PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thi 1 khối

lanh
28-10-2010, 06:59 AM
Mọi người có nghe thông tin gì chưa
Mình nghe năm nay mỗi mem đc thi có 1 khối thui đó

(*-*)love(*-*)
28-10-2010, 07:20 AM
sao kì thế đc, chưa có công văn chính thức mà :think:

~Invisible~
28-10-2010, 07:47 AM
tin vớ vẩn đó
trên mình vẫn ôn 2 khối đều
chưa có công văn thì vẫn là tin vịt

kid_1412_1990
28-10-2010, 08:50 AM
Chủ nhật,12h đêm.."haiz,đôi lúc mình cô đơn nhưng đâu ai biết,đôi lúc thấy trống trải nhưng chẳng ai muốn quan tâm,do mình hay vì mình cả nghĩ,nhưng cuộc sống 1 mình thật buồn chán biết bao..xung quanh là 4 bức tường,và máy tính để mình thêm mơ mông...mơ mộng đang được ở trong 1 khung cũi như chú chó con đang canh nhà...cuộc sống chỉ có thế thôi!!"
Sáng thứ 2,4h sáng.Khổng thể ngủ tiếp được,ko mơ mộng,ko có những giấc mơ hãi hùng,chỉ là tự nhiên thức dây.7giờ mới vào học,làm gì đây?Sao lại dậy vào giờ này nhi? Mình muốn ngủ tiếp nhưng ko thể....lại 1 lần thấy cuộc sống đáng chán biết bao.
6h sáng,tắm rửa và chuẩn bị đi học.Lại nhịn đói nữa rồi,tháng này hết tiền,hì,ăn chơi nhiều rồi nhìn lại là đói vào buổi sáng đây.Bạn bè có biết chăng mình sau những đêm nhậu trác tán là về ngủ với cái bụng cồn cào???
7h,bước chân vào cổng trường.Nếu ko phải là bắt buộc thì mình sẽ chẳng vào đây..haizzzz,xa xa là 1 cô bé đang nhìn nó.Nó có gì để nhìn nhỉ?Nó quen với hầu hết dân chơi nổi trong trường,và bản thân nó thì chẳng ai bik :)) nó nghĩ mọi người bik mặt nó nhưng chắc chẳng ai bik tên nó là gì đâu..nó ko thích chơi trội,tính nó xưa nay ko thích bị để ý,vì bản thân nó cũng chỉ là 1 thằng bình thường,vui vẻ,và có vẻ thích chơi nổi,có vẻ thôi,chứ nó chẳng cần gì...nó ko thiếu thốn đến nỗi cần 1 kái gì :)
Quên mất,"Vào đi!" bảo vệ nhắc nó,nó đi vào thẩn thờ như người mất ngủ,nó mất ngủ thật nhưng nó không bùn ngủ,chỉ là nó thích thẫn thờ như vậy thôi...Con bé vẫn nhìn nó...nó nhìn lại thì con bé quay mặt đi,nó ko để ý lắm...vì với nó,con gái xinh cũng chẳng là kái gì...
"way!!!" bọn bạn gọi nó ,nó cười rồi chạy theo,vào lớp,nó ko ngồi chung với sảnh bạn thân mà quay ra ngồi ở bàn đầu hay bàn 2,ko phải nó thích học,ko phải nó ngồi để nó học,đơn giản nó thích ngồi đó,từ lâu rồi,sở thích từ nhỏ là ngồi ở bàn đầu hay bàn 2,nó còn nhớ sở thích đó là vì người nó yêu (có lẽ là nó đã yêu ) hồi trước hay ngồi bàn đầu,đại học rồi,ko gặp lại,ko chung lớp,ko chung trường,lâu lâu ghé qua thăm nhau,nhưng nó vẫn thích ngồi chỗ đó,ngồi ngoài....
Lại con bé luk nãy,ko bik sao sáng nay nó thấy ngượng,nó hay ngượng khi gặp con gái,ko phải vì nó nhát gan,ko phải nó cố tỏ ra thế,mà tự nhiên nó thế...nó còn nhớ làm biết bao người con gái quê mặt vì cứ làm họ ăn dưa bở :)) rồi nó lại bị con gái ghét vì chẳng bao giờ yêu ai 1 cách nghiêm túc...mà cũng chẳng tán ai bao giờ :).Nó chỉ nói thích ai đó ,rồi bỏ đi,ko 1 lời giải thích,đơn giản vì nó chẳng có yêu ai,và cũng chẳng mún yêu ai,đơn giản nó mún 1 ai đó yêu nó...
Con bé đi qua nhìn nó ,hình như lớp bên cạnh ,con bé xinh,bọn bạn nó kêu ầm trời,thầy giáo cười ,nó hùa theo nhưng chẳng quan tâm,gái xinh nó ko thích,gái xấu nó ko ham,gái bình thường nó càng ko có cảm xúc,đơn giản,nó ko thích con gái vớ vẩn ( dù người ta ko vớ vẩn nó cũng cho là vớ vẩn )
9h,ra chơi,nó kéo mấy đứa bạn xuống căn tin,khi nào nó cũng là trung tâm,nhưng khi vào cuộc thì nó lại ko còn là trung tâm nữa,nó luôn là trung tâm từ ban đầu để rồi tự nó tách ra chứ ko thèm làm trung tâm..nó kì lạ thât...Con bé luk nãy cũng ở dưới căn tin,nói thật là bình thường,nó đã lại làm quen hay gì gì đại loại vậy ,nhưng có mặt bạn bè thì nó chưa bao giờ làm thế,nó sinh ra ko đẹp trai đến nỗi con gái vây quanh,nhưng nó có duyên,kái duyên chik ngươi..he he,đúng là thế ,thế mới có cà khối con theo nó ngay từ lần gặp đầu để nó đá đi và nở nụ cười khinh bỉ,ko phải là nó sở khanh,mà nó chưa bao giờ chạm vào mấy đứa như thế...nó hay nói là nó ko thích con gái,nó chỉ thích đàn bà,vậy thui....
Con bé kia dường như ko để ý đến nó,là cố tình ko để ý đến nó,haiz,kái chiêu này nó bik từ lâu,con bé chờ nó tới,nói chuyện,xin số đt,rồi hẹn đi chơi,con bé sẽ từ chối,sau đó vô tình ( là con bé cố tình ) gặp ở đâu đó,rồi lại hẹn đi chơi,rồi đi chơi,sau khoảng 1 tháng là làm người yêu....kái chiêu đó của bọn con gái nó bik thừa,nó bik làm thế nào để bọn conn gái cảm động...nhưng đã từ lâu nó ko còn thích làm thê..nó kì lạ,1 thời chẳng bik gì về con gái,sau 2 3 cuộc tình lại bik rõ ràng như phép nhân chia..đơn giản vì nó có khả năng phân tích,tìm hiểu,và chỉ số IQ của nó là 175,chỉ số EQ cũng cao chót vót,nhưng nó chưa bao giờ là thằng học giỏi hay cư xử hay,mọi người mới quen nó rất thích nó,để chính nó đá mọi người ra xa nó :)) nó là thế và thế mới là nó....
Con bé thấy lạ,bọn bạn bảo nó qua gặp con bé xem sao,nó hok có đi,giả vờ ngại,nhưng nó bik thừa kết thúc sẽ thế nào,con bé nói gì,làm gì,...haiz,chuyện,nó tư vấn cho mấy thằng bạn để làm quen hay chia tay mấy con bạn gái của tụi nó mà,nó chỉ cần gặp 1 lần là nó bik tính cách mấy con nhỏ đó thế nào roai...thế nên nó đc tin tưởng lắm :) và mấy con bồ cũ của nó,dù chia tay nhưng nó mún kái gì vẫn cứ răm rắp làm theo đó thôi,nó nói thẳng:"con gái ngu lắm!!!>< ".Ko phải là nó chưa thấy con gái khôn,nhưng con gái vẫn là con gái,vẫn ngu ngốc đúng kiủ con gái mà thui...nó nhớ tính cách hay nhất của nó,là nhin con nhỏ nào nó có thể tán đc và con nhỏ nào ko thể,vì thế mà nó lun thất tình,đơn giản vì nó toàn đâm vào mấy đứa nó ko tán đc thui,bik ko thể làm mà vẫn làm,riêng tính cách nó điểm này chán ngắt...ấy vậy mà từ lâu nó ko tán ai nữa,đơn giản nó bik thế nào là con gái rồi....:))
Con bé kia quay đi,nó bik con bé thất vọng roài,nhưng kệ,nó cứ bình thường,chẳng quan tâm,ko ai rỗi hơi vào mấy chuyện đó,tình cảm với nó bây giờ là con sô 0....
Vào học,nó ngồi suy nghĩ đâu đâu,xíu nữa về,lăn vào kái máy tính,chát với mấy con bạn và thằng bạn,rồi chọc mấy đứa bạn chút,sau đó nói yêu con bạn nào đó cho nó nói " đá chik giờ!!! " cho zui....:)) chỉ có thế,rồi out,đi ăn,lên trường tám với mấy đứa bạn,rồi vào lớp,lại suy nghĩ đâu đâu,rồi sau đó về nhà,phốc qua nhà bác,chờ ăn kơm,rồi lại nói chyn đâu đâu,rồi rửa chen..nếu ko qua nhà bác thì cũng qua nhà chú,ăn kơm,hum nay thứ 2,kái lịch nó chỉ có vây...xíu tối khuya,lại về nhà,rồi lại chán,chát với mấy đứa bạn,đọc mấy cuốn pokemon English,rồi đi ngủ,sáng 2 giờ,dậy học bài xíu xíu,roài đi ngủ,sáng mai lại thê....:((
Cuộc sống bùn tẻ thế đây,hết giờ,roài nó về thật,roài tất cả đúng thế thật,trừ buổi chiều,con bé luk sáng nhìn nó roài cười...nó hoảng,quay mặt đi,ngại ngùng ( nó lun cố ý làm thế thôi ).Con bé cười,rồi quay đi,nếu con bé dạn chút,chạy lại hỏi tên nó rồi,nhưng con bé này cũng nhát gan ;)) nó cười,rồi vào lớp,nó sẽ để con bé chờ,quyết định thế....
Hôm nay lại kẹt xe....và về nhà bác,ăn kơm,haiz,mọi chuyện cứ xảy ra như thế,nhưng khác ở chỗ,hum nay nó ngồi viết vớ vẩn,ngày mai sẽ là câu chuyện mới,để xem cuộc sống mới của nó thế nào,1 tuần trôi qua của nó sẽ như thế nào đây :) Chán....

(*-*)love(*-*)
28-10-2010, 09:19 AM
kid: chỗ này đâu phải post bài này :)

Nắng_yêu_gió
28-10-2010, 10:00 AM
thật thế à
co nghe nhầm ko

~Invisible~
28-10-2010, 07:50 PM
ko nghe nhầm
đã coá tin đó nh chưa có công văn
vậy nên cứ ôn 2 khối đều đi nhá

lanh
29-10-2010, 01:08 AM
Uhm, mình cũng mới biết tin thôi,lên hỏi mọi người xem có tin ko ấy mà
Hum trước nghe cô ở y Thái Bình nói vậy nên cũng hơi lo

Pống_3pj
18-02-2011, 04:58 AM
chắc ko phải đâu bạn az...tin vịt rồi...mình vẫn ĐKDT 2 khối A vs B
Nguyện vọng 2 là CĐ dược HN mà , mình thấy cô giáo nói hết khoá mình năm nay là thi Tự luận 100% thôi..chứ thi 1 khối này ko thể xảy ra vì như vậy thiệt thòi cho thí sinh quá...

VenusBelly
18-02-2011, 05:39 AM
lấy đâu cái tin đó thế

Pống_3pj
18-02-2011, 05:53 AM
toàn nghe mấy tin vớ vẩn rồi lại phân tâm ko học được
kệ Bộ giáo dục
Muốn ra kái gì thỳ ra
Mình cứ học chắc để đậu đã...còn kái gì thỳ để hồi sau tính tiếp !!!!
Quan trọng là mình học ntn thôi !!!