PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ký ức bị lãng quên

Aphrodite
04-02-2011, 08:02 AM
...."cô bé hay thẩn thờ nghỉ về mọi thứ" có lẻ với mọi người em là như thế..... và giờ có lẻ củng thế... em thích mưa nhửng hạt mưa hắt hiu rơi trong không gian yên ã và..mõi khi như thế em lại nghĩ về quá khứ một quá khứ đẹp như những hạt mưa kia....em thich lặng lẻ với những nổi buồn bất tận và em thích một mình...em thích nhửng gì đẹp dù là quá khứ và em cũng thích những vì sao kia lắm và mỗi lần như thế anh lại dịu dàng khẽ gọi em là "pe ngốc" và em yeu lắm những lúc như thế.... nhưng.... mọi thứ như dừng lại khi anh bước ra khỏi đời em và nói rằng hãy quên hết đi....em không khóc và cũng chẵng cười chỉ biết rằng em lại một mình lại một mình một mình với những cơn mưa mùa hè lặng lẽ và đơn độc ,với cái lạnh cua mùa đông..vô tinh.. và... một mình với quá khứ ngày hôm qua... anh đã ra đi và phủi sạch mọi thứ như chưa từng có chuyện gi... vô tình như những ký ức kia chỉ được nhớ mà không được chạm vào.............có lẻ em đã sai sao? đã sai khi vẫn yeu anh dù qua bao thứ và dù biết anh chỉ muốn thỏa mãng cái tôi của mình thôi.....nhưng qua hết rồi..... hôm nay mưa lại rơi... rơi trên ký ức rơi trên nỗi nhớ và rơi như giọt nước mắt không thành lời của chính em....về một quá khứ với những chiếc lá nhửng cánh phượng đỏ thấm.... nhưng có thể xóa đi mọi thứ không......?

Mi Yuu - Duyên
04-02-2011, 09:15 AM
:) Cho dù quá khứ không quên được
Thì t/g cũng xoá nhoà quá khứ ấy thôi mà
Sang năm mới rồi
Vui lên , yêu đời lên :) Thì mọi thứ sẽ tốt đẹp và trôi chảy cả thôi ss àh :)

SkyLuv
04-02-2011, 09:30 AM
rùi mọi thứ sẽ qua thôi mà bạn, hãy để thời gian phai nhoà mọi thứ bạn nhẹ , một ngày nào đó bạn sẽ tìm được hạnh phúc mới, chúc bạn zui:icon_cung:

nhokbini
05-02-2011, 04:39 AM
rồi mọi việc thời gian sẽ xóa nhòa hết đừng bun hãy đứg lên đy tiếp

Aphrodite
05-02-2011, 08:53 AM
cám ơn các bạn nhưng có những thứ mãi mãi không thể xóa nhòa, nhưng cuộc sống thì vẫn tiếp diễn mà thui rồi một mình vẫn một mình.........

catthachanh
19-02-2011, 12:51 AM
rất khó phải không bạn. thời gian sẽ la phương thuốc tốt nhất cho tình yêu của bạn. có thể sẽ chẳng bao jo quên được ty ấy. nhưng hãy xem bạn còn những ji tình yêu là duy nhất nhưng không phải là tất cả. bạn sẽ hp mà hãy luôn tin là như thế bạn nhé vì cuôc đời là kết thúc có hậu mà chúc bạn luôn hạnh phúc

ng0ctan
22-02-2011, 09:32 AM
Chỉ có thời gian mới trả lời đc,mới giúp bạn xóa đi ký ức tưởng chừng đã quên đi nhưng vẫn còn quanh quẩn trong tim thôi bạn àh !!! Cố lên nha

sophie clara
24-02-2011, 01:06 AM
k nhất thiết phải xoá nó đi, bạn vẫn sẽ để nó ở lại nhưng khoá chặt nó trong chiếc hộp có tên gọi là quá khứ, k nhất thiết cứ phải quên đi no...hãy nhớ về nó như để nhắc nhở chính mình nhiều thứ trong cuộc sống nhất là trong chuyện tình cảm
Mình k nghĩ thời gian trôi qua là để xoá nhoà mọi thứ mà là đem đến cho ta nhiều thứ hơn

.:Út:.
24-02-2011, 01:11 AM
Thời gian sẽ xóa nhưng mà mất cả 1 đời để quên 1 người, vậy nếu có nhớ thì cũng chẳng sao, hãy sống thật tốt.

Aphrodite
06-03-2011, 05:05 AM
mình ko biết nói gì thêm ngoài cảm ơn các bạn uhm koa lẽ kí ức một khi đã bị lãng quên thì không ai muốn nhớ lại cả.....bị dày vò về các quá khứ đó tai sao bao nhiêu năm mọi thứ đã thay đỗi nhưng tình cảm này lại ko thay đỗi mình ko thể quên dù là một giây bên người đó mặc dù đã học cách đễ quên.... và chợt nhận ra rằng nếu ko quên đc thì hãy nhớ nhớ để sống hạnh phuc..........

"kí ức đẹp ko phải là vui hay buôn...
mà là khoảng khắc ko bao giờ way trở lai......!"

ng0ctan
06-03-2011, 10:17 PM
Sống trong kí ức đẹp thì ai ko có quyền chứ