PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có cô ấy, có anh, có những nỗi niềm chôn dấu [Ozhi~]

Ozhi
31-10-2010, 07:29 PM
Tùy bút/K+/one-shot
by Ozhi~
pS: giữa người và người là một khoảng cách rất lớn nhưng cũng rất nhỏ!

-----

Cô ấy hay hỏi anh về những điều dường như là bất tận.

"Trời xanh sinh ra làm sao anh?"

"Ngày mai có bao giờ đến?"

"Khi nào thì mình cảm nhận được trái đất đang quay?"

.
.
v
.
.
v

Trên mọi cơ sở lí thuyết, điều cô ấy hỏi không bao giờ có thật!

Theo thứ ngôn ngữ dịu dàng và quá sức trong sáng là Tiếng Việt, thì chắc chắn có những điều luôn luôn trở thành định lí "Không" bởi vì nó được cấu tạo từ những từ mang phạm trù của sự Thái quá đầu óc.

Nhưng cô ấy vẫn hay hỏi thế!

Nói không ngoa, cô ấy hay hỏi thế chắc vì cô ấy luôn cảm thấy mình cô đơn.

Trống rỗng, và trôi bồng bềnh đâu đó trong cuộc sống hiện tại quá ư xô bồ và chật chội.

Cô ấy ngồi trên một đám mây, không rõ hình thù và màu sắc. Nhìn xuống thế gian với con mắt phạm trù. Tất cả mọi thứ đều chỉ nằm trong một phạm trù. Mà đơn giản nhất là chính bản thân của cô ấy vẫn không tài nào hiểu được.

Mông lung và xa vời vợi.

Mặc dù trời xanh nằm trên đầu đấy! Nhưng bao giờ thì nó đã được sinh ra và tồn tại?

Mặc dù ngày mai chắc chắn sẽ đến đấy! Nhưng bao giờ thì chạm vào được ngày mai?

Mặc dù trái đất vẫn quay đều đều đấy! Nhưng bao giờ thì mỗi người cảm nhận được điều đó?

Tất cả những câu hỏi đó, đều nằm trong thứ gọi là vô thực và vớ vẩn.

Em sẽ nói rằng cô ấy là người: Vớ vẩn nhất nhân loại đó anh!

.
.
.

Anh hay trả lời cô ấy về những điều bất tận.

"Trời xanh sinh ra khi người ta vừa sống"

"Ngày mai sẽ đến nếu có thể kết thúc ngày hôm nay."

"Có thể cảm nhận được trái đất đang quay nếu cắm ngược đầu xuống đất"

.
.
v
.
.
v

Đương nhiên, sau những câu trả lời khoa trương đó thì cô ấy sẽ bật cười. Nụ cười ngặt nghẽo, không đua đòi của trẻ thơ.

Vì anh bế cô ấy từ trên mây xuống cơ mà.

Vì anh rất giỏi giang và lém lỉnh. Khôn ngoan đủ để chọc con người đang lên cơn điên khùng bật cười ngặt nghẽo.

Vì anh xác định được những câu trả lời cũng từ một phạm trù ngớ ngẩn và vớ vẩn.

Như thế, em có thể liệt anh và cô ấy vào cùng một người được không anh?

.
.
.

Em hay nhìn hai người từ cái nhìn của cô ấy!

Em hay cười hai người từ khuôn mặt của cô ấy!

Và đôi tay, em hay nắm lấy bàn tay của anh!

Em không thể phá lên cười như cô ấy. Nhưng em hiện diện trong cô ấy từng ngày từng giờ.

Em hiểu sao cô ấy suy nghĩ như vậy!

Em hiểu sao cô ấy lại ngớ ngẩn như vậy!

Em biết tất cả mọi điều thực sự nằm bên trong cô ấy.

Nhưng em không thể làm nó bùng phát ra một cách tự nhiên. Cô ấy giấu nó giỏi quá anh à.

Cô ấy kiềm nén thứ cảm xúc chỉ muốn chực trào ra mỗi lúc ngồi bên anh.

Cô ấy dấu lòng mình sau những câu hỏi ngẩn ngơ chỉ để buộc anh trả lời một cách ngơ ngẩn.

Cô ấy lặng người và trốn biệt tăm mỗi khi ngồi một mình và chợt cảm thấy quá cô đơn.

Cô ấy không muốn anh biết. Cô ấy không muốn anh thổn thức vì những lần nức nở trong căn phòng vừa trót đầy đêm đen. Cô ấy không muốn anh xót xa khi nghe cô ấy bày tỏ.

Bởi vì cô ấy biết mình là ai, cô ấy đã cho em biết điều đó. Cô ấy cho em biết sự thực dụng của cuộc sống và những nỗi đau mà con tim phải gánh chịu khi không có anh. Cô ấy cho em biết vị trí của mình, sự tồn tại của cô ấy, sự yếu đuối của cô ấy và sự yêu thương ngập tràn đến muốn vỡ ra của cô ấy.

Nhưng,
cô ấy dặn em phải dấu anh.

Cô ấy dặn em không được làm anh có quá nhiều cảm xúc mỗi khi cô ấy chạy trốn để lại mình em với anh.

Cô ấy muốn sự tiếc nuối chỉ dành cho cô ấy, chỉ để mình cô ấy gánh chịu mà không phải là anh.

Cô ấy đang dần dần rời xa anh đấy! Cô ấy đang tỏ ra mình hết sức lạnh lùng và thờ ơ đấy!

Nhưng cô ấy vẫn đang dấu anh.

Và,
cô ấy cũng dặn em phải dấu anh, bởi vì

.
.
.

Em và cô ấy là một.

---

Cô ấy hỏi em về tình yêu vô tận: xin thưa rằng em không biết.
Cô ấy hỏi em về nỗi đau vô vàn: xin thưa rằng em chưa từng trải qua.

Cô ấy hỏi em về anh: xin thưa rằng, em chính là cô ấy

Ms Incredible
31-10-2010, 09:53 PM
Em- nàng- cô ấy...đã rung động :so_funny:
Này nhá, nàng thì viết được rồi đấy nhá, chỉ còn ta vật vã, đau khổ với cái chap mới mà mãi không xong :khocnhe:
Nàng thì sướng rồi :khocnhe:

Ozhi
01-11-2010, 07:06 AM
Rung đâu mà rung

Nói tùm bậy tùm bạ.

>"<

gooddythin_nd1996
01-11-2010, 08:47 AM
Em yêu ss :timup:
Yêu như chưa từng được yêu :*

Bồ Công Anh
01-11-2010, 08:54 AM
Rung đâu mà rung

Nói tùm bậy tùm bạ.

>"<

Phải rồi! Nói tùm bậy tùm bạ, trúng tùm lum tà la :cr:

Oz àh Oz ơi, sao mà one-shot này phức tạp thế nhở ?! :nhi:

Ozhi
01-11-2010, 06:59 PM
Em yêu ss :timup:
Yêu như chưa từng được yêu :*

ss cũng yêu em :X:X:X

Phải rồi! Nói tùm bậy tùm bạ, trúng tùm lum tà la :cr:

Oz àh Oz ơi, sao mà one-shot này phức tạp thế nhở ?! :nhi:

:meo: đã nói là nói tùm bậy tùm bạ, ko có vế sau :andon:

Phức tạp như thế nào? Ss cảm thấy nó rất bình thường đấy chứ!

Muội Muội
02-11-2010, 02:10 AM
Bán cho nàng 500 này :cr: Giao hàng tại Hà Nội, ra HN đi :so_funny:

(*-*)love(*-*)
02-11-2010, 02:41 AM
em chính là cô ấy .............nghe câu này muốn theo câu chuyện nhiều hơn ..........

lastday
02-11-2010, 05:09 AM
em chính là cô ấy .............nghe câu này muốn theo câu chuyện nhiều hơn ..........

Là nó đây sao?

@MM: có nhiều không, bán cho t vs, t cũng muốn mua :so_funny:

Vào và nhận ra, mình bỏ lỡ quá nhiều thứ đấy cô, cảm ơn cô hen, tình yêu :huglove:

:hug: HN nắng, ghét quá đi, chia cho cô một ít đấy :cr:

gooddythin_nd1996
02-11-2010, 05:13 AM
ss cũng yêu em :X:X:X

==> :timup:
Thỉnh thoảng ss có những one-shot rất quái nhé :so_funny:

Ozhi
02-11-2010, 09:33 AM
Bán cho nàng 500 này :cr: Giao hàng tại Hà Nội, ra HN đi :so_funny:

="=

vé 1 triệu 1, để dành mỗi ngày 10k cho ta đi :(

À, tôi không hiểu ý bạn lắm! :)

Là nó đây sao?

Vào và nhận ra, mình bỏ lỡ quá nhiều thứ đấy cô, cảm ơn cô hen, tình yêu :huglove:

:hug: HN nắng, ghét quá đi, chia cho cô một ít đấy :cr:

SG mưa, lạnh bỏ bà rồi! Với người SG, là lạnh lắm! Nhất là con ma lười như tôi :sr:

Chia đây em lấy! :X

==> :timup:
Thỉnh thoảng ss có những one-shot rất quái nhé :so_funny:

Quái là quái thế nào?

Muội Muội
02-11-2010, 08:19 PM

Ai kiếm giúp ta một cái gì đó có thể...đong được tình để ta bày bán hàng nào :so_funny:

* Oz: 10k đơn giản, nàng mua cho ta con heo đất nhá :huglove: Sang tuần ta lại đi làm, ta sẽ để dành cho nàng :cr:

Ozhi
02-11-2010, 08:45 PM
Gửi heo đất ra đó bằng niềm tin à? Hay nàng khuyến mãi thêm một con heo đi. Ta khỏi mua nhé! :sr:

gooddythin_nd1996
03-11-2010, 02:42 AM
Quái là quái thế nào?

Quái theo nhiều kiểu ss ạ :so_funny:

Thiên Nha
04-11-2010, 04:46 AM
ss ơi, làm sao để cắt nghĩa nó đây *thở dài

Mâu thuẫn quá... >.<

chyp_alone
04-11-2010, 06:52 AM
Tại sao em viết fic này mà anh chưa từng biết nhỉ. Cái fic này của em hình như nó đang cười anh đấy :j

Ozhi
04-11-2010, 07:23 AM
Quái theo nhiều kiểu ss ạ :so_funny:

Dzí dzụ như là?????

ss ơi, làm sao để cắt nghĩa nó đây *thở dài

Mâu thuẫn quá... >.<

:):):)

Mâu thuẫn thế nào?

Tại sao em viết fic này mà anh chưa từng biết nhỉ. Cái fic này của em hình như nó đang cười anh đấy :j

It's up to you, babe :X

Thiên Nha
04-11-2010, 11:05 AM
O83 "cô ấy" trong em ý ss:

Rõ ràng "cô ấy" trước anh chẳng phải là em hay ưu tư, phiền mưộn

tại sao phía sau anh "em" lại buồn đến thế >.<

Rõ ràng là "cô ấy" rất hạnh phúc

tại sao "em" trong cô ấy lại luôn tự cắt lòng mình ra thế kia? Sống như cô ấy có phải sẽ hạnh phúc hơn ko >.<

Hơn nữa, có phải vì xa anh mà có "co ấy" và "em" ko? Em bị lạc mất rồi TT.TT

lastday
04-11-2010, 12:55 PM
Nếu "em" sống như "cô ấy" liệu cái fic này nó có ra đời? :cr:

Có đơn giản chỉ là sống và yêu thôi không, hay là còn những băn khoăn trăn trở của một cô gái luôn luôn kiếm tìm hạnh phúc trong những điều vụn vỡ và chối bỏ niềm tin trong khi lòng vẫn hướng về :)

Thiên Nha
04-11-2010, 11:56 PM
vậy tại sao nó lại vụn vỡ khi cô ấy tưởng chừng như đang tràn đầy hy vọng thế kia?

Có chăng là do lo sợ "anh" sẽ sớm thay lòng ko?

(*-*)love(*-*)
06-11-2010, 01:22 AM
Là nó đây sao?

Chỉnh là nó , nó khiến cho mọi người tò mò , muốn hiểu rõ cô ấy nhiều hơn :sr:
p/s: khi nào mới post tiếp :think:

yêu xa
06-11-2010, 02:05 AM
vậy tại sao nó lại vụn vỡ khi cô ấy tưởng chừng như đang tràn đầy hy vọng thế kia?

Có lẽ tại cô ấy không có niềm tin vào bản thân, vào tình yêu và cũng có thể là vào anh nữa. Biết đâu đấy, bởi "cô này" rất là không muốn phụ thuộc vào một "cái gì đó" quá nhiều và gắn bó với một "ai đó" quá lâu ah :so_funny: (phán tùm bậy tùm bạ, "cô ấy" mà vào đọc được chắc mình bị ăn chém quá ah :so_funny::so_funny::so_funny:

@love: đây là oneshot ah, post tiếp cái ji đây :thatall:

gooddythin_nd1996
06-11-2010, 03:30 AM
Dzí dzụ như là?????

Nói chung văn học của ss rất là nghệ thuật em không phân tích hết được :blushing:

(*-*)love(*-*)
07-11-2010, 07:51 AM
sax....................oneshot ư :think:.........

Ozhi
07-11-2010, 07:00 PM
O83 "cô ấy" trong em ý ss:

Rõ ràng "cô ấy" trước anh chẳng phải là em hay ưu tư, phiền mưộn

tại sao phía sau anh "em" lại buồn đến thế >.<

Rõ ràng là "cô ấy" rất hạnh phúc

tại sao "em" trong cô ấy lại luôn tự cắt lòng mình ra thế kia? Sống như cô ấy có phải sẽ hạnh phúc hơn ko >.<

Hơn nữa, có phải vì xa anh mà có "co ấy" và "em" ko? Em bị lạc mất rồi TT.TT

Cô ấy, trước anh là cô ấy!

Còn em, hoàn toàn không xuất hiện khi cô ấy ở đây! Phía sau anh, "em" là một cá thể độc lập, không có liên quan đến anh.

Và, vì em luôn cảm nhận đầy đủ cô ấy, nên lòng em cứ thế vỡ tan thành trăm mảnh. Ngay chính em, cũng không muốn trở thành cô ấy. Sống như cô ấy, thì "em" sẽ biến mất sao?

Không phải vì xa anh, mà là với cô ấy, anh ở bên cạnh, nhưng cô ấy hoang mang. Và em, chỉ là đã cảm nhận được cô ấy, em đau cho cô ấy, nhưng em không thể nói ra, vì em là cô ấy!

Cắt nghĩa là như vậy! *cười

Nếu "em" sống như "cô ấy" liệu cái fic này nó có ra đời? :cr:

Có đơn giản chỉ là sống và yêu thôi không, hay là còn những băn khoăn trăn trở của một cô gái luôn luôn kiếm tìm hạnh phúc trong những điều vụn vỡ và chối bỏ niềm tin trong khi lòng vẫn hướng về :)

Tôi thích cái câu thứ hai của cô đấy!

Đôi khi đi kiếm tìm, cũng muốn định hướng cho mình một niềm tin. Nhưng đã thấy nó vụn vỡ trước mắt, lại không muốn chạm tới. Muốn chối bỏ lắm! Nhưng lòng vẫn luôn hướng về! *cười

Nó vụn vỡ, khi tràn trề hi vọng. Vì cô ấy băn khoăn và "em" lo lắng!

Nói cho em biết, anh ngay từ đầu, đã không thực sự hoàn hảo.

Ozhi
07-11-2010, 07:15 PM
Chỉnh là nó , nó khiến cho mọi người tò mò , muốn hiểu rõ cô ấy nhiều hơn :sr:
p/s: khi nào mới post tiếp :think:

Sẽ không có phần tiếp theo! *cười

Khi mà bạn tò mò về một người, liệu bạn có can đảm tìm hiểu hết người đó, và sau này nhận ra rằng, mình không thể không yêu người đó?

Vậy nên, sẽ không có phần tiếp theo.

sax....................oneshot ư :think:.........

Uh, nó là one-shot! Vì tôi sẽ không viết truyện dài nữa!

Có lẽ tại cô ấy không có niềm tin vào bản thân, vào tình yêu và cũng có thể là vào anh nữa. Biết đâu đấy, bởi "cô này" rất là không muốn phụ thuộc vào một "cái gì đó" quá nhiều và gắn bó với một "ai đó" quá lâu ah :so_funny: (phán tùm bậy tùm bạ, "cô ấy" mà vào đọc được chắc mình bị ăn chém quá ah :so_funny::so_funny::so_funny:)

@love: đây là oneshot ah, post tiếp cái ji đây :thatall:

Cô: :bxin: tôi nói rồi đó, hiểu quá rõ về một ai đó là không tốt!

Dù sao cũng cám ơn cô đã trả lời dùm :huglove: cơ mà, cô là Tây Ninh hay Hà Nội :think: Hai cô cứ sém sém nhau có mà giết tôi!

[Uýnh rồi xoa hơi tàn nhẫn háh! :sr:]

Nói chung văn học của ss rất là nghệ thuật em không phân tích hết được :blushing:

=___________="

Phân tích làm gì! Ss đâu có dạy phổ thông đâu mà em phải phân tích! :sr:

(*-*)love(*-*)
07-11-2010, 08:13 PM
Sẽ không có phần tiếp theo! *cười

Khi mà bạn tò mò về một người, liệu bạn có can đảm tìm hiểu hết người đó, và sau này nhận ra rằng, mình không thể không yêu người đó?

Vậy nên, sẽ không có phần tiếp theo.

ý nghĩa lắm :D.....bạn thật sâu sắc

hotaru_216
09-11-2010, 11:07 PM
đôi lúc "em" chỉ muốn đẩy "cô ấy" đi thật xa =.=

gooddythin_nd1996
10-11-2010, 03:04 AM
=___________="

Phân tích làm gì! Ss đâu có dạy phổ thông đâu mà em phải phân tích!

Phân tích để hiểu sâu hơn đó ss :D
ss làm thêm mấy quả one-shot nữa điiiiiiiiii

Ozhi
10-11-2010, 06:29 AM
ý nghĩa lắm :D.....bạn thật sâu sắc

*cười

đôi lúc "em" chỉ muốn đẩy "cô ấy" đi thật xa =.=

Em hoàn toàn không hiểu ý ss :sr:

Phân tích để hiểu sâu hơn đó ss :D
ss làm thêm mấy quả one-shot nữa điiiiiiiiii

Làm thêm phải có cảm hứng chứ em! >"<

hotaru_216
12-11-2010, 05:02 AM
tình hình là ss đang cảm thấy "em" ghét "cô ấy" dữ dội =))
mà ko cách nào để "cô ấy" thoát khỏi "em" =))

Ozhi
12-11-2010, 09:46 AM
=______________="

Em ghét ss dữ dội thì có đấy! :sr:

Can tội quá hiểu câu chuyện của em. :meo:

lastday
12-11-2010, 06:45 PM
:D trong cái sub-box bày thì chỉ có mình em Hà Nội vào ra chọc phá thôi cưng :so_funny:

Mà tôi nói tình yêu nghe, không phải là quá hiểu một người mà là quá quan tâm một người thành ra nó vậy *cười. Tôi không muốn mình cứ mãi quan tâm vậy đâu, cơ mà "Khi mà bạn tò mò về một người, liệu bạn có can đảm tìm hiểu hết người đó, và sau này nhận ra rằng, mình không thể không yêu người đó?" không thoát khỏi lưới tình ah

Yêu cô. :huglove: (vẫn đang bị cấm túc)

Ozhi
12-11-2010, 06:53 PM
:D trong cái sub-box bày thì chỉ có mình em Hà Nội vào ra chọc phá thôi cưng :so_funny:

Mà tôi nói tình yêu nghe, không phải là quá hiểu một người mà là quá quan tâm một người thành ra nó vậy *cười. Tôi không muốn mình cứ mãi quan tâm vậy đâu, cơ mà "Khi mà bạn tò mò về một người, liệu bạn có can đảm tìm hiểu hết người đó, và sau này nhận ra rằng, mình không thể không yêu người đó?" không thoát khỏi lưới tình ah

Yêu cô. :huglove: (vẫn đang bị cấm túc)

Ừ hử, tưởng đâu lâu lâu cô kia vào phang cho phát! Hóa ra Dê ấy toàn chùa :(

Quá quan tâm đến một ai đó (đại loại như là mình này :blushing:) Không muốn quan tâm nữa, liệu, có được hay không?

Không phải không thoát khỏi lưới tình, mà là không thoát khỏi sự hấp dẫn của một con người. Con người là thứ sinh vật khó hiểu, khi mà đã hiểu thì càng muốn hiểu thêm. Và khi hiểu quá nhiều rồi, nhận ra mình yêu người ta lúc nào cũng không hay! Lí thuyết nó là vậy. Bình thường thì sự Am Hiểu nó gắn liền với Cảm Xúc Cá Nhân. Không phải sao?

Yêu em :huglove:

tieutiennhu
14-11-2010, 05:56 AM
hay...yes,,,,,,,,,,,,,,yes................chấm bài này

yêu xa
22-11-2010, 06:37 AM
Ừ hử, tưởng đâu lâu lâu cô kia vào phang cho phát! Hóa ra Dê ấy toàn chùa :(

Quá quan tâm đến một ai đó (đại loại như là mình này :blushing:) Không muốn quan tâm nữa, liệu, có được hay không?

Không phải không thoát khỏi lưới tình, mà là không thoát khỏi sự hấp dẫn của một con người. Con người là thứ sinh vật khó hiểu, khi mà đã hiểu thì càng muốn hiểu thêm. Và khi hiểu quá nhiều rồi, nhận ra mình yêu người ta lúc nào cũng không hay! Lí thuyết nó là vậy. Bình thường thì sự Am Hiểu nó gắn liền với Cảm Xúc Cá Nhân. Không phải sao?

Yêu em :huglove:

Này này cô kia, tôi không nói gì thế là ngoan lắm rồi, cơ mà còn dám nói tôi chùa à? Đừng tưởng tôi không thấy nhá! Đã cố tình lơ mà cô làm tôi tức quá lại lăng xăng chạy vào!

Thế... không yêu tôi à yêu mỗi em HN à? :meo:

Giận dỗi, :chayle: mắt mũi tèm lem (tủi thân).

Bồ Công Anh
22-11-2010, 08:46 AM
Ai dà, hình như nữ nhi là kiểu người khó hiểu. Còn nam nhân lại là kẻ khó... lường :cr:

Ozhi
22-11-2010, 10:09 AM
hay...yes,,,,,,,,,,,,,,yes................chấm bài này

Yah, thank you

Này này cô kia, tôi không nói gì thế là ngoan lắm rồi, cơ mà còn dám nói tôi chùa à? Đừng tưởng tôi không thấy nhá! Đã cố tình lơ mà cô làm tôi tức quá lại lăng xăng chạy vào!

Thế... không yêu tôi à yêu mỗi em HN à? :meo:

Giận dỗi, :chayle: mắt mũi tèm lem (tủi thân).

Yêu cả hai em
Yêu đời, nên yêu cả người mà. :huglove:

Ai dà, hình như nữ nhi là kiểu người khó hiểu. Còn nam nhân lại là kẻ khó... lường :cr:

Sẽ ghi câu này của em vào trái tim :sr:

~Invisible~
11-12-2010, 08:56 AM
fic nhẹ như gió thoảng mà mang 1 tâm sự nặng trĩu :smile1:
*lại kéo fic lên rồi :D

Đôli
12-12-2010, 01:50 AM
Nếu không lầm đây là lần thứ hai bắt gặp hai con người trong một Ozhi, kể từ khi đọc "Sẽ có những lúc trống tưởng như không"...

Tự hỏi với những thứ hỗn đỗn, phức tạp - đâu là nút gỡ !(?). Tự hỏi một người mà lúc nào cũng tự phân tách chính mình thành nhiều mảnh thì cái gọi là niềm vui và hạnh phúc vẹn tròn có khi nào sẽ đến!

Ozhi
12-12-2010, 05:13 AM
fic nhẹ như gió thoảng mà mang 1 tâm sự nặng trĩu :smile1:
*lại kéo fic lên rồi :D

Uh. Em lại kéo nó lên rồi!

Hình như nó thỏa mãn cái câu stt hôm nọ em hỏi ss rồi đúng chưa? *cười

Nếu không lầm đây là lần thứ hai bắt gặp hai con người trong một Ozhi, kể từ khi đọc "Sẽ có những lúc trống tưởng như không"...

Tự hỏi với những thứ hỗn đỗn, phức tạp - đâu là nút gỡ !(?). Tự hỏi một người mà lúc nào cũng tự phân tách chính mình thành nhiều mảnh thì cái gọi là niềm vui và hạnh phúc vẹn tròn có khi nào sẽ đến!

Bạn nhớ được cả "Sẽ có những lúc trống tưởng như không kia" *ôm

Với những thứ đó, có lẽ bản thân là nút gỡ. Nhưng người cầm cái nút gỡ đó, lại không muốn gỡ. Thì làm thế nào?

Trả lời thật tình câu hỏi của bạn: có lẽ, đã chẳng bao giờ đến. Bản thân đôi khi tìm vui trong vài thứ, nhưng rồi mau chóng lãng quên vì bị phần lạnh nhạt còn lại đè nén mất niềm vui kia. Và chưa từng tìm ra thứ mà bạn nói, dù biết chắc rằng, nếu chấp nhận và tin tưởng, thì nó nằm ngay bên cạnh bàn tay.

*cười rất tươi