PDA

Xem đầy đủ chức năng : Trước khi nói ra ba từ nhỏ bé

-‘๑’- ♥GRA$$ kute♥ -‘๑’-
19-05-2010, 12:43 AM
Ba từ nhỏ bé “ Tớ thích cậu” thực ra lại có ý nghĩa vô cùng to lớn, nhất là đối với tuổi teen bọn mình. Nó có thể làm thay đổi cuộc sống theo chiều hướng tích cực, nhưng cũng có thể làm đảo lộn cuộc sống của bạn, theo chiều hướng tiêu cực(èo, chả ai muốn thế!).

Vì vậy, trước khi quyết định nói “ tớ thích cậu” hay chấp nhận câu nói đó từ một cậu bạn gà bông , thì có những việc khác mà teen-girl tụi mình rất nên làm:

Một nè: Biết những người bạn thân của cậu ấy

Chẳng nhớ ai đã nói rằng ta có thể biết được rất nhiều về một người qua bạn bè của người đó- mà dù ai đã nói thì câu này cũng quá là đúng! Qua “team” của cậu ấy, bạn có thể hiểu được về cậu ấy nhiều hơn cả qua gia đình của cậu ấy nữa đấy!

Tức là thế này, nếu bạn thấy nhóm bạn mà cậu ấy hay đi cùng toàn là những người “không thể ưa nổi” , thì hãy cẩn trọng nhé, có thể cậu ấy sẽ không muốn lúc nào đó phải chọn giữa bạn và “ chiến hữu” của mình đâu. Ngoài ra, nếu gà bông của bạn ngại không muốn cho bạn gặp “tụi nó” thì cần đặt câu hỏi rồi đấy!

Hai nè: Đi chơi cùng cả nhóm vài lần

Đó có thể là một chuyến dã ngoại, hay đơn giản là một chuyến tụ tập nấu nướng, hoặc chỉ là đi ăn kem…Nhìn cách cậu ấy đối xử và hoà đồng( hoặc không hoà đồng) với mọi người là bạn hiểu được thêm rất nhiều về con người thật của cậu ấy đấy. Nếu cậu ấy luôn là “ cây pha trò” và hăng hái giúp đỡ các bạn khác thì quá tuyệt. Nhưng nếu cậu ấy cứ nhăn mặt như cái bị hoặc thu lu một chổ thì…e hèm…

Ba nè: Nói chuyện về tương lai

Ô, tất nhiên là bạn ( và cả cậu ấy) đều chẳng đời nào muốn nói đến chuyện “ ngôi nhà và những đứa trẻ” vào thời điểm này J. Nói chuyện về tương lai ở đây chỉ là cách để bạn ngó được vào tâm hồn của cậu ấy, xem cậu ấy có phải là người tích cực không, có chí hướng không, có nghiêm túc đối với những chuyện quan trọng không. Một cuộc chuyện trò đơn giản về trường đại học sau này, hoặc những kế hoạch của cậu ấy vào năm đầu tiên sau khi tốt nghiệp trung học có thể mở ra được rất nhiều “ cửa sổ” cho bạn hiểu them về cậu bạn mà mình quý mến.

Bốn nè: Để ý kĩ một cuộc tranh luận (thậm chí là…tranh cãi)

Trước hết bạn KHÔNG phải tự gây ra một cuộc tranh cãi( bạn là ai mà làm thế chứ!). Vấn đề chỉ là thế này: trong mọi mối quan hệ, kể cả tình bạn hay tình yêu, đều không thể tránh khỏi những lúc nắng và mưa. Trước sau gì rồi ai cũng sẽ có hiểu lầm, bất đồng…, và đó là chuyện hoàn toàn bình thường. Cho nên, khi hai người tranh luận truyện gì đó, bạn hãy để ý xem: cậu ấy có thái độ trưởng thành và bình tĩnh hay trẻ con và vùng vằng? Quan điểm của cậu ấy có thể hiện cách suy nghĩ bình thường không? Trong lúc căng thẳng vì tranh luận thì cậu ấy có chịu lắng nghe bạn và tôn trọng bạn không? Bạn tự hiểu là những câu trả lời nói lên được những gì, phải không?

Năm nè: Hãy chờ đợi!

Khỉ thật, cuối cùng thì mình lại bảo bạn phải chờ đợi ?! Đơn giản lắm: Bọn mình còn rất trẻ, và một câu “Tớ thích cậu” quá nhanh chóng đôi khi khiến cho chính bạn lại …tiếc sau này, vì nó CÓ THỂ dẫn tới hàng loạt những ràng buộc, những rắc rối của chuyện tình cảm.

Sự kiên nhẫn là một đức tính tuyệt vời, và tại sao không chờ đợi ít nhất là vài tháng kể từ khi bạn thấy mình có cảm giác “ thinh thích” một ai đó, để suy nghĩ thật kĩ, để chắc chắn rằng quyết định của mình là đúng đắn, để đảm bảo rằng một chuyện tình cảm gà bông sẽ khiến cuộc sống của mình thêm rực rỡ ánh nắng và thêm nhiều kỉ niệm đẹp đẽ về những năm đi học, chứ không phải là…ngược lại J.

“Ba từ quan trọng” cần xuất phát từ cả trái tim và lí trí, nghĩ cho kĩ bạn nhé!!!

(cái này tớ lấy trên báo bà con cùng đọc nha)

hatethatiloveu
19-05-2010, 05:37 AM
ừ, tớ thấy cũng hợp lí nà, nhưng mờ, tớ không nghĩ nhìu được như vậy, cũng có lẽ chưa đến định mệnh cuả tớ. Hì hì. dù sao cũng thk hen

lovely_ploy
19-05-2010, 06:16 AM
rất có ít khi nào kiếm được ngươi` nào ,chắc phải học tập 1 số chỗ

Shady Shane™
19-05-2010, 09:37 AM
và nếu ai nói từ này wá nhiều thì bị ng` khác gọi là lừa tình =))

cactushb
20-05-2010, 07:38 AM
mình chẳng biết khi nào phải nói nữa vì cậu ta có vẻ đối xử với con gái như nhau hết ( rất gần gũi )

diemanh
06-06-2010, 07:31 PM
minh da noi va bay h minh dag dc hah phuc

-‘๑’- ♥GRA$$ kute♥ -‘๑’-
06-06-2010, 08:33 PM
minh da noi va bay h minh dag dc hah phuc

zay ak` chúc mừng bạn nha:wish:

Nothingisforever
07-06-2010, 12:40 AM
chẳng thích ai mà nói!!!có thích cũng k nói vì chỉ thích thui chứ có phải iu đâu mà nói ^^^^^^^

-‘๑’- ♥GRA$$ kute♥ -‘๑’-
07-06-2010, 02:53 AM
chẳng thích ai mà nói!!!có thích cũng k nói vì chỉ thích thui chứ có phải iu đâu mà nói ^^^^^^^

Nhưng bjt đâu 1 ngày nào đó bạn phát hiện ra cái cảm giác thik ấy lại là iu thì sao hehe:cr: