PDA

Xem đầy đủ chức năng : ai có kinh nghiệm học tiếng trung... giúp với

sn0w_white
17-07-2010, 08:42 PM
giúp với cả nhà ơi
tớ đang chuẩn bị học tiếng trung nhưng chẳng biết học thế nào để có hiệu quả cả
cả nhà mình ai có kinh nghiệm về cách học tiếng trung thì giúp tớ với
thanks cả nhà nha

Shady Shane™
19-07-2010, 09:47 AM
hic mình cũng thích tiếng trung nhưng ko bik cách tự học như thế nào cả !
hồi thì dơwnload ebook về hôc bộ thủ gì gì đó mà ko có ng` giảng chả hiểu gì cả @@
rùi tập viết, nét gì gì tùm lum.. hixxhixx
tiếng trung học khó hơn tiếng anh nữa tại zì học lại từ đầu như học chữ cái abc hùi nhỏ vậy á >"<
mình cũng chẳng bik nên học thế nào nữa, gần nhà thì chẳng có ng` hoa vs trung tâm nào dạy cả
xui thiệt

Băng Tước
19-07-2010, 12:09 PM
Tiếng Trung cách nhận biết mặt chữ thì phải học từ bộ thủ. Mà bộ thủ thì chỉ có "vài trăm" bộ thôi. Thế nên hãy mua quyển sổ tay Tiếng Trung là có. Học thuộc mấy trăm bộ thủ đó là ok trong công đoạn đọc, viết.

Ngữ pháp tiếng Trung hao hao Việt Nam vậy, nên ngữ pháp ban đầu thì không quá khoai đâu :D

Còn phần nghe thì.... để ai vô chỉ. Cái này không dám nói vì có 1 lần gặp gia đình người Trung nói mà mình chả biết là đang nói tiếng Trung :so_funny:

_thachthao_
20-07-2010, 03:11 AM
trời ui
nghe mọi người nói thfi tiếng trung khó ghê
kì tới nỳ tớ cũng phải học tiếng trung nè
ko biết sẽ thế nào đây
lo quá trời

OoGấuoO
20-07-2010, 07:09 AM
Bạn nên nhờ gia sư về dạy , vì thường vào các trường trung , nó nói tiếng hoa , cho dù là dịch nghĩa chữ hoa , nên bạn chỉ có thể nhờ gia sư thôi , nét thì học 3 4 năm wen rồi cũng wen cả thôi

.:oo0wjndy0oo:.
20-07-2010, 07:54 PM
Bạn nên nhờ gia sư về dạy , vì thường vào các trường trung , nó nói tiếng hoa , cho dù là dịch nghĩa chữ hoa , nên bạn chỉ có thể nhờ gia sư thôi , nét thì học 3 4 năm wen rồi cũng wen cả thôi

nói như bạn thì ko biết bao lâu mới có thể học được tiến trung (tớ chỉ nói học cơ bản thui đó nha)
mà hầu hết thì mọi người ko có thời gian, phải học câp stoocs trong 1-2 năm thui
cách này của bạn chắc cần phải kiên trì lém mới học được

_thachthao_
20-07-2010, 09:39 PM
bạn pepoko ui
bọn tớ chỉ có 1 năm để học tiếng trung thui
nói như bạn thì bọn tớ toi hết vì ko có thời gian học
1 năm quá ngắn nên tớ ko biết học thế nào cho ổn môn tiếng trung cả, quan trọng là phải giao tiếp được mới khổ chứ
bạn nào có cách học cấp tốc mà hiệu quả thì mách giùm nha
thanks nhìu nhìu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Shady Shane™
21-07-2010, 12:28 AM
chắc kiểu này phải "học tủ" thui....
chứ tìm đỏ con mắt chả thấy cuốn nào gọi là văn phạm trung hoa =))

21-07-2010, 12:54 AM
bi giờ mới bắt đầu học thì học tủ sao đưđược hả shady
tiếng trung khó khủng khiếp, ai học tủ được thì chắc tớ đến bái làm sư phụ nè

sn0w_white
21-07-2010, 02:21 AM
nghe mọi người nói tớ nản quá
tớ chỉ có 1 năm mà yêu cầu phải giao tiếp tốt tiếng trung
học thế nào được bây giờ
1 năm
huhu
ai nhiều kinh nghiệm
chia sẻ cho tớ tham khảo với

OoGấuoO
24-07-2010, 05:43 AM
Nói thật mình là người hoa , bít đọc tiếng hoa , vậy màk học gần 6 năm trời , cũng vẫn đang ngu ngơ nhìu chữ ko bít đọc nèk ! Nghĩ sao học tiếng trung bắt buộc fải học lâu đặc biệt vào các trường thì nó toàn nói tiếng hoa , sách tự học chỉ chỉ bạn vài chữ thôi , ko có chỉ hết hay sâu sa đâu

_thachthao_
24-07-2010, 06:32 AM
tớ thì chỉ có 1 năm để học
đã thế phải giao tiếp được mới khổ chứ
chảng biết học thế nào nữa
khó quá trời
tiếng anh jo tớ còn học chưa xong mà lại phải học thêm tiếng trung
trời ơi
1 năm thì học kiểu j để giao tiếp với người trung được đây

Shady Shane™
24-07-2010, 11:15 PM
cũng nhiều người giỏi lắm chứ bộ T^T
tình hình là mình còn ko biết viết chữ nữa, đọc wa thì nhớ mặt chữ chứ viết lại là thua luôn!
còn vụ đánh máy pinyin nữa, hic hic

24-07-2010, 11:21 PM
nhìu bạn biết tiếng trung nhở
còn ưindy chẳng biết j
chán chít

quyromosaka
28-07-2010, 01:30 AM
Mình cũng mới học tiếng Trung thôi, không có kinh nghiệm gì. Nhưng có trang web này hay lắm, các bạn nào thích vô học thử, phải biết tiếng Anh chút đỉnh đó nhe vì trang này bằng tiếng anh. http://www.nihao.com. Bạn chỉ cần đăng ký rồi vô học thoải mái. Có thể download về học, có các file pdf và mp3. Học bao lâu là do mình, nhưng duc tốc thì bất đạt. Chúc các bạn thành công!

28-07-2010, 01:39 AM
Mình cũng mới học tiếng Trung thôi, không có kinh nghiệm gì. Nhưng có trang web này hay lắm, các bạn nào thích vô học thử, phải biết tiếng Anh chút đỉnh đó nhe vì trang này bằng tiếng anh. http://www.nihao.com. Bạn chỉ cần đăng ký rồi vô học thoải mái. Có thể download về học, có các file pdf và mp3. Học bao lâu là do mình, nhưng duc tốc thì bất đạt. Chúc các bạn thành công!

sao gió ko vô trang web đó được nhỉ