PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thư gửi cô giáo thân yêu

zinny kun
13-11-2010, 08:21 AM
Lớp 9 - với biết bao kỉ niệm đẹp đẽ của tuổi học trò nhưng cũng đồng nghĩa với việc em sắp phải rời xa cô, rời xa mái trường Nguyễn Đăng Đạo in bóng.

Thời gian trôi qua càng nhanh, chúng em càng trưởng thành hơn nữa nhưng dẫu vậy em vẫn muốn là cô học trò bé bỏng hồi nào được cô dìu dắt, nâng niu.

Lúc ấy....kí ức lại ùa về....

Em rất nhớ từng khuôn mặt, giọng nói của bạn bè. Nhớ từng cử chỉ, nét mặt của cô. Nhớ ánh mắt u buồn khi em mắc lỗi. Em nhớ lắm kỉ niệm tuổi học trò. NHớ cái ngày em được bao bọc trong lòng cô để mà khóc, mà nũng nịu. Nhớ cái ngày cô tựa đầu vào vai chúng em mà ngủ mỗi lúc cô say xe khi đi tham quan cùng chúng em. Em nhớ lắm cô ạ! Sao em quên được tiếng thở đều đều, bình yên và ấm áp ấy. Nhớ cả những ngày hè cuối với cái nắng 35*C nhưng cũng là trái tim 35* yêu thương. Ôi yêu sao những lời nói chỉ bảo, ấm ấp của cô. Những lời ngọt mật, dịu dàng khuyên em cố gắng, đừng nản bước. Kỉ niệm của em đều có đôi chút hình bóng cô, lướt qua mà rõ nét. Thật hạnh phúc biết bao khi hằng ngày được ngắm nhìn khuôn mặt cô, in sâu từng nét vào trí nhớ. Đối với chúng em những ngày ấy, dù chỉ một giấy, một phút đều vô giá. Rồi mai này khi em trưởng thành hơn nữa, sẽ được học nhiều thầy cô mới nhưng với em cô là riêng. mãi mãi và duy nhất.....

[sad]
15-11-2010, 06:13 AM
zinny khiến tớ đồng cảm òi ak!!! buồn thiệt !!! Cứ nghĩ đến lúc ấy, là cứ thấy bồi hồi nao nao ak' !! hjhj kái đợt chia tay thầy cô thực tập, tụi kon gái lớp tớ oà khóc òi, khiến mí bạn nam cứ khó xử, ko bik an ủi như thế nào?? hjc bi giờ là cô chủ nhiệm, lại có cả bạn bè hơn 3 năm qua.... chắc nước mắt sẽ thành " lũ " mất !! nhưng dù sao, nước mắt cũng đâu thể làm nhoà đi kỉ niệm, zinny nhỷ???

zinny kun
15-11-2010, 06:45 AM
ua`, ki? niem. ma` dau^ chi? vai` giot. nươc' mat' la` xoa' dc.