PDA

Xem đầy đủ chức năng : có lẽ sẽ không bao giờ em hiểu

khoctinh
16-12-2009, 11:02 PM
Em à !
Vậy là giờ đây mình đã xa nhau thật rồi phải không em? Vậy mà anh cứ nghĩ tất cả mọi chuyện vừa sảy ra chỉ là 1 giấc mơ mà thôi.
Minh quen và yêu nhau đến nay đã được 2 năm, 1 thời gian không quá dài nhưng mà cũng không quá ngắn cho 1 tình yêu phải không em? ngày có em trong đời anh là 1 chiều mua đông lạnh giá nhưng đối với anh thì đó là 1 mùa đông ấm áp và hạnh phúc nhất trong cuộc đời mình em à. Những ngày mình có nhau, những chiều mua đông mình lang thang bên nhau. Em đã đến và mang cho anh ngọt ngào và hạnh phúc của tình yêu mà chưa khi nào anh có được. Mình đã mơ về 1 ngôi nhà hạnh phúc, nụ cười trẻ thơ, 1 cuộc sông êm đềm và hạnh phúc bên nhau...
Và ngày hôm nay cũng vào 1 chiều mùa đông lạnh giá tê tái, tan nát cõi lòng anh. bên cạnh anh lời của ca khúc Mùa Đông không lạnh đang vang lên ca khúc mà cả 2 đứa mình đều thích. Em còn nhớ em đã từng nói với anh minh sẽ yêu nhau và sẽ bên nhau suốt cả cuộc đời này và đừng bao giờ anh phụ tình em anh nhé và anh đã nói với em rồi thời gian sẽ trả lời cho em câu hỏi đó và đến ngày hôm nay chính em lại làm điều đó đối với anh. Anh hoàn toàn hụt hẫng, đau khổ và tuyệt vọng anh không biết giờ đây anh phải làm gì nữa. tim anh như nghẹn lại tất cả đã xụp đổ dười chân anh.
Ngày chước anh sông bất cần mọi thứ nhưng từ khi quen và yêu em anh đã từ bỏ tất cả để dành tình yêu cho em, em đã dạy anh phải biết sống yêu thương như thế nào, anh đã sông tất cả vì em, đã hy sinh tất cả vì em anh đã mất quá nhiều cũng chỉ vì em nhưng đổi lại em lại dành cho anh nỗi đau mà cả đời sẽ không bao giờ anh có thể quên được em à. vẫn biết khi yêu là cho đi chứ không thể nhận lại nhưng tại sao nó lại đắng cay thế này sao?
Hai đứa mình do hoàn cảnh và công viêc nên không thể ở bên nhau anh không thể ở gần kề để chăm sóc cho em, lo lắng cho em. mình chỉ có thể gặp nhau vào ngày cuối tuần mà thôi. Và rồi em ốm người ta đã đến bên em đã chăm sóc và lo lắng cho em và rồi em đã chao đảo và gục ngã chước người ta. Em nhận lời yêu người ta ngay sau đó nhưng mai sau này em mới nói lời chia tay với anh. nếu như em chia tay anh chước rồi nhận lời yêu người ta thì có lẽ anh đã không phải đau khổ như thế này rồi.
Anh đã đi gặp em 1 lần cuối chỉ để hỏi em 1 câu " Tại Sao " nhưng có lẽ sẽ không bao giờ e có thể trả lời được. Cuộc Sống--Hoàn Cảnh--Số Phận mọi lời nói chỉ là lời nói mà thôi tất cả chính là do bản thân mình em à. em đã mang cho anh hạnh phúc, ngọt ngào nhưng em cũng mang cho anh niềm đau suốt cả cuộc đời này. Anh quay về mà nghe lòng tan nát nỗi đau sẽ không có gì có thể soa dịu được. Anh đã sống nhưng đêm thật dài và những ngày lạnh giá trong nỗi tuyệt vọng còn em hạnh phúc trong vòng tay người ta. tái sao hả em? phải trăng ông trời đã quá nghiệt nghã với anh? những đêm dài lẵng lẽ khói thuốc vàng tay mà anh không thể nào trả lời được câu hỏi đó. và cuối cùng anh đã đi đến 1 quyết định.
Anh tỉnh dậy thấy mình đang nằm trong bệnh viện toàn thân đau nhức, mọi người đang bên anh, bố mẹ đang bên anh nhưng khô có em. Mẹ đang ngồi và đang khóc và không hiểu sao anh cũng khóc giọt nước mắt măn chát thấm sâu tận đáy lòng mình. tất cả nỗi đau trên cư thể anh đều không đau bằng nỗi đau mà anh mang trong tim giờ đây. Và anh đã hiểu giờ đây mình phải làm gì. chính em đã dậy anh phải biết sống và yêu thương nhưng tại sao em lại ích kỷ vậy em? tại sao lại đối xử với anh vậy chứ em? Cuộc Sống Hoàn Cảnh hay Số Phận hả em? 2 năm yêu thương và gắn bó mình đã săp đi tới cái đích cuối cùng để rồi lại như thế này sao em? Em nói em yêu anh trọn đời này và sẽ hi sinh tất cả vì anh vậy tại sao lại không thể vượt qua dc điều đơn giản thế này hả em? Người ta hơn anh là người ta có nhà ở thành phố có cuộc sống ở thành phố. còn anh thì chỉ có 1 tình yêu chân thành yêu em bằng cả trái tim mình thôi. có lẽ em không hiểu dc cảm giác lúc này của em đâu em à.
sẽ không bao giờ em hiểu yêu chân thành bằng cả trái tim và có lẽ cung không bao giờ em hiểu thế nào là Hạnh Phúc và Niềm Đau thật sự. sẽ không bao giờ em hiểu nỗi đau này mà cả đời anh sẽ mang.
Hạnh phúc là gì? nó không phải là 1 điều gì đó quá xa vời mà nó đơn giản chỉ là hàng ngày ta dc sống và dc ở bên cạnh những người mà ta yêu thương để nỗi ngày qua đi không hối tiếc.

My_Kitten87
18-12-2009, 06:16 PM
Yêu chân thành thật khó đúng không? Nhưng được một nguời yêu mình chân thành thì lại càng khó hơn, Bạn hãy xem nhưng chuyện qua đi là quá khứ hãy giữ lại trong bạn những gì ngọt ngào mà hai bạn đã có, Mình biết chuyện quên đi là không dễ đối với bạn, Mình đã như bạn nên mình biết nỗi đau đó như thế nào, nhưng có lẽ mình mai mắn hơn bạn là người mình yêu không hề phản bội mình mà hai chúng mình xa nhau chỉ và hai chữ madf bạn đã nó "Hoàn cảnh"
Mình cũng đã từng có ý nghĩ như bạn, nhưng bạn ơi! chúng mình vẫ còn có những người thân bên cạnh, mình phải sống tốt hơn vì những người yêu thương mình bạn nhé
Hãy sống vì gia đình bạn, hãy vui vì mình vẫn còn có bạn bè xung quanh, hãy cười vì bạn xứng đánh có nó, hãy tự tin vì bạn sẽ gặp người xứng đáng với tình yêu của bạn