PDA

Xem đầy đủ chức năng : Yêu ai , chọn ai

chipcontinhnghick1988
14-09-2005, 10:46 PM
Trong cuộc sống, bạn thường gặp 3 người: người bạn yêu nhất, người yêu bạn nhất và người bạn đồng hành trong suốt cuộc đời.

Người bạn yêu nhất là người mang đến cho bạn cảm giác yêu, là những rung cảm thật sự, là khát khao được ở bên cạnh, được chia sẻ, được yêu thương. Người yêu bạn nhất là người dành cho bạn nhiều tình cảm: sẵn sàng che chở, giúp đỡ bạn; bạn sẽ rất yên tâm khi ở bên họ vì lúc này bạn là người "bị yêu".

Còn người thứ ba là người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất để dẫn đến kết cục tốt đẹp nhất. Nếu cả ba người này là một thì thật tuyệt vời, bạn không có luý do gì phải lựa chọn. Nhưng thật đáng tiếc, đôi khi, người yêu bạn nhất thì bạn không yêu mà người bạn yêu nhất lại không yêu bạn.

Yêu ai, chọn ai, một bài toán thật là nan giản mà bạn buộc phải tìm thấy câu trả lời. Tình yêu đơn phương, dù với người này hay người khác, đều không mang đến hạnh phúc. Chọn người bạn yêu và cũng yêu bạn, có thể không phải là nhất, nhưng là người thích hợp và dung hoà được cả hai.

Hãy yêu và lấy người mà bạn yêu con người thực của người ấy, yêu mặt tốt cùng yêu cả mặt xấu, yêu ưu điểm lẫn khuyết điểm, chứ không chỉ vì yêu một khía cạnh nổi bật nào đó mà hy vọng mình sẽ thay đổi được người ấy.

Hãy yêu và lấy người hoà hợp tâm hồn với bạn, tôn trọng bạn, yêu thương bạn và dù bất cứ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấy thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở bên cạnh, không một điều kiện.

hien911
14-09-2005, 11:35 PM
Một người sinh ra đã thuộc về ai đó lên không có gì phải trọn lựa hay lo lắng làm gì cái gì đến sẽ phải đến thôi .

Kitty
15-09-2005, 01:38 AM
yêu ai ? chọn ai ? chắc chắn ko phải là người mình yêu.....ko phải là người yêu mình.....cũng ko phải lun cả cái người thứ 3 bạn nói......tui sẽ chọn người iu tui và tui cũng iu người ta....

Vanxuanemp
15-09-2005, 01:59 AM
Cuộc sống đôi khi khó chọn lựa, có khi yêu người mà người chẳng yêu!
Vậy thì chẳng chọn cái nào, nếu bắt buộc thì may hơn khôn nên chọn người mình yêu để hy vọng sẽ có tình yêu!

jancy_x_87
15-09-2005, 03:17 PM
Hãy yêu và lấy người hoà hợp tâm hồn với bạn, tôn trọng bạn, yêu thương bạn và dù bất cứ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấy thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở bên cạnh, không một điều kiện.

câu này được nè!

nguoiyeuem100lan
15-09-2005, 10:15 PM
tình yêu con người không có quyền chọn lựa đâu bạn ơi

dragon_yb
16-09-2005, 01:21 AM
Trong cuộc sống, bạn thường gặp 3 người: người bạn yêu nhất, người yêu bạn nhất và người bạn đồng hành trong suốt cuộc đời.

Người bạn yêu nhất là người mang đến cho bạn cảm giác yêu, là những rung cảm thật sự, là khát khao được ở bên cạnh, được chia sẻ, được yêu thương. Người yêu bạn nhất là người dành cho bạn nhiều tình cảm: sẵn sàng che chở, giúp đỡ bạn; bạn sẽ rất yên tâm khi ở bên họ vì lúc này bạn là người "bị yêu".

Còn người thứ ba là người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất để dẫn đến kết cục tốt đẹp nhất. Nếu cả ba người này là một thì thật tuyệt vời, bạn không có luý do gì phải lựa chọn. Nhưng thật đáng tiếc, đôi khi, người yêu bạn nhất thì bạn không yêu mà người bạn yêu nhất lại không yêu bạn.

Yêu ai, chọn ai, một bài toán thật là nan giản mà bạn buộc phải tìm thấy câu trả lời. Tình yêu đơn phương, dù với người này hay người khác, đều không mang đến hạnh phúc. Chọn người bạn yêu và cũng yêu bạn, có thể không phải là nhất, nhưng là người thích hợp và dung hoà được cả hai.

Hãy yêu và lấy người mà bạn yêu con người thực của người ấy, yêu mặt tốt cùng yêu cả mặt xấu, yêu ưu điểm lẫn khuyết điểm, chứ không chỉ vì yêu một khía cạnh nổi bật nào đó mà hy vọng mình sẽ thay đổi được người ấy.

bài viết hay thiệt nhưng để muốn biết người mình yêu thực sự là ai thì phải có thời gian . khi ở bên người mình yêu thật sự một thời gian và khi xa người ấy bạn vẫn còn cái cảm giác yêu thì đúng là bạn yêu người đó còn nếu sau một thời gian bạn cảm thấy bạn thay đổi thì người đó không phải là tình yêu thật sự đó chỉ là ngộ nhận của bạn thôi.

bi_love_bim_4ever
16-09-2005, 05:18 AM
Cai nay that kho chon.Dg nhien la ai cung thich lay ng minh y va y minh roi nhung o doi dau dc nhu mong muon.Tot nhat la cu de tu nhien lam theo tinh cam cua minh mach bao chu nghi nhiu dau dau lém : )

cogaibuongbinh87
16-09-2005, 05:47 PM
dẫu rằng ko thể chọn lựa nhưng nếu được quyền chọn thì chọn người yêu mình vẫn hơn vì đôi khi yêu người mà người ko yêu khó lắm ,nếu chọn người yêu mình có thể sẽ phát sinh tình cảm

cole_anhyeuem
16-09-2005, 06:08 PM
be còn nhõ be hõng hiễu gì hết hihiih

chipcontinhnghick1988
30-09-2005, 04:18 AM
bài viết hay thiệt nhưng để muốn biết người mình yêu thực sự là ai thì phải có thời gian . khi ở bên người mình yêu thật sự một thời gian và khi xa người ấy bạn vẫn còn cái cảm giác yêu thì đúng là bạn yêu người đó còn nếu sau một thời gian bạn cảm thấy bạn thay đổi thì người đó không phải là tình yêu thật sự đó chỉ là ngộ nhận của bạn thôi.
Tất cả thật là khó phải ko bạn mình cũng biết ... tình yêu có thể là vĩnh cửu nhưng cũng có thể chì là 1 giây phút ngắn ngủi nòa đó ... ôi thật khó his :icon_cung giải sầu nào bạn

vampire
30-09-2005, 05:58 AM
hoho vậy mình là người hạnh phúc nhất rồi , vì mình đã có 1 người 3 in 1 :D

girl_singer1
30-09-2005, 07:08 AM
Chọn 1 trong 3 người wa là khó wa' nếu là em , em sẽ chọn người thứ 3 đc yêu còn hơn là yêu người khác mà người do ko yêu mình như vậy khổ lắm. Chúc mừng vampire nha bạn là người hạnh phúc nhất rùi đoa hãy biết trân trọng những ji` thuộc về m`inh nha *_^

Trai_BT
01-10-2005, 12:10 PM
hi
Tôi chả phải chọn ai. Vì tôi đi tu.

jancy_x_87
01-10-2005, 09:29 PM
viết cái đầu đề cũng sai chính tả nữa! Về đi học lại đi nha!