PDA

Xem đầy đủ chức năng : Học cách quên đi quá khứ

kEmmY
13-10-2010, 08:33 PM
Anh thân yêu!

Đây có lẽ là lá thư cuối cùng E gửi cho A sau bao nhiêu iu thương mà ta đã gửi trao,bởi E đã quyết định thôi ko nhớ A nữa . Thật khó để E có thể nói ra điều đó,cũng như E đã khóc biết bao nhiêu,suy nghĩ biết bao nhiêu khj E viết những dòng chữ này ...
Bao nhiêu lần E tự hỏi : Mình đã làm j sai trog tình iu để A có thể rời xa E nh5 nhàng như thế . Ko 1 lời giải thích,ko 1 lý do . Đáp lại những câu hỏi của E chỉ là 1 khoảng ko gian jm lặng đến khó tả . Chúng ta đã có biết bao nhiêu kỉ niệm đẹp mà h đã ko còn nữa . Giờ chỉ còn mình E . Thật pùn khj phải sống = quá khứ A nhỉ ?
Người ta nói : Khj iu chỉ có 1 lý do duy nhất là IU . Còn khj người ta mún ra đi thỳ họ có muôn vạn lý do để giải thích cho sự ra đi của mình . E nhỏ pé,E tự tj & bị tổn thương đến mức ko thể gặp lại A dù chỉ 1 lần nghe A nói,dù câu hỏi tại sao trog E luôn 1 ám ảnh . E jm lặng ko phải vì E hết iu A,E chọn cách jm lặng để A ra đi đc thanh thản,để tâm hồn 2 ta đc lặng sống . Níu kéo cũng chẳng đc j khj E biết giờ đây A đã ko còn cần E .
E nhớ 1 lần A hỏi E : " Nếu sau này chúng ta ko đến đc vs nhau E sẽ ntn ? " . Câu trả lời khó hay câu hỏi A đặt ra quá khó vs E ? Lúc ấy,E chỉ biết khóc mà ko hiuể đc rằng trong tình iu làm j có NẾU, chỉ có iu hay ko mà thôi . Hỏi E nhưng thật ra A đã chuẩn bị cuộc sống của riêng A, ko có sự hiện diện của E & ko có E ở đóa
E sẽ chờ đợi & hy vọng quá nhiều để nhận lại nỗi cô đơn & thất vọng . Chợt thấy mình đã để quá khứ & A ảnh hưởng đến hiện tại của E . Hiện tại A ko iu E & có lẽ tương lai cũng vậy . Nhưng E vẫn luôn hy vọng A quay về vs E,E sẽ luôn mãi đợi A!

Ta péc rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên

pebunthichankeo
14-10-2010, 01:14 AM
chờ đợi có lẽ cũng rất tốt ,nhưng mà bạn phải chuẩn bị một trái tim khoẻ.
vì chờ đợi rất mệt mỏi bạn à , cuộc đời không phải lúc nào cũng như ta muốn !
đôi khi số phận đã sắp xếp bạn và người ấy gặp nhưng duyên phận đã không cho bạn và người ấy là của nhau !thì đừng nên hy vọng quá nhiều !

Hangson
14-10-2010, 03:14 AM
Học cách quên đi quá khứ thật khó.dù ta cố quên thì hình ảnh người ấy lại cứ hiện lên tr0ng tâm tưởng ta.chủ yếu là lý trí và c0n tim của chúng ta.dù biết như vậy nhưng vẫn paỉ cố quên đi 1người mà kh0ng đáng nhớ để vượt qua m0i dằn vặt đau khổ,bước tiếp trên c0n đường ma ta đang đi để tơi chân trời tình iu,ở đó bạn sẽ là người hạnh phúc. Yêu 1người đã khó nay quên đi 1người lại càng khó hơn.('._.+):-)

Hangson
14-10-2010, 04:07 AM
E thân yêu ! Đã lâu lắm rùi a mới xưng hô với e như vậy,a chỉ muốn gọi e như vậy mãi mãi,ngay lúc này đây a muốn ôm e thật chặt vào tr0ng lòng và nói ngàn lời iu thươg nhất,được nhìn thẳng vào đôi mắt của e,được vuốt ve nhửng sợi tóc của e.nhớ ngày nào điều đó nằm tr0ng tầm tay của a,nhưng giờ thj đó mãi mãi là viễn tưởng và vô vọng.a nhớ e nhiều lắm,a nhớ tất cả những ky niệm mà ta ở bên nhau,nhiều lúc a cứ tưởng điều đó vừa diễn ra trước mắt a.làm sao a quên được e,quên đi những kỷ niệm đẹp,những lời hứa tưởng chừng như không gj thay đổi,quên đi những nụ hôn cháy bỏng và quên đi lời nói chja tay của e.thật khó có thể làm dk điều đó pải ko e?tại sao lại fải chja tay khj mà 2ta vẫn còn iu say đắm?tại sao e có mái ấm riêng mà vẫn nói iu a?tại sao...?một sức nặng ko gj cản nổi đã đè lên vai a,a quên đi tất cả quá khứ,những kỉ niệm đã in hằn vao sâu tâm trí của a,nhưng khó quá e iu ah!từng đêm mình a lang thang bước trên c0n đường đầy lá rơi.a muốn quên e để tìm cho mình những niềm vui mới,a thật khổ khj suốt ngày chìm tr0ng khoảng lặng,a muốn 1điều gì đó thật mới mẻ.nhưng càng cố quên e thì hình ảnh của e lại càng hiện về tr0ng trí óc a.vẵn biết cố quên là sẽ nhớ nên rặn lòng cố nhớ để mà quên.thật nhàm chán fải ko e?a sẽ không bao giờ giận e,không oán trách e,trên c0n đường a đi luôn chúc e hạnh phúc,ấm êm trên c0n đường mà e đã chọn.em yêu dấu.mối tình không bao gìơ quên.Nhánh lan rừng nhớ em !http://nhunglathutinh

Mi Yuu - Duyên
24-10-2010, 07:06 AM
Chờ đợi vô vọng thôi ss àh :sr: Hãy sống thật sao = chính con ng đích thực 0f mình cho dù ng ấy hok ở bên mình :)

NhOk ÍCh KỈ
24-10-2010, 07:22 AM
chờ đọi là điều mà nhok ghét nhất trong cuộc sống vì bó rất mệt mỏi
rất đáng sợ và nhìu khi là vô vọng đến vô cùng,

ggialink
26-10-2010, 01:14 AM
kEmmY ah,sao giống chuyện của mình quá.mình đã ko cứng rắn được như ban.mình đã khóc rất,rất nhiều.để quên một thứ gì đó thật là khó

_NôBiTa_
26-10-2010, 02:39 AM
hỳ , chug số phận bùn mún khóc lun dzỵ đó :khoc:

tro ve que cu
26-10-2010, 11:30 PM
Tình là chi, đời là chi? Sao...toàn bùn đau. Tình sẽ hết, đời sẽ chết. Cuộc đời là 1chuỗi đầy khó khăn. Nó là 1sự tuần hoàn luôn lặp đi lặp laị.

b3kut3_d3gh3t
01-11-2010, 09:19 PM
anh ơi !!! em đã muốn la thật to thật to trong đêm tối .Em đã muốn chạy lại anh thật nhanh ôm anh thật chặt khi em tìm được anh nhưng đó có phải là điều tốt nhất .Nhìn em thật lạnh lùng .Ánh mắt ấy em chĩ thấy khi anh nhìn kẽ thù của mình .Em cảm thấy sợ sợ lắm .Và điều mà em sợ nhất cũng đã đến .Anh nói với em mình "chia tay " .Sao câu nói ấy xuất phát từ anh nhẹ nhàng thế anh .Sau anh có thể hững hờ nhìn em mà nói như vậy .Và em đã gục ngã dưới chân anh .Đau ...đau lắm .Em yêu anh rất nhiều .Bằng tất cả trái tim hy vọng .Và khi anh quay lưng đi để lại cho em một nổi đau mãi mãi khongbao giờ nguôi .Chắc hẳn anh sẽ không bao giờ biết được rằng :em đã phải khóc rất nhiều khóc từng đêm nhớ đến anh .Em đã phải rất đau đau lắm khi nhìn anh đi cùng một người khác .Cười nói vui vẻ giống như anh từng cười với em ngày trước .Em biết anh yêu cô ấy .Yêu anh nên em mong muốn mọi nỗi dau chĩ mình em gánh .Cắn chặt răng em giúp anh được ở bên cô ấy .Em ngốc nhưng em nghĩ hạnh phúc của anh thì đó cũng là của em .Em chĩ cần nhìn thấy anh cười thì em cũng cảm thấy vui .Không cần anh hiều không cần anh biết em chỉ cần anh luôn bình yên .Cuộc sống nhiều lúc không như mình tưởng .Yêu là chấp nhận là hy sinh .Hạnh phúc đôi lúc không cần yêu và được yêu .Hạnh phúc đôi khi là được nhìn thấy người mình yêu hạnh phúc .Nhưng đôi lúc nghĩ lại em thà rằng mãi mãi ko tìm được anh để em mãi sống trong ảo tưởng của bản thân . Để em mãi nghỉ rằng anh vẫn yêu thương em chĩ mình em thôi .Để nỗi đau ấy không tìm đến em và để em không đánh mất quá nhiều thứ ...

anhse_doiem
05-11-2010, 12:24 AM
trong tình yêu đợi chờ là ngu ngốc!

pun.rapper
09-11-2010, 03:55 PM
Chờ dợi9 alm2 cái j2 mệt thân + mệt người + đau khổ