PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ghi chép rời rạc [trong lành tháng 4]

Ozhi
14-04-2010, 09:06 AM
Ừ thì là ghi chép.

Rời rạc cho những lúc không liên kết.

Ghi gì ghi đi.

Khuyết Danh
14-04-2010, 06:49 PM
Cái dàn cho một câu chuyện. Cứ như là viết trên một thứ tạp nham ấy.

Sáng sớm thức dậy thấy mọi thứ quay cuồng điên loạn. Những ý tưởng nhập vào đầu, như những bóng ma.

Bóng ma của buổi sáng.

*lảm nhảm tí thôi

...Meme...
14-04-2010, 07:37 PM
Tối

Lăn qua lăn lại

Bảo nhắm mắt ngủ quách đi

Mà sao cái gì cứ quay quay trong óc không ngủ nổi

3 giờ sáng

Bật dậy

Viết viết

4 giờ

Trở lại giường

Ngủ ngon

A, mình cũng rảnh thật

Tokki
14-04-2010, 09:49 PM
[ ngáp ]

[ nhìn quanh ]

Liếc mắt tới lui, mong tìm một hình bóng.

Nhắm mắt lại, tất cả chỉ là " Vô ".

...

Phong Linh
14-04-2010, 10:38 PM
Xung quanh minh là âm thanh hỗn loạn của 10 cái quạt gió đang quay vù vù :| Mỗi lần 'ngọc thể bất an' là TG trở nên hỗn mang vô cùng...

uỐng thUốC LiỀU
14-04-2010, 11:22 PM
bật máy tinh xem có ai lên mạng

thấy ko có ai

off nik ik ngủ

dậy ăn cơm

rồi ngủ

mêt..

lên mang... ko có ai..... đi ngủ :phu:

Thiên Nha
15-04-2010, 12:54 AM
Nóng

Gió khô khốc tốc vào mặt

Cát làm lu mở cả không gian

Bụi bay tới tấp, mang theo cái mùi đặc trưng của tháng 6

Giọt nước lăn dài trên má, lặng lẽ rơi...

Long lanh...

.

.

Tong

.

Con bé vẫn hì hục lau cho bằng sạch căn biệt thự bốn tầng...

p/s: nóng quá ngủ ko đc, chạy ra chạy zô thấy cái topic, thx ss :so_funny:

Ozhi
15-04-2010, 01:26 AM
-Có người hỏi sao mình hay viết SA

-Vì SA không bị ngăn cách về giới tính, có thế mà cũng hỏi à?

...

-Vậy chứ có khoảng cách giới tính mới có những lúc dễ thương chứ? -Người chán ngán đó tiếp tục hỏi

-Vậy chứ cùng giới thì không dễ thương à? :meo:

Mình ghét những ai không thích những gì mình viết :so_funny: [mà mình đâu phải tác giả nổi tiếng đâu :so_funny:] cơ mà vì mình thích viết, mà nếu có không thích cái cách mình hay viết thì anh cũng nên im đi, đừng để tôi phang vào mặt anh một câu: "Tôi đâu cần anh thích cái cách tôi viết đâu?"

Làm buồn tình mất 5s à...cơ mà nếu mình muốn trở thành "viết thật sự" chắc mình đã đi in sách rồi, chớ đâu ngồi đây rong ruổi với Internet.

-Em thích viết lắm à?

-Thích chứ. Thích hơn cả ăn. Thế mà cũng hỏi!

.

.

.

to0to0.l0n3ly
15-04-2010, 02:46 AM
Dust and sunshine...

Bản thân bụi chẳng ai để ý.

Lơ đãng tia nắng nào lướt qua.

......

Vô tình phản chiếu.

Bồ Công Anh
15-04-2010, 03:42 AM
Nóng nực!

Bực bội!

Stress....

Chờ đợi....

Lảm nhảm...

.
.
.

Nhớ những nụ cười...

Nhớ ánh mắt....

Nhớ cái ôm....

....
....

Của con milu nhà hàng xóm....

....

vừa chết hôm qua...

simplyme
15-04-2010, 04:33 AM
Ông thầy hiệu trưởng của mình đúng là một trong một vạn

"Thầy đã được luyện tập trong quân đội những baaaaa..."

năm? mươi năm? thập kỷ?

"...tháng!! Học được rất nhiều điều về kỷ luật!!!"

Ông nội mình đi lính hơn 20 năm kìa -.-

Cleks
15-04-2010, 07:17 AM
"Đúng vậy...

Tôi là thứ giả tạo...

Cả cơ thể... cả tâm hồn... cả kí ức... cả tri thức... mọi thứ của tôi... đều chỉ là đồ giả tạo... là bản sao của anh...

Nhưng... từ ngày họ đến... từng ngày... từng ngày... Tôi chợt nhận ra... Cuộc sống của tôi là thật...! Tôi chợt nhận ra... mình cũng có cảm xúc... có suy nghĩ... có cảm nhận... có kỉ niệm... Tất cả đều rất thật...!

Bởi vì... tôi chợt nhận ra... nhận ra rằng từ lâu... họ đã xem tôi là một người thật... xem tôi là một người đồng đội... một người bạn... Và họ đã dành cho tôi những tình cảm rất thật và chân thành... Tôi chợt nhận ra... với họ... tôi không phải đồ giả tạo... không phải là một bản sao...

Mà tôi là một con người! Một người đồng đội! Một người bạn! Một người thân! Và tôi sẽ bảo vệ họ, bằng bất cứ cái giá nào mà thứ đồ giả này có thể trả, thậm chí là cả mạng sống này! Cái mạng sống mà anh đã tạo ra cho tôi!

..."

Tự dưng trong đầu lại vang lên những câu nói này lúc ngủ gục trong lớp...

milky_cute
15-04-2010, 07:26 AM
milky_cute
giống diary quá nhỉ

Ozhi
15-04-2010, 07:45 AM
Viết "bậy", tối nay đã ngồi tập viết "bậy"

"Bậy" thật T___________T

Điên rồi ha?

[K]shadow
15-04-2010, 06:54 PM
Mệt mỏi.... Cứ cười....hâm.... Giả tạo....đi đổi gió...

tocduoiga
15-04-2010, 07:02 PM
Vô vị và ảm đam...

Cuộc sống tiếp tục quay vòng theo chiều hướng bận rộn của nó.

Mình ta đứng lại nhìn.

Sợ, không biết sẽ đi về đâu. Không dám bước đi tiếp.

Nhìn quanh mình, trống vắng một mảnh hồn. Tôi gọi đó là góc khuất của tâm hồn.

..Sắp phát điên..

tieuchau6789
16-04-2010, 12:23 AM
Bạn gọi ta là một kẻ lừa tình, một tên lừa đảo. Bạn bảo rằng ta đang làm những cuộc đầu tư ngắn hạn xen lẫn dài hạn. Bạn nói rằng một toà cao ốc nào cũng phải có viên gạch đầu tiên. Cuối cùng, bạn hỏi khi nào ta mới hoàn thành bộ sưu tập chữ cái của mình.

Ta biết, bạn chỉ trêu ta. Ta ngang nhiên bảo bạn là chữ S trong bộ sưu tập đó, khiến bạn được một phen hoảng hồn.

Bạn không biết, ta đã từng rung rinh vì bạn, hay đúng hơn, vì những dòng nhật ký thoáng qua của bạn, vì câu nói " tôi thích cách nói chuyện của bạn ", vì cái cách bạn thường đệm " thế rồi...?", " và...?" mỗi lần chuyện trò cùng ta, khiến ta có cảm giác như mình là một ông lão kể chuyện trong quán trà được người nghe chăm chú theo dõi và tán thưởng, vì cái cách bạn spam YM ta mỗi lần căng thẳng, vì đủ thứ khác nữa mà ta có thể tóm gọn trong năm chữ " vân vân và mây mây " kèm ba dấu chấm.

Nhưng mà, bạn vẫn chỉ là bạn.

Ta vẫn là ta, là con nhỏ lăng xăng vụng về dở che giấu cảm xúc, thích khóc và ghét cười, nhưng vẫn cứ hay cười một cách rất đỗi vô duyên. Ta hùng hổ tuyên bố rằng ta đã đổi thay, rằng ta của ngày nào đã chết, hoặc đã ngủ đông, rồi lại ngay lập tức sùi sụt mà kể lể thở than rằng dẫu cố gắng đến đâu ta vẫn như ngày nào, yếu đuối và ngốc nghếch, rồi lại nhớ ra một ngày nào đó lửng lơ trong quá khứ ta cũng từng trải qua những giai đoạn tương tự. Để rồi nhận ra, ta chỉ đang lặp lại những cung đường của chính mình theo hình xoáy ốc.

Ta chẳng thủy chung, càng không chân thật .

Nếu mỗi người đều có một băng điểm, thì đến hôm nay, ta đã biết băng điểm của chính mình là gì.

Tự dưng, mà thực ra không phải tự dưng, ta thèm nhiều thứ. Nhưng rốt lại, ta chỉ thèm có 2 thứ, lại là 2 thứ ta chẳng thể có được nữa.

Thèm một vòng tay và một bờ mội. Chỉ thế thôi.

Ai cho ta xin một icon >:d< để ta nghe lòng dịu bớt nỗi trống trải giữa một chiều mưa tháng 4?

*firefly
16-04-2010, 09:31 AM
có một buổi sáng thức dậy bất chợt nhận ra mình nông nổi bồng bột mình khờ dại viển vông mình ích kỉ hờn ghen và mình còn trẻ quá

có một đêm thức trắng nhìn sâu vào tâm hồn mình cạn nông thấy mình vẫn cần đi cần đi nhiều hơn nữa

có một buổi tối vui bốc đồng hân hoan với sôi nổi bạn bè và ngơ ngác trống vắng khi ngoảnh lại phía sau

có một buổi khuya nhìn trăng lên cao trong veo lũy tre thấp thoáng mái ngói cong vênh những điều gì mộc mạc chỉ muốn khóc òa khi với tay không chạm tới tuổi thơ

có một khắc ánh mắt không thể rời khỏi làn ánh sáng mơ hồ nhìn thấy một con đom đóm bay lẻ loi không sao thoát ra khỏi những bế tắc không phương hướng không lối thoát cô đơn trong bóng đêm

có một cuộc tình tưởng như tay nắm chặt tay mà vẫn không sao chạm tới những viển vông huyễn hoặc hoang đường mà cả hai đều đang mang trong tim và cố giấu

có một nỗi buồn đi giữa nhân gian chỉ riêng mình hiểu thấu cũng muốn sẻ chia nhưng không thể buông rời cho ai cả chỉ biết tự mình ôm lấy để riêng mình biết đau

có một cái bóng mãi mãi đuổi theo sau mình đi bóng đi mình chạy nó chạy mình dừng nó cũng dừng lại ở yên đấy không nhìn cũng biết đằng sau lưng là ám ảnh

có một ngày hôm qua mình đã mơ ước một ước mơ rất đỗi bình thường giản dị đến thơ ngây

có một con đom đóm của ngày hôm qua cứ bay mãi về phía ánh trăng tròn cao trong veo dẫu biết có vắt kiệt sức mình cũng không thể nào chạm tới

có một em vô tư cười nói hiền hòa sáng dịu dàng có một em trẻ thơ ngây ngô có một em bị cuốn đi mất hút trong chiều sâu tâm tưởng có một em sợ hãi chỉ muốn khóc òa trong những niềm ám ảnh có một em lắng lại ngồi đây viết những ngây ngô này
...

"đừng xô mùa đông về em
em không muốn bơ vơ mãi"

*

Dạo này mình có 1 thói quen rất xấu, hay thở dài.

Đỗ đại nhân nói trong giờ “Lú lẫn văn học”: “Đi đến tận cùng của dân tộc, ta sẽ bắt gặp nhân loại”. Mình chả đủ vốn sống để hiểu.

Nghĩ linh tinh lang tang...
Thế phải đi đến tận cùng của điều gì thì mình mới chạm được tới 2 chữ gọi là “tình yêu” đây?

Chẳng buồn chút nào. Là đau cơ. Không cần phải có ai làm gì, tự bản thân mình cũng đã dỗi lên dỗi xuống với chính mình rồi

Tự dỗi rồi lại tự dỗ =)) Nản nhờ.

Đại hiệp mỏ nhọn
16-04-2010, 04:39 PM
con bà nó !!!

hôm nay như thế nào mà ta chẵng thể tập trung học được, coi truyện nhiều, đầu óc lú lẫn, lơ tờ mơ.

Nghĩ đi nghĩ lại, nổi ham muốn trans truyện cũng giảm đi đáng kể. Nguyên do truyện ta thích muốn dịch, đi lòng vòng một hồi lại thấy người làm rồi => buồn tình, thế là ta chỉ làm kẻ đi rong hưởng thụ mà thôi :so_funny:

Dạo gần đây sinh bệnh, tâm tình ta khó chịu, bực dọc vô cùng. Không ai hỏi thăm một tiếng, ta có khi nghĩ rằng : có chết xó nào cũng chả ai để ý tới?

Muốn chửi một tiếng, suy đi tính lại nơi đây cũng chẳng phải chổ của riêng ta, nội ba chữ đầu chắc cũng đủ ăn dép rồi nên cũng không mở miệng nữa :so_funny:

Ozhi
16-04-2010, 05:10 PM
Có ai biết chữ kí HHT giới hạn 10 dòng không ha! :so_funny: Làm mình phải cắt cái danh sách của mình thành ra một hàng dài loằng ngoằng. :so_funny: Mình thật là vô đối!

---

"Đã nói rồi mà: SA là cảm tính mà >"<"

"Anh nên dán băng keo lại đi là vừa, lắm mồm quá Tư Tưởng ạ! :so_funny:"

"Tôi ghét khi anh bảo anh chả ưa cách viết của tôi. Anh thật là lắm chuyện quá Tư tưởng ơi! :so_funny:

---

*Note: Cơ mà có người hỏi là Ghi Chép Rời Rạc đã thành cái gì thế!

Trả lời: ai biết đâu :so_funny: [khùng mà]

Đại hiệp mỏ nhọn
16-04-2010, 06:47 PM
ah, dòm cái chữ ký của người trên lại cảm thấy vui vui :sr:

kei ơi là kei! kei biến mất dạng đi nơi nào hả?
ôi! kei ơi là kei, ai buôn dưa bán muối với tớ đây?
tớ cho bạn ấy hai ngày, không xuất hiện là tớ cắt nghe chưa!
lại phải nói dạo này nữa. Dạo này thấy ta cứ lắm chuyện, tí tởn khắp nơi, làm quen này nọ rồi lại trống rỗng.

Anh à! anh à! anh nơi đâu? anh nơi đâu? Em đang chiêu hồn anh về đây :so_funny:

...Meme...
16-04-2010, 08:32 PM
Buồn chán và mệt mỏi

Đưa mắt ra dò dẫm ngoài đường, trời hôm nay thật nhiều nắng, chắc sẽ nóng vô đối đây

Tiết kiệm và hết tiền

Tắt máy lạnh ngủ quạt cho sướng :so_funny:

Chán nản đến phát khóc

Mở máy tìm Tác Giả Là Tôi

Cảm giác sống trong mơ quá lâu

Thôi tạm thời nghỉ dài hạn

[mình khùng rầu :so_funny:]

clown_devil
17-04-2010, 02:53 AM
Thằng Sáo Đen, con Sếu, thằng Quạ, thằng Cò, nhỏ Sơn Ca, nhỏ Hoạ Mi, thằng Sẻ, thằng Hải Âu và đủ đủ các đứa khác nữa.

Đồi Con Rùa của mình ngày càng điên hơn.

Như Bồ Các mình đây vậy. :so_funny::so_funny:

infinite
17-04-2010, 03:01 AM
lết thân xác vô nhà
tiếp tục hành hạ vì người tôi yêu
vậy mà vẫn bị rủa
thở dài
có lẽ giờ xài thuốc ngủ vẫn chưa muộn

uỐng thUốC LiỀU
17-04-2010, 05:02 AM
2 h sÁng::flu:

mAmi kÊu dzậY

2h sÁng rỒi dzẬy rỮa mẶt rỒI uỐng thUỐC ngủ........ rỒI đI ngỦ đi cOn:step::blood:

:beg:

Bạn nì điều chỉnh font chữ lại chút ha :sr:

Ozhi
17-04-2010, 05:48 AM
Thế này nhé: tớ biết tớ thật là dở hơi khi nói điều này: Tớ là đứa dở hơi

T____________T

Tâm trạng tớ không ổn định. Nhà có comp ko dùng lăn tăn dùng di động phá tiền chơi! =___________= Đến giờ mới biết mình điên.

Cleks
17-04-2010, 07:31 PM
Điên thật, sao dạo này ngủ gục trong lớp, đầu lại vang lên những câu nói rất lạ:

"Em phải đi... bởi vì em là một vị cứu tinh... một chiến binh... một con người... Và hơn thế nữa... Em là niềm tự hào của anh... Hãy chờ em... Tạm biệt..."

Mình bị nhiễm nặng roài, gần thi mà sao trong đầu cứ loay hoay mấy câu tào lao như vầy, chắc rớt quá... Haizz...

nhim'
17-04-2010, 11:41 PM
Haizzz....

Nhiều lúc muốn khóc...

Nhiều lúc lại muốn cười...

Đừng bảo tớ điên nhá.

Chỉ là tâm trạng bất bình thường thôi...

Uầy...!!!

super_duck
18-04-2010, 02:54 AM
nhạt nhẽo
hâm
nản
người vô tình
đời bạc bẽo

Đại hiệp mỏ nhọn
18-04-2010, 05:48 AM
bị bệnh mà mấy ngày nay ta cứ tập rống, rống cho đến khi không thể nói nữa thì thôi :so_funny:

đi khám bệnh mới biết ta bị cái khác không phải cảm. Mô phật , thương cho ta quá, ta còn phải chịu khổ nhiều.

Anh à, anh à, anh à! em tiếp tục chiêu hồn anh về , âm tào địa phủ đã đi hết mà vẫn không thấy bóng dáng anh. Coi bộ anh đã chuẩn bị kĩ cho cuộc trốn chạy này nhỉ?

Phong Linh
18-04-2010, 06:58 AM
Nơi này, mình đã chết 3 lần và sống lại 2 lần

Lần thứ nhất mình chết trong nỗi nhục nhã vì sự nhu nhược của bản thân rồi sau đó sống lại bằng niềm tin vật vờ.

Lần thứ hai mình chết trong bình thản vì không biết tại sao mình bị giết và đã chết như thế nào ( :so_funny: ) rồi sau đó mình sống lại cùng hờn dỗi và một chút vụn vỡ sót lại của niềm tin.

Lần thứ ba mình chết trong đau đớn vì có mắt như mù rồi sau đó mình chả muốn sống lại nữa, cứ trôi ơ ất vật vờ ảo ảo hư hư như một linh hồn ướt sũng.

ừ đấy, mình là con bé xem hoạt hình cũng khóc mà cứ đòi đi lấy chồng đấy, thì sao nào :so_funny:

Arika
18-04-2010, 07:53 AM
Chiều xuống, mặt trời lặn trên những nếp gấp của áng mây dập dềnh như sóng trên biển.

Tôi dừng chân và đứng lại nhìn

Chút sắc đẹp của một ngày tàn

Sự quyến rũ như đâm vào trái tim người

Mỗi lần dừng lại và từ bỏ

Là một lần tôi nhận ra mình yêu thơ và văn đến thế nào

Ozhi
18-04-2010, 08:33 AM
Ta hôm nay rực lửa người ơi!

Ta hôm nay, chỉ muốn ôm em vào lòng. Cho dù, em vẫn đang trôi vật vờ bên cạnh ta.

---

19 tuổi đâu có già hở người tình 17 kia! :so_funny:

Thiên Ngọa
18-04-2010, 09:18 AM
Tôi yêu anh ? có chuyện đó sao ?

Vọng tưởng

cả đời này tình yêu của tôi chỉ dành cho các anh công, anh thụ thôi, còn anh đợi kiếp sau kiếp sau của kiếp sau nữa đi hẵn mơ đến

Khuyết Danh
19-04-2010, 04:34 AM
Hôm nay,

vài dấu ba chấm

hết!

nhim'
19-04-2010, 05:33 PM
...
...
...
Gục ngã.

Bàn tay tôi tê cứng...

Buốt giá...

Khóc.

Nước mắt rơi. Lã chã.

Đã chia tay rồi. Thật sao?

infinite
20-04-2010, 12:34 AM
ấy cười đùa trêu tớ
tớ tức lắm,chỉ muốn gào lên
nhưng tớ không thể
bởi vì ấy mỏng manh như bong bóng
và tự do bay lượn theo gió

Ozhi
20-04-2010, 02:17 AM
Đầu óc dự định tổ chức một cuộc thi one-shot

Cơ mà lại lu bu ba thứ vớ vẩn, suy nghĩ linh tinh, không biết qua tháng 6 này mình có sống yên lành!

Haiz haiz

thiên bình
20-04-2010, 03:57 AM
đau đầu .............
ôm lấy comp,vào nhà hàng...............
mạng lag................................
nản
vật vờ,lang thang,vật vã....bao h cho hết kì thực tập???????
về trường..........lại ôn thi.....
bao h thì thoát khỏi đời sinh viên??????????
đau đầu

die(t) or die???????

điên !

tocduoiga
20-04-2010, 05:28 AM
Hôm nay trời đang đẹp tự nhiên nổi sấm ầm ầm =>điềm gỡ.

Bước ra cửa, gặp ngay con mèo đen nhà mình => điềm gỡ.

Nấu nồi cháo nhưng không ai ăn ủng hộ [ý mình là nhiệt tình ấy] => không may mắn

Gặp ngay một con bạn cứ bắt mình phải năn nỉ mới chịu =>mệt hơi.

Có người ngồi cạnh bên cứ lẩm nhẩm buồn và hận => nản

Kết luận, mình đang than thở chuyện gì nhỉ *thở dài*

W.Rose
20-04-2010, 05:41 AM
Sợ hãi...cô đơn...Chán nản

Con bạn bảo mh là con gái,uhm thì mh là con gái...

Thằng bạn bảo mh là con trai,uhm thì mh là con trai...

Tôi k biết mh là ai...

Mộng mị-điên khùng...Uhm Tôi Điên ...

Cleks
20-04-2010, 06:02 AM
"Mưa...

Cô bảo mưa là buồn sao...?

Vậy cứ cho nó là buồn... Nhưng cô có bao giờ nghĩ... nỗi buồn đó lại chính là lí do cô ngồi đây chưa...?

Giống như mưa vậy... lạnh lẽo và tẻ nhạt... buốt tim... vô tình... Vậy mà những mầm cây nhỏ... như cô... như tôi... lại nhờ vào nó mà sống sót trong cuộc đời này...

Buồn cũng vậy... nhờ nó mà ta mới biết lo lắng... biết sợ hãi... biết được tình người là như thế nào... Nhờ nó mà ta mới cố gắng vươn lên... tìm lấy niềm vui... tìm lấy ánh sáng...

Tùy cô nghĩ thế nào... Với tôi... tôi vẫn thích mưa hơn..."

Khùng thiệt rồi, bữa nay cũng vậy, cứ ngủ gục là lại nghe những câu kiểu này... Lưu lại làm tư liệu viết mới được...

Nam ga
20-04-2010, 10:02 AM
Buồn
.
.
.
Khóc
.
.
.
Liệu cứ ngồi khóc như vậy có làm nên trò trống gì không? Câu hỏi này đã bao lần mình đặt ra rồi, không nhớ rõ nữa, nhưng mà lần nào cũng thế vẫn có một câu trả lời duy nhất: Khóc tiếp.
Hâm thật rồi.

Đại hiệp mỏ nhọn
20-04-2010, 07:38 PM
đang yêu một ai đó nhưng ngại ngùng chẵng dám ngỏ lời . Thiệt là khổ sở

Thiên Ngọa
20-04-2010, 07:41 PM
nói lầm bầm, ta mà thèm cái loại trứng thối nhà ngươi ?

cái loại vô sỉ, vô nhân, vô đức, vô đạo chỉ được mỗi cái mã, ta đây ra đường liền hốt về một đống.

p.s. ngẫm lại ta không biết mình đang nói ai :dien:

Tokki
22-04-2010, 01:55 AM
[ chạm tay ]

Tôi nhớ cô, tôi yêu cô.. Và tôi cũng ghét cả cô nữa... Biết không Oz?

[ lắc đầu ]

Muốn ôm ai đó ghê gớm...

Ozhi
22-04-2010, 02:20 AM
[lắc đầu]

Mọi thứ làm mình quay cuồng trong tuyệt vọng. Muốn rời bỏ Sài Gòn một thời gian.

lastday
22-04-2010, 02:35 AM
Đang điên

Đã bao giờ phải rời xa ai đó mà nước mắt rởi
Đã bao giờ tỏ ra mình thật yếu đuối trước ánh mắt mọi người?
Đã bao giờ mơ mà vẫn biết đó là điều không thể?
Đã bao giờ yêu mà từ bỏ mọi điều?
Hình như chưa? Hay là có?

Em không biết anh àh. Anh bảo em vô tình.
Ừ thì vô tình thật.
Có sao đâu.
Sao cứ bắt em phải là tỏ ra yếu đuối khi làm thế cũng chẳng thể giử nổi anh bên mình?
Sao em cứ phải rơi lệ khi làm thế cũng chẳng níu kéo được người ở lại?

Có bao giờ anh biết em đang khóc trong tậm
Có bao giờ anh biết em đang buồn.

Mệt mỏi...
Chán nản...
Đau...
Trống rỗng đến vô bờ...
Điên mất rồi...

phomai
22-04-2010, 09:19 AM
hê dạo này mình sống rất ổn dinh. Ổn định nghĩa là mình dễ-dàng-trở-thành-1-tờ-giấy-trắng. Mình ko suy nghĩ gì cạ Hay nói khác hơn mình từ chối mọi nguy cơ có thể khiến mình suy nghị Nhưng ơ à, chuyện này ko thú vị gì đâu nhé. Đừng tập tành như mình.Vì khi ấy, bạn sẽ có cảm giác là bạn cần sống để ăn và chẳng mấy chốc bạn sẽ chẳng còn biết bao tử của bạn là cái gì nữa đâu..

chao ôi. sự ăn làm đầu và tim ta đong đầy.

~còn 2 môn. cố lên em ơi~

Đại hiệp mỏ nhọn
22-04-2010, 07:08 PM
*chóng tay, ngó list* chưa thấy nick anh sáng nhỉ?

đã hơn hai tuần, những gì anh hứa với em anh đã lãng quên đâu đó rồi hay sao? hay căn bản là anh chưa bao giờ để em vào trong lòng?

tocduoiga
23-04-2010, 03:44 AM
Anh chưa về.

Chị chưa về.

Mấy đứa nhỏ chưa về.

Bạn chưa tới.

Vậy là mình ở nhà một mình. Thiệt là chán...

Phong Linh
23-04-2010, 04:52 AM
Có ai trong ngày giỗ Tổ mà vẫn phải vác xác đi làm giống mình không :mecry:
Dưng mờ cứ nghĩ đến những món nợ đang chồng văn chất thì... :rain:
Thôi ngậm ngùi, đi vậy :om:

Ozhi
23-04-2010, 07:10 AM
*giơ tay

Mình phải đi nấu đồ ăn đám giỗ

---

Bị dũa 1 trận

"Đồ sống không tổ tông!!"

Tổ tông là quái gì???:so_funny:

Đại hiệp mỏ nhọn
23-04-2010, 03:44 PM
mấy bạn nói đi, tớ rất là chua ngao, ương ngạnh lại hay nhiễu phiền có phải không? có phải hay không !?!

anh ấy thường nói thế, lúc ấy tớ cứ hay bĩu môi lại bảo " thế ra anh bất bình thường"

muốn nói câu " duy nhất vì anh em mới làm vậy "cũng chẵng còn kịp

tớ đã hết lết đợi chờ từ yahoo lại vào HHT chờ. Hình như cả cuộc đời này của tớ chỉ dành cho việc chờ đợi

Phong Linh
23-04-2010, 10:42 PM
Bạn ấy biết nấu cỗ cơ à, tớ tủi thân quá >.<
haizzzz, tớ sắp hết tiền gọi pizza thay bữa tối rồi. Tớ ghét ăn mì và không muốn ăn gì khi chỉ có một mình...

.

.

.

"Khi thiên tinh là yêu tinh
Khi hiện thực mong manh như ảo tưởng
Khi con người chỉ muốn tránh xa các vị thần

Vua Mùa Hè quỳ xuống trước mặt cô. Có phải đây là điều mà em tự nguyện lựa chọn, mạo hiểm với giá lạnh của mùa đông?"
...
Cô gật đầu, đứng yên, hy vọng và lo sợ"

.

.

.

Giết tôi đi, sau đó trả lại cho tôi 57K , lừa đảo :mecry:
Tại sao ở tuổi này rồi mình vẫn cứ bị những câu chuyện thần tiên dắt mũi và lừa đảo như thế này :khocnhe:

Phong Linh
24-04-2010, 07:57 AM
Mình chưa ăn tối ( mà viết cái này vào đây làm gì, chả liên quan :rain: )

Có tới 3 bạn bảo mình đang giận Lữ. Thật là... nản!

Phong Linh chỉ là một con vịt, thả xuống nước biết bơi, cho lên bờ biết đi và khi người ta đuổi đánh thì biết chạy :so_funny: Cô ấy ko phải một con thiên nga hay đại bàng, đại khái thế =))

Ozhi
24-04-2010, 08:08 AM
Hôm nay, ngày trong lành, tháng trong xanh, người tí tỡn

mua Phong Linh về treo cửa sổ khà............

simplyme
24-04-2010, 09:17 AM
Cuối cùng thì mình vẫn hâm mộ Chuck đến điên cuồng.

vì Sự ra đời của bạn là một sai lầm bạn sẽ dùng cả cuộc đời của mình để sửa chữa.

kitty lovely
24-04-2010, 09:22 AM
Cảm giác muốn khóc
Nhưng lại tự nhủ nước mắt thôi đừng rơi
Lại tiếp tục chờ đợi 1 ai đó quay trở lại
Có vị mặn lẫn đăng...
Chỉ muốn quên đi

...

Phong Linh
24-04-2010, 10:19 AM
Anh yêu em đến nỗi em sợ
bị dìm chết

Em yêu anh đến nỗi
muốn giết em

Trên tinh thần này, mai mình sẽ hẹn hò, sau đó về viết cái "NK người yêu trẻ - khi tán chàng" :so_funny:

dlt95
24-04-2010, 06:50 PM
... haiz... I'm missing someone...
... but I don't know the person whom I miss...
... haiz... I'm crazy...

phomai
25-04-2010, 12:18 AM
à ha.
bắt đầu câu truyện cổ tích ngày cuối tuần em nhé :)

ngày xửa ngày xưa, khi Mặt Trời và Mặt Trăng còn quấn quít với nhau, hay nói khác hơn vào cái thưở thiên hạ chưa có ranh giới giữa ngày và đêm, trái đất chỉ to bằng quả măng cụt và có cả thảy 3 múi. Múi 1 : làng người sinh sống. Múi 2: ác quỷ cư ngụ. Và múi cúi cùng: vẫn chưa rõ là gì, chỉ biết là vùng tăm tối, và hầu như không thể sống. Mỗi múi đều được phân cắt bằng những sơn nguyên đồ sộ. Một hàng rào vô hạn định.

điều thú vị khác là làng người sinh sống nằm giữa múi 2 và múi 3. Nghĩa là chỉ cần sẩy chân một cái. Người sẽ vĩnh viễn thuộc về thế giới khác. Vì lẽ ấy, các già làng lúc nào cũng nhắc bộ tộc cẩn thận.

Trong làng, có một người trẻ tuổi. Cá tính, tốt bụng,hiếu thắng, táo bạo nhưng không tài giỏi. À ha nhưng hắn tài nào biết lượng sước mình. Và thế là một ngày nọ, khi làng ngày càng đất chật người đông, 5 nhân luc nhúc trong một cây nấm dù bé bằng ngón tay cái. Hắn quyết định nhân danh làng người đi đàm phán với bọn quỷ, hi vọng có thể giúp làng mở rộng lãnh thổ của mình.

"Chàng nhớ giữ mình. "

"Con cẩn thận nhé. "

"Chúng ta rất tự hào về cháu.!"

Vậy là mang bao yêu thương, người dân trẻ tuổi ra đi.

[1 năm sau]

Người ta đồn trong làng vừa xuất hiện một con ác thú nửa người nửa ngợm. Ngày nào nó cũng đứng trước làng và rú lên những bài thánh ca rùng rợn và chẳng mấy ai hiểu. Nó gọi tên người. Nó gọi tên làng.Da diết. Đồng vọng và quen thuộc là thế. Có cảm tưởng Trăng và Trời trên kia nghe thấu.Họ ra sức rọi vào nó những tia sáng ấm áp. Họ cố sưởi ấm nó. Thế nhưng việc ấy chỉ biến nó thành một huyền thoại. Ý là thành một dã thú lạc loài hơn cả. Mọi người không ai dám bước chân khỏi nhà.Dẫu cho vài dân làng biết dã thú đó là ai, là cái gì.

"Chàng nhớ giữ mình. "

"Con cẩn thận nhé. "

"Chúng ta rất tự hào về cháu.!"

[1 tuần sau]

Người ta không nghe tiếng tru âm vang ngoài ngõ nữa.
Khung cảnh đã được trả lại cái im lặng ngự trị vốn có.
Và dưới những vạt nắng gay gắt, 1 cái xác nằm trơ trọi ở ấy, vung vãi cả một bãi máu. Người ta có cảm tưởng hôm nay mặt đất nở hoa ộng
Hà hóa ra là người dân trẻ tuổi.
Hắn đã chết.

[nửa tiếng sau]

màu xanh trở lại trên mặt đất.
Làng hoạt động bình thường.
Ngày bình thường ấy mà...

và kia, trong gió, tro cốt thả mình trôi theo sự vô cảm của loài người.

Con người mãi là những sinh vật cô độc giữa thế gian.

Từ đó về sau, Thượng Đế quyết định múi thứ 3 sẽ là nơi giam giữ những con người quá đõi lương thiện và tốt bụng. Họ cần một cái tù. Họ cần một cái gộng Có thế họ sẽ không bị tổn thương.

Hiểu không?

Đại hiệp mỏ nhọn
25-04-2010, 12:25 PM
mẹ có dạy ta một điều : Tiền bạc dễ trao, ân tình khó trả

cơ mà có nhiều khi ta cũng không nhớ là mình tự biết hay là mẹ dạy. Và cũng nhiều khi ta nói dối và nói thật, ta cũng không thể phân biệt được . Bởi lẽ lời ta nói ra nếu không là tám phần giả dối thì cũng là bảy phần thêm thắt.

nhim'
25-04-2010, 07:29 PM
...
Nước mắt em nhoè đi theo màn mưa lạnh giá...

...

Em lại khóc...

...

Dường như cả đời này em...chỉ biết khóc...

...

Vì anh...

...

"Chia tay đi... "
Lời anh nói như cứa sâu vào da thịt em....
Đôi mắt em mờ dần...trong từng khoảnh khắc...
Con tim em...
Tựa như chiếc cốc thủy tinh đã vỡ vụn...sẽ ko bao giờ lành lại...

...

Trừ khi...có phép màu....

tocduoiga
25-04-2010, 10:08 PM
Đi đọc fic, đi lọc fic, tìm thấy rất nhiều cái hay trong văn viết hiện tại. Tuy nhiên, bên cạnh đó, cũng có một vài thứ khiến mình khó chịu. Thôi thì đành giữ lại tất cả như một mặt tốt. Gì cũng có khuyết điểm của nó mà, phải không?

Hôm nay Lễ ANZ Day, xoay qua xoay lại cũng hết ngày. Chắc hồi nữa về nhà ngủ thôi.

Huhm, muốn viết một oneshort, nhưng cảm hứng không rõ ràng, cho nên không thể ngồi vào máy type được.

Cuối cùng, mai đi học lại rồi. Nản quá...

dlt95
26-04-2010, 02:14 AM
mới đi học về, nắng nóng, nhưng vẫn vui, không hiểu tại sao nữa
... chiều nay nó sẽ được gặp người đó...
... trò chuyên...
... cười...
... vui vẻ...

nãy giờ dạo quanh TGLT một vòng, truyện mới thì nhiều nhưng để lại trong lòng thì chẳng được bao nhiêu, những fic hay thì vẫn chưa hoàn thành, haiz

...chờ đợi, tiếp tục chờ đợi fic... và một ai đó...

Cleks
26-04-2010, 05:21 AM
Chán quá...

Bí ý roài...

Không lẽ phải dừng lại...

Haizz...

Bị chém chết là cái chắc...

Khổ quá đi thôi...

kitty lovely
26-04-2010, 07:01 AM
E đã chờ đợi 1 người way trở lại bên e...
Nhưng tận sâu bên trong trái tim lại ko muốn a way lại cứa sâu vào nó nữa...

E đã tự nhủ phải wên anh đi wên thật mau...
Nhưng tận sâu bên trong trái tim vẫn chưa muốn wên a...

E đã từng để mặc nước mắt rơi ướt đẫm...
Chỉ để biết 1 điều dù có cố gắng như thế nào đi chăng nữa e vẫn đang chờ a way lại...

Uh thì e mãi mãi vẫn là đứa "ngốc"

phomai
26-04-2010, 09:05 AM
*rát bỏng ở tim*
~

không chịu nổi.

Đại hiệp mỏ nhọn
26-04-2010, 09:27 AM
điên thiệt, điên thiệt, anh ta trở lại rồi đấy, hóa ra hơn hai tuần là do anh ta đi chơi, hihi :hihi:

bảo mình đừng giận dù sao cũng đã ở đây rồi.

đúng vậy, đã ở đây rồi và mình cũng bảo : ko giận, ko giận đâu. Nhưng thật ra là mình rất giận, giận đến phát cuồng. Hóa ra sự lo lắng của mình là thừa thải, ko đáng một xu một đồng.

Hóa ra trong thế giới online cũng có nhiều điều đáng để mình học hỏi :hihi:

Tokki
26-04-2010, 11:06 PM
[ véo má ]

Mập mập dễ thương quá đi~

Ozhi
27-04-2010, 01:55 AM
Nhiều khi mình nghĩ: Mình mập vầy, nhưng thịt da không chảy xệ, cả má cũng không!!!

Nhưng có người mập cũng không tha, sẽ làm cho nó xệ za như mấy em bé má bầu hay bị véo nhiều! :meo:

Lại không nỡ ghét người ta :so_funny:

Tiêu chuẩn cho một người: [ôm]

.Ngọc Xinh.
27-04-2010, 04:13 AM
Mỗi một lần cầm lấy cây viết để viết nên những dòng shoujo-ai thì hào hứng bao nhiêu.Tưởng tượng ra những đôi mắt lúng liếng,môi hồng ngọt xinh những để rồi lại xé bỏ nó đi.Chẳng hiểu sao thứ mình viết lại khiến mình ghét đến thế.Thích đọc shounen-ai thôi,không thích đọc shoujo-ai.

Mỗi lần soi gương thấy mắt lúng liếng,môi hồng xinh lại thấy không tự tin về bản thân mình,kì lạ ghê.

Bạn nào lại viết romance cho mình đọc đi,nhưng phải là hình mẫu của hoàng tử và công chúa ấy,đừng như Kiêu hãnh và định kiến của Jane Austen,kết lãnh xẹt.Hay kiểu như Bảy ngày và mãi mãi của Marc Levy cũng được.Hây những câu chuyện như của Phan Hồn Nhiên cũng đc vậy.Dạo này mình ít kiếm đc thứ nào đó khiến mình thật sự muốn đọc ghê.

tocduoiga
27-04-2010, 06:07 AM
Thu qua, Đông đến...lạnh ơi là lạnh.

Sáng nay thức dậy, nhìn thấy bầu trời màu xám và khung cảnh mờ nhạt, y như trong fic của mình đã viết. Tự nhiên thấy chạnh lòng. Thêm vào đó còn có một vài cơn mưa đi qua, lạnh càng thêm lạnh.

Chán quá...co người vào trong chăn, ngủ tiếp ^^

phomai
27-04-2010, 07:48 AM
@ lenka: [nhìu chuyện tí nhé]
bạn thử đọc quyển Franz và Clara xem nào : d
và Socrates in love cũng không phải là 1 lựa chọn tồi đâu ^^

Đại hiệp mỏ nhọn
27-04-2010, 05:21 PM
Tâm không oán, yêu hận cũng tùy tâm.

Mọi sự chỉ để trời định đoạt, mạng này vốn chẳng thuộc về ta.

Nhưng ta có cam tâm hay không?

Sẽ là không. Yêu không được thì vứt, chẳng để trong đầu một chút gì để hoài niệm. Một câu ai đó đã dạy ta. Nhẫn tâm?

Không đâu.

Tokki
27-04-2010, 08:32 PM
[ ôm ]

Tôi thương cô, tôi yêu cô...

Và vấn đề là tôi cũng ghét cô nữa :so_funny:

tocduoiga
27-04-2010, 11:12 PM
"Tôi thích em! Tôi biết là em vẫn còn e dè nhiều thứ, nhưng em có muốn thử làm bạn gái của tôi không?"

Nghe xong câu này từ miệng của một người con trai, tự nhiên trong lòng thấy có chút buồn. Không phủ nhận là bản thân mình luôn mong có ai đó nắm lấy bàn tay lạnh buốt của mình. Nhưng nhìn lại, sao trong lòng có chút không vui? Hay bản thân mình cũng biết là mình chưa sẵn sàn cho chuyện này. Thiệt tình không muốn làm tổn thương đến người khác tí nào.

Hẹn hò một câu trả lời vào lúc khác. Nhưng liệu mình có thể lẩn tránh được chuyện này bao lâu đây? Không muốn mất đi người bạn tốt, nhưng lại không muốn chính bản thân mình và người ấy bị tổn thương...

Tokki
28-04-2010, 12:27 AM
[ Ngủ ]

Dạo này mình lạ ghê.

[ Suy nghĩ ]

Vũ bảo mình đã yêu Uyên, nhưng mà sao vẫn thấy có gì đó không đúng.

[ Điên! ]

Thế thì cứ bảo là mình yêu Uyên đi.

Điên!

CheeryChip
28-04-2010, 04:14 AM
khó chịu quá...
tự dưng bị vướng vào 1 cái vòng xoáy ko làm sao dứt ra được...
muốn tiến đến... cũng ko thể...
muốn lùi lại...
cũng ko xong.

Mình thích người ta mà... nhưng sao mình ko dám nói.
Ng` ta cũng có t.c với mình... nhưng lại còn ngại con em gái =((

Nếu biết đ.c sự thật thì chắc nó ko chịu nổi mất =((
Bị thằng kia phũ thế kia cơ mà :-<...

Mệt mỏi...
dù biết quan hệ của bọn nó vẫn " chưa bao giờ là cái gì cả "...
Nhưng vẫn ngai...
cảm thấy ái ngại nhiều thứ lắm :-s...

chắc chẳng bao giờ được nên hồn :-s

lastday
28-04-2010, 06:36 AM
Vẫn còn đang điên.
ĐI học hai buổi, lên nhầm xe mất 3 lần.
Ngó qua ngó lại, thấy mình vô đối. Khi không lội bộ, tét hết chân roài. May mà chưa thi thể, nếu không học lại là cái chắc.
Ôiiiiiiiiiiiii điên

dlt95
28-04-2010, 07:11 AM
hình như chúng ta quá vô duyên thì phải, muốn có một cơ hội để gặp nhau, trò chuyện với nhau cũng rất khó, huống chi giờ đây mình không thể gặp nhau nữa rồi

haiz... nhớ làm gì...

Ozhi
28-04-2010, 10:12 AM
Em nhớ 1 người

Người đó là anh.

to0to0.l0n3ly
28-04-2010, 12:06 PM
Hiện tai trơ lì và đầy nguy cơ.

Giống như quá khứ vậy!

anhvu_75
28-04-2010, 12:17 PM
hết Tháng tư mà trời vẫn lanh... mùa hè đến muộn còn tình cảm cua.. dành cho... sao như nắng tháng tư vậy????

infinite
29-04-2010, 01:56 AM
liếc đống bài trên bàn
thở dài
Lười!
Thôi,mai làm vậy
...chùm chăn đi ngủ ^^

Bắt gió
29-04-2010, 02:25 AM
Có mùi gì ở quanh đây,

Làm mình nhức đầu.

.Ngọc Xinh.
29-04-2010, 02:48 AM
em chỉ muốn sống thật đơn giản,nhẹ nhàng vậy mà sao nhiều điều không hay cứ vây lấy em.Nhiều lúc em mệt mỏi,muốn buông xuôi quá đi thôi.Tháng tư trôi qua hết rồi,hy vọng rằng tháng năm nắng ấm về quanh đây,hoa lá lại xum vầy.Tháng năm,tháng hoa nở,kvĕten.

kitty lovely
29-04-2010, 05:16 AM
muốn 1 cơn mưa...
muốn được tắm mưa...
muốn được bệnh ( để có người lo lắng ^^)
thèm được 1 lần way lại thời áo dài tắm mưa...
và vẫn muốn hơn cả là...

Uyển
29-04-2010, 07:46 AM
Sẽ có người xuất hiện

Sẽ có người ra đi

Sẽ có, và sẽ có!

dlt95
29-04-2010, 06:43 PM
hôm nay là 30/4, ai cũng biết..............
3 ngày nữa sẽ thi, mình đã biết................
thế nhưng vẫn ngồi đây chờ một người, chả ai biết cả...............

trăng 30
29-04-2010, 07:00 PM
Chỉ có nỗi nhớ từ bên trái
Cồn cào sôi nhàn nhạt tiếng mưa buồn
Đến bao giờ [Tôi] mới hết cô đơn?
Đến bao giờ [Em] sẽ thôi không đợi nữa?

.

.

.

Thủy tinh vẫn làm vua nơi điện cũ
Vô cảm bao năm giờ chợt biết đớn đau
Sẵn sàng đổi mọi vàng son vương phủ
Để được một lần làm nỗi nhớ trong nhau

.

.

.

Nếu những màu sắc nhạt dần,
em sẽ vẽ anh như màu nỗi nhớ

.

.

.

Gửi tạm
Cá nhân mình thì thích dùng cái 1 vì nó thuộc về riêng mình! [--> Con người này tính sở hữu cực cao^^]

tocduoiga
29-04-2010, 08:56 PM
Hôm nay trời thật u ám, làm mình diện một màu đen thui ra đường, y như mấy đứa Emo luôn.

Nhắn gởi đến những anh đã tỏ tình cùng em (mới và cũ) : "Em không yêu ai đâu, em thề rồi"

*lẩm nhẩm* Mặt mình vầy mà cũng có người thích, đúng là thế gian lắm kẻ mù *cười*

Cleks
29-04-2010, 09:35 PM
Cũng thế cả thôi tocduoiga à... Haizz, thích ai thì thích, đời này là vậy đó! Có mấy ai có thể gọi là yêu, có mấy ai có thể gọi là yêu mình thật lòng? Với lại mình có yêu anh ấy không, có thể đáp lại tình cảm đó không?

Haizz, cảm một cậu lớp bên, học lực tầm, hơi bị "lạnh" nhưng thực tế lại giỏi cực và biết quan tâm chăm sóc (đặc biệt là mình). Đột nhiên hôm qua đi ngang phòng nuôi thú, thấy cả đàn thỏ của trường vây quanh cậu ta đùa giỡn, đến tối mình lại chẳng ngủ yên được...

Haizz, yêu rồi chăng...?

dlt95
29-04-2010, 09:49 PM
nó bảo với mình.... là nó đang tán mình......

đùa hay thật.... trời biết..........

hôm qua nó còn chat với mình *thật ra là tán*

thế mà..........

giận nhau rồi........

Uyển
30-04-2010, 12:09 AM
Hết tháng tư rồi sao? Tất cả cũng sẽ nên kết thúc, ha?

Ozhi
30-04-2010, 12:11 AM
.

.

.

ừ!

.

.

.

.

dlt95
30-04-2010, 08:16 AM
- Mày nghĩ tao có thích mày không?
- Hỏi làm gì chứ?
- Cho biết thôi
- Vậy mày trả lời trước đi, mày có thích tao không?
- Có
- Làm sao tao biết mày nói thật?
- Chứ giờ mày muốn sao?
-..............

*lảm nhảm* mình muốn sao???????????????

Tokki
30-04-2010, 08:50 AM
Đỏ tổn thương. Đen an ủi. Trắng toát.

Bạc

Uyển
30-04-2010, 08:59 AM
Tôi đau