PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ngôi sao của riêng em

p3_ni
09-07-2010, 01:43 AM
Nếu quá khứ che lấp hiện tại, thì hiện tại có thể che lấp quá khứ không?
Nếu hạnh phúc cho đi đôi khi chỉ nhận lại sự mất mác, thì ta có thể tìm được chính minh` trong cái mất mác đó không ?
Nếu sự iu thương chỉ đơn giản là nhớ và iu 1 ai đó, thì hãy thử 1 lần iu thương lấy nó.
Nếu nước mắt có thể che lấp đi nổi đau ấy trong tim, thì hãy để 1 lần khóc thật to để xoa dịu vết thương ấy.
nhưng....
Có khi nào hiện tại xoá đi hình bóng anh, xoá đi vết thương ấy trong lòng em được không? Có khi nào anh 1 lần nữa đứng lại nhìn em rồi ra đi không? Có khi nào a hiểu được cảm giác của riêng em. Em cố bước đi để tim quên 1 cái gì đó nơi quá khứ, tìm quên 1 ngôi sao không còn là của riêng mình nữa.e không dám chạm tay đến, không dám nói ra, chỉ sợ rằng....
Nơi con đường ấy em cố tìm cho mình 1 cái hp gọi là niềm tin, để e không vấp ngã, để em không thất bại. Mọi thứ có đôi khi mờ ảo, nhưng niềm tin có bao giờ gọi là hư hay thật không a? Đôi khi em tưởng rằng mình sẽ vấp ngã, sẽ đau, cố che dấu 1 cái cảm xúc riêng của mình.
Niềm tin cho em thêm 1 hy vọng, 1 lần đối diện với tim mình, em học cách lắng nghe những gì nó nghỉ, nhưng đôi lúc em lại áp đặt lấy nó... Không có gì là mãi mãi được. chỉ có thời gian mới được cho là mãi mãi.. qua đi rồi có trở lại không? ừm. rồi em sẽ giữ lại những điều đó, giữ cho e hạnh phúc của riêng em.
Cám ơn a đã đến, đã cho e thêm 1 niềm vui. 1 nụ cười và 1 hạnh phúc.. Hạnh phúc còn lại nơi đó, mà có lẽ rằng đã quên mất. Nếu đó là 1 giấc mơ, thì a hãy là anh trong kí ức của em.Hạnh phúc sẽ tìm đến a khi a trân trọng lấy nó, 1 ai đó sẽ iu thương a hơn e.
1 lần em nhìn lại phía sau, nói thật lòng mình, nói thật cảm xúc của riêng em, nói thêm 1 lần cuối cùng
........" E.....I......A...." rồi quay lưng di......

HậnThiênSầu
09-07-2010, 01:58 AM
Buồn cười! Người ta lại cứ nói những câu yêu thương khi mà đã quyết định xách giày chạy theo kẻ khac. Người ta cứ hay giả bộ quan tâm đến sống chết và HP của kẻ kia. Nếu thực sự như vậy sao còn ra đỉ Nếu thực sự là như thế sao không ở lai. Tất cả chỉ là giả dối. Có rất nhiều thứ để hy vọng và có rất nhiều thứ buộc ta phải sống. Ta Đau Nhưng ta sẽ không gục ngạ kon tim ta chết nhưng ta sẽ tìm cách làm nó sống lai. Kẻ không biết nâng niu và trân trọng HP sẽ không bao giờ có được điều đó. Chạy theo những hư ảo phù du rồi em sẽ không đạt được gì đâu. Đáng lẽ ta phải hận em nhưng ta không thể ta thực sự thấy lo lăng cho kẻ bạc tình!??????????????????? Ví SAO

Qua Đường Dừng Bước Góp Đôi Câu. Thất Lễ!

†TheWind†
09-07-2010, 06:08 AM
Ôi thế thì hỏi tình yêu là gì,Đôi lúc ta chỉ cho đi mà không nhận lại,không phải như thế bởi vì ta lúc nào cũng được nhận lại 1 điều,nhưng ta lại không biết đó là điều gi .Đó là nổi đau hay là HP,đôi khi ta chỉ cần người ấy HP thì ta cũng HP.Vì sao? vi sao lại thế? Đơn giản vì đó là tình yêu đích thật