PDA

Xem đầy đủ chức năng : 10 dấu hiệu chấm hết tình yêu....

tohru
10-09-2005, 02:55 PM
mới nãy post lộn giờ post lại tạ lỗi

Mọi người đều trải qua những giai đoạn đi xuống trong chuyện yêu đương. Điều đó là bình thường và hầu hết vượt qua được thời điểm này. Nhưng nếu bạn liên tục gặp phải một vài vấn đề sau trong một thời gian dài, thì có lẽ đó là thời điểm nên đi tìm một người khác.

1. Bạn không còn có được những cái mình muốn hoặc cần từ mối quan hệ. Hãy nhìn nhận, khi bạn không hạnh phúc thì người kia cũng rất dễ như vậy.

2. Bạn không còn có thể nói chuyện dễ dàng với người ấy. Mỗi người đều có một kiểu nói chuyện riêng. Nhưng bạn sẽ không muốn dành tất cả thời gian của cuộc tình chỉ để cố gắng trò chuyện được với nhau. Nó quá tổn hao trí não.

3. Bạn không còn mong muốn dành thời gian cho riêng người ấy. Bạn có thể vẫn có cuộc sống tình dục tốt, nhưng bạn lại không muốn nói chuyện với người ta. Bạn thích dành thời gian chơi với người khác hơn là chỉ có 2 người với nhau.

4. Bạn luôn chỉ trích hoặc dằn vặt người yêu từng tí một. Nếu bạn lúc nào cũng lo lắng về một khía cạnh nào đó trong tính cách hoặc diện mạo của người ấy, thì hãy nhìn lại mình. Người đang yêu luôn bỏ qua những sự nhỏ nhặt khó chịu đó mà nhìn ra một bức tranh lớn hơn.

5. Bạn so sánh người ấy với người khác. Khi đã yêu, bạn sẽ không so sánh người ấy với bất kỳ ai. Nếu bạn thấy mình đang làm như vậy, bạn nên xem xét lại mối quan hệ của mình.

6. Bạn tìm cách thay đổi người ấy. Chúng ta thường yêu những người mà không giống hệt mình. Nếu bạn đang cố gắng thay đổi người ấy, thì bạn nên đi tìm người khác.

7. Bạn không còn cười vang nữa. Sự hài hước luôn là một thứ mà tất cả các mối quan hệ đều cần. Nếu bạn không còn thấy những câu chuyện của người ấy buồn cười, hoặc bạn không có những cuộc trò chuyện vui đùa với họ, đó có thể là dấu hiệu mối quan hệ đã mất đi men say.

8. Bạn là người chuyên cho (hoặc chuyên nhận). Các mối quan hệ luôn là sự có đi có lại. Nếu một người chỉ luôn nhận từ người khác, mối quan hệ đó không thành công.

9. Bạn bè không thích ở bên bạn khi bạn ở với người yêu. Có thể họ vẫn quý người ta, nhưng lại không thích ảnh hưởng của người ấy đối với bạn. Khi một mối quan hệ không đúng đắn, bạn bè sẽ luôn nói cho chúng ta sự thật và thường là nhận ra đầu tiên khi mối quan hệ xấu đi.

10. Bạn không còn hài lòng với chính bản thân. Hãy nghĩ xem bạn cảm thấy như thế nào khi mới yêu người ấy. Nếu cảm giác này không còn, hãy nhìn lại mối quan hệ.

Cho dù việc từ bỏ một cuộc tình có đúng đắn đến mức nào, thì việc mất đi một điều ý nghĩa cũng vô cùng đau đớn. Bạn sẽ phải trải qua sự hụt hẫng và buồn đau cho những gì đã xảy ra. Nhưng bạn sẽ không thể trốn tránh nó nếu muốn đi tiếp sang một giai đoạn mới
cái nì có vẻ hơi sốc với nhiều người nhưng cũng ko phải ko đúng đâu