PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hụt hẫng, chán nãn........... Cực kì tệ hại

cactushb
23-01-2010, 09:14 AM
Đúng như cái chủ đề. Tâm trạng mình bây giờ cũng không kém những từ đó. Sự giấu diếm từ ng` bạn thân, sự lạnh lùng của ng` mình yêu............. mọi thứ như là màu đen không chút ánh sáng. Bây giờ mình phải làm sao đây? Mình suy sụp hoàn toàn khi không còn ai kể cả ng` mình nghĩ sẽ không phản bội mình thì bây giờ lại................. ĐAU ĐỚN QUÁ :((

small_chicken
23-01-2010, 10:22 AM
Thôi đừng suy nghĩ nhiều về những chuyện buồn đó nữa. Mọi chuyện rồi sẽ qua đi, đau khổ mà làm gì, chỉ tội bản thân mình thôi
Phải cho họ thấy mình vẫn sống tốt, họ chẳng có ý nghĩa gì với mình cả, họ chẳng thể làm mình gục ngã được
Cố lên nhé!

Anh 33
23-01-2010, 10:37 PM
Bạn xem vài Anime hài , tình yêu , học đường.... cho đỡ suy nghĩ. Có lẽ nó ko hợp với bạn nhưng sau khi xem xong có thể bình tĩnh mà suy nghĩ đế có hướng giải quyết tốt đấy.

Một nụ cười = 10 thang thuốc bổ :D. Mình cười riết mưốn sải cả quai hàm :|

cactushb
24-01-2010, 07:22 AM
@ small chicken : họ là những ng` mình tin tưởng và yêu thương, ấy thế mà. Dù sao cũng cảm ơn cậu
@ anh 33 : cảm ơn " bài thuốc" quí giá của cậu. Hy vọng mình sẽ áp dụng được nó

hallohp
24-01-2010, 10:32 AM
Đúng như cái chủ đề. Tâm trạng mình bây giờ cũng không kém những từ đó. Sự giấu diếm từ ng` bạn thân, sự lạnh lùng của ng` mình yêu............. mọi thứ như là màu đen không chút ánh sáng. Bây giờ mình phải làm sao đây? Mình suy sụp hoàn toàn khi không còn ai kể cả ng` mình nghĩ sẽ không phản bội mình thì bây giờ lại................. ĐAU ĐỚN QUÁ :((

Bạn cứ có cảm giác đau buồn này là do bạ có quá nhiều tgian thừa ,hãy nghĩ tích cực hơn , tham gia nhiều vào các hoạt động tập thể ,hay các lớp học TA nào đó một cách nhiệt tình. Như thế ko quên đc mới là chuyện lạ !

cactushb
25-01-2010, 09:57 AM
Bạn cứ có cảm giác đau buồn này là do bạ có quá nhiều tgian thừa ,hãy nghĩ tích cực hơn , tham gia nhiều vào các hoạt động tập thể ,hay các lớp học TA nào đó một cách nhiệt tình. Như thế ko quên đc mới là chuyện lạ !

Thời gian thừa thì mình không có đâu. Nhưng vì những hoạt động thường nhật của mình gắn với những người đó nên mình không sao thoát khỏi sự đau buồn khi nhìn thấy họ ( mỗi khi nhìn thấy mình lại nhớ đến những chuyện đã xảy ra và khóc.........). Nhưng dù sao cũng thanks bạn rất nhiều về lời khuyên này.

uyen2779
25-01-2010, 09:27 PM
Cảm giác không dễ chịu phải không em. Hãy nghĩ thoáng hơn 1 chút sẽ thấy nhẹ nhàng hơn đấy em

cactushb
26-01-2010, 08:46 AM
Cảm giác không dễ chịu phải không em. Hãy nghĩ thoáng hơn 1 chút sẽ thấy nhẹ nhàng hơn đấy em

Làm sao để thoát khỏi cảm giác này hả chị? Em thật sự rất mệt mỏi

ltnt195
26-01-2010, 12:01 PM
.trong cuộc sống không phải lúc nào cũng hoàn mỹ , đó chỉ là 1 số thử thách mà cuộc đời của bạn cho bạn , hãy luôn vui tươi tìm một cuộc sống mới thoát ra khoải vỏ bọc bên ngoài

cactushb
29-01-2010, 08:06 AM
.trong cuộc sống không phải lúc nào cũng hoàn mỹ , đó chỉ là 1 số thử thách mà cuộc đời của bạn cho bạn , hãy luôn vui tươi tìm một cuộc sống mới thoát ra khoải vỏ bọc bên ngoài

Cảm ơn cậu. Mình đang tập dần cách sống và những lối suy nghĩ tiêu cực. Hy vọng mình sẽ làm được

VeeMumMim
30-01-2010, 01:05 PM
fai?, người mà mình chắc chắn rằng sẽ ko bao h phản bội & làm mình đau lòng lại là người làm mình cực kì thất vọng thật đáng sợ.......đáng sợ đến nỗi ko dzám tin đây là người đó nữa, đáng sợ đến nỗi thà nghĩ là người kia biến mất trên thế gian này vẫn dzễ chịu hơn là 2 người là 1....nhưng đó là sự thật, dzù sao cũng chỉ là người dzưng khác họ.....mình đau, nhưng người ta lại ko cảm giác đc.....vì vậy hãy bùn đến 1 lúc nào đó rùi đứng dzậy, làm 1 con người mới....ko có wa' khứ bùn phiền nữa, chỉ có tương lại dzui dzẻ hihihihihi

HTMD
30-01-2010, 02:29 PM
trong đời tui ghét nhất là hai chữ "phản bội " đó

tôi ghét nhất những người phản bội mình , vì thế cho nên khi biết đc một người đã phản bội mình rồi thì

tôi càng không bao giờ để cho mình phải sụp đổ , bởi vì tôi không muốn mình trở thành một người yếu

ớt vì một người không đáng tiếc thương hay luyến nhớ......không đáng đâu

cactushb
07-02-2010, 08:50 AM
mình đã từng hỏi bãn thân liệu mình có quá yếu ớt không? Mình không như người ta, bên ngoài ai cũng thấy mình chẳng có gì phải phiền muộn vì mình như con nhóc. Thế nhưng đằng sau hình dạng kia lại là một chuỗi sự kiện khiến mình không sao thoát khỏi nó

tếu
07-02-2010, 09:00 AM
chết là hết ! còn không chết thì cố mà sống. Lịch sử còn đổi thay được nữa là tâm trạng con người !

oOWitchOo
07-02-2010, 10:33 AM
Haha...
Mik` cũng tự lấy nh~ lời khuyên trên áp dụng vô mik` vậy...
Cũng đang đau lắm.......

Thôi kệ, mik` nghĩ, cái j cũng đã qua rồi, cho nó qua luôn. Cứ nhìn về quá khứ, cứ suy nghĩ, tự mik` cảm thấy mik` như một con ngốc vậy !
Quên hết và làm lại từ đầu chúng ta nhé !

cactushb
09-02-2010, 08:14 AM
gần năm mới rồi mà tâm trạng chẳng khá hơn đc. Mặc dù vẫn thường có những niềm vui nhỏ bé nhưng vẫn không đủ lấp khoảng trống kia.
Đành phải cố. Cả tôi và tất cả những ai như tôi

ltnt195
09-02-2010, 10:13 AM
Cảm ơn cậu. Mình đang tập dần cách sống và những lối suy nghĩ tiêu cực. Hy vọng mình sẽ làm được

np cố gắng lên bạn nhé mình tin chắc bạn sẻ làm đc