PDA

Xem đầy đủ chức năng : Có nên hay không?

NT_TQH
12-12-2009, 02:08 AM
Người đó đến với mình và ra đi giống như là một cơn gió thổi nhẹ qua vậy. Người đó đem lại cho mình niềm vui, hạnh phúc và cũng có nỗi buồn nhưng mình chấp nhận buồn nhưng có người đó bên cạnh. Người đó chia tay mình vì lí do là không hợp và không muốn thấy mình khóc vì người đó lần nữa. Nghe câu chia tay của người đó lòng mình đau lắm. Mình yêu người đó nhiều lắm. Từng đêm mình vẫn thầm mong người đó quay lại. Mình muốn làm điều gì đó để người đó quay lại nhưng không biết phải làm gì hết. Mình có nên tiếp tục chờ đợi hay không? Mình không muốn mất người đó vì người đó là người đầu tiên mà mình yêu.................................

hallohp
12-12-2009, 02:47 AM
T đã từng trải qua chuyện này ,và cũng thấu hiểu nỗi đau mà bạn đang mang.Khi đó t ở vào vai "ng đó " của bạn bây giờ. Nhưng ngày đó t đã ko tỉnh táo ,đã để cho tình cảm chi phối.Biết là ko đến đc với nhau mà sau biết bao cuộc chia tay ,chúng t vẫn ko thể dứt ra đc. Bạn biết ko ,sau mỗi cuộc tan rùi lại hợp như vậy ,chúng t càng cảm thấy mình yêu nhau hơn.Thể rồi chuyện j đến cũng đã đến ,khi cảm thấy tình cảm dành cho nhau quá trọn vẹn rùi thì chúng tôi chia tay nhau thực sự. Nhưng nỗi đau khi chia lìa dường như cũng tăng theo cấp số nhân .Phải mất rất lâu t mới chữa lành dc vết thương đó.
Theo cách nghĩ của t khi 1 ai đó lấy lí do ko hợp nhau để chia tay thì sự thật đúng là như vậy đó . Nếu cứ níu giữ mãi người ko thuộc về mình chỉ làm cho cả 2 càng thêm đau khổ hơn thôi .Nói thế chắc bạn quá hiểu quan điểm của mình rồi.Chúc bạn có đầu óc tỉnh táo đủ để vượt qua sự lựa chọn của con tim.
"Sau mỗi lần hợp tan ,hạnh phúc tăng theo cấp số cộng ,đau khổ lại tăng theo cấp số nhân "

cơn gió vô tình
12-12-2009, 04:04 AM
hallohp nói đúng đó bạn , thôi cái gì ko níu giữ lại được thì cứ để nó trôi đi trong yên bình còn hơn cố níu lại rồi đau khổ cả đời
người ấy như cơn gió , một cơn gió vô tình , đến rồi đi.......................

aveterit
12-12-2009, 04:18 AM
Người đó đã nói vậy thì bạn hãy chấp nhận điều đó thôi
Buồn rồi sẽ qua thôi

NT_TQH
12-12-2009, 05:53 AM
Nhiều lần mình đã cố chấp nhận nhưng vẫn không thể nào làm được. Mình và người đó đã chia tay một lần rồi. Mình biết cái cảm giác ra đi lần nữa của người đó sẽ làm mình đau như thế nào. Nhưng từ sâu trong lòng mình mình vẫn mong có người đó bên cạnh. Mình cố dành tình cảm cho người thay thế người đó nhưng mình làm không được.Gặp người đó mỗi ngày làm mình càng đau hơn.......................

hallohp
12-12-2009, 08:21 AM
Ấy chớ có dại !Khi bạn chưa dứt khoát tình cảm với người kia thì ko nên kiếm người khác ra để thế chỗ, làm vậy là đùa với tình yêu đấy ,sẽ rất tàn nhẫn với ng bạn mới cuả bạn ,và càng làm cho bạn thêm bi quan ,chán nản.Cách tốt nhất là tập trung hơn để làm 1 việc gì đó (học vi tính này,hoc tiếng anh này.......)nói chung là lấp đi tgian trống ,ko để cho mình kịp suy nghĩ về tình yêu nữa. Nếu thực sự muốn quên thì bạn sẽ quên đc thôi !

vipkboy
13-12-2009, 05:09 PM
Hạnh phúc thì phải đến từ 2 phía bạn ạ ^^ Nếu đã ko hợp rồi thì bạn nghĩ đến làm gì. Nghe bạn nói thì mình cũng đoán 2 bạn đến với nhau cũng nhanh và đi cũng nhanh :)

bing
14-12-2009, 05:01 AM
đúng rồi đó.ngươi ta đã nói vậy thì bạn đừng nên hi vọng và chờ d0o7i5 chỉ thêm đau khổ mà thội.hãy sống thật tốt ty k phải là tất cả.Tình đâu hic thật đau lòng mình cũng vậy

coanhdao
14-12-2009, 06:23 AM
không hợp nhau hay hợp nhau thì cũng chỉ là một lí do để người ta chia tay nhau mà thôi.sao lúc wen lại noi đủ thứ rồi bây giờ cứ chia tay là noi ko hợp nhau, mình ko thích lí do này đậu Chỉ là lời biện minh thôi hà

NhokLonely4294
14-12-2009, 05:27 PM
Nhok nói bạn đừng bùn.Ng đó đã k mún wen bạn rồi đó bạn hãy đi tìm 1 ng hợp vs bạn đi và hãy wên nó đi vì nó làm bạn đau.Nếu bạn k wên đc nó thì hãy cứ wên đi rồi mọi chuyện sẽ tan trong tuyệt vọng bạn àk.Lúc trc N cũng bị đá lần đầu và cứ nghĩ là k wên đc chỉ trong vòng 1 tháng N wên sạch rồi nè hihi Cố lên bạn hãy wên đi nếu vẫn nhớ ng ấy thì bạn sẽ chỉ nhận đc đau khổ cho mình thôi bạn àk !!!!!!

pe ngok kute
14-12-2009, 06:15 PM
Mình koh biết nữa, chuyện tình của bạn y hệt một cốt truyện. Bạn mình, con nhỏ cũng giống như bạn, bị đau khổ, nhưng nó đã chọn phương pháp là chờ đợi. Nhưng khi nó biết rằng thèg đó đã có GF thì nó lại buông xuôi và chọn phương pháp thứ hai là quên người đó. bạn nên cân nhắc thật kỹ trước khi quyết định, đừng để minh phải đau khổ như nhỏ bạn của mình nha NT_TQH!

NT_TQH
19-12-2009, 05:10 AM
uhm có lẽ mình sẽ chọn cách buông xuôi và quên người đó đi. Quá đau nên bây giờ hình như không còn cảm giác gì nữa rồi. Mặc kệ những cảm xúc trong lòng mình lúc này. Dù rằng tim mình nhớ đến người đó hằng ngày thì mình vẫn mặc kệ...................BUÔNG XUÔI!!

_thachthao_
19-12-2009, 08:37 AM
người đó đã vô tình thì không nên níu giữ
bạn hãy nhớ rằng
cái gì thuộc về mình thì sẽ mãi mãi thuộc về mình
cái gì đã ko phải là của mình thì mãi mãi mình cũng ko thể có được
níu kéo cũng ko giải quyết dduwwocj ván đề
chi bằng hãy cứ để cho nó tự nhiên
đến đâu thì đến

[T]luv[N]
19-12-2009, 07:44 PM
@ NT_TQH: Bạn thân! Đó là mối tình đầu của bạn đúng không? Mối tình đầu bao h cũng cần nhiều thời gian khá dài để bạn làm lành vết thương! Bạn đừng nên bi quan như vậy vào tình yêu! Người ấy chưa phải là tất cả của những người con trai mà bạn sẽ gặp sau này đâu! Bạn sẽ còn va chạm nhiều chuyện trong xã hội! Hãy mạnh mẽ lên! Người ấy đã dứt khoát như vậy với bạn rồi cơ mà! Chính anh ấy cũng đã nói không muốn thấy bạn khóc, vậy bạn càng phải mạnh mẽ chứ! Hãy cố gắng lên bạn nhé!
Thân!

phương_ngọc
21-12-2009, 11:45 PM
cũng đừng níu giữ hay chờ đợi những cái không thuộc về mình , còn nhiều thứ đang đợi mình với lấy mà... nhận ra sự thật và phấn đấu tiếp......... good luck

Lưu Li Tím
22-12-2009, 05:03 AM
Bạn nên thật thận trọng và sáng suốt với tình cảm của mình.Nhiều khi chia tay lại là một lối đi tốt cho cả hai khi mà biết rằng đến với nhau chỉ làm cho nhau thêm khổ mà thôi.Đành vậy bạn ạ......Đôi khi hạnh phúc là một khoảng khắc mà mình biết chập nhận......Trước kia , Mình cũng từng để người yêu mình ra đi vì mình biết rằng mình không thể mang lại hạnh phúc cho người ta, khi người ta cứ gắn chặt đời họ với mình sẽ chẳng có kết quả thì đành chia tay để cho tương lai người đó tốt hơn.Nhưng không phải đôi khi đó không phải là lí do chính, vì vậy bạn nên cân nhắc cảm xúc và trái tim mình để có một lời nói đúng nhất cũng như một hướng đi tốt nhất cho cả hai. Đừng tự nhốt trái tim mình trong một con đường đi mà không có lối thoát bạn ạ !!!!!! Chúc bạn có một cuộc sống mới vui vẻ hơn với tình cảm và một cái tôi mới....