PDA

Xem đầy đủ chức năng : Làm Sao Để Quên

My_Kitten87
16-12-2009, 06:36 PM
Làm sao mới có thể xoá hết những gì đã khắc đậm trong tim tôi???
Tôi và anh ấy quen nhau khi chúng tôi là học sinh trung học, tôi học trò ngây thơ trong sáng, chúng tôi đâu biết những sống gió của cuộc đời sẽ làm chúng tôi xa nhau mãi mai....
Chúng tôi đã cùng học, cùng chơi, cùng lớn lên và mầm tình yêu trong trái tim hai chúng tôi đã lớn lên tự lúc nào mà chính bản thân chúng tôi cũng không biệt
Rồi bao nhiêu sống gió đã xảy ra và chúng tôi chợt nhận ra mình đã yêu và yêu rất sâu đâm, và hình như chúng tôi không thể sống khi mất nhau
Hạnh phúc là thế, nó như một chiếc bình pha lê thật dễ vỡ, và hạnh phúc của chúng tôi cũng như chiếc bình kia vỡ tan thành nhiều mãnh vụng
Ngày anh ra đi trái tim tôi như vỡ tan vì niềm đau và nỗi nhớ, nhưng dù tim đang đau nhưng tôi vẫn phải sống, sống gì lời hứa với anh, sống vì những người quan tâm tôi, và sống vì những ước mơ mà tôi và anh chưa thực hiện, anh đi chỉ để lại trong tim tôi là muôn ngàn nỗi đau mà thời gian không thể nào bôi xoá được, Xin hãy giúp tôi quên, xin hãy giúp tôi không còn đau khi nhắc đến tên anh, hãy giúp tôi phá tan khối băng phủ kính tim mình
:timvo:
Xin hãy giúp tôi

nhóc_con
16-12-2009, 07:45 PM
người ta thương nói yêu nhau lắm cắn nhau đau bạn ah`
con traj aj cũng như nhau cả thui,tuy cũng có một số chung thủy nhưng rất tiếc chỉ là số ít thui.nhok hem jup' dc bạn chỉ có thể mong bạn wa lần này hãy thêm cho mình kjnh nghiệm vì một lần đau là một lần thêm kjnh nghiẹm mà

baby_love1194
16-12-2009, 08:16 PM
Ngoại trừ chính bạn thì chẳng còn ai có thể giúp đc bạn đâu......Người ta nói cố quên thì sẽ nhớ.......nên dặn lòng cố nhớ để mà quên........tại sao bạn cứ phải đau khổ.....tại sao bạn cứ phải buộc bản thân mình quên đi người đó?.....như vậy có phải chính bạn đang hành hạ mình không?.......cứ để mọi chuyện diễn ra bình thường trong bạn........chúc bạn tìm đc nhiều niềm zui trong cuộc sống.......!
Thân!

bing
16-12-2009, 09:24 PM
bạn cứ nhớ a ấy đi nhưng k phải nhớ để đau khổ

meongoc
17-12-2009, 06:40 AM
bạn cứ nhớ a ấy đi nhưng k phải nhớ để đau khổ

bé này nói đúng đấy, chúc bạn tìm được hạnh phúc của mình

Nhị Thiếu Gia
17-12-2009, 06:44 AM
Cái này ko ai giúp bạn dc đâu tự bạn phải vươt qua chính mình thôi... có câu này
Cách tốt nhất để het đau khổ là đi xuyên qua nó .
Thời gian sẽ là liều thuốc tốt nhất đó bạn, từ từ nhé.. đừng cố ép mình quen mà ngược lại hãy nhớ đi , khóc đi , buồn đi... mau quên lắm đấy :sr:

Gió_PhươngTây
17-12-2009, 07:21 AM
http://www.nhaccuatui.com/m/t4PeEPdpxH

cho bạn nghe bài nay, chắc cùng tâm trạng của bạn, hy vọng rồi thời gian sẽ giúp bạn quên đi chuyện buồn

My_Kitten87
17-12-2009, 05:32 PM
:hun:Thật lòng mình rất cảm ơn các bạn đã chia sẽ với mình
Cảm ơn các bạn đã lắng nghe mình nói, chuyện gì rồi cũng qua thôi đúng không, Mình sẽ lại là mình như trước bạn nhe........

Kal3
17-12-2009, 07:54 PM
Tôi và anh ấy quen nhau khi chúng tôi là học sinh trung học, tôi học trò ngây thơ trong sáng, chúng tôi đâu biết những sống gió của cuộc đời sẽ làm chúng tôi xa nhau mãi mai....
Chúng tôi đã cùng học, cùng chơi, cùng lớn lên và mầm tình yêu trong trái tim hai chúng tôi đã lớn lên tự lúc nào mà chính bản thân chúng tôi cũng không biệt
Rồi bao nhiêu sống gió đã xảy ra và chúng tôi chợt nhận ra mình đã yêu và yêu rất sâu đâm, và hình như chúng tôi không thể sống khi mất nhau
Hạnh phúc là thế, nó như một chiếc bình pha lê thật dễ vỡ, và hạnh phúc của chúng tôi cũng như chiếc bình kia vỡ tan thành nhiều mãnh vụng
Ngày anh ra đi trái tim tôi như vỡ tan vì niềm đau và nỗi nhớ, nhưng dù tim đang đau nhưng tôi vẫn phải sống, sống gì lời hứa với anh, sống vì những người quan tâm tôi, và sống vì những ước mơ mà tôi và anh chưa thực hiện, anh đi chỉ để lại trong tim tôi là muôn ngàn nỗi đau mà thời gian không thể nào bôi xoá được, Xin hãy giúp tôi quên, xin hãy giúp tôi không còn đau khi nhắc đến tên anh, hãy giúp tôi phá tan khối băng phủ kính tim mình
Xin hãy giúp tôi

Thật tội cho em quá....
Thế thì em hãy cho a biết, 10 năm sạu : Em có còn nhớ người này như bây giờ ko?
(Nếu có : Ko thể xảy ra)
Còn ko nhớ : Em có chắc tình yêu là ko thay đổi sao?
Em còn nhỏ dại quá em ơi ! (Sorry) Cuộc sống có muôn màu, những gì mình đang nếm chỉ là "TAI NẠN" Em PHẢI vượt qua các "tai nạn" này thì sau này em sẽ có 1 tình yêu đích thực và vững chãi hơn chự CHúc em thành công và vui vẻ !

vietnamese
17-12-2009, 09:20 PM
Nếu bạn muốn quên ? KO BAO GIỜ ... nếu bạn muốn tiêp nhận sự thât..... yea cai đó có thễ...
- những thứ mình ko thay đỗi dược thì mình nên hoc cách tiếp nhận nó... u know?

[T]luv[N]
17-12-2009, 11:40 PM
@ kitten: Tình yêu không phải là viên kim cương tồn tại vĩnh cửu đâu bạn! Nó chỉ như 1 thứ trái cây có nhiều vị và hương thơm thôi! Bạn hãy lấy những vị ngon ngọt của nó để nuôi dưỡng cuộc sống của chính bạn! Nhưng bạn cũng nên biết cách chấp những phần sâu, úa khiến bạn khó chịu! Bạn hãy cứ nhớ người đó đi! Rồi mình tin thời gian sẽ làm nỗi nhớ đó nhạt dần đi những kỷ niệm đau buồn, nó chỉ còn lại những ký ức tốt đẹp thôi!
Cố gắng và bản lĩnh lên bạn nhé!
Thân!

_thachthao_
18-12-2009, 07:43 AM
nói thật thì đây là chuyện ko dễ
quên đi những kỉ niệm với 1 ai đó không phải là chuyện dễ dàng
nhiều người cho rằng thời gian sẽ xoá nhoà tất cả
nhưng thực sự thì ko hẳn là vậy
thời gian chỉ có thế làm mờ đi phần nào nhưngkỉ niệm thì vãn còn đó
cách tốt nhatá là bạn hãy chôn chặt nó vào nơi saua thẳm của trái tim
hãy để nó thành kỉ niệm
đừng cố quene bạn ah
bạn càng tìm cáhc quên nó thì bạn lại càng nhớ đến nó đấy

My_Kitten87
18-12-2009, 05:47 PM
em ko biết 10 năm sau mình có còn yêu hay ko, nhưng điều mà em có thể khẳng đinh với anh là, 10 năm hay 20 năm sau thì trong em người đó vẫn tồn tai.
"Nhỏ dại" ko đâu anh, vì em tin mình đã trường thành hơn rất nhiều người, dù sao e cũng cảm ơn anh đã chia sẽ cùng em.... Thanks you

My_Kitten87
18-12-2009, 05:52 PM
Cảm ơn những gì các bạn đã chia sẽ cùng mình, mình sẽ cố gắng làm được những gì mà các bạn đã nọi

Thanks you

:smile:

My_Kitten87
25-12-2009, 05:59 AM
Các bạn ơi! bây giờ lại có người nói yêu mình, mình phải làm sao đẩy

hallohp
25-12-2009, 07:23 AM
Chỉ có 2 cách để xóa đi được những gì đã khắc đậm trong tim :
Cách thứ nhất : bỏ quả tim đó đi và thay vào bằng một quả tim khác . Bạn làm được ko ? Ko hả ?
Vậy làm theo cách thứ 2 nhé : đó là tìm cách khắc đè lên trái tim đó những niềm vui , những niềm hạnh phúc mới.
Thời gian làm đc vc này nhanh hay chậm còn tùy vào ý chí và nghị lực của bạn !
Có ng nói yêu bạn àh ? Bạn có tình cảm với ng ta ko ?T nghĩ chắc chưa đâu , khi bạn còn nhớ 1 ng thì chớ dại mà tìm ai khác thế chỗ , con dao 2 lưỡi đó bạn . Cho ng ta 1 cơ hội đâu phải chỉ là trả lời có hoặc ko ?

My_Kitten87
25-12-2009, 06:53 PM
Minh sẽ nghe theo lời của bạn, mình sẽ không tìm ai làm vật thế đâu, mình sẽ tìm nữa của mình một cách thật sư.......

cobelolem2905
25-12-2009, 11:19 PM
Xin hãy giúp tôi

hoàn cảnh của mình và bạn giống nhau quá.
Nhưng cái gì cũng phải cần thời gian bạn ạ
mọi thứ sẽ trở lại bình thường thôi.

loveforever_9x
26-12-2009, 06:55 AM
ng đó đi và để lại trong bạn 1 nổi đau mà bạn ko thể nào quên,tui hiểu và cảm nhận đc nổi đau đó vì chình tui cũng từng rơi vào hoàn cảnh đó, anh ra đi ngay khi ty của chúng tui đang rất đẹp và tui cung ko thể nào có thể quên đc anh, tui ixin chia sẻ với bạn nổi đau đó

kunngo0104
26-12-2009, 07:12 AM
Người ta không thể sống mãi với quá khứ, nhưng cũng không có nghĩa là phải quên đi...

Qua một tình yêu, qua những nụ cười và nước mắt, đó là những ký ức đẹp..... hãy sống với hiện tại và gìn giữ những ký ức đã có...

<Mến!

GRTL
27-12-2009, 08:36 PM
- tớ cảm thấy cảm xúc của bạn rất nặng, nó rất thật ! một khi bạn đã có thể nói ra được ... có nghĩa là nó sẽ có cơ hội được giải tỏa, quan trọng là bạn thật sự muốn giải tỏa - muốn xoa dịu cái cảm giác ấy - bạn muốn được bình yên. Tớ cảm thấy bạn rất giàu nghị lực ... một khi bạn muốn, bạn quyết tâm thì chuyện gì bạn cũng có thể làm được !
- Cách nào đây !? nói thật là chưa ai tìm ra cách dập ngay lập tức nổi đau về tinh thần ! chỉ có thể ngồi cảm nhận cái nổi đau ấy, nổi nhớ ấy ... và suy nghỉ, đấu tranh, giằng xé giữa nổi đau và lý trí - giữa thực tại và tương lai ... đến một lúc nào đó ta chợt nhận ra ta đang sống và cuộc sống vẫn đang vãy gọi ở phía trước, xung quanh ta không chỉ có mình ta và ký ức ấy ! ta còn một cuộc sống mà ta đang sống, còn người thân, bạn bè ... một lúc nào đó ta thấy nhàm chán khi phải ngâm mình vào những nổi đau và nước mắt ! khi ấy ta lại muốn khám phá những gì còn lại, những điều mới mẻ mà ta chưa biết đến, chưa nghỉ đến <----- và thế là ta sẽ quên dần cái củ ... ta nhìn về cái mới ... và rồi ký ức sẽ trợ lại là một ký ức đơn thuần ... nó không thể làm ta đau ... nó chỉ có thể mang đến cho ta một thoáng bồi hồi.

.... bạn buồn ư !? tớ sẽ ngồi nhìn bạn buồn ( lặng im và khẽ cười - không việc gì tớ phải khóc :D ), bạn khóc thì tớ sẽ ngắm xem bạn khóc trông xấu xí đến cỡ nào :D và để thương như thế nào ! :D ......nổi buồn và niềm đau nó giúp con người ta hiểu và yêu quý niềm vui - niềm hạnh phúc ... nó giúp ta lớn lên và cứng cỏi hơn ... ! bạn cứ khóc thỏa mái - rồi bạn sẽ lại cười thôi !!! tớ sẽ đợi đến lúc bạn cười. :D.

My_Kitten87
29-12-2009, 05:18 AM
Mình cảm ơn bạn rất nhiều vì những gì mà bạn đã chia sẽ cùng mình, trong cuộc sống mình đã trãi qua rất nhiều chuyện từ đó mình thấy mình lớn hơn và suy nghĩ cùng trưởng thành hơn rất nhiều, nếu khóc có thể vơi đi niềm đau đang ngự trị trong tim thì mình muốn khóc thật nhều, thế nhưng mình càng muốn khóc thì mình lại không thể nào khóc được, và niềm đau lại càng đau hơn gấp vạn lần
Mình đã tìm quên nhưng không thể quên, mình lại không muốn gia đình bạn bè buồn phiền vì mình, thế là mình cố gắng nguỵ trang cho mình bộ mặt nạ vui vẻ trước mặt người đối diện, để những người quan tâm mình yêu thương mình được vui, nhưng sau nhưng tiếng cười của họ thì mình lại một mình mà thấy lòng đau nhói, càng ngày mình càng nhận ra bộ mặt nạ đó thật khó mang và thật nặng nề, mình không biết mình có thể mang nó được bao lâu, và bao lâu thì mình alị trở về như trước

:ow:

pe heo quay
29-12-2009, 08:00 AM
tâm trạng bạn có phần cũng như mình, mình cũng từng iu 1 người thời trung học,nhưng chỉ vì anh ay ko tin tình iu của mình , anh ấy trước khi đi xa có nói rằng " đừng chờ đợi và kiếp này mình ko có duyên" lòng mình cũng rất đau đớn khi ai đó đã nhắc tên a trước mặt mình, làm sao quên được anh, cố gắng dặn lòng hãy quên đi nhữn kỷ niệm buồn đó , nhưng lại cứ hiện về, và cố gắng xem như anh ay đã chết trong lòng mình nhưng cũng ko thể vì hiện giớ mình cũng rất nhớ anh ấy nhưng chẳng làm được ji , chỉ biết chờ vào thời gian mà thôi các bạn àh !huhuhu.......

My_Kitten87
29-12-2009, 05:27 PM
Có lẽ nỗi buồn, nỗi nhớ mong rồi cũng trôi qua theo năm tháng, những hình ảnh của anh mãi là một ngôi sao sáng nhất trong tim em, em sẽ vui, em sẽ cười và em sẽ tự tin vì em đã có anh............

My_Kitten87
30-12-2009, 06:17 PM
Các bạn ơi!!! thật sự bây giờ mình cảm thấy thật nặng nề khi đóng vai một người khác trước mặt mọi người, trước mặt người khác mình cố gắng như thật vô tư nhưng mấy ai hiểu được lòng mình đang đau như thế nào, cái mặt nạ của mình đã sắp rơi xuống, bây giờ mình phải làm sao đây? Mình phải làm sao để mọi người không phải buồn không phải đau lòng khi thấy mình như thế

:help1:

GRTL
31-12-2009, 04:27 AM
- Grừ điên thiệt ! viết bài dài nhằng click " gởi " cái mạng nó die, mất bài luôn !
+ Tóm gọn là bạn nên sống thật với những tâm trạng, cảm giác của mình ! bạn cần mọi người cần hiểu, chia sẽ những gì bạn đang trãi qua ... nó tốt hơn cho bạn ! bạn đừng lo ngại điều gì cả ... khi bạn thể hiện hết tâm sự của mình bạn sẽ thấy mọi người yêu quí bạn chừng nào, bạn sẽ thấy không còn cô đơn, lạc lõng ... bạn sẽ tìm thấy sức sống tiềm ẩn trong con người bạn !

My_Kitten87
01-01-2010, 06:00 PM
Cảm ơn các bạn đã chia sẽ cùng mình, không biết mình có thể biết tên và tuổi các bạn được không? Mình muốn lưu lại những tình cảm mà các bạn đã dành cho mình, đồh ý các bạn nhe.......

chukhjcon
01-01-2010, 08:49 PM
chỉ có bạn mới có thể help đc mình thôi bạn hãy nhớ đến người ấy như một kỉ niệm đẹp mà bạn đã từng có trong thời học trò của mình rồi time sẽ help bạn vượt wa đc tất cả

My_Kitten87
02-01-2010, 05:43 PM
Mình biết chứ, nhưng thật không dễ để xem như là một kỷ niệm vì hình ảnh của anh ấy luôn hiện lên trong mình rất rõ, có thể là các bạn cho rằng mình khờ nhưng không phải vậy đâu, mình không thể quên vì mình biết anh ấy vẫn còn rất iu mình, mình còn nợ anh ấy rất nhiều, giá như các bạn biết hết những gì mà anh ấy làm cho mình thì các bạn sẽ hiểu tại sao mình không thể quên, tại sao mình cứ sống trong quá khứ và hồi ức.......
Time thì có thể xoá nhoà đi tất cả, nó có thể làm mình quên đi nỗi đau mà bây giờ mình đang chịu, nhưng time không thể nào xoá đi hình ảnh một ai đó đã khắc đậm trong tim mình, và khi đó không biết mình còn đau khi ai đó vô tình nhắc đến tên anh ấy không?

hallohp
02-01-2010, 07:26 PM
Đây là thời khắc khó khăn nhất.Bạn nên chia sẻ tâm sự của mình cho những người mà bạn tin tưởng thương yêu bạn nhất .Tình yêu đôi lứa có thể tạm nguôi ,nhưng còn biết bao tình cảm khác đang ẩn chứa trong mỗi con người chúng ta ,đến lúc bạn làm cho những tình cảm ấy sôi sục trở lại rồi.
Và t nghĩ đây cũng chính là cơ hội để bạn kiểm chứng đâu là những người bạn thực sự ,đâu là những người bạn đơn thuần qua cách mà họ chia sẻ với bạn.

My_Kitten87
02-01-2010, 07:44 PM
Tìm được người bạn thật sự không phải dễ đúng không?
Mình đang có các bạn chia sẽ cùng mình mà, mình rất trân trọng tình bạn, dù mình chưa biết tên các bạn nhưng đối với mình các bạn là bạn của mình rùi, các bạn có nghĩ như mình không?
Trong những lúc mình buồn hay có chuyện khó giải quyết thì mình có thể chia sẽ cùng các bạn, các bạn sẵn lòng nghe mình nói, các bạn luôn cho mình những lời khuyên mà mình cần
Thanks các bạn nhiều.......nhiều.......nha

comay1709
03-01-2010, 09:54 AM
Càng muốn quên sẽ càng thêm nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên

2 Câu thơ này tôi tự dặn chính tôi và bây giờ tôi dành tặng bạn hy vọng chúng ta sẽ làm được bạn nhỉ??

smile.ilusm
05-01-2010, 04:45 AM
đôi khi nhớ chỉ là quên 1 nửa..............còn lãng quên là nhớ đến tận cùng..................
nếu có thể đừng cố gắng quên làm j................ cứ nhớ chắc sẽ quên nhanh hơn

My_Kitten87
07-01-2010, 04:26 AM
Chuyện mình cứ ngỡ đến đây là kết thúc nhưng nào ngờ bây giờ mình lại rơi vào tình trạng rất khó xử.
Trong lòng mình thì chỉ tồn tại một người và mình thể chấp nhận một ai khác vậy mà giờ mình phải tự lừa dối mình để tiếp nhận một người, vì người này đang rất cần có mình ở bên cạnh.
Các bạn ơi!!! yêu là khổ như thế sao? Nếu như yêu một người mà đau khổ như vậy thì mình thà không bao giờ yêu và càng không muốn được yêu
Để giờ này mình càng đau khổ hơn khi lừa dối người và lừa dối cả chính mình, nỗi đau này mình không thể nói với ai, ngoài trừ các bạn
Các bạn không biết mình là ai và mình cũng vậy, có lẽ vì thế mà mình mạnh dạng bài toả lòng mình, mỗi lúc buồn như thế này mình không biết nói cùng ai, vậy là mình lại tìm đến các bạn, vì các bạn luôn nghe mình nói phải không?
Các bạn ơi có phải mình làm vậy là sai không? mình phải làm sau đây?................

hallohp
07-01-2010, 07:38 AM
.............Làm sao có thể nói là chấp nhận được khi mà bản thân bạn còn chưa tìm lại được chính mình !
............Bạn đã từng bảo với mình là sẽ ko lấy ai đó để thế chỗ nữa mà,........sao giờ cứ lăn tăn thế.
.........Có khối cách từ chối nhẹ nhàng mà bạn có thể đưa ra ,ví như lấy lí do bận học hay còn lo lắng nhiều điều cho công việc....nên chuyện tình cảm tạm gác lại ,nói với ng kia hiện tại bây giờ bạn chỉ có thể coi ng ta như bạn thôi,thời gian còn nhiều để cho 2 ng tìm hiểu......mục đích để câu giờ ,kéo dài tgian,cũng là để bạn hàn gắn lại vết thương kia.....đừng làm cho ng ấy rơi vào trạng thái cho mà không hi vọng được nhận............
..........Chỉ có thể nói ra giống như bạn tâm sự với chúng tôi đây này ,đó là cách tốt nhất ,đúng nhất !
.........Chúc bạn sớm tìm lại được thăng bằng !

GRTL
07-01-2010, 11:07 PM
- cái này là tự hại mình !
- Khi bạn đang mất thăng bằng về tâm lý, tổn thương tinh thần ... bạn có xu hướng là tìm cách khẳn định giá trị tình cảm, con người mình - bạn muốn chứng tỏ ta đây không phải là người thất bại, đáng thương hại <--- do các bạn còn trẻ và chưa có nhiều kinh nghiệm nên hay chọn cách dể nhất là đồng ý yêu một ai đó ngay lập tức <--- các bạn nghỉ việc ấy sẽ giải quyết mọi chuyện.
- Thật ra việc ấy chỉ đánh lừa mọi người khi nhìn bạn ... còn trong lòng bạn thì nó trống rỗng, không như bạn nghỉ, nó chẳng giúp gì cho bạn <---- việc ấy thực chất chỉ là một sự trốn chạy chính bản thân mình, trốn chạy những gì mình đang mang trong người thôi !!!
- bạn quá yếu đuối, quá đơn độc, nghỉ ngợi thái quá và hơi mất tự tin.

.... tình yêu chỉ là một phần của cuộc sống và nó không bao giờ chết trong đời sống tinh thần của bạn ! thất bại trong tình yêu là nỗi đau nhưng nó cũng là thứ giúp bạn tìm thấy tình yêu thực sự của bạn. Vấn đề là bạn có đủ nghị lực, sự minh mẫn, tự tin để tìm thấy nó hay không mà thôi !
.... cách duy nhất để lấy lại thăng bằng đó là hiểu về cuộc sống và đối mặt với nó chứ không phải là chạy trốn ... bạn càng cố chạy thì bạn càng té đau !!! hãy dừng lại, hít thở sâu, thư giãn ...

Mắt ướt_31
08-01-2010, 08:06 AM
Đã có lúc mình giống bạn. Đang đau khổ khi chia tay ng ấy thì có người nói không thể sống thiếu mình. Bạn cũng biết thế nào mà, trái tim còn đau nhói khi nghe đến tên ng ấy thì sao có thể chấp nhận quen 1 người nữa đc. Mình chọn cách nói thẳng với ng thứ 2, rằng tim mình vẫn còn đau và mình chưa thể quen 1 người nào khác đc. 1 thời gian đầu thì vẫn kiên quyết theo nhưng mình không đồng ý thì ng ta cũng chịu thôi bạn hà. Chấp nhận đồng nghĩa làm đau cả 2. Không đổi lấy được gì đâu.

tocduoiga
08-01-2010, 08:20 AM
Tôi đã từng nói ở đâu đó, yêu một người không phải là chuyện dễ, và quên đi một người thì chuyện đó lại càng khó. Vì càng muốn quên thì trái tim mình lại càng cảm thấy nhớ nhiều hơn. Giống như việc khắc tên ai đó lên thân cây, rồi tìm cách xóa nó đi. Có lẽ người khác sẽ không nhận ra chữ viết trên cây nữa. Tuy nhiên, bản thân người khắc thì lúc nào cũng nhận ra nó. Vì những chữ đó đã khắc sâu vào tim mất rồi.

Vậy nên, xin đừng bao giờ cố gắng quên đi một ai đó mà mình đã từng yêu. Hãy cứ nhớ đến họ, và giữ cho mình những hình ảnh đẹp nhất về họ, và cầu mong cho họ luôn bình yên. Cố gắng để bảo vệ tình yêu của mình không phải là hy sinh, mà chính là hạnh phúc. Hãy xem hạnh phúc của người đó như là niềm vui của mình, dù tôi biết điều này sẽ rất khó. Nhưng như vậy sẽ dễ sống hơn là cố quên đi người mình yêu.

nha_moon
08-01-2010, 09:10 AM
Tìm hạnh phúc khác đi bạn... lúc ấy bạn sẽ nhìn lại bây giờ và thấy mình thật ngốc ^^
Nếu không tìm thấy thì... ... ?? ^^!