PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tôi là con vô dụng!

Lonely1308
11-01-2010, 06:37 PM
Đây là một câu chuyện có thật mà tôi đang phải trải qua! Tôi và ấy đã thích nhau gần hai tháng rồi, và cho tới ngày hôm nay, tôi phát hiện ra mình hoàn toàn vô dụng, chẳng làm đc j cho ấy cả! Ngày hôm qua, ấy gặp chuyện, bị người ta đánh đỏ cả mặt, vậy mà tôi chẳng làm đc j. Đến cái sức dầu cho ấy cũng muộn tay, để nhỏ bạn phải làm giúp. Chẳng an ủi đc, chẳng trả thù đc, chẳng làm ấy vui lên tí nào đc. NÓi chung, ngày hôm qua, tôi là một đứa vô tích sự, thật chẳng xứng cho ấy đã biết bao lần bảo vệ tôi. Đến cái việc hỏi thăm thui, cũng bị ấy đuổi ra vì muốn ngủ. Lúc đó, tôi đã tự nhủ rằng không đc khóc, nhưng lệ cứ ngấn hàng mi. Tôi khóc vì nhìn thấy ấy bị đánh, vì tôi vô dụng không làm dc j. Tôi thật ngốc, tôi chỉ muốn khóc thật to, nói xin lỗi ấy! Nhưng tôi không thể, tôi rất muốn nhưng không thể. Và chính giây phút ấy, tôi lại thấy ấy cười, cười với đám bạn đã ở bên cạnh ấy từ nãy giợ Tôi chợt hiểu, mình chẳng làm đc j, chỉ có những đứa ấy mới có thẻ làm ấy cười. Nhìn nụ cười của ấy, tôi vùa vui, vừa cảm thấy rõ, mình là đứa con gái vô dụng nhất. Mình thật chẳng xứng với bạn ấy.:ow:

krazyprincess1991
11-01-2010, 07:28 PM
Uhm. Thật ra thì bạn chưa biết người ta nghĩ gì thì đã tự phản cảm về chính mình. Thật ra có nhiều lúc chính cái vụng về của bạn, chính sự cư xử lúng túng của bạn lại đem đến người ta nụ cười thì sao? Con trai rất là khó nói, không phải chính bạn là người xức dầu, chính bạn là người rơi lệ thì họ mới cảm giác được tấm lòng của bạn.
Đúng...con trai thì thông thường không phát hiện ra liền đâu nhưng có nhiều lúc họ nhận ra được tình cảm của bạn giành cho họ nhưng họ sẽ không nói ra. Mình nghĩ cách tốt nhất bây giờ là mặc dù không xức dầu lúc đó cho người ta được thì bây giờ một lời hỏi thăm cũng khiến người ta mát lòng đó.

Chúc bạn may mắn! Và đừng buồn nữa. Ngồi nhà buồn bã, tự trách thân mình sẽ không mang lại trái tim người ấy đâu. !

Lonely1308
12-01-2010, 07:23 AM
Cảm ơn bạn nhiều nha! Mình là mem mới, ta làm quen với nhau nha!

zen_luv
12-01-2010, 09:54 AM
Tớ cũng đã từng trong hoàn cảnh như bạn. Nhìn người ấy bị đánh vì bảo vệ mình, tớ thấy có lỗi lắm muốn hỏi thăm thật nhiều, quan tâm thật nhiều lúc đấy chỉ muốn chạy lại ôm chầm lấy ấy mà khóc. Nhưng chẳng hiểu sao lúc đấy tớ lại nói ra câu làm ấy tổn thương " Sao lại làm thế, đừng có hâm như vậy, việc của tớ, kệ tớ" Tớ cũng đã thấy rất buồn và nghĩ mình vô dụng chỉ biết phá hoại. Nhưng rồi mọi việc đều ổn thôi bạn ak! chỉ cần tình cảm của mình là thật thì người ấy nhất định sẽ hiểu thôi. Lạc quan lên bạn nhé!