PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mãi Mãi...............XA RỒi

HeoNgố
11-07-2010, 08:06 PM
C đã hát cho V rất nhiêu....giờ V cứ nghe những bài hát đó... V nhớ C
Hôm nay Vợ đọc đc 1 bài viết trên diễn đàn nay....có 1 người cũng giống như Vợ,cũng đang đau đớn vì 1 ty đã không còni..............

Đã mấy ngày ko liên lạc...để rồi khi nhận đc 1 cuộc gọi từ số mấy la...Vợ đã oà lên ko nước mắt...

"Vân à,mình dừng lại nhé!" Vợ đã shock...shock khi câu nói đó từ chính miệng Chồng thốt ra.Vợ chỉ còn biết hỏi tại sao??? Mới mấy ngày trước C xỉn còn nói với V rằng : " Vợ là tất cả đối với C" làm sao có thể nói tiếng chia tay nhanh như vây...Làm sao V tin????Rồi V đã nghĩ..đó là quyết định của C,nếu C ko nghĩ kĩ thì sẽ ko làm như vậy,nhưng có ý nghĩ thôi thúc V....Taị sao V phải dừng lại ngay lúc V đang yêu C nhiều hơn bao giờ hêt..V muốn biết lí do...Và cầm máy gọi lai........
CHỉ đơn giản vì anh hết yêu em..anh ko còn tc với em...lạnh nhạt,đau đớn vậy C.

Và rồi cuối cùng C cùng nói ra..C đã có người khac..........Mọi thứ trong V dường như vỡ nát...làm sao C có thể yêu ng khác khi lúc nào C cũng lo lắng cho V,cũng cưng chiều V hết long..
Thế rồi lần nữa V lại goi.....1 giọng con gai..V đã nghĩ có chuyện gì đó,C mún lừa V...vẫn những câu nói lạnh lung..C đã ko dành hết tc cho V từ khi chúng mình quay lại....ư?

bạn gái của C...bùn cười thật...V ntjn cho C cơ mà... V là V của C thì bạn gái là cái gì chứ,sao chị ta dám nói như vậy khi tất cả đều biết rằng mới vài ngày C vẫn yêu V nhiều như thế....
V đã nói chị ta ko hề tồn tại,V ko cần nc vs ng đó,chẳng là gì đối vs V...nh vs C thì sao,giờ chị ta ở bên C
V chẳng cẫn biết nh V biết V hiểu C ai cần quan tâm ng khac.. chị ta ko có tư cách nói chuyện vs V cụa C
Nhưng.... giờ C đâu còn bên V

Đến hôm nay,gần 1 tuần sau khi chia tay C...V vẫn đang cố tập chấp nhận sự thật phũ phàng này,V ko ngờ nó lại chua chát.... cay đắng như thế

Khi yêu nhau cũng đc 2 năm..tuy thời gian bên nhau ko nhiều nhưng V biết tc của C đối vs V ko thể thay đôi.vậy mà...giờ đây V phải đối mặt vs sự thật mất C Mãi Mãi

C là ng đầu tiên làm V tin tưởng 1 cách tuyệt đối,khi ty của C dành cho V là tất cả...
Vợ nhớ,nhớ rất rõ những cử chỉ âu yếm,những cái nhìn mà V vẫn lun khó chiu.Khi mới yêu nhau,cả khi V đã xa C...C vẫn nhìn V như thế.Khi ở gần nhau,mỗi hành động của V,C đều dõi mắt theo,V ăn,V uống,V cười,V làm việc nhà,V oánh C nữa :) lúc đi ăn chẳng hiểu sao giữa nơi đông người như vậy,C vẫn nhìn V 1 cách chăm chu..V hỏi " Sao C ko ăn đi" C trả lời "C ngắm V ăn" mà đôi khi C cũng ko nói chỉ cười và tiếp tục nhìn V
V ngại đấy,C biết ko? Cứ nhìn vậy sao V ăn đc....V lại nói anh mà ko ăn em cũng ko ăn đâu ^^ C ăn 1 chút cho V vui rồi cứ nhìn như thế....
V còn nhớ,khi V ốm C đã thức khuya chăm sóc cho V....cứ bắt V uống sữa và lo lăng.V chỉ bướng bỉnh,nũng nịu C...V quát C ko muốn uống,C lại lừa lúc V ngủ xíu rồi đút ống hút bắt V uông..
Nhìn nét mặt của C rất đỗi lo lắng,V thương C lắm C biết ko...nhưng V còn đang mải nũng nịu và tân hưởng cảm giác đc chiều chuông...và vì V cũng mệt lắm rui.nghĩ đc nhìu đâu
V ốm.... C giặt đồ cho V.....đang giặt thì hét toáng lên.V đã nói để V khoẻ sẽ giặt mà ^^ C ko nghe
hyhy V ko ngại nói ra đâu...ai yêu nhau thì đâu ngại,nhưng lúc đó ms yêu mà C đã chăm sóc cho V như vậy V vui lăm...thấy C đi phơi đồ rồi chạy tọt vô nha..hyhy C đáng yêu lắm C biết ko... thì ra C ngại mọi người thấy C phơi đô...V đang nằm mà cũng chẳng nhịn đc cười nưa.............NHưng ko bao giờ C quá đáng vs V 1 chút nào...lúc nào cũng chiều theo ý V muốn....
Bên nhau đc ít thời gian thì V phải vô Sài Gòn hoc.....lúc đáng ra đang hạnh phúc lại phải xa nhau...nh C vẫn yêu C nhiều như thê...lúc nào cũng lo lắng cho V,dặn dò như 1 cụ già vây..C sợ V vô tư quá mà ko để ý,nào ko đc nc vớithawngff con trai nào,rồi ko đc tin ai cả....V vui lắm C bít ko vì C lo lắng cho V...Nh V tỏ ra bt để C đỡ lo đấy...thế mà C lại lo hơn ^^
Kí ức trong V tràn về.....V chỉ còn biết nhớ và đau đớn....V đang phải đối mặt vs sự thật rằng C đã mãi mãi xa V...mãi mãi ko còn là của V nữa
V vẫn là 1 đứa trẻ con,vẫn giận dỗi...ko biết bao lần mình xa nhau vì cái tính đó của V...lúc V" say nắng" cũng như lúc này...V phải chịu nỗi đau C đã chịu bao lâu qua....nh làm sao V chấp nhận đc
dù có đã từng quen ai rồi V vẫn quay về bên C,vì V biết chỉ có C ms cho V tình yêu,niềm tin và hạnh phúc
C vẫn luôn mở rộng vòng tay đón lấy V
C biết ko...V đang cảm thấy mình bị quả báo ...nh khi mình bắt đầu lại V chỉ có C mà thôi....C đã làm V thay đổi đc rồi............tại sao C bỏ cuộc giữa chừng như vậy..
Mỗi khi C say C đều nhớ và gọi cho V,đó lun la những câu yêu thương của C....giờ V ko đc nghe nữa
Khi say ngta rất thật đúng ko???? vậy chỉ sau 2 ngày có thể thay đổi đc sao...hay từ rất lâu hả C
Ai cũng khuyên V nên cố gắng vượt qua,cố chấp nhận sự thật và sống thật tốt
Ngay sáng V chuẩn bị đồ đạc,đặt vé máy bay để về gặp C...V lại biết đc tin dữ
V đã hỏi ng cũng nhà vs C...mọi chuyện và V muốn xác minh lại nó....C thực sự có ng khác sao??? hay đó chỉ là 1 vở kịch...mình đang yêu nhau mà C???? tại sao lại như vậy???
V chỉ còn biết gào khóc,chỉ biết hỏi tại sao...nhưng câu trả lời nằm trong V,và cả ở C
mỗi thứ chỉ có 1 nửa...giờ V về HN còn ý nghĩa ko??? Hôm nay,bố gọi cho V,mún V về mà sao V thấy mình là đứa cn bất hiếu....V ko mún về để lại gặm nhấm những kí ức đã qua....
ko biết rồi khi V về có gặp đc C hay ko??? ko biết sự thật đó sẽ theo V đến khi nào... V thắt lại trong tiếng nấc lên từng tiếng 1...
V đã nhậu say nhưng rồi V vẫn nhớ C.... V đã mún chứng minh nh may sao V ko làm như vậy....
Chị H có nói với V,việc ngu ngốc nhất là tự làm đau bản thân mình
Ko có C thì V vẫn phải sống,mà phải sống tốt hơn....có rất nhiều ng bên V,gia đình luôn ủng hộ V,bạn bè luôn động viên V vượt quạ.... ko có C nh V lại nhận ra mình có rất nhiều thứ để ầm hơn là 1 ty trong vô vọng

V phải thật đẹp hơn... để khi C thấy V C sẽ tiếc nuối,V sẽ ra trường và học tốt... V sẽ thành đạt để C ko cười Vợ Ngố của C....V se vượt qua nỗi đau này....vì thế
C hãy cứ hạnh phúc đi....đừng bao giờ tìm lại V để chế giễu ty này
V vẫn nghe Mãi Mãi của Lam Trường hát,nhớ C như lúc C hát cho V nghe...rồi mình đã tứng song ca ăn ý lắm đúng ko?? C đã tự hào vì có V như thế,V của C ko những đẹp mà cả con ng V,C đã nói vậy đúng ko??... C đã từng yêu và hy sinh rất nhiều cho V

http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3player.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZA6WUD||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent

...nhưng giờ Mãi Mãi này....lại là Mãi Mãi................Xa....

Có ai sẽ xoa bụng cho V mỗi khi bệnh đau bao tử khiến V đau mún khóc
Có ai sẽ gọi điện hỏi thăm hum nay V làm gì,V đi chơi có vui ko?
Có ai se chúc V ngủ ngon mỗi ngày
Có ai sẽ chịu đựng những lúc V giận vô cớ
Có ai sẽ ôm lấy V,che chở cho V
Có ai nhìn V âu yếm và chăm sóc cho V khi V ốm
Có ai đưa V đi ăn những món V thích,giới thiệu cho V những món thật ngon
Có ai chờ V cả tiếng đồng hồ,trong khi V chuẩn bị quần áo,trang điểm để cung C đi chơi
Có ai sẽ hôn V khi buổi sáng lúc V còn ngái ngủ,nũng nịu
Có ai sẽ chở V đi lua đồ,đi siêu thị.... đi đến Hồ Tây-nơi VC mình vẫn thích
Có ai xe an ủi V thật ngốc nghếch làm V giận ^^ rùi bùn lun cũng V ko?
Có ai yêu V hơn cả bản thân,vì V mà quen cả tụ tập bạn bè ko?
Có ai hát cũng V tình cảm và da diết hơn C ko?
Có ai yêu V nhiều hơn như C đã yêu V ko???

CÓ ai làm V tin tưởng đến mức ko thể chấp nhận sự thật này ko?
Có ai lun gọi V lúc say xỉn để nói C yêu V,và luôn mong V ở bên C ko?
V sẽ còn tổ chức SN cho ai?
CÓ ai sẽ ..........

...

Có thể đến 1 ngày V sẽ gặp 1 ng làm cho V tất cả ... lúc đó V sẽ nhớ...C đã từng làm những việc này ...đã yêu V thật nhiều
Và V tyn C cũng sẽ ko quên V đâu...những gì C đã làm cho V,những gì về V...và ty của VC mình
Nhưng

C phải nhớ ..................

Bên ngta C nhớ hạnh phúc vì có 1 ng vẫn mong C đc hạnh phúc thật sự
Bên ngta đừng nhớ đễn V vì như thế V cảm thấy mình thật đáng thương,V ghét ai thương hại V
Bên ngta đừng kể về V như thế nữa....V ghét ngta biết về V khi C ko còn yêu V nữa
Bên ngta nếu có khi nào buồn thì đừng nhớ đến V
Bên ngta C hãy cứ nhận thật nhiều những gì V ko thể làm cho C...nhưng đừng nhớ đến V nhé
Bên ngta đừng đem kí ức về V để giãi bày,để ngta yêu C và tự hãnh diện..
vì V ko cần C nữa đâu..................

*mưa ngâu*
11-07-2010, 11:27 PM
Gja vị chỉ là gja vị.!
Bạn đừng gjày vò bản than mình như thế.
Sống kg gjận kg hờn kg oán trách.
Mỉm cườj vớj thử thách trông gaj!

HeoNgố
12-07-2010, 01:42 AM
Cảm ơn ban....giờ mình vẫn ko tin nổi.... ko biết thời gian qua sẽ ntn???
Nhưng mình đang dần cố gắng,mỗi ngày sống tr kí ức và đau khổ
Cũng có thể mình vẫn còn may mắn,vì ít ra ng đó cũng đang hạnh phúc

vy lacoste
12-07-2010, 01:59 AM
bạn giống mình quá....mình đã post bài " chia tay ak..vang..em đồng ý " chúng mình phải thật mạnh mẽ và tỉnh táo....để 1 ngày xuất hiện trước mặt anh ấy là 1 ng thật trưởng thành...với những nụ cười thật xinh tươi....cùng cố gắng nhé

HeoNgố
12-07-2010, 02:43 AM
Tối qua mình vẫn khóc vì nhớ anh ây...nh mình nhận ra dù có khóc nhiều như thế nao..anh ấy cũng ko biết cũng ko còn quan tâm nữa
Nên sẽ cười....dù thế nào vẫn phải cười
đúng rùi phải mạnh mẽ

*mưa ngâu*
12-07-2010, 05:54 AM
Đúng rùj đừng có mà yếu đuốj,phảj đốj mặt vớj sự thực.chuyện đã đến rùj thì cứ để nó đến đj!
Chúc bạn sẽ tìm đc hp cho gjêng mjg!

hư vô
12-07-2010, 06:38 AM
Tất cả chỉ là hư vô . Thời gian sẽ làm lành vết thương . Sống mạnh mẽ kiên cường dù ko có anh ta . Hãy chứng minh rằng dù ko có anh ta bạn vẫn sống tốt

HeoNgố
12-07-2010, 09:30 AM
Mình vừa đặt vé máy bay...và ngày mai sẽ về HN
Mình mún gặp 1 lần và nói tất cả.....dù có xa nhau mãi
Mình là đứa cố chấp nh lần này mình nghĩ sẽ tốt hơn khi gặp nhau
Cám un mọi người nhé... Mình sẽ cố gắng

hư vô
12-07-2010, 05:16 PM
Một ý kiến hay đấy . Dù chia tay nhưng vẫn phải rành mạch

pe poo ngoc
12-07-2010, 06:44 PM
bạn phải dũng cảm chấp nhận sự thật bạn nhé để rồi mình sẽ bước tiếp con đườg mới nhé để rút kinh nghiệm cho con đườg minh sắp phải đi nữa chứ dk nà????? chúc bạn luôn vui vẽ nhé^^

HeoNgố
12-07-2010, 06:49 PM
Cám un naz vì đã ủng hộ.....

mình đã thấm thía câu nói : Cái gì cũng có giá của nó cả