PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lời chưa nói

Hoasotrang
03-06-2010, 06:47 AM
có lẽ rằng cuộc đời này còn nhiều ngang trái lắm phải ko ban. sở dĩ tôi nói vậy vì nó liên quan tới câu chuyện tôi đang sắp kể sau đây.
lớp tôi có 1 đôi ju nhau mà rất lạ
cô bé ấy tên là h còn cậu ấy tên là c.cả 2 đều yêu nhau từ hồi lên lớp 10 nhưng ko ai nói cả h là bạn thân của tôi và c cũng học chung lớp tôi biết được điều này cung nhờ vậy,h rất hay tam sự cùng tôi từng ngày từng tháng trôi qua mà cả 2 dù biết mến nhau nhưng ko ai dám nói thời gian trôi nhanh 2 năm rồi 3 năm trôi qua c ko giám nói với h 1 lời.3 năm học pt qua thật nhanh sự chờ đợi mấy năm trời của h nhưng không được ra trường h đi làm ở đà nẵng. còn c thì được giai đình chạy cho vào bộ đội chuyên nghiệp và củng vậy ko 1 ía thư ko 1 lời nhắn dù biết h còn chờ đợi qua 1 người bạn tôi biết rằng ý định của c là sau khi công việc ổn định sẽ nói cho h tất cả nhưng c đâu có đoán đươc rằng mọi việc ko như mình dự đoán đâu sau 2 năm h thay đổi như thế nào h đã có người yêu.c dường như ko tin vào điều đó sự chờ đợi có giới hạn ko ai có thể giữ được vì ko có gì níu dữ ngoài niềm tin khi nó ko đủ lớn.rồi ngày cần đến nó cũng đã đến h về nghỉ tết và c cũng về vì lí do bộ đội quy cũ ko hợp nhưng có 1 lí do # lớn hơn....nhưng lúc cần gặp thì ko được gặp giờ nhà h thì người ta đã đưa lễ ăn hỏi rôi.2 người gặp nhau mà.........:icry::icry::i