PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lịch hè

Xê Kô
24-02-2010, 08:50 AM
Thông báo hoạt động Hè năm 2010 đội bóng ATC FC
(em nhờ đất HHT tí, vì chả biết dán cáo thị này ở đâu, send IM thì mất công quá)

Chào mừng 1000 năm Thăng Long – Hà Nội và nhân dịp chia tay cầu thủ Bùi Quăng Lựu lên đường nghĩa vụ quân sự tận Japan trong 02 năm tới, thay mặt đội bóng ATC FC, Tobias XK xin thông báo vs các bạn thông tin sơ bộ về chuyến du lịch Hà Nội – Đà Nẵng vào dịp 30/04/2010 năm nay
Đầu tiên xin thông báo vs các bạn 1 tin khá đau lòng mề là vé Viet Jet ngày 29/04/2010 đã hết, nếu đi thì chỉ có thể đi vào 28/04/2010 nếu muốn đi máy bay và giá vé ngang giá tàu (415k VNĐ, mọi chi tiết xin tham khảo www.jetstar.com) Tuy nhiên giá vé lượt về Đà Nẵng – Hà Nội hiện vẫn còn và nếu book vào thứ 6 hàng tuần sẽ chỉ mất 415K (chưa bao gồm phí sân bay là 50k) và ngày thường là khoảng 615K. Vì vậy nhiều khả năng chúng ta sẽ đi tàu hoả cho lượt đi do em Imai ki ự nhà anh Bùi Quăng Lựu về đến HN vào đêm 28/04/2010. Điều này khá bất cập ở chỗ nếu chúng ta muốn đi sớm đến nơi thì phải đi máy bay, chứ đi tàu thì mất cụ 12 tiếng là nhanh, coi như mất nguyên ngày 29 rất vô duyên, hoặc nếu không chúng ta sẽ đi vào tối 29, sáng 30 tới nơi, em sẵn sàng xin nghỉ thứ 3 và thứ 4 (tiện đây anh Minbe có nêu một lý do rất đáng quan tâm là nghỉ thì phải có giấy bệnh viện, khoản này các anh yên tâm, chỉ cần 10k vê nờ đê là các anh thậm chí có thể có chứng nhận của bác sĩ là đang bị ung thư tử cung hoặc đơn giản hơn là vợ thằng bạn thân đẻ và anh có 90% cổ phần trong đó ), em đã tham khảo vé Viet Air nhưng giá khoảng 920k, cả Vê là khoảng 1.047K, có lẽ ko khả thi lắm tuy nhiên vẫn có giá trị tham khảo
Vâng và bây giờ tiếp tục là giá vé tàu, nếu dự kiến cả đội bóng đi thì khoảng trên 6 người, giá vé 1 khoang 6 người là 2 chệ ba (bằng số: 2.294.000 đồng) chỉ cần làm nguyên 1 khoang, còn lại tống ra ghế cứng hết, hiện nay chưa có update vé tàu ghế cứng, còn ghế mềm thì lăn lộn ở cự ly 300k, khi tàu lăn bánh thì người cũng lăn vào khoang tắt đèn rồi làm gì thì tuỳ :D, anh nào bấn quá thì đuổi hết ra hành lanh đứng để tuỳ nghi hành sự trong thời gian tối đa 1 tiếng. như vậy nếu tính trung bình 6 người đi thì là 450k. Thêm một người bớt khoảng 20k-30k. Khi về sẽ đi máy bay về, mỗi choác là 450k. Tớ thành thật khuyên các chiến hữu là đã trơi thì trơi cho đến độ luôn, tức là nghỉ béng 2 ngày thứ 4 và thứ 5 (mùng 3/5 và 4/5) vì giá vé máy bay 3/5 đắt đấy.

Khoản đi lại nêu khung thế đã, em sẽ update thông tin chi tiết trong 02 tuần tới. Bi h là khoản chơi con gì, ăn con gì: Nếu dự kiến đi tàu thì chúng ta sẽ tới Đà Nẵng vào khoảng 11-12h ngày 30/04/2010, có hai lựa chọn: ra luôn Hội An nhận phòng và chén (cực lực lên án các chú cứ suy diễn từ “chén” với một số hành động nhạy cảm). Hoặc chúng ta sẽ ra Bà Nà (cách Đà Nẵng khoảng 46 km đường chim bay, 60 km đường bướm lượn, và chúng ta không may là đi đường bướm lượn). Ăn trưa trên đồi Vọng Nguyệt, các chú cứ yên tâm là trên đó lạnh thấy tía, chứ ko sợ 12h trưa nóng hầm hập như ở ĐN đâu. Sau khi chén xong (vẫn fải chửi tsb đứa nào suy diễn) thì về Hội An nhận phòng. Tuy nhiên tớ nghĩ rằng nên để đi Bà Nà vào cuối tour vì 30/4 rất đông người đi, nên sẽ rất khổ sở trong việc chen lấn đạp xoạc.
Một số điểm du lịch cần đi tại Hội An – Đà Nẵng:
Bà Nà – cách Đà Nẵng 60km, thật trớ trêu là cậu Dên, một người sinh ra và nhớn nhên tại đất Đà Nẵng nhưng chưa lên đó bao h, trong khi tớ chỉ có mỗi bà mẹ nuôi ở đấy mà đi ít phải 3 choác
Làng đá tại Ngũ Hành Sơn- trên đường từ Hội An về Đà Nẵng, có rất nhiều ngọc và đá tạc đẹp, rẻ tuỳ hàng, sếp tớ hồi trc mua đôi lọ đâu có 3 chệ 8
Cù Lao Chàm- vào một ngày đẹp trời có thể nhìn thấy dải cù lao này từ bãi biển Cửa Đại, tuy nhiên giá thì ko hề đẹp tí nào, tớ có lần phóng xe máy nước đi khoảng nửa đường ra tới đó thì bọn Rì sọt sẹc cu ri ti nó đuổi theo chửi cho toé khói
Khu du lịch Thuận Tình – 1 cái thuyền, 1 két bia, 1 chị nhân viên, ra tới giữa bờ lau thích gì chị chiều các chú hết
Phố Cổ Hội An – tớ có thể đảm bảo với các cậu là tớ biết khu này còn hơn thằng Dên, tuy nhà nó ở ĐN, phố cổ HA về đêm rất đẹp, nhất là vào mùa du lịch có những đêm tắt đèn neon bật đèn lồng xanh đỏ (trong vẫn là đèn điện chứ dek có cái nến nào đâu) và mì Quảng với Cao Lầu thì ứ hự là nhiều, gà xé phay, cháo gà, cháo vịt, trứng luộc, rau má, gà 45kg có hết, có cầu tất có cung, và người ĐN rất năng động chứ ko ù lỳ dãi thẻ như dân HN nhập cư đâu. Ở đây có một số vị trí hay như hội quán Phúc Kiến, Quảng Đông, nhà cổ Phùng Hưng, chùa Cầu và nhà cổ Tấn Ký (có bức hoành phi rất đẹp), chén (lại chén) thì có gà xé phay, cao lầu, mỳ quảng vỉa hè, ăn bánh ngọt uống café thì có quán Tân Tân (ngon đừng hỏi) và pub của hội Tây (ầm ầm ko hợp với sự cổ kính nơi đây)
Cầu quay Đà Nẵng – có thằng dở hơi mới 1h lò dò ra xem, cứ như kiểu xem đổi gác ở Lăng Bác, rất là nhảm nhí
Bãi biển Cửa Đại: một trong những bãi biển đẹp nhất Đông Nam Á, Nước xanh nhìn thấy đáy, nhưng hình như 30/4 là tầm mùa mưa bão, biển động thì thôi rồi, ko sao, tớ thích bấp bênh 1 tí mới vui, bằng phẳng quá cũng chán
Và một số địa danh khác mà anh Dên – Toàn dê sẽ chịu trách nhiệm hướng dẫn viên du lịch. XIn cả nhà cho anh 1 tràng pháo tay
Về khách sạn sẽ báo giá sau, do cô của Dên hoặc anh của Khánh có thể book đc phòng rẻ hơn nên mình sẽ update sau
Như vậy mình tạm lên khung giá như sau:
Vé tàu: 450 choác
Vé máy bay: 500 choác
Chi phí đi lại: 500 choác
Ở (các bạn ở đông thì share sẽ rẻ hơn, mình là mình cứ làm 1 room riêng cho thoải mái) 450 choác
Ăn: 500 choác
Chi phí khác: 500 choác
Chi phí trên là tạm tính do vật giá sẽ tăng vì đúng mùa nghỉ lễ, tuy nhiên mình nghĩ 2 chệ 5 là chi phí chấp nhận được cho một chuyến đi cách HN đến 760km (đợt trc đi có 2 người mà tớ mất nguyên con 3G nữa kìa). Và cũng vì sau này cũng chưa chắc có dịp nào ATC FC lại được đi vs nhau nên mọi người nghiên cứu và cho mình câu trả lời sớm nhất.
Ai có cao kiến thì xin mời góp í, tối kiến thì cút ngay đi cho Ti VI tiếp tục phát sóng. Hiện nay có mình và anh Bùi Quăng Lựu là chắc chắn 100% tham gia, như vậy là đã có 4 người
Tiện đây nếu có bạn nào ở 4r mà nhà ở ĐN cho tớ thay mặt đội bóng xin được gửi lời chào trân trọng, chúc bạn và gia đình năm mới vui vẻ may mắn và tràn đầy hạnh phúc, sau đến là cho tớ gửi lời nhờ vả vô cùng sâu sắc tới bạn để chuyến đi của bọn tớ thành công tốt đẹp. Nếu Đà Nẵng hoặc Hội An có đội bóng muốn giao hữu, xin contact trực tiếp với mình
Xin chân thành cảm ơn./

Xê Kô
Public Relations and Creative Director
(đã ký và đóng dấu)

*Rain*
25-02-2010, 08:44 AM
Bài viết dài vãi lúa, tốt nhất nên move vào box Nhắn tin - họp đồng hương

Xê Kô
25-02-2010, 09:08 AM
đã định viết bên ấy nhưng lại nghĩ đây là nội bộ đội bóng, đành mượn đất ở đây send IM cho dễ , tình hình là anh Lựu anh ấy thở ra là anh ấy có thể đi ngày 28, mệt value

~*gInNy*~
26-02-2010, 12:59 AM
Đọc bài viết của anh Xê xê xong tí xỉu vì kô thở đc :rain:
thế mem 4r muốn đi cùng đc kô anh :D

Xê Kô
26-02-2010, 10:33 PM
ko đc đâu :so_funny: toàn con zai em đi làm gì :hihi:
@ca: có vào đó thì cũng là chuyện năm sau :hihi:
chốt thời gian cuối cùng, 28/04/2010, công nông khứ hồi, mỗi người mang 1 túi ngủ :so_funny:

~*gInNy*~
27-02-2010, 09:12 PM
ủa chứ kô đc à :rain: chán nhờ , cơ mà để sn HHT tròn 10t cũng chọn Đà nẵng :D nên mún dzô coi trước :(

Xê Kô
28-02-2010, 10:02 AM
update thông tin, tuần sau mỗi người tự nộp tiền mặt hoặc chuyển khoản để đặt vé
@Ginni: đi vào ĐN ko phải lúc nào cũng là hay, vì đúng dịp nó mới có mấy event trong ấy, mah bọn a thì đi làm hết r, thời gian ko phải lúc nào cũng thu xếp đc :D khổ lắm :bay: