PDA

Xem đầy đủ chức năng : gái quê dại khờ

3579
19-01-2010, 05:38 PM
Tôi 22t la 1 sv.Với mối tình Đầu tôi đã trao tất cả đã k giữ được gì cho riêng mình thật xấu hổ phải k? bây giờ thì ng ấy đã có tc với ng con gái khác và tôi phải chờ đợi ng ấy qd,tôi thật là 1 cô gái xấu xa phải k đã k nghe lời cha mẹ. Có lúc tôi đã tự an ủi bản thân rằng sẽ k sao nếu gặp được ng tốt họ sẽ chấp nhận nhưng vẫn cảm thây..........Tôi đã khác thật rồi. Tôi đã chẳng còn là 1 cô gái ngốc, ngây thơ như người ta nói nữa tôi chẳng thể vô tư hồn nhiên dc nữa ,tôi sợ mọi người nhìn tôi với ánh mắt khác tôi ghét chính bản thân.Giá như tôi k mềm lòng thì sẽ....Tôi phải làm sao để thôi mặc cảm và bớt tội lỗi???các bạn gái đừng như tôi nhé!!!

Lonely1308
19-01-2010, 05:58 PM
Yêu một người đâu phải là cái tội. Chính lúc tôi viết những dòng này cho bạn là lúc, tôi đang cảm thấy rối bời trong lòng. Muốn nói chuyện với ấy, nhưng tôi cũng koh mún. Tôi vừa khám phá ra đc một điều thật thú vị: Ấy đã từng hôn một đứa con gái khác! Mặc dù đó chỉ là quá khứ và bây giờ ấy rất yêu tôi, nhưng toi thấy rất đau! Và bạn ơi, đừng mặc cảm nữa, khi yêu, ta koh kiểm soát đc chính ta. Chính lần đầu vấp ngã, mới giúp ta đứng lên trong suốt con đường mình chọn! Hãy cố lên bạn nhé!

ke_lanh_lung2500
19-01-2010, 06:02 PM
Rồi thời gian sẽ phai dần tất cả. Ai bước đi mà k lần vấp ngã? Phải có một khoảng thời gian bồng bột để mình trưởng thành và sống tốt hơn. Đừng nên nhìn cuộc sống bi quan quá. Trong thế giới có nhiều hạng ng. Rồi bạn cũng sẽ tìm đc 1 tình yêu xứng đáng thôi. Chúc bạn may mắn

hallohp
19-01-2010, 08:58 PM
Tôi đã khác thật rồi. Tôi đã chẳng còn là 1 cô gái ngốc, ngây thơ như người ta nói nữa tôi chẳng thể vô tư hồn nhiên dc nữa

T cho rằng đấy chính là biểu hiện của sự trưởng thành !
Bạn ko nên quá trách bản thân mình như vậy ,vì suy cho cùng thì đó cũng là sự hi sinh cho tình yêu.
Hãy vững tâm hơn để nhanh chóng có thể bắt đầu lại bạn nhé.
Chúc bạn sớm thành công !

3Duy
19-01-2010, 10:28 PM
Tôi 22t la 1 sv.Với mối tình Đầu tôi đã trao tất cả đã k giữ được gì cho riêng mình thật xấu hổ phải k? bây giờ thì ng ấy đã có tc với ng con gái khác và tôi phải chờ đợi ng ấy qd,tôi thật là 1 cô gái xấu xa phải k đã k nghe lời cha mẹ. Có lúc tôi đã tự an ủi bản thân rằng sẽ k sao nếu gặp được ng tốt họ sẽ chấp nhận nhưng vẫn cảm thây..........Tôi đã khác thật rồi. Tôi đã chẳng còn là 1 cô gái ngốc, ngây thơ như người ta nói nữa tôi chẳng thể vô tư hồn nhiên dc nữa ,tôi sợ mọi người nhìn tôi với ánh mắt khác tôi ghét chính bản thân.Giá như tôi k mềm lòng thì sẽ....Tôi phải làm sao để thôi mặc cảm và bớt tội lỗi???các bạn gái đừng như tôi nhé!!!

Sinh viên bây giờ mình thấy cũng hok ít người.......... yêu cuồng sống dại như thế? Mình cũng đã thắc mắc rằng nếu chuyện tình cảm của họ hok được như mong đợi thì họ sẽ thế nào?
Tại sao yêu nhau mà lại hok thể giữ và trân trọng lẫn nhau?
"Một lần vấp ngã là một lần bớt dại" nhưng chuyện này nào có được cái dại thứ 2. nhưng bạn cũng đừng mặc cảm quá như thế , và cũng hok thể "nếu" hoặc " giá như" được. Cái quan trong bây giờ chắc là bạn cũng biết tự quý trọng bản thân mình.Nghĩ về một chút gì đó xa vời , để lại sau lưng những mặc cảm hok đáng có đó, nếu bản thân bạn hok tha thứ được cho chính mình thì hok thể mong được sự thông cảm từ người khác. Hãy làm mơi bản thân mình ,hãy sống vì ngày hôm nay, bỏ lại tất cả những gì của ngày hôm qua lại. Hãy nới lỏng tâm hồn đừng ràng buộc nó như thế và mình tin bạn sẽ tìm được sự thoải mái cho lòng mình.

wind
19-01-2010, 10:40 PM
Gái quê ah?. Ừm, gái quê tớ rất thích lừa :so_funny:

Mắt ướt_31
19-01-2010, 11:36 PM
Chuyện đó đang ảm ảnh bạn??? Bạn đang mặc cảm và thấy tội lỗi với bản thân??? Bạn đang hối hận vì những gì mình đã làm???
Nhưng những điều trên thì giúp ích được gì cho bạn không hay chỉ làm bạn thêm dằn vặt.
Bạn có thể tha thứ cho anh ấy vì những gì đã làm cho bạn không.
Nếu không hoặc nếu có thì trước nhất mình nghĩ bạn tha thứ cho bản thân mình. Để có thể tìm lấy thanh thản cho tâm hồn. Cố gắng đừng nghĩ đến những chuyện đó nữa bạn nhá.