PDA

Xem đầy đủ chức năng : Con đường em đi không thể thiếu anh.

mina_nguyen
06-07-2010, 11:06 AM
vậy là cũng gần 1 tháng [A] và [E] yêu nhau ... nhưng cũng là nửa tháng 2 đứa phải xa nhau rồi đúng ko [A] ??? [E] ko biết 1 tháng có được gọi là khoảng time dài đằng đẳng hay chưa ... nhưng với [E] thì khoảng time này trôi qa thật nhanh ... mới ngày nào [E] còn chảnh chọe với [A] ... ngày nào [A] còn ngại khi gặp [E] ... vậy mà cũng đã 1 tháng rồi đấy ... ko biết có phải [E] quá mâu thuẩn hay ko nhưng [E] kũng kảm giác rằng nửa tháng này trôi qa sao chậm thế ??? nửa tháng .... đủ để con người ta quên đi một kí ức nào đó ... nhưng sao với [E] nửa tháng này qá dài .... để [E] nhớ đến [A] ...

47 ngày nữa là [E] sẽ được gặp [A] ... đối với 1 ai đó thì 47 ngày chỉ là 1 cái nháy mắt để cho nó qua đi thật nhanh .... nhưng [E] thì ko .... vẫn biết rằng rồi cũng sẽ được gặp [A] ... nhưng để chạm tay được vào điều đó thì [E] phải tự trải qua cái thử thách tưởng chừng như là vô định đó .... vô định nhưng đủ làm [E] cảm thấy nôn nóng .... khó khăn ... Nhưng cũng nhờ cái vô định đó mà [E] nhận ra rằng ... [E] ko thể thiếu [A] ... [E] thật sự rất cần [A] ... cần [A] dìu [E] bước qa những chông gai ... cần [A] bước cùng [E] trên con đường đời phía trước ... và cần [A] bên cạnh ... thế là qá đủ ...

[E] đã từng nói với 1 người bạn rằng ... trong [E] ko hề tồn tại cái khái niệm về TÌNH YÊU ... TÌNH YÊU chỉ là 1 gì đó ảo tưởng ... xa vời ... chỉ như 1 giấc mộng giữa ban ngày .... mà đúng ra thì cái định nghĩa về TÌNH YÊU của [E] quá loãng ... nó chẳng qa chỉ là một thứ có thể lấp đầy trái tim chưa hề có ngăn này ... một hạt bụi trong mắt một người mù ... và là một tiếng gió khẽ rýt nhẹ bên tai 1 kẻ điếc ... với [E] ...TÌNH YÊU cũng giống như 1 trò chơi .... GAME OVER thì MÌNH CHIA TAY ... cái thứ trò chơi này có quá nhiều người tham gia .... có qá nhiều lần GAME OVER ... và nếu xét lại toàn thể cuộc chơi ... thì [E] luôn là người chiến thắng ... uhm thì đắt chí ... uhm thì tự hào ... nhưng ... có nghĩa j ko ??? [E] luôn tự cảm thấy thoải mái ... thích thú khi có người chạy theo năn nỉ ... có người chạy theo cung phụng ... và [E] thật sự thấy vui khi làm cho 1 ai đó đau khổ ... để rồi khi nhìn lại phía sau lưng .... chỉ toàn là 1 cơn lốc mù tịt ... ko lối ra ...

[A] đã từng hỏi [E] rằng .... vì sao [E] yêu [A] ??? [E] yêu [A] như thế nào ??? [E] có yêu [A] thật lòng ko ??? .... [E] biết rằng [A] đã nghe được những gì về [E] .... nhưng [E] ko bao h biện hộ cho những điều đó .... và [E] cũng chưa khi nào thừa nhận chúng .... [E] ko phải là người thích so sánh ... đánh giá .... và giải thích về tất cả những điều xảy ra xung quanh [E] ... [E] cũng ko phải là người cầu toàn ... [E] luôn tự ý thức được rằng .... cuộc đời này ko có j là hoàn mĩ ... nếu thích thú với những cái hoàn hảo ... thì cũng nên biết chấp nhận những vết đen ... thì mới có thể hy vọng rằng cuộc đời luôn mỉm cười với mình .... và [E] cũng thế ... [E] ko phải được sinh ra để làm 1 con người hoàn mĩ thánh thiện luôn được mọi người kính nể ... nhưng [E] cũng ko phải là người để cho người khác dể dàng koi khinh .... [E] kảm thấy mình thật may mắn ... khi [A] chấp nhận những điều đó ... để tin [E] ...và yêu [E] thanks [A] vì tất cả ...

[A] àh ... [E] trả lời câu hỏi của [A] nhé .... vì sao [E] yêu [A] ư ??? nếu nói là ko thể nào có câu trả lời chính xác thì cũng ko hẳn ... nhưng [E] chỉ có thể trả lời rằng ... vì [A] chính là [A] ... vì [A] là người [E] yêu ... thế thôi ... [E] xem TÌNH YÊU của [E] dành cho [A] như một trò chơi .... và [A] là 1 người chơi .... 1 trò chơi chỉ có sự hiện diện của 2 người [A] và [E] ... trò chơi mà cả [A] và [E] đều là người chiến thắng .... vì cả 2 đã tìm được cho mình kho báu quý nhất của cuộc đời này ... và điều quan trọng nhất là trò chơi này sẽ luôn đc diễn ra cho đến suốt cuộc đời này .... ko bao h có GAME OVER .... [A] àh ... với [E] ... thì [A] chỉ như 1 cơn gió thoảng qua ... nhưng [A] biết ko .... cơn gió này ko bao giờ có thể chạy trốn đc .... vì nó đã bị trái tim [E] giữ chặt lại rồi .... ko thể bay đi đc đâu ....

nhớ nhé [A] ... [A] phải luôn là người chơi tốt nhất ... kiên trì nhất .... vì trò chơi này nếu chỉ có mình [E] thì sẽ ko thể nào STAR ... ko 1 ai có thể thay thế [A] tham gia vào trò chơi này đc .... vì trò chơi này đc dựng lên chỉ để cho 2 đứa mình thôi .... 1 trò chơi chỉ có thể kết thúc khi người nghĩ ra nó là [E] ko còn tồn tại trên đời này .... và [A] phải nhớ rằng .... [A] luôn là người cùng [E] bước đi trên con đường đã được vẽ nên chỉ dành cho chúng ta ... bởi vì nếu bước chân của người cùng [E] tiến bước lên phía trước ko phải là của [A] ... thì [E] ko thể nào tiếp tục !!!

[A] àh ... [E] mãi tin [A] ... mãi tin vào TÌNH YÊU mà mình dành cho nhau ... mãi tin vào giấc mơ có thật này .... và [E] MÃI YÊU [A] ....

girl_no_cute
06-07-2010, 05:41 PM
niềm tin là tên 1 giấc mơ.có tình yêu thì sẽ có tất cả cố lên bạn nhé chúc bạn hp với niềm tin và ty của mình

mina_nguyen
06-07-2010, 10:23 PM
^_^ thanks bạn ná ^_^ có niềm tin thì sẽ có đc TY ^_^

Sad
07-07-2010, 01:11 AM
k chỉ có niềm tin đâu bạn à,fải có thơì gian nữa.nó sẽ chứg mih tc của 2 ng.chúc bạn hp

nhocluoi_TD
07-07-2010, 01:15 AM
hoàn cảnh của bạn gần giống của mình nhưng mình thực sự còn không biết mình có thể gặp lại người đó không nữa! Mình rất sợ nhưng mình biết cũng chỉ thế thôi!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mina_nguyen
07-07-2010, 06:18 AM
hoàn cảnh của bạn gần giống của mình nhưng mình thực sự còn không biết mình có thể gặp lại người đó không nữa! Mình rất sợ nhưng mình biết cũng chỉ thế thôi!!!!!!!!!!!!!!!!!!

^_^ fighting bạn ná , cần fai có niềm tin vào tình yêu of mình , như bạn kia nói nữa ^_^ cần fai có time , time + niềm tin >> sẽ chứng minh đc all ^_^

k chỉ có niềm tin đâu bạn à,fải có thơì gian nữa.nó sẽ chứg mih tc của 2 ng.chúc bạn hp

^_^ thanks bạn ^_^ bạn nói đúng , cái j cũng cần fai có time , mình hy vọng là time sẽ chứng minh đc t/y of bọn mình ^_^ good luck 4 U ^_^

nh0c_c0n_209
09-07-2010, 10:56 PM
lúc trước mình cũng nghĩ như bạn nhưng giờ mình hp thật sự rồi chúc bạn cũng sớm tìm thấy hp nha

mina_nguyen
18-07-2010, 09:50 PM
lúc trước mình cũng nghĩ như bạn nhưng giờ mình hp thật sự rồi chúc bạn cũng sớm tìm thấy hp nhahiiiiiiii thanks bạn ^_^ chúc bạn và hp of bạn sẽ mãi bên nhau ^_^