PDA

Xem đầy đủ chức năng : Mẹ

thienthantim
11-07-2010, 03:51 AM
Mẹ!Giờ này con mới hiểu xa mẹ là như thế nào,lạc giữa đoàn người đông đúc và xa lạ,đi dưới trời mưa con mới hiểu cái lạnh của sự cô đơn và thiếu vắng tình thương của mẹ.Nếu lúc trước con muốn mình trưởng thành thật nhanh,muốn được là sinh viên để bắt đầu cuộc sống tự lập,muốn xa nhà và xa mẹ để có thể chứng minh cho mẹ rằng con đã lớn thì bây giờ con thèm được nép trong vòng tay mẹ,thèm được ôm mẹ ngủ,thèm được mẹ lo cho từng bữa ăn,thèm được mặc những bộ quần áo sạch sẽ và thơm mát mẹ giặt,thèm được mẹ nuông chiều...thèm được bé lại, mãi mãi.Có lẽ con đã sai khi mong muốn mình lớn lên thật nhanh và cũng sai khi mong muốn mình bé lại...nhưng...chính con cũng không hiểu con nữa.18 tuổi,con xa rời vòng tay bố mẹ quyết định cuộc sống riêng cho mình,bạn bè con bảo con phải tự lập hơn...nhưng chỉ có mẹ mới biết con vốn mạnh mẽ,ương ngạnh nhưng cũng yếu duối thế nào.Có lẽ...con phải tập sống 1 mình,ừ,tự lập,cũng phải thôi mẹ nhỉ,con sẽ ko làm nũng mẹ nữa,ko làm mẹ phải lo lắng vì con là con của mẹ,mẹ,con yêu mẹ nhiều lắm,mẹ hãy tin ở con,mẹ nhé.

...Hoa...
11-07-2010, 04:46 AM
:blushing:
cửm động
tiếc thiệc
đến h t vẫn chưa cảm nhận đc hết t/c của mẹ
chắc cũng đến lúc học đh mới bít :)

GiRl Sh0cK
11-07-2010, 09:13 AM
Rời xa bố mẹ để sống tự lập...bạn hãy cố gắng hoà nhập với cuộc sống mới nghen.Mình nghĩ dù ko được ở gần bạn nhưng mẹ sẽ luôn dõi theo từng bước của bạn mà.ấy chà chà mạnh mẽ lên nào...