PDA

Xem đầy đủ chức năng : tôi phải làm sao?

tinhdonphuong88
12-01-2010, 10:18 AM
tôi phải làm sao đây, khi giờ đây người tôi thầm yêu lại là 1 người con trai thua tôi đến tận 3 tuổi. Người đó luôn được các cô gái yêu quý, và ngườii đó cũng rất đa tình, chỉ thích những cô gái xinh đep, trong khi tôi chỉ là 1 cô gái gái quá bình thường
tôi rất yêu người đó, nhưng hình như người đó mãi mãi chỉ coi tôi là bạn thận, đi đâu người đó cũng rủ tôi đi, nhưng 1 lời tán tỉnh thì chưa bao giờ, người đó kể cho tôi biết bao chuyện vui buồn, chuyện yêu đương của người đó mà k hề biêt rằng, tôi đau, rất đau mỗi khi lặng nghe người đó kể chuyên. người đó cũng đã có người yêu, nhưng tình yêu của 2 người đó đang k đựoc mấy êm đềm, cứ chia tay rồi quay lai. vì thế mà tôi đã từng hi vọng người đó sẽ có 1 ngày đến bên tôi, nhưng bây giờ tôi cảm thấy điều đó tật là xa vơi. tôi buồn lắm, cứ nghĩ đến cảnh người đó hp bên người khác mà tôi cảm thấy đau, rất đạu
bây giờ tôi phải làm sao đây
thực sự tôi k thể quên đc người đó
nhưng tôi nghĩ rằng người đó cũng sẽ mãi mãi chỉ coi tôi là bạn
tôi phải làm sao đây?

Mr_Chuột
12-01-2010, 10:31 AM
Vị thần tình yêu lại lạc mũi tên :(
Yêu trong thầm lặng đau bạn nhỉ....
Nếu ở hoàn cảnh của mình cũng chẳng biết nói hay là ko nên nói nữa...
Nhưng mình nghĩ dù gì cũng phải viết 1 lá thư gợi ý cho người ta xem sao...
:D

tinhdonphuong88
12-01-2010, 08:55 PM
đôi lúc, tôi cũng muốn cho người đó biết được rằng tôi rất yêu người đó, nhưng tôi thật sự ko đủ can đảm để làm được điều đó, bởi vì xung quanh người đó có rất nhiều người con gái xinh đẹp, trong lúc tôi lại là 1người quá bình thường
giờ đây, tôi muốn tôi tránh xa người đó, ko liên lạc với người đó nữa, để quên tất cả, nhưng ko biết tôi đã tự hứa như thế bao nhiêu lần rồi mà ko làm được
theo các bạn giờ tôi nên tránh xa người đó hay vẫn giữ mối quan hệ bình thường, nhưng nếu cứ tiếp tục quan hệ bình thường thì tôi lại càng cảm thấy yêu người đó hơn , có bao giờ người ấy để ý và yêu tôi ko?

Mr_Chuột
12-01-2010, 10:02 PM
Uh, nó mâu thuẫn thế đấy bạn á....muốn thế này cũng ko dc...thế khác cũng chẳng xong.
Thật ra tụi mình chỉ có thể góp ý thôi còn người quyết định lựa chọn vẫn là bạn...
Đúng là chỉ có 2 con đường cho bạn lựa chọn như bạn đã nêu ra ở trên :(
Nếu bạn cảm thấy đau đớn khi ở bên người ấy thì bạn hãy xa người ấy 1 thời gian xem sao ...Mình nghĩ như vậy sẽ tốt hơn cho bạn ...
Và cũng như thử coi bạn ở trong lòng người ấy như thế nào ...
Liệu xa bạn người ấy có nhớ đến hoặc có lời gì đó mún bày tỏ ...
Nói đi nói lại cũng là thời gian ...

icyheart_krn
12-01-2010, 10:32 PM
hạnh phúc không phải là thứ muốn có là có được đâu bạn , theo mình bạn không nên níu giữ mãi thứ tình yêu không thuộc về mình rồi đem đến đau khổ. Sống cô đơn có khi cũng hay hơn , tự đi tìm niềm vui trong cuộc sống còn có ích hơn.

notme
13-01-2010, 12:01 AM
Hoàn cảnh của bạn cũng tựa như của tớ vậy.....nhưng ấy của tớ đang nợ tớ rất nhìu thứ....ấy nói với tớ chỉ khi nào ko còn nợ tớ nữa mới quen bạn gái......nhưng mà tớ biết ấy k hề yêu tớ....ấy chỉ xem tớ là bạn ........đơn giản vậy thôi.......Tớ rất hiểu tâm trạng của bạn......tớ cảm thông.....tớ cũng đã và đang rất đau......nhiều lúc cứ muốn quên đi cho nhẹ lòng....nhưng mà khi nghe ng` ấy nhắc tới 1 người con gái nào đó....tim lại nhói đau......:(

tinhdonphuong88
13-01-2010, 01:41 AM
cảm ơn các bạn nhiều lắm
mình sẽ cố gắng xa người đó 1 thời gian xem người đó như thế nào đối với mình
và mình cũng muốn xa để có thể quên được người đó
mình sẽ cố gắng dù biết rằng rất khó

tinhdonphuong88
14-01-2010, 07:18 AM
tôi đã và đang thử áp dụng cách mà các bạn đã nói là tránh xa người đó,
nhưng tôi có cảm giác rằng hình như người đó cũng đang muốn tránh xa tôi
tôi k biết lý do gì? có lẽ người đó đã biết tôi yêu người đó, hay người đó ko còn quý trọng tôi nữa? hay người đó muốn giữ khoảng cách với tôi để k xảy ra chuyện gì?

ltnt195
14-01-2010, 11:44 AM
vị thần tình yêu không bao h lạc mũi tên đâu, mối tình nào cũng đã có định sạn nếu ko có duyên phận thì cố chấp cũng vậy, còn nếu có thì đó chắc là 1 thử thách lớn của ban....một thử thách mà bạn có thể bỏ nữa chừng hoặc té ngã bất cứ lúc nao...nên vậy dù sao cũng không được bỏ lỡ phải đối diện với sự thật, tôi khuyên bạn sao bạn không thử nói thẳng với anh ta.....biết đâu câu trả lời lại khác với những ji bạn suy nghĩ

vuaanmay
14-01-2010, 06:47 PM
tôi phải làm sao đây, khi giờ đây người tôi thầm yêu lại là 1 người con trai thua tôi đến tận 3 tuổi. Người đó luôn được các cô gái yêu quý, và ngườii đó cũng rất đa tình, chỉ thích những cô gái xinh đep, trong khi tôi chỉ là 1 cô gái gái quá bình thường
tôi rất yêu người đó, nhưng hình như người đó mãi mãi chỉ coi tôi là bạn thận, đi đâu người đó cũng rủ tôi đi, nhưng 1 lời tán tỉnh thì chưa bao giờ, người đó kể cho tôi biết bao chuyện vui buồn, chuyện yêu đương của người đó mà k hề biêt rằng, tôi đau, rất đau mỗi khi lặng nghe người đó kể chuyên. người đó cũng đã có người yêu, nhưng tình yêu của 2 người đó đang k đựoc mấy êm đềm, cứ chia tay rồi quay lai. vì thế mà tôi đã từng hi vọng người đó sẽ có 1 ngày đến bên tôi, nhưng bây giờ tôi cảm thấy điều đó tật là xa vơi. tôi buồn lắm, cứ nghĩ đến cảnh người đó hp bên người khác mà tôi cảm thấy đau, rất đạu
bây giờ tôi phải làm sao đây
thực sự tôi k thể quên đc người đó
nhưng tôi nghĩ rằng người đó cũng sẽ mãi mãi chỉ coi tôi là bạn
tôi phải làm sao đây?

Chậc chậc !!! lại :

Cô đơn lẻ bóng đi về
Đơn phương gối chiếc, đợi chờ hư vô. <=== rồi đây !

Tuổi tác không phải là điều có thể ngăn cản được bước sóng tình:thatall:. Bởi vì tình yêu nó phong phú lắm bạn à. Chưa có một ai có thể định nghĩa chính xác tình yêu là gì cả? :phu:
Trong chuyện của bạn mình có một lời nói chân tình muốn nói nhưng bạn đừng buồn:) : Con gái tuổi đang lớn thì hok có chuyện gì nhưng thường về sau thì con gái thường già trước tuổi. Mặc dù nếu ra đường các bạn dùng mỹ phẩm có để che đậy được điều đó , nhưng khi về nhà đối diện với người bạn đời của mình bạn có thể giấu được hok? ở đây cậu bạn trai kia lại rất đa tình thick các cô gái đẹp <== hok phải là xấu. Nhưng sẽ có một cơn ác mộng nếu bạn là người hay ghen.:dapcom:
Vì thế bạn nên chon cho mình một bước đi thick hợp, đừng để sau này chính bạn là người phải hối hận.

Bây giờ tôi phải làm sao?
Yêu vào chỉ tội lao đao tâm hồn
Không yêu thì dạ bồn chồn
Yêu rồi thì lại ngổn ngang cõi lòng.

Hy vọng bạn sớm tìm được câu trả lời cho bản thân sớm nhất.

Hoàn cảnh của bạn cũng tựa như của tớ vậy.....nhưng ấy của tớ đang nợ tớ rất nhìu thứ....ấy nói với tớ chỉ khi nào ko còn nợ tớ nữa mới quen bạn gái......nhưng mà tớ biết ấy k hề yêu tớ....ấy chỉ xem tớ là bạn ........đơn giản vậy thôi.......Tớ rất hiểu tâm trạng của bạn......tớ cảm thông.....tớ cũng đã và đang rất đau......nhiều lúc cứ muốn quên đi cho nhẹ lòng....nhưng mà khi nghe ng` ấy nhắc tới 1 người con gái nào đó....tim lại nhói đau......:(

nhưng ấy của tớ đang nợ tớ rất nhìu thứ <== :wo:Sao anh hok thấy em nhắc đến trong topic của em nhẩy? Cái này là nợ về tình cảm hay vật chất em? Đã tự nhận ra được

ấy chỉ xem tớ là bạn ........đơn giản vậy thôi......... thì anh hok hiểu tại sao em hok thể vượt qua được nỗi đau đó? Hãy nghĩ đến ngày mai tốt đẹp notme ah :d1:

pevit
14-01-2010, 08:58 PM
người ta ko thik bạn nhưng người ta dâu có thể cấm bạn thik người ta!
hạnh phúc sẽ đến vs ai bik trân trọng nó,và chợ đợi là hạnh phúc mà!