PDA

Xem đầy đủ chức năng : đó là cách anh yêu em sao?

zjmj.baby
10-01-2010, 06:51 PM
...Em buồn anh là người đầu tiên em tìm đến. Em thất tình anh ở bên em an ủi...em khóc anh mua kem cho em ăn... và rồi một ngày nỗi buồn kia qua đi...
.....Hình như là em đã yêu anh. suy nghĩ và nghĩ mãi không biết có lên nói với anh điều đó không? nếu anh là 1 ai khác thì có lẽ rễ hơn nhưng anh lại là bạn thân của người đã làm em thất tình. biết nói sao?
.....Anh ơi nếu em yêu Anh thì sao?
đó là tin nhắn em gửi đến anh. 2 ngày sau anh trả lời tin nhắn của em. Và thế là từ đó mình là người yêu của nhau.
1 tháng.... 2 tháng... 3 tháng mình yêu rất vui và hạnh phúc... sau đó anh nói ' Mình chia tay nhau em nhé '
Em?....không buồn? không thấy cảm giác gì nữa? vì sao vậy? em nghĩ hay do em không yêu anh?
Không phải thế đâu...Em yêu Anh... em có yêu anh mà. nhưng anh không thể so với người đó. Em xin lỗi. Nhưng điếu đó không có nghĩa là em không yêu anh. Anh biết mà.
Em không muốn mất đi 1 người mà em yêu 1 lần nữa...và em đã nói Anh đừng đi. Em không muốn chia tay. em không chấp nhận điều đó... 2 đứa đã nói rất nhiều và anh quyết định ở lại bên em...
1 tuần... 2 tuần qua đi kể từ ngày anh đồng ý ở lại anh không gọi cho em không nhắn tin không gì hết và lúc này em biết mình phải làm gì. Em sẽ quên Anh...
2 tháng sau...
Sinh nhật em những người thích em họ đến chúc mừng... bạn bè và cả người làm em thất tình ngày đó Anh ý cũng đến. Riêng chỉ có anh...Vắng Anh
23h00... Happy birrthday... 1 tin nhắn được gửi đến số điện thoại lạ. Chắc lại có 1 vị giấu mặt nào đó em cũng không quan tâm
...tit..tit... Anh đây...hôm nay anh đã thấy em...sinh nhật vui không em?
....................
...tit...tit... nhắn tin với anh một lúc nhé.
.......................
....Anh muốn mình làm lại từ đầu. Tha lỗi cho Anh... thực sự lúc này anh rất cần có em ở bên.....
những tin nhắn đó cứ gửi đến....
em tự hỏi mình liệu còn yêu anh không? tha thứ? đó là cách người ta vẫn làm khi yêu nhau đó thôi.
2 tuần sau em chấp nhận quay lại... thời gian đầu mình quay lại cũng vậy như những lần trước anh rất yêu em quan tâm... nhưng những điều đó tan đi quá sớm...
1 tuần anh gọi cho em 2 lần. Lần này em quyềt định hỏi anh chứ không im lặng như trước. Anh nói dạo này anh gặp một số chuyện lên hơi bận. Điện thoại anh bị mất không liên lạc cho em thường xuyên được va rồi sự quan tâm của anh đối với em thưa dần.....
....Em nghĩ mình dừng lại đi anh... em mệt mỏi khi phải chạy theo tình yêu của anh... Đó là tin nhắn em gửi đến Anh...
Anh im lặng không nói...
và sau đó em biết được một sự thật... Sau em Anh còn 2 người nữa?
em thật ngốc khi gọi điện hỏi anh điều đó. Anh thừa nhận? thế là sao hả Anh? Sao anh lại thay đổi như vậy? lừa dối em? sao lại làm thế đã chia tay rồi sao lại muốn quay về với em....lại làm tổn thương em?
Hình tượng về anh...xa dần... chẳng nhẽ anh chỉ như thế thôi sao?
Đó là cách anh yêu Em sao? ........
Anh...chỉ là thế.....thay đổi.....con người là như thế sao?
Điều đáng sợ nhất trên đời này có lẽ không phải là cái chết mà là sự phản bội của người mà mình thực sự tin và đặt niềm tin.

Mắt ướt_31
11-01-2010, 12:17 AM
Người làm ta ngừng khóc lại chính là người khiến ta khóc thật nhiều. haizzzz Biết nói gì đây khi niềm tin đặt không đúng chỗ.

tamnhu_mobile
11-01-2010, 03:25 AM
yêu đương giờ sao mà chán thế toàn chuyện buồn không

un_hii
11-01-2010, 05:33 AM
buồn khi yêu là chuyện muôn đời muôn thủa rùi có mún tránh cũng hem có đươc...rùi mọi chuyện cũng sẽ qua thui

meocuttai
11-01-2010, 10:28 PM
tyeu luonla nv, toi khi nao tgioi nay moi tim dc phương thuoc chua benh gia doi nhi?

phương_ngọc
11-01-2010, 11:02 PM
.
Anh...chỉ là thế.....thay đổi.....con người là như thế sao?
Điều đáng sợ nhất trên đời này có lẽ không phải là cái chết mà là sự phản bội của người mà mình thực sự tin và đặt niềm tin.

có khi ngừoi đem đến ngọn lửa niềm tin cho ta lại là người lấy đi nó... cứ cho ta đến chân trời hy vọng ời về vực sâu tuyệt vọng........
sự phản bội là nỗi đau lớn nhất của hy vọng đấy bạn ak`

GRTL
11-01-2010, 11:19 PM
- chao ôi ! sao mà toàn chuyện buồn ! .... thôi mọi người cứ tiếp tục gặm nhắm nổi buồn của sự phụ bạc .... tớ đi cưới vợ đây ! ... nhẩm nhẩm thì đúng 4 ngày nữa tớ lấy vợ :D. ! Mọi thứ đã chuẩn bị xong ... chỉ việc đón nàng về nhà thôi ! :D.

- Chúc bạn may mắn lần sau !!! không giúp được bạn rồi ... vì tớ đang rất bận.