PDA

Xem đầy đủ chức năng : Chúng mình tạm chia tay nhau a nhe !

kakachi_mya
21-11-2010, 07:01 PM
A này !
Khi tạm ct a:
Là e nói thật lòng
Là khi suy nghĩ của e không có một chút gì như trẻ con cả
Là khi e đã thấm mệt với mọi thứ xung quanh.
Là lúc e cần được nghỉ ngơi trước khi tiếp tục cs
Là time e cảm thấy tc của chúng ta không còn được như trước nữa
Mọi thứ như đang quay lưng lại
Cả hai đều dễ cáu gắt hơn, dễ cãi vã và bực bội hơn
Như vậy thì:
Lấy đâu thời gian cho 2 đứa hiểu nhau
Lấy đâu những khoảnh khắc hạnh phúc nhẹ nhàng, yên tĩnh như trước nữa
Làm sao có time để nghĩ về người mình yêu và mục đích trong tương lai
Điểm tựa không vững chắc thì chẳng có lý do gì mà không yếu đuối, không hụt hẫng, không cô đơn
Nhưng:
Có lẽ đấy vẫn chỉ là suy nghĩ của mình e thôi
Cái mà a luôn cho rằng chúng thật linh tinh và chẳng ra sao
A không muốn tiếp tục câu chuyện nếu đấy là điều a không thích
A bâng quơ và cho là e nghĩ quá nhiều
A thở dài vì mặt e tỏ ra khó chịu
A cần một người luôn vui vẻ, lạc quan, suy nghĩ chín chắn, biết tính toán, biết quan tâm và chia sẻ ngay cả khi họ không nhận được sự quan tâm từ a những lúc họ cần nhất
E xin lỗi, vì đó không phải là e.
Ngược lại:
E cảm thấy buồn, chỉ là buồn vu vơ thôi, vì những lý do đấy không đủ lớn để được chia sẻ
Những lúc như thế e chẳng muốn gặp a, và giận a cũng nhiều nữa
Nhưng chẳng thể được lâu, vì e không muốn làm ảnh hưởng tới a, không muốn a cũng phải khó chịu như e, không muốn chỉ vì thế mà tc rạn nứt
Biết vậy, nên có những lúc e buồn mà không thể nói với a, không thể có a bên cạnh cùng e đi dạo một lúc, e thấy cô đơn, thấy chán, và e chỉ tìm một nơi yên tĩnh để khóc, khóc một mình thôi, có lẽ vì e đã quá dựa dẫm và hi vọng vào a chăng ?
A bận bịu với với mọi thứ, học hành, game và bạn bè.
A luôn biết tính toán cho tất cả, và a thường chê e là chẳng biết tính trước gì cả
Còn e, e có biết suy nghĩ và tính toán đấy chứ, chỉ là có lúc e không muốn nghĩ nhiều, không muốn m là một cái máy tính, đong, đo, cân, đếm, thi thoảng buông thả rất thú vị mà a.
Đôi khi những linh cảm về nhau và những suy nghĩ của chúng ta giống nhau đến kì lạ, nhưng nhìn kỹ chúng ta khác nhau về cách nghĩ rất nhiều
Vậy thì 2 người khó mà hòa hợp được
Trước kia là a luôn nhường e, luôn dỗ dành mỗi khi e giận dỗi, kể kả khi e sai, a ân cần lắm, nhẹ nhàng lắm.....
Và giờ đây là e, e quan tâm a nhiều hơn, bên a nhiều nhất có thể, hay giận dỗi chỉ vì e yêu
E thật sự không nghĩ t/y là một cuộc rượt đuổi và chạy đua
E không thích cái cảm giác mình là người thua cuộc cũng chẳng vui mừng gì khi người ta không đuổi kịp mình
Nói đúng hơn là e ghét cái cảm giác phải bước đi một mình.
Chỉ thế thôi.[/COLOR]

+~vìsao~+
21-11-2010, 07:41 PM
Thôi em ak.đừng buồn rồi mọi chuyện sẽ qua thôi mà,đọc lời tâm sự của em anh cũng chi hiểu đk sơ qua vậy thôi,anh hok biết trước kia tc bọn em như thế nào,nhưng bây giờ anh thấy hok ổn tí nào cả,tốt nhất bây giờ bọn em nên xa nhau một thời gian để suy ngĩ lại xem mình còn yêu người ấy hok,và thời gian tạm xa nhau đó xem người ta wan tâm đến em như thế nào?biêt đâu đấy qua thời gian tạm xa nhau ý tụi em lại tìm được cảm giác nồng thắm như xưa,hjhj,chúc em hạnh phúc

+~vìsao~+
23-11-2010, 12:33 AM
Hazzz,cuộc sống là như vậy mà,hạnh phúc,khổ đau,cái gì cũng đầy đủ hết mà,chúc em nhanh tìm được một nữa của mình nha.

ngok_shine
23-11-2010, 02:02 AM
..."mình tạm chia tay nhau nhé a để ta bít dc có iu nkau hok?
cho nhau 2 lối đy để xem quãng đường của ai xa hơn..."

+~vìsao~+
23-11-2010, 09:59 AM
Ngốc ơi,hình như mấy câu này nằm trong bài hát yêu lại từ đầu thì phải,đúng hok?kung yên tâm anh sẽ yêu em đến suốt đời mà.hjhj

nh0ckon_girl_9x
09-12-2010, 01:37 AM
thì thôi e bước xa thương yêu và xa chốn ey anh và e đã có lúc a tin chug ta thuộc về nhau...
nếu k còn yêu nhau thì hay nói thật cho nhau pjt dug tự lượi nhau hay noi thật để log mình đc thanh thản

quangvit
26-02-2011, 02:06 AM
thoi gian voi anh gio sao troi nhanh qua.khong con co em ben canh anh chi con noi nho luon keo den. anh biet phai lam sao day em mươn chung minh tam thoi xa nhau de co the hieu nhau gio anh ko thich lam gj anh ko thich di dau anh cung ko thich noi chuyen voi ai kạ anh chi muon dc o mot minh tai noi ma anh va em co nhieu ki niem dep. em noi e du manh me de co the song tot va song that hp. em noi dung em wa manh me anh thay so dieu do. mong em quay ve ben anh

ng0ctan
26-02-2011, 02:51 AM
Yêu thì chấp nhận với quyết định của mình thôi !!!

PeKhoc
01-03-2011, 08:51 AM
Nghe nhạc => bị nhiễm gòi ,mình thấy như vậy cũng hanh phúc đấy chứ,ai khi iu mà ko cảm thấy mệt mỏi ,bạn suy nghĩ wa' xa gòi bạn àh ,tình iu thường chông gai mà bạn ,phãi cùng nhau vượt wa thử thách chứ!!!!!!!!!!

ng0ctan
01-03-2011, 09:31 AM
Chông gai sóng gió vượt qua và vượt qua......

pe ngoc_uyen love93
01-03-2011, 09:40 AM
uh sao ma giong minh wa vay..........lai co ngươi cung canh ngo nua oy huhu.........pn wa b oi k le iu la kho z sao ,luc trươc minh o canh a ay minh thay vui lam hp lam ma jo day cam jc ay dan dan mat di k bit why nua doi luc minh da chia tay nhau roi lai way lai vi minh nghi rang minh k the va k bao jo song thieu a ay dươc
luc trươc a ay iu minh ,nhe nhang lo lang qtam minh lươn nghi ve minh du bat cu minh lam j sai a deu bo qua
con a bay jo thi hay gian lay ,cu thich di nhay di hat minh lai k thich vi minh so a ay se co bbe ma roi minh minh bit minh ik ki nhung cgai ma ai lai k lo so dung k b.............. a thay doi nhiu lam den noi a k la a nua
a ay trach minh vo tam k nghi den a ay? co bit ay can j k? a lươn qtam minh vi minh ma lam tat ca ,,,,tham chi a noi rang minh hp hon nhung ngươi cgai khac rat nhiu ////////// nhung minh met moi lam a chang hiu j ca tui minh gian nhau a ay van im lang van dch voi bbe cua ay thuc su a k can minh nua.........den ca 1 tn nan ni minh cung k? minh tung nghi co nen ttuc k ,,,,,,,,,va bay gio co le minh bit la k
minh nghi phai chia tay nhau 1 thoi gian de minh suy nghi lai tat ca dung k ban
pai wen thoi va nen la chinh minh b ak cung ran len dung nen le thươc vao a ay nua do la cach tot nhat de ây thay va bit rang K CO A E VAN SONG RAT TOT K PAI VI E K IU A MA VI E VAN LA 9 e

oxmit
01-03-2011, 10:37 AM
Hãy làm theo suy nghĩ của mình bạn nhé

ng0ctan
02-03-2011, 03:56 AM
Theo những gì con tim bạn nói nha !!!