PDA

Xem đầy đủ chức năng : Valentine's Day [Akai-OneShot]

Akai
21-04-2010, 07:37 PM
Valentine's Day

Làm chén đi Kòi. Rồi để anh kể cho ku nghe....Anh kể cho tôi bằng cái giọng Nghệ An trọ trẹ...

Lần đầu tiên tao ra Hà Nội, cái hồi đó cách đây cũng phải 5-6 năm rồi ấy. Thuê nhà xong là tao đi lang thang, đi loanh quanh cái chỗ tao trọ cho quen đường ấy mà. Đến trưa, đói quá tao rẽ vào một quán cơm. Quán cơm bình dân thôi, trông lụp xụp nhưng sạch sẽ, tao éo có nhiều tiền. Tao vào đó rồi tao bảo :"má ơi, cho con chén cơm" (mấy tay miền Trung đi đâu cũng gọi mẹ ). Bà bán cơm mặt nhìn hiền lắm, bả nhìn tao cười cười. Rồi tao cũng được ăn, một cái bát ô tô cơm, vài quả cà với mấy miếng thịt rang. Nhưng đột nhiên tao bị nghẹn. Nghẹn vì cô con gái bà chủ quán.

Con bé từ đâu đi ra. Xinh. Không xinh cái kiểu dao kéo hay photoshop như cái tụi choắt choắt bây giờ đâu. Mà là xinh cái kiểu hiền hiền, dịu dàng cơ. Với một thằng nhà quê như tao, nhìn thấy cái vẻ đẹp ấy cũng đủ nghẹn miếng cơm. Con bé đi lại chỗ tao, đặt cái chai Lavie lên bàn. Nó thấy tao nghẹn, nó cười.
Tao cầm lấy chai Lavie đó, vặn nắp và đưa lên miệng dốc ngược... và sau đó thì tao chết sặc. Rượu. Tao phun hết cả cơm lẫn rượu ra ngoài....Con bé thấy thế chạy ra ngoài lấy cho tao một cốc trà đá ( lúc trả tiền không quên lấy của tao 1k ). Tao dốc một ngụm hết cốc trà, nắng tháng 6. Lúc ấy cảm giác thật dễ chịu, trút cơn nghẹn ấy mà, tao nói với con bé : em xinh quá làm anh chết nghẹn....Từ đó quán cơm đó trở thành quán quen của tao, và "con bé" bây giờ là vợ tao đó Kòi. Đấy, lại gọi rồi, à, hôm nay là "Va linh tinh" phải không nhở?.

- vâng anh.

Còn lại mình với mình, tôi chợt vu vơ. Hôm nay tại sao mình lại không đi chơi nhỉ, ah huh?, muốn đi chơi cũng không có ai để đi chơi, tôi không có người yêu. Hay nói đúng hơn là đã chia tay trước Valentine. Hay là lên mạng, kiếm một em bé xinh xinh nào đấy, đập cho nó vài triệu, ( tôi vừa lấy lương ), rồi bảo : em ơi đi uống với anh cốc nước, nói chuyện phiếm vài ba câu nhé, anh sẽ đưa em về nhà trước 10h....

Ngẫm.

Nghĩ.

Chợt nhận ra.

Em không bao giờ nói rằng em nhớ tôi. Đơn giản vì em chẳng nhớ tôi.

Em không bao giờ nói rằng em yêu tôi. Đơn giản vì em không yêu tôi.

Nhưng...

Em đã từng đi bên cạnh tôi, như một người con gái yêu tôi.

Ồ, đã qua rồi.

I'm online.

Status : Alone.

Buzz!

s.o : không có ai đưa đi chơi huh anh?

me : huh? em là ai?

s.o : SomeOne. hihi.

me : uh, và...

s.o : đưa em đi uống cốc nước, nói vài ba câu chuyện phiếm nha anh, nhưng nhớ phải đưa em về nhà trước 10h.

me :.......

...............

Trên đường về, tôi chợt nhận ra, Valentine's Day hình như không phải chỉ là ngày lễ tình nhân, nó còn là ngày làm cho ta biết rằng, ta yêu cuộc sống, yêu bạn bè, và someone rất nhiều, phải không. Nhỉ.

14/2/2010

Akai.

http://www.nhaccuatui.com/m/Q8v_8D_PmG

Ozhi
21-04-2010, 08:28 PM
Quá đỗi đơn sơ nhỉ?

Valentine hạnh phúc đơn sơ? ^^

Emmerald
21-04-2010, 09:23 PM
Đọc hết fic này thấy tự nhiên đc an ủi ghê :mecry:

Thắc mắc đầu tiên: sao fic này là valentine mà ngày đăng ko phải valentine :so_funny:

Thắc mắc thứ 2: tại sao fic này nhẹ nhàng và dễ thương thế mà fic trc' khiến người ta muốn ném đá vậy :ham:

gooddythin_nd1996
21-04-2010, 10:01 PM
Chẹp va len tin với chả va linh tinh :so_funny:. Đã 14 năm sống trên đời mà chả được cục sô cô la nào do bạn trai tặng cả :so_funny:. Nhưng mà em thích fic này của anh Akai, hố hố :D

letue
21-04-2010, 10:18 PM
Linh tù binh...
Mặc dù em viết ko hay cho lắm
Nhưng mà dù sao thì anh cũng đã lỡ đọc hết rồi
:hun: tặng em nhân dịp valentine ::)

thiên bình
22-04-2010, 04:08 AM
chẹp
hài =))=))
hết nghẹn ==> sặc
cuối cùng là đến hôn nhân :))

Akai
22-04-2010, 04:11 AM
chẹp
hài =))=))
hết nghẹn ==> sặc
cuối cùng là đến hôn nhân :))

Nói linh tinh t tát cho lật mặt bây giờ.

Akai
22-04-2010, 05:59 AM
Đọc hết fic này thấy tự nhiên đc an ủi ghê :mecry:

Thắc mắc đầu tiên: sao fic này là valentine mà ngày đăng ko phải valentine :so_funny:

Thắc mắc thứ 2: tại sao fic này nhẹ nhàng và dễ thương thế mà fic trc' khiến người ta muốn ném đá vậy :ham:

À tớ chỉ viết khi nào có hứng thôi. Fic này viết đúng ngày 14/2 nhưng bây giờ mới có time để đăng, và sẽ có một oneshot viết về những...Shot viết dở :D

Bồ Công Anh
22-04-2010, 06:08 AM
Hầu như one-shot nào của bạn cũng khiến tôi rất ấn tượng! Giọng văn tự do có hơi chút ngông nghênh! ^^ Và hình như cách trả lời cmt cũng pha chút ngạo mạn!

Nhưng tóm lại là quên đi tên tác giả đáng ghét thì tôi thích cái one-shot này! ^^"

Thế thôi, vào cmt cho fic của bạn thì tốt nhất ko nên nói nhiều! :hihi:

Chúc may mắn!

Thân,

Bca!

Sọ Dừa
22-04-2010, 09:13 AM
giỏi bay
Tớ cũng thường mò ra đường kiếm ai đó làm one night love 1 phát.
Nhưng thường nà ko kiếm dc T^T
Phết phẩy fic này 7,5/10 :D
iu tác giả rầu đới. Khà khà

Đại hiệp mỏ nhọn
22-04-2010, 07:35 PM
Nói sao nhỉ? ai biết
Ngượng? chắc là vậy
nhưng vui? thì vậy đi.

akai a akai, lại đây cho em hun phát =))

Akai
29-04-2010, 03:08 AM
Ngáp, chợp mắt tẹo, tối làm fic mới :D

hoa_pri_sami
21-10-2010, 03:58 AM
hok biết phải noid cái j với đống truyện của akai nữa. thui thì cm 1 fat' cho nó lên hết trang đấu cho zui. hoho:banane:

Cher_sóy
01-11-2010, 10:31 PM
Hay là lên mạng, kiếm một em bé xinh xinh nào đấy, đập cho nó vài triệu

Đoạn này quen quá cơ.

HÌnh như có ai đã "từng" xỏ em cái kiểu này ...

Anh akai nhờ ?????? chẹp ... nghĩ lại vẫn thấy ức ... haizzzzzzzzzzzzzzz.

wind
10-11-2010, 07:45 AM
Đoạn này quen quá cơ.

HÌnh như có ai đã "từng" xỏ em cái kiểu này ...

Anh akai nhờ ?????? chẹp ... nghĩ lại vẫn thấy ức ... haizzzzzzzzzzzzzzz.

Thì chiều nó một lần đi em :so_funny:

Cher_sóy
12-11-2010, 12:56 AM
hahaha. Chiều một lần sinh hư đấy... Thôi ứ spam nữa... kai già.

Akai
12-01-2011, 10:05 PM
Kéo nó lên để so sánh nào =))

Hân Như
13-01-2011, 12:13 AM
Kéo nó lên để so sánh nào =))

So sánh cái gì @@ ## %% &&

[K]shadow
13-01-2011, 01:54 AM
" em đã từng đi bên cạnh tôi như một người con gái yêu tôi " . Thích câu này :D

Muội Muội
17-01-2011, 04:03 AM
Ừ thì so sánh :so_funny:
Đúng là 1 giời 1 vực :so_funny:
Năm nay chắc không để stt: "Alone" chứ hử? :sr:

nguoi_radi0902
17-01-2011, 09:32 AM
Woa,Akai được hâm mộ quá ta,fic nào cũng đông khách ^^!
(cm như vậy có bị gọi là sì pam hok ta 0_o? )

Chắc là không đâu bạn! :sr:

Akai
18-01-2011, 04:18 AM
Woa,Akai được hâm mộ quá ta,fic nào cũng đông khách ^^!
(cm như vậy có bị gọi là sì pam hok ta 0_o? )

Chắc là không đâu bạn! :sr:

Cũng không được hâm mộ lắm đâu =)) .