PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhớ

Dạ Phong
16-04-2010, 07:22 AM
Tác phẩm: ---NHỚ---
Tác giả: [D]evi[L]
Thể loại: [oneshot] ý tưởng...
Tình trạng: hey hô hoành thành rồi ^^
Lời tựa:

Em vẫn sẽ tin vào định mệnh, vảo số phận của chúng mình anh ạ. Nhất định ông Tơ, bà Nguyệt sẽ không bỏ rơi hai ta đâu. Thật đấy!!!

Em vẫn mãi nhớ chiều thu hôm ấy, tiếng chim ríu rít gọi nhau trên những cành cây đang bắt đầu thay lá, ông Mặt Trời nhẹ nhàng thả từng chùm nắng lung linh xuống sân trường, và… mình gặp nhau. Cứ như là ông Tơ, bà Nguyệt đã sắp đặt từ trước ấy anh nhỉ!

Từ đấy em lại có thói quen hay đi sang lớp anh học giả vờ gặp vài chị bạn nhưng cốt là để thấy anh. Em thật buồn cười anh nhỉ! …

Từ đấy em hay cố gắng nói to, cười lớn và hay chọc phá các bạn xung quanh cốt là để gây chú ý với anh. Em thật là ngố anh nhỉ!...

Tôi mãi nhớ cái giây phút định mệnh ấy khi tôi và em gặp nhau giữa mùa thu đầy lá. Em trong sáng như ánh nắng nhẹ cuối thu, đôi má ửng hồng ngại ngùng của em làm tim tôi loạn nhịp. Phải chăng em là cô công chúa nhỏ bước ra từ câu chuyện mà bà tôi hay kể?

Từ đấy tôi có thói quen dạo ngang cái ghế đá em hay ngồi đùa giỡn với những cô bạn. Em thật hồn nhiên làm sao. Tim tôi sao thế này nhỉ?...

Từ đấy tôi hay ngẩn ngơ nhìn em nói chuyện với mấy nhỏ bạn trước cửa lớp. Em thật vô tư làm sao! Tim tôi bị trục trặc chỗ nào rồi em ạ!...

Em sẽ không bao giờ quên mùa đông năm ấy, cái rét như cứa vào thịt rồi thấm cả vào xương. Ông Tơ bà Nguyệt lại sắp đặt chuyện này nữa đấy anh à!

Từ đấy em bắt đầu cặm cụi ngồi đan “chiếc khăn gió ấm” để gửi cho anh cốt là để cho chúng mình cùng quàng hai chiếc khăn giống nhau trên cổ. Thế mà khi làm xong hai chiếc khăn ấy, em lại không đủ can đảm trao tận tay cho anh mà chỉ lét lút bỏ vào tủ đựng đồ của anh lúc cuối giờ. Ôi! Toát cả mồ hôi hột anh ạ. Em thật là khờ anh nhỉ!...

Từ đấy em hay để ý xem anh có thường xuyên quoàng chiếc khăn đó không và thật sự cảm ơn vì anh luôn quoàng chiếc khăn của-chúng-mình ấy. Riêng em thì em chẳng thể tự tin quàng nó trên cổ anh ạ. Em có vấn đề thật rồi anh nhỉ!...

Mùa đông năm nay đáng sợ thật! Gió cứ hất vào mặt từng cơn lạnh buốt làm đôi môi tím tái và đôi tay run lên cầm cập.

Từ đấy tôi quyết định dạo quanh các siêu thị, các shop thời trang để tìm cho em một đôi găng tay thật ấm và thật xinh, xinh như nụ cười làm tôi vương vẫn mãi của em – cô công chúa nhỏ. Thế mà tôi nhát gan quá! Tôi chỉ rón rét nhét món quà kia vào chiếc tủ sắt mang số 125 của em. Kia chẳng phải là em – công chúa đó sao?! Em đang làm gì ở ngăn tủ 251 của tôi vậy? À, tôi hiểu rồi, lại là định mệnh em à! Tim tôi đang nhảy lên đấy em biết không?!...

Từ đấy tôi quyết định tấn công em, công chúa nhỏ của tôi! Tim tôi đã quyết định như thế đấy!...

Phong Linh
03-05-2010, 07:49 AM
Nếu là one-short thì nó đã kết thúc rồi hở [D] ?

Đọc thấy nhẹ nhàng ghê ^^

Dạ Phong
03-05-2010, 03:05 PM
Chiều cuối đông ấy sẽ mãi lưu lại trong trái tim em.

Một buổi chiều đông ấm áp lạ thường anh ạ. Khi anh nói ra câu nói ấy, anh biết không, đối với em, Trái Đất như ngừng guồng quay, thời gian như ngừng dòng chảy, để lời nói nhẹ nhàng ấy trở nên vĩnh cửu. Em sẽ mãi mãi, mãi mãi khắc ghi lời nói ngọt ngào ấy, giây phút thẹn thùng ấy vào trái tim nhỏ bé này. Mãi mãi anh ạ! Ôi! Anh có biết là mặt em còn đỏ hơn cả ông Mặt Trời sắp lặn kia không?

Từ đấy em biết rằng mình không còn phải nằm ôm gối mơ mộng hằng đêm.

Từ đấy em biết rằng mình không còn phải lén lút nhìn anh rồi lại bất giác mỉm cười.

Vì từ đây, em … đã có anh, anh ạ!

Chiều cuối đông ấy sẽ mãi lưu lại trong trái tim tôi.

Em có biết rằng chiều cuối đông ấy, tôi đã lấy hết ý chí của một-thằng-con-trai để nói với em những lời chất chứa từ ngày đầu tiên ta gặp nhau đấy. Tôi nín thở chờ đợi câu trả lời của em. Em đỏ mặt khẽ cười – nụ cười mà tôi luôn nhung nhớ - và thì thầm với tôi “Em cũng thế”. Lúc ấy trái tim tôi vỡ òa trong hạnh phúc, em biết không?

Từ đấy tôi biết rằng mình không còn phải lo lắng về những thằng con trai luôn vây lấy em.

Từ đấy tôi biết rằng mình không còn phải cặm cụi tìm em trong đám đông để biết chắc rằng em vẫn vui vẻ, vẫn khóe mạnh đến trường.

Vì từ đây, tôi… đã có em rồi!

Ta sẽ mãi là của nhau!

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
(nên end ở đây hay tiếp tục, mọi người cho tớ ý kiến đi ^^)

nhim'
03-05-2010, 05:29 PM
Oài , theo tớ thì nên chỉ viết đến đây thôi [D] ạ.
One-short mà. Viết nữa khéo loãng mất. Viết đến đây cũng đủ hiểu tất cả rồi mà.
hihi

chyp_alone
03-05-2010, 08:53 PM
Nếu end thì đây là một one-short hay ! Nếu cont chắc cũng được nhưng mất nét tự nhiên của tr ! Mình tự cảm nhận thế :D

Dạ Phong
04-05-2010, 03:29 AM
thax cả nhà, dừng ở đây có lẽ cũng hợp lí rồi đấy nhể =)

keke, có thể phủi tay với oneshot này rồi ^^

freaky_girl
04-05-2010, 05:50 AM
Đọc thấy nhẹ nhàng lắm Vịt ơi. Dễ cảm nhận. Xu nghĩ là Vịt sẽ đông khách đó. *cười*

Dạ Phong
04-05-2010, 06:09 AM
mình cũng mong thế lắm đấy

cúm ưn Xu nhìu nhìu nha, keke ^^

Thiên Nha
04-05-2010, 07:44 AM
One-shot này đã ends rùi nhỉ

Nhưng mình mới chỉ đi được nửa đầu ấy thôi

Còn nửa sau...có lẽ sẽ khó xuất hiện lắm ý

Có phải là ấy đang "cảm" ai không thế?

:blushing:

Dạ Phong
05-05-2010, 03:58 AM
nếu ấy có đọc Quên của tớ

sẽ hiểu được tình cảm của tớ thôi

còn đây chỉ là một câu chuyện

khi con người cô đơn cố tìm cho mình một hạnh phúc

nhim'
05-05-2010, 04:01 AM
Ùm. Chắc tớ cũng phải viết cái one-short thui nhỉ [D].

Đọc thấy hay ghê. Cảm xúc ghê.....

Dạ Phong
05-05-2010, 04:09 AM
tớ thấy Nhím có rất nhiều điểm mạnh đấy ^^

có thể viết longfic, cũng có thể chơi cả oneshot

còn tớ thì chỉ có thể lâu lâu hứng lên làm một oneshot, chứ longfic thì tớ chịu, lần trước có viết 1 truyện nhưng không đủ kiên nhẫn để viết cho bằng hết, hèhe`

bản năng của của một kẻ lười (_ _")

Elsie
05-05-2010, 04:22 AM
Ước gì tớ có thể viết được những thứ ngây thơ trong sáng và nhẹ nhàng nhường này ^^!

Khổ nỗi đầu óc đen tối + không có chút kinh nghiệm nên chỉ nghĩ ra được những thứ... :blushing: (nghe mà thấy mâu thuẫn :so_funny:, kệ tớ đi, tớ mắc bệnh lẩn tha lẩn thẩn rồi tự nói chuyện một mình của bạn PL rồi :rain:)

Ông Tơ bà Nguyệt của bạn ấy thật là tốt bụng, cho hai người thẳng tới đích, còn ông Tơ bà Nguyệt của tớ thì lại thích quay quay người khác một lúc cơ :so_funny:

Phong Linh
05-05-2010, 04:29 AM
"không có chút kinh nghiệm" nên sức tưởng tượng nó mới phong phú nhờ tsp nhờ :cr:

Dạ Phong
05-05-2010, 04:34 AM
tại vì ấy với tớ chưa nói chuyện nhiều đây thôi

chứ mà quen ruột rồi thì ấy hiểu ngay tớ trong cỡ nào, sáng ra sao ngay (_ _") ( p/s: ấy có thấy nơi cư ngụ của tớ không, lầu 3 chợ quán đấy nhá, lớp trưởng đàng hoàng đấy nhá :) )

có khi tới lúc ấy rồi thì mọi người xách dép, xắn quần chạy hết chả ai dám chơi với tớ T.T

(lâu lâu tớ cũng hay lẩm bẩm một mình mỗi lần bị em tớ bắt gặp nó đều phi thẳng lại sờ trán rồi lắc đầu bỏ đi)

còn ông Tơ bà Nguyệt ấy à, có lẽ họ đã quay tớ mệt rồi nên tha cho nhân vật của tớ đấy mà ^^

"không có chút kinh nghiệm" nên sức tưởng tượng nó mới phong phú nhờ tsp nhờ :cr:

Đồng ý hai tay với Phong Linh

nhiều khi mình phăng đại hoá ra lại hay bạn El nhờ

vì thế tớ thích nhất là đi thi văn, chẳng phải lo học bài, lần nào cũng ngồi 'phịa' và 'bốc phét' :so_funny:

Elsie
05-05-2010, 04:43 AM
@PL: Nói về kinh nghiệm thì làm sao tớ bằng bạn PL, nhỉ? :cr:

@D: Bạn ấy vẫn còn trong sáng chán mới viết được như thế này, chứ tớ "đục" lắm rồi :so_funny:

Dạ Phong
05-05-2010, 04:57 AM
có khi tớ vẫn còn trong-sờ-sáng trong mắt bạn El --> thế là tốt rồi :)

ở lớp lúc nào cũng nghe mắng "đủ rồi con vịt quỷ" , "im đi con vịt quỷ, nói chuyện sởn gai ốc"... đại loại thế

không biết khi gặp bạn El các bạn tớ sẽ 'mắng' thế nào nhỉ 8->

Crystals
05-05-2010, 07:38 AM
đọc hay đó bạn !!! thanks nha !

Dạ Phong
05-05-2010, 07:41 AM
cám ơn bạn Crystals nhiều ná

*ôm một cái

ôi, sướng run :)

nhim'
05-05-2010, 08:11 PM
@-Bạn [D]: Ôi, ấy đang khen tớ à? Sướng thế , đang phởn đây. Nhưng dạo này tớ đang chán lắm ùi đây.

@-Bạn El: Ấy đục nhưng tớ vẫn cứ thích cái đục của ấy. Đọc nó ngộ ngộ. Hay hay. hehe

Dạ Phong
05-05-2010, 09:57 PM
đồng ý với Nhím, cái 'đục' của bồ EL vẫn còn nhí nhảnh chán ấy mà

còn về lời khen cho bạn Nhím ầy ờ, thì sự thật vẫn là thế, keke

Elsie
05-05-2010, 10:12 PM
@ nhím: đọc cái comm của bạn PL và bạn Emm trong HP tớ còn tưởng mình đã thể hiện đc phần nào cảm xúc của nhân vật, vậy mà lại hóa ra ngồ ngộ và nhí nhảnh TT^TT

Cần phải luyện tập chăm chỉ hơn nhiều nữa TT^TT

@ D: tớ đen tối thế này làm sao mà mắng bạn ấy đây ^_________^

Dạ Phong
06-05-2010, 12:45 AM
cảm xúc dằn vặt, đau khổ ấy thể hiện tốt đấy chứ :)

bọn tớ thấy ngộ có thể là do vui vẻ hạnh phúc quen rồi ^^, Nhím nhờ

gooddythin_nd1996
06-05-2010, 02:33 AM
Đọc one-shot này thấy nhẹ nhàng thật, tự dưng thấy vui vui trong lòng :hihi:

Dạ Phong
06-05-2010, 02:39 AM
nếu mà giúp được mọi người vui thì có lẽ tớ đã tìm thấy năng khiếu của tớ rồi, keke

nên chuyển qua truyện hài thôi, kaka

(suy nghĩ của mình luôn khác hẳn con người của mình nhỉ?!)

Iris_Tú
06-05-2010, 05:14 PM
ối các bác ơi, vào mà xem con vịt cồ/đẹt/thối viết truyện tình lâm li đây này ^^

không ngờ con vịt nổi tiếng gai góc mà cũng sến thế này sao, kaka

(vì mi mà ta đã cố công tạo nick để comt cho mi đấy, liệu mà thax ta đi nhá)

p/s: bạn El ới ời, đừng để con vịt cồ nó lừa bằng lời nói nai tơ nha, :)

Dạ Phong
07-05-2010, 09:58 PM
Tú kia

Không được đi bêu xấu ta trước mặt mọi người >"<

ta gai góc lúc nào, lúc nào hả >"<

chờ đấy, thứ 2 mi biết tay ta, nghe chưa

jen_xuxu
23-05-2010, 10:20 PM
Vịt ui cho tớ hỏi
Vịt vs Bu là 1 ha?

Dạ Phong
24-05-2010, 01:21 AM