PDA

Xem đầy đủ chức năng : thư gửi người tớ đã từng coi là bạn

mõm lợn
23-08-2010, 08:28 AM
THƯ GỬI NGƯỜI TỚ ĐÃ TỪNG COI LÀ BẠN

HN,1h chiều 23/8/2010
Cậu à,
Khi đọc những dòng chữ này thì chắc cậu ngạc nhiên lắm phải ko?Dù thế nào,tớ vẫn mong cậu đọc hết những gì tớ viết chứ đừng xóa đi vội….

Trước tiên,tớ muốn hỏi cậu là cậu có bao h suy nghĩ trước khi nói k?Cậu có bít chuyện cậu kể có thể góp vui cho một số người,nhưng lại làm một người bị tổn thương,một người cảm thấy k thoải mái và một người sẽ bị quên lãng trong khi lúc đó bạn ấy phải là trung tâm?Nói thật là đến bây h tớ vẫn chưa hiểu vì sao cậu lại lôi hết bí mật của tớ ra để nói cho người khác.Vì sao cậu lại làm thế?Vì tớ chơi xấu cậu,vì tớ bắt nạt cậu hay vì tớ tốt vs cậu,vì tớ đã coi cậu là bạn?Vì một trong những nguyên nhân kể trên hay còn có lý do nào khác?

Cậu à,ngay tối hôm qua tớ đã ngạc nhiên vô cùng.Tớ k chỉ ngạc nhiên vì cậu kể hết bí mật của tớ cho mọi người,mà còn ngạc nhiên bởi ngay sau đó cậu đã nói lời xin lỗi tớ.Dòng tin nhắn của cậu lù lù ra đấy mà tớ vẫn có cảm giác k thể tin nổi vào mắt mình.Đối vs cậu thì nói lời xin lỗi dễ thế ư?Cậu nghĩ rằng thik làm gì thì cứ là trước đi,k cần lo đến hậu quả,có gì thì nói một câu xin lỗi là xong ư?Cậu còn bảo tớ cứ chửi cậu đi,nhưng chửi để làm gì khi mà ngôn từ của tớ k hề “đặc sắc”,và có chửi thì bí mật của tớ cũng đã lộ rồi.Tớ ghét cậu nói lời xin lỗi lắm,bởi tớ có cảm giác cậu chỉ xin lỗi cho xong chuyện,xin lỗi cho nó có thôi chứ cậu chẳng hề ân hận gì cả.Lần thứ nhất cậu đã xin lỗi tớ,và lần này cậu lại lặp lại sai lầm của lần trước rồi lại nói xin lỗi.Cậu coi tớ là đứa ngốc k bít nghĩ hay coi tớ như là trò đùa vậy hả?

Không những thế,cậu còn nói là tốt nhất tớ vs cậu k nên nói chuyện nữa.Chẳng lẽ vs cậu,tớ chỉ là người k quen bít thôi à,tớ chưa bao h quan trọng một chút nào vs cậu đúng k?Có vẻ như cậu chỉ kể duy nhất bí mật của tớ cho mọi người,còn vs người khác như bạn tớ thì cậu k hề làm gì,trong khi có lần cậu đã nói bạn ấy thế này thế nọ,nói là cậu k thik bạn ý.Cậu cũng từng bảo tớ tốt,vậy nghĩa là ai đó càng tốt vs cậu thì cậu càng đối xử k ra gì vs người đó à?Càng chơi vs cậu thì tớ càng k thể hiểu nổi cậu đấy.

Có thể đây là những lời cuối cùng tớ gửi cho cậu nên dù k muốn,tớ vẫn chúc cậu sẽ tìm đc một người bạn tốt,một người mà có thể chịu đc cái tính bép xép,kì quái của cậu.
KÍ TÊN

NGƯỜI ĐÃ TỪNG COI CẬU LÀ BẠN