PDA

Xem đầy đủ chức năng : Điều muốn nói với anh...

pe'ngok'
19-07-2010, 07:18 AM
Mãi Mãi Yêu Thương Em là một cô bé nhút nhát, e dè và sợ sệt! Vâng, đã từ lâu, đó chính là con người em! Em từng thất vọng về tình yêu, từng bị làm cho đau lòng nhiều, nên em không nghĩ rằng mình còn dám yêu, dám tin một lần nữa.... Em đã sống như thế, trong âm thầm và lặng lẽ, như một cái bóng bên lề của cuộc sống... Và sẽ mãi mãi là như thế, nếu không có ngày hôm đó, nếu em không... gặp anh...

Anh có biết rằng, ngay từ lần đầu tiên gặp nhau, đôi mắt em chỉ dõi về một người... chỉ một người mà thôi... Nếu ai hỏi em yêu anh không? Em sẽ trả lời rằng không, nhưng nếu hỏi em có muốn làm bạn gái anh không, em sẽ trả lời là có... Thật buồn cười, nhưng đúng là em đã từng như thế! Nhưng lúc đó, anh không nhìn thấy em, trong mắt anh chỉ có hình bóng của một người... Em cũng buồn nhiều, cũng đau nhiều... nhưng em nào có dám nói ra!Em âm thầm nhìn ngắm anh từ xa, âm thầm dõi theo anh... tất cả đều trong âm thầm, lặng lẽ... Nhưng a không đến với người ấy, người cuối cùng anh chọn lựa, lại là em... Anh đâu biết rằng khi ấy em rất hạnh phúc, trái tim em như nhảy múa trong lồng ngực, em đã vui và vui rất nhiều, nhiều nhiều nhiều lắm, anh biết không....?

Nhưng vì hiểu lầm, vì những điều vô lý, em và anh lại xa nhau... em lại trở về là đứa con gái nhút nhát, khép mình sau bức tường vô hình một lần nữa...... Cho đến lúc em và anh đều nhận ra rằng, chúng mình là của nhau, chúng mình không thể quên được nhau... Anh đã hứa sẽ không làm em buồn một lần nữa, sẽ không bao giờ buông tay em ra một lần nữa, sẽ không xa em một lẫn nữa... Thế mà nay... anh lại ra đi...

Em biết! Em thừa hiểu rằng mình phải tin anh, tin vào tình yêu hai chúng ta... Nhưng anh ơi, những ngày tháng đã qua sao em có thể chịu đựng, khi nỗi cô đơn không ai chia sẻ, khi nỗi nhớ anh cứ cồn cào ruột gan nhưng lại không thể giãi bày...? Hơn bao giờ hết, em sợ sẽ mất anh... mất anh lần nữa...

Em không dám nói rằng mình đã yêu anh! Nhưng tình cảm em dành cho anh cao hơn hết thảy mọi người. Xin anh đừng nói rằng sẽ buông tay em ra, em không cần điều đó, em chấp nhận chờ và để số phận mình cho thời gian quyết định! Xin anh đừng thay lòng dù rằng nơi xa xôi kia có bao nhiêu là cám dỗ! Cũng xin anh đừng vì em quá nhiều mà hãy nghĩ cho mình, cho gia đình nữa!

Nỗi cô đơn lại trở về trong em! Em biết anh không muốn em cô đơn! Cũng biết anh không bao giờ muốn làm em buồn! Chuyện tình mình nhiều gian nan và trắc trở, nhưng em sẽ chờ, sẽ đợi, và em hy vọng kết cục của chúng ta không phải là tang thương.... Giờ đây, em chỉ nguyện cầu anh đừng nói rằng, anh muốn buông tay em ra... Em sẽ vô cùng, vô cùng thất vọng và đau khổ... Hãy đi con đường mà anh chọn... và hãy nhớ rằng còn có một người... mãi chờ đợi anh... em yêu anh nhiều lắm.

bibi_rin8987
19-07-2010, 08:02 AM
vì người mình yêu, hãy cố gắng vượt wa tất cả những khó khăn thử thách nha bạn, hạnh phúc sẽ chờ bạn ở phía trước........

_thachthao_
21-07-2010, 02:27 AM
tự tin
can đảm
đó là 2 yếu tố giúp bạn có sức mạnh để vượt qua tất cả
cố lên !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!