PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhói đau...

violet_1210
17-01-2010, 07:44 PM
Vậy là chúng ta chia tay nhau được 3 tháng 16 ngày rồi nhi. Nhưng sao con tim em vẫn không chịu nghe lời em, vẫn cứ mãi nhói đau, vẫn cứ mãi buồn, vẫn cứ thổn thức mỗi khi nhìn thấy anh. Em tưởng mình đã quên được anh nhưng không anh à em vẫn luôn thương nhớ anh như một con ngốc vậy. Em không biết đến bao giờ em mới có thể để anh ra đi thật sự khỏi cuộc đời em. Anh có hiểu được cảm giác cùa em không khi cứ phải nhìn người em yêu thương lại đang ở bên cạnh người khac . Em đã từng rất hận anh khi chia tay em chưa đầy một tháng anh đã quen người khác, anh làm em hoài nghi tình cảm trước kia anh dành cho em, em thật sự không biết lúc trước anh có yêu em không nữa??? Em cũng là một đứa con gái ích kỷ và ngu ngốc mà thôi, em không hề muốn tình yêu của chúng ta tan biến như the .Anh biết không khi anh quen người khác thì em đã đau như thế nào không, anh đâu có nhớ đến em nữa, anh đã vứt bỏ những thứ thuộc về em ở đằng sau, anh chưa hề ngoảnh lại xem chúng như thế nào...
Anh biết em đã yêu anh nhiều đến dường nào không? em cũng không biết nữa, chỉ biết rằng khi mất anh em đã thật sự gục ngã. Em yếu đuối đến đáng thương, em không thể chấp nhận được sự thật rằng mình mãi mất anh, rằng anh bây giờ đã đổi thay, rằng anh đã quen người khác không phải em..Em đau em khóc em làm mọi thứ chỉ mong có thể quên anh.. Nhưng sao khó quá anh ơi, anh đã là một phần cuộc sống của em, em đã quen với việc có anh bên cạnh, nên khi mất anh em hụt hẫng vô cùng... Em đã mất một khoảng thời gian dài để cân bằng lại cuộc sống của mình.
Nhưng anh có biết điều gì khiến em cảm thấy đau nhất không? đó la việc em phải học chung với anh, lun phải chứng kiến anh vui vẻ cười đùa với người mới, nhìn anh âu yếm người mới, mà tim em như vỡ nát, đau đau lắm anh ơi!!! Em đã từng ước ao rằng một buổi sáng thức dậy thì mọi ký ức về anh sẽ tan biến, em sẽ chẳng phải đau buồn khi nhớ đến anh, em sẽ chẳng nhớ anh là ai và như thế có lẻ em sẽ dễ sống hơn chăng???Anh ơi anh có thể nói cho em biết làm cách nào để em vẫn có thể iu anh vẫn có thể nhớ anh nhưng sẽ không phải nhói đau như thế này, vì ở đâu đó trong em luôn mong anh quay về...

Mắt ướt_31
17-01-2010, 09:45 PM
Khi không còn ai nắm lấy tay bạn thì bạn phải tự nắm lấy tay mình mà đứng dậy thôi. Đừng tự đánh lừa bản thân nữa bạn, nếu ngày đó xảy ra thì liệu hạnh phúc có mãi ở lại với bạn. Bạn có chọn cách yêu người ta nhưng đồng nghĩa bạn chọn luôn cả nỗi đau rồi. Mạnh mẽ lên bạn.

hoahongxula
17-01-2010, 10:02 PM
bài viết hay, quả thật ko phải ai cũng có thể viết ra nỗi lòng mình như bạn. Từng lời từng câu trong bài viết là những điều sâu thẳm tim tôi, nhưng tôi tự nhủ phải tự cứng rắn. Lòng kiêu hãnh của 1 đứa con gái lúc nào cũng đầy sự săn đón xung quanh làm tôi phải cắn chặt răng để ko bật khóc thành lời. Nhưng dù sao tôi cũng đỡ hơn bạn nhiều khi bạn mỗi ngày phải gặp mặt anh ta, nhưng tôi lại chọn cái cách đau đớn nhất, mỗi ngày đều check on him, để rồi mỗi ngày tự cứa mình 1 nhát khi thấy him flirt với người khác. Nhưng tôi biết thất bại sẽ làm chúng ta mạnh mẽ hơn khi đứng dậy, nên tôi chọn con đường chông gai này để đi, và vì tôi tin thời gian là liều thuốc cho tất cả, nó sẽ hàn gắn mọi thứ kể cả vết thương lòng, cố gắng lên bạn nhé

violet_1210
18-01-2010, 05:56 AM
Khi không còn ai nắm lấy tay bạn thì bạn phải tự nắm lấy tay mình mà đứng dậy thôi. Đừng tự đánh lừa bản thân nữa bạn, nếu ngày đó xảy ra thì liệu hạnh phúc có mãi ở lại với bạn. Bạn có chọn cách yêu người ta nhưng đồng nghĩa bạn chọn luôn cả nỗi đau rồi. Mạnh mẽ lên bạn.

Nói thật là vì đọc được bài viết của Mắt ướt mà mình có can đảm để ghi ra những dòng tâm sự trên , Mình phải cảm ơn Mắt ước nhìu lắm. Đúng như Mắt ướt nói chắc có lẽ mình đang tự đánh lừa bản thân mình thì phải, nếu người đó có quay về với mình thật đi chăng nữa thì mình cũng không thể đảm bảo rằng sẽ không chia tay lần nữa, bởi vì mình đã thật sự mất niềm tin vào mọi thứ...

bài viết hay, quả thật ko phải ai cũng có thể viết ra nỗi lòng mình như bạn. Từng lời từng câu trong bài viết là những điều sâu thẳm tim tôi, nhưng tôi tự nhủ phải tự cứng rắn. Lòng kiêu hãnh của 1 đứa con gái lúc nào cũng đầy sự săn đón xung quanh làm tôi phải cắn chặt răng để ko bật khóc thành lời. Nhưng dù sao tôi cũng đỡ hơn bạn nhiều khi bạn mỗi ngày phải gặp mặt anh ta, nhưng tôi lại chọn cái cách đau đớn nhất, mỗi ngày đều check on him, để rồi mỗi ngày tự cứa mình 1 nhát khi thấy him flirt với người khác. Nhưng tôi biết thất bại sẽ làm chúng ta mạnh mẽ hơn khi đứng dậy, nên tôi chọn con đường chông gai này để đi, và vì tôi tin thời gian là liều thuốc cho tất cả, nó sẽ hàn gắn mọi thứ kể cả vết thương lòng, cố gắng lên bạn nhé

cảm ơn vì lời động viên của bạn nha! Nhưng cách của bạn thật sự là rẩt đau đớn, mình vì bắc đắc dĩ lắm mới phải chứng kiến những cảnh đau lòng ấy, mình chỉ muốn có thể không phải thấy chúng mà thôi. Vì cớ sao bạn lại chọn cách ấy để tự làm đau bản thân vậy. mạnh mẽ và vượt qua nha ! mình cũng đang tự nói với bản thân mình như thế đấy...