PDA

Xem đầy đủ chức năng : help me khẩn cấp

nhocluoi_93
10-01-2010, 07:30 PM
làm sao bây giờ !!!
Mọi người ơi hãy giúp tôi với !!!Hãy cho tôi 1 lời khuyên :tears1:
1 người học cùng lớp với mình thích mình nhưng mình lại không thích người đó và chỉ muốn làm bạn.Và hình như người đó đang lầm tưởng mình đang thích người đó.Thực sự thì không phải là như vậy.Minh đều quan tâm tới các bạn bè trong lớp như nhau.Có thể là hơi vô tư nhưng tại sao lại có sự nhầm lẫn tai hại như vậy được cơ chứ?Mình thật sự không biêt bây giờ phải làm sao nữa.Mình không dám đối mặt với người đấy ,nhưng hôm trước cô giáo vừa chuyển chỗ ngồi ,và người ấy lại ngồi gần minh.ôi trời !Ác mộng.Sao bây giờ?như vậy thì mình sẽ phải đối măt với người đó thường xuyên nhưng mình có cảm giác giữa bọn mình đang có khoảng cách rất lớn.huhu.Không biết phải làm sao nữa???
Ai help me với!!!:cry::cry::cry::cry::cry:

letue
10-01-2010, 09:07 PM
Bạn có thể nói thẳng...phương pháp nói thẳng đi vào vấn đề chính vẫn là hay nhất...
Còn nếu ko mún làm người ta buồn thì cứ cho 1 lí do nào đó :D
ex : Chúng ta còn tuổi ăn tuổi học , mình muốn tập trung vào việc học nên tạm gác lại chuyện tình cảm nhá . :haha:

Mắt ướt_31
10-01-2010, 11:58 PM
Mọi hiểu lầm đều có thể được hoá giải nếu ta trao đổi trực tiếp với nhau. Như anh letue nói í, ngồi gần thì có cơ hội nói dễ hơn mà. Rằng thì là tui với ấy chỉ là bạn bình thường thôi nha, đừng nghĩ gì lung tung hết nghen.
Rút kinh nghiệm, với phái nữ thì không sao Nhưng với phái kia thì đồng ý bạn bè vô tư nên bạn nên có khoảng cách 1 tí. Mắc công cái phe đó ăn dưa bở nữa thì tiu.....

seerdeath
11-01-2010, 12:23 AM
Bạn hãy nói thẳng đi rằng chưa bao giờ bạn có tình cảm với người đó , vì sự thẳng thắng đúng lúc của bạn là liều thuốc khiến người đó hok thích bạn nữa , và có thể người đó sẽ xem bạn là 1 người bạn như trước kia.

nhocluoi_93
11-01-2010, 06:34 AM
thank's các bạn rất nhiều !
Có lẽ là mình sẽ phải nói thật mặc dù hơi...!!!!
thank's you very much !!!:thank

phonglinh709
11-01-2010, 09:02 AM
làm sao bây giờ !!!
Mọi người ơi hãy giúp tôi với !!!Hãy cho tôi 1 lời khuyên :tears1:
1 người học cùng lớp với mình thích mình nhưng mình lại không thích người đó và chỉ muốn làm bạn.Và hình như người đó đang lầm tưởng mình đang thích người đó.Thực sự thì không phải là như vậy.Minh đều quan tâm tới các bạn bè trong lớp như nhau.Có thể là hơi vô tư nhưng tại sao lại có sự nhầm lẫn tai hại như vậy được cơ chứ?Mình thật sự không biêt bây giờ phải làm sao nữa.Mình không dám đối mặt với người đấy ,nhưng hôm trước cô giáo vừa chuyển chỗ ngồi ,và người ấy lại ngồi gần minh.ôi trời !Ác mộng.Sao bây giờ?như vậy thì mình sẽ phải đối măt với người đó thường xuyên nhưng mình có cảm giác giữa bọn mình đang có khoảng cách rất lớn.huhu.Không biết phải làm sao nữa???
Ai help me với!!!:cry::cry::cry::cry::cry:

nếu hắn chưa nói ra thì tốt nhất là vờ như không biết và tránh dưng để hắn có cơ hội nói ra thôi :santa3::santa3:

nhocluoi_93
11-01-2010, 09:07 PM
hiz!
:cry::cry::cry:
nhưng nếu đã nói thẳng rồi mà người đấy vẫn không buông tha cho thì làm thế nào?
nản quá !không biết phải làm sao nữa!:(

tunglammk2
13-01-2010, 01:37 AM
chẹp thế thì ngon....Mấy người kia khuyên pé nói thẳng , nhưng ko phải nói bừa đc đâu nha ! có gắng tìn cơ hội hợp lý đưa ra những lời giải thích hợp lý......như thế mà người đó vẫn (...) Thì.....Thì......Thì.....chịu rồi

tocduoiga
13-01-2010, 01:54 AM
Nếu bạn yêu một người nào đó thì nên cho người đó biết. Còn một khi bạn đã không yêu rồi, cũng nên nói ra, và để cho người ta đi. Sự thật đôi lúc sẽ khiến cho người khác phải đau lòng. Tuy nhiên, dù có trốn tránh thì cả đời này vẫn sẽ không thể nào tránh nó được. Vậy nên, bạn hãy tìm một dịp tốt để cho người bạn ấy biết tình cảm của mình đi.

Nhưng nhớ, đừng bao giờ chọn nơi vắng vẻ mà nói nhé! Vì nơi vắng vẻ sẽ đặt bạn vào một tình huống rất khó xử. Phương cách tốt nhất là chọn một nơi công cộng, làm ra vẻ tự nhiên, nói cho người đó biết rằng bạn chỉ xem người đó là bạn thôi.

nhocluoi_93
13-01-2010, 06:27 AM
thank's mọi người rất nhiều!
em sẽ thử làm như mọi người bảo!hiz!khổ ghê!
:khocnhe: