng mình đang ở một nơi mà em thích. Dạo biển và đùa giỡn dưới ánh hoàng hồn tuyệt đẹp.

Hắn bắt đầu dồn dập hơn, nhanh hơn và làm em càng đau đớn. Đôi tay gã ngắt, nhéo đầy thân thể cô bé, đôi khi lại bật lên những tiếng của một loài thú hoang.

Em có thể nhìn thấy những đợt sóng đang tung tăng nhảy múa cùng em. Ở đó, em sẽ giành nụ hôn thật say đắm với người em yêu. Em và người ấy sẽ cùng nhau đi dưới biển. Và em thấy, người ấy sẽ lồng chiếc nhẫn nhỏ xinh được đan bằng cỏ khô vào tay em.

Cuối cùng, gã đã buông em ra, thở hồng hộc. Nhưng, đó chỉ mới là bắt đầu mà thôi. Hắn túm lấy quần vào mặc vào, tiến về phía cánh cửa đang có tiếng gõ lóc cóc kia. Hơn 2 người đàn ông vào nữa, và em sẽ phải chịu đựng những thứ mà gã vừa làm.

Từ hôm em bị cưỡng hiếp tập thể, bỗng nhiên, em hoá điên. Em thường cười một mình, miệng lẩm bẩm những thứ mà không ai nghe rõ em đang nói gì. Gã trói em lại, nhét giẻ vào mồm em, đánh đập một cách dã man rồi quăng em ra khỏi động quỷ ấy. Trong một cơn mưa, em ướt nhẹp , nằm trơ trọi trước cửa sau của căn nhà hắn. Mưa xối xả , mưa như trút,... Em lại cười, cười thật lớn. Cười một cách điên dại,.. Và người ta bảo em điên, kể từ đó.

Và 15 năm về sau....

Em vẫn thế, vẫn đôi mắt hoang dại và khuôn mặt đỡ đẫn ấy. Người ta vẫn gọi em là con điên. Những ả làm bướm đêm thường cho em ăn uống, họ chỉ cho em ăn uống thôi. Thỉnh thoảng, em sốt họ lại mua thuốc dùm em. Ai giàu sang thì đôi khi dúi vào tay em tờ bạc polime năm mươi nghìn đồng, em nhìn họ cười cười :
- Cái gì đây? Cho ngốc hã? Thích quá, thích quá .

Và đến một hôm , khi bi kịch ấy lại một lần tiếp diễn . Một nhóm thanh niên hút chích, khi đã say thuốc và đắm chìm trong thứ sa đọa ấy, cả nhóm hơn 10 tên như thế lần lượt đè nghiến trên thân thể của em.

Em nhắm mắt, và Thượng Đế đã đưa em đi ...

Con người đôi khi họ vô tình đến vô tâm, bỏ quên hết bên mình những thứ lập dị mà không quan tâm đến bên trong cảm xúc của người ta. Họ sợ hãi những thứ xấu xí và gớm ghiếc. Nói cách khác, họ vô tình giết đi những kẻ điên___________________

Nanh Trắng
28-04-2011, 09:32 AM
[SIZE="2"][COLOR="RoyalBlue"]Tác giả : *Sẽ lại yêu .

" Đôi khi Thượng Đế [I]bỏ xót những con thiêu thần đang vùi trong đau đớn ... "

Là "bỏ sót" nhé!

Nội dung khá nhưng chưa biết cách viết! Ví dụ:

- Haha... thấy mình đẹp hông? Ấy, ấy thấy mình đẹp không?.. haha. - một cô bé ăn mặc bẩn thỉu, chiếc áo rách rưới và dài quá không đầu gối, chiếc quần đùi của nam màu xanh nhưng bị lấm lem bùn đất nó trở nên đen sẫm, cô níu tay người đi đường miệng không ngớt lẩm bẩm câu nói ấy rồi lại phá lên cười một cách man rợn.

Đoạn này quá lủng củng, thiếu dấu câu và thừa ý!

Hắn bắt đầu dồn dập hơn, nhanh hơn và làm em càng đau đớn. Đôi tay gã ngắt, nhéo đầy thân thể cô bé, đôi khi lại bật lên những tiếng của một loài thú hoang.

Ngôi kể?

Em vẫn thế, vẫn đôi mắt hoang dại và khuôn mặt đỡ đẫn ấy. Người ta vẫn gọi em là con điên. Những ả làm bướm đêm thường cho em ăn uống, họ chỉ cho em ăn uống thôi. Thỉnh thoảng, em sốt họ lại mua thuốc dùm em. Ai giàu sang thì đôi khi dúi vào tay em tờ bạc polime năm mươi nghìn đồng, em nhìn họ cười cười :

Và đến một hôm , khi bi kịch ấy lại một lần tiếp diễn . Một nhóm thanh niên hút chích, khi đã say thuốc và đắm chìm trong thứ sa đọa ấy, cả nhóm hơn 10 tên như thế lần lượt đè nghiến trên thân thể của em.

Em nhắm mắt, và Thượng Đế đã đưa em đi ...

Đoạn này, một là không cần thiết, hai là không để lại cái gọi là đoạn kết cho toàn tác phẩm! Chỉ vs một câu "Em nhắm mắt, và Thượng Đế đã đưa em đi " thì thể coi là kết fic được! Điều đó khiến tác phẩm của bạn hơi bị cụt!

Tôi thấy bạn viết khá nhiều, nhưng khoảng thời gian để bạn viết ngần ấy fic, hãy dành để đầu tư vào một fic thật chất lượng! Điều đó vs bạn tôi nghĩ là không khó đâu!

Chúc đông khách!

*Sẽ lại yêu.
28-04-2011, 09:57 AM
Là "bỏ sót" nhé!

Nội dung khá nhưng chưa biết cách viết! Ví dụ:

Đoạn này quá lủng củng, thiếu dấu câu và thừa ý!

Ngôi kể?

Đoạn này, một là không cần thiết, hai là không để lại cái gọi là đoạn kết cho toàn tác phẩm! Chỉ vs một câu "Em nhắm mắt, và Thượng Đế đã đưa em đi " thì thể coi là kết fic được! Điều đó khiến tác phẩm của bạn hơi bị cụt!

Tôi thấy bạn viết khá nhiều, nhưng khoảng thời gian để bạn viết ngần ấy fic, hãy dành để đầu tư vào một fic thật chất lượng! Điều đó vs bạn tôi nghĩ là không khó đâu!

Chúc đông khách!

Cảm ơn vì đã cho những lời khuyên rất bổ ích.
Nhưng bạn này, mỗi người có mỗi quan điểm khác nhau. Tớ thích VIẾT truyện, tớ thích đăng lên những cảm nhận của mình để người ta phán xét. Nếu thực chất bỏ ra hàng ngàn giờ để ngồi bên cái máy tính và rặn ra 1 cái fic thật chất lượng thì tớ lối hành văn của tớ vẫn thế thôi. Không có lời khuyên làm rút kinh nghiệm được?. Tôi cuồng những comment người ta đánh giá về truyện của tôi, tôi cuồng bị phê bình. Điều tôi đang nhắm đến là lời khuyên rồi từ từ mới đến 1 fic chất lượng cao. Viết hay thì chưa chắc gì bằng hay viết đâu bạn ạ!

*Sẽ lại yêu.
28-04-2011, 10:04 AM

Hình như bạn vẫn không hiểu đoạn này muốn nói lên điều gì, những ả bướm đêm và những người dưng qua đường, có lẽ, bạn nên ngẫm lại xem sao?

Nanh Trắng
28-04-2011, 10:18 AM
Cảm ơn vì đã cho những lời khuyên rất bổ ích.
Nhưng bạn này, mỗi người có mỗi quan điểm khác nhau. Tớ thích VIẾT truyện, tớ thích đăng lên những cảm nhận của mình để người ta phán xét. Nếu thực chất bỏ ra hàng ngàn giờ để ngồi bên cái máy tính và rặn ra 1 cái fic thật chất lượng thì tớ lối hành văn của tớ vẫn thế thôi. Không có lời khuyên làm rút kinh nghiệm được?. Tôi cuồng những comment người ta đánh giá về truyện của tôi, tôi cuồng bị phê bình. Điều tôi đang nhắm đến là lời khuyên rồi từ từ mới đến 1 fic chất lượng cao. Viết hay thì chưa chắc gì bằng hay viết đâu bạn ạ!

Nếu không có sự đầu tư thì có viết nhiều đến mấy cũng chẳng đáng đọc! Một fic hay liệu có mất đến "hàng ngàn giờ"?

Chẳng phải tôi đang phê bình sao? Và thực ra thì phê bình để làm gì khi mà các tác giả bh đều đáp trả lời phê bình góp ý bằng câu "mỗi người có mỗi quan điểm khác nhau"?

Vấn đề là, cái tôi của các bạn quá lớn, không chấp nhận những lời nhắc nhở và tỏ thái độ không phục!

Tôi chỉ nói vậy thôi, nếu còn không vừa ý thì gửi message, đừng spam war fic!

Yêu trai đẹp
28-04-2011, 12:16 PM
Chậc, Sẽ lại yêu à, bình tĩnh lại nào, mình nghĩ ý của bạn trên chỉ là bạn nên dừng lại một chút, cảm nhận sâu hơn (ví dụ như ngồi một mình trong nhà ngắm mưa chẳng hạn :so_funny:), trầm tư hơn một chút, chiêm nghiệm hơn một tí, rồi sau đó hãy viết những cảm nhận của mình một cách sâu sắc hơn và fic của bạn ấy được thành một fic thật hay thôi, bạn ấy đừng vội giận ^^.

Ở Fic này, mình không muốn nói gì thêm vì một số lỗi đã được bạn kia chỉ ra rồi (có nhiều cái mình còn không nhận ra ý >.< )

Em cố không nghĩ đến cảnh tượng này. Em sẽ nghĩ rằng mình đang ở một nơi mà em thích. Dạo biển và đùa giỡn dưới ánh hoàng hồn tuyệt đẹp.

Hì, đoạn này, từ cách xưng hô em là nhân vật, bạn ấy chuyển sang "cô bé" là cách nhìn của tác giả làm tớ hơi bối rối ~.~

Về ngữ pháp, bạn ấy dùng dấu ba chấm có đôi chỗ hơi thừa. Có những đoạn thể hiện cảm xúc dữ dội thì không nên dùng, chẳng hạn như đoạn này.

- Con khốn, mày.... chết đi..

Bởi vì (theo mình thôi ^^) ba chấm mang cái gì đó nhẹ nhàng, cái mình cảm nhận khi đọc câu trên là một sự chua chát, nhưng đọc lại mới biết là nó không phải =.=". Chỉ trừ, dấu ba chấm đặc biệt liên tiếp trong những đoạn như thể hiện sự gấp gáp, nói ngắt quãng thì lại khác.

Híc, mình nói lung tung, chỉ tè le như thế nhưng không có ý gì xấu đâu. Thật ra, nào giờ mình rất ít (và rất ghét) comt. Bởi các bạn tg và fan bạn ấy sẽ lôi đầu mình ra mà chà đạp, đay nghiến vì dám...vạch lá tìm sâu >.<. Nhưng lần trước comt ở fic kia của bạn ấy, thấy bạn ấy tiếp nhận vui vẻ nên mới đánh liều nhảy vào đây tiếp đấy :rain:.

Bạn ấy, viết hay không bằng hay viết, nhưng viết để cho người khác đọc và cảm nhận được mình sâu sắc là niềm vui mà chỉ có người viết mới hiểu, bạn ấy đồng ý không ^^? Mình rất thích những tác giả có nhiệt huyết và yêu viết như bạn ấy, và bạn ấy còn có khả năng tiến xa hơn nữa. Nên, mình rất trông chờ vào những fic sau của bạn ấy, hy vọng sẽ được mở rộng tầm mắt và cảm nhận được nhiều cảm xúc hơn thế này nữa. Chúc bạn ấy may mắn.

:huglove:

.

Muội Muội
28-04-2011, 03:29 PM
Thiết nghĩ bài này cần có rating chứ nhỉ? :D

*Sẽ lại yêu.
28-04-2011, 08:02 PM
Chậc, Sẽ lại yêu à, bình tĩnh lại nào, mình nghĩ ý của bạn trên chỉ là bạn nên dừng lại một chút, cảm nhận sâu hơn (ví dụ như ngồi một mình trong nhà ngắm mưa chẳng hạn :so_funny:), trầm tư hơn một chút, chiêm nghiệm hơn một tí, rồi sau đó hãy viết những cảm nhận của mình một cách sâu sắc hơn và fic của bạn ấy được thành một fic thật hay thôi, bạn ấy đừng vội giận ^^.

Ở Fic này, mình không muốn nói gì thêm vì một số lỗi đã được bạn kia chỉ ra rồi (có nhiều cái mình còn không nhận ra ý >.< )

Híc, mình nói lung tung, chỉ tè le như thế nhưng không có ý gì xấu đâu. Thật ra, nào giờ mình rất ít (và rất ghét) comt. Bởi các bạn tg và fan bạn ấy sẽ lôi đầu mình ra mà chà đạp, đay nghiến vì dám...vạch lá tìm sâu >.<. Nhưng lần trước comt ở fic kia của bạn ấy, thấy bạn ấy tiếp nhận vui vẻ nên mới đánh liều nhảy vào đây tiếp đấy :rain:.

Bạn ấy, viết hay không bằng hay viết, nhưng viết để cho người khác đọc và cảm nhận được mình sâu sắc là niềm vui mà chỉ có người viết mới hiểu, bạn ấy đồng ý không ^^? Mình rất thích những tác giả có nhiệt huyết và yêu viết như bạn ấy, và bạn ấy còn có khả năng tiến xa hơn nữa. Nên, mình rất trông chờ vào những fic sau của bạn ấy, hy vọng sẽ được mở rộng tầm mắt và cảm nhận được nhiều cảm xúc hơn thế này nữa. Chúc bạn ấy may mắn.

:huglove:

.

Tớ cuồng được phê bình mà ;)). Còn cách diễn đạt thì tớ vẫn đang cố sửa chữa thôi :">. Cảm ơn ấy nhiều lắm nhé *chu mỏ* chụt :">

*Sẽ lại yêu.
28-04-2011, 08:08 PM
Thiết nghĩ bài này cần có rating chứ nhỉ? :D

Cần rating làm gì hả ss xD

Muội Muội
28-04-2011, 10:57 PM
Cần rating làm gì hả ss xD

Góp ý thôi mà :sr: Còn em hỏi rating làm gì thì ss chịu em rồi. :so_funny:

Larita Chen
29-04-2011, 10:09 AM
Fic này thì cần rating đấy bạn à @@ Rating để ít ra những người ít tuổi hơn sẽ k đọc fic khi nó có miêu tả những cảnh nt :rain:

Gặp bạn này nhiều nhưng lần đầu tiên đọc fic của ấy ^^

Chào bạn ^^

~ Larita ~

*Sẽ lại yêu.
29-04-2011, 08:09 PM
Fic này thì cần rating đấy bạn à @@ Rating để ít ra những người ít tuổi hơn sẽ k đọc fic khi nó có miêu tả những cảnh nt :rain:

Gặp bạn này nhiều nhưng lần đầu tiên đọc fic của ấy ^^

Chào bạn ^^

~ Larita ~

Vâng , mình sẽ sửa vào ngay đây :">