PDA

Xem đầy đủ chức năng : HHT - nơi tôi có bạn

Mắt_lưu_ly
09-12-2009, 11:35 PM
thật không biết bản thân tôi sẽ ra sao nếu không có HHT

cách đây gần một năm, vào đêm giáng sinh năm ngoái, một sự nhầm lẫn nho nhỏ giữa hoahoctro.com và hoahoctro.vn đã khiến tôi lạc vào đây. trong khi mọi người cùng nhau vui chơi đón một giáng sinh vui vẻ, tôi lại dán mắt vào màn hình máy tính, đơn giản vì, chẳng có ai rủ tôi đi chơi cả, cái cảm giác bị bỏ lại, không một ai nhớ đến, bạn bè, anh em, tất cả như quên đi mất có một người là tôi đang tồn tại trên thế giới này, thật đáng sợ. tôi đã bật khóc vì cái ý nghĩ đó.

thật may mắn, vì tôi chợt nhận ra không chỉ mình cô đơn trong đêm lạnh giá này, thật trẻ con phải không? đúng là tôi đã nghĩ thế khi vào HHT, có rất nhiều bạn đang online, và thế là tôi nghĩ họ chắc cũng giống mình. tôi gia nhập 4room và không biết từ lúc nào HHT trở thành một nơi giúp tôi thư giãn và tha hồ tán dóc. Nào là cãi nhau với Bạch Hổ ở nhí nhố, chí choé với thành viên khác ở tán dóc và nổ, lang thang trắc nghiệm vui... tất cả chỉ phục vụ cho nhu cầu tìm nơi vui vẻ của tôi. cứ thế cho đến một ngày tôi nhận ra, chỉ vui vẻ thôi thì chưa đủ, tôi vô tình lạc vào vườn thơ, rồi những mục khác, ở đó không có những người bạn hài hước nhưng lại có những người bạn biết lắng nghe và chia sẻ. họ giúp tôi vượt qua những khó khăn, và tôi nhận ra khi mình lắng nghe và giúp đỡ một ai khác cũng thật vui, cái cảm giác hạnh phúc đó thật lạ.

tôi bắt đầu có những người bạn thân hơn, có Marrshail lúc nào cũng nghe tôi than thở, có anh trai Mr. Ngọc luôn quan tâm lo lắng, có Thiên Sứ Trắng - đệ tự bướng bỉnh, có nhánh cỏ hoang- cô bạn dễ thương, và nhiều hơn thế nữa tôi biết chỉ cần tôi chịu mở cửa tâm hồn mình, sẽ có người ở đó lắng nghe chia sẻ, dù là bạn hay chưa là bạn. HHT giống như một gia đình lớn, mà các thành viên như anh em một nhà, có anh em xa, có anh em gần, tất cả đã tạo thành một khối vững bền theo năm tháng.

và một điều rất quan trọng mà tôi nhận ra khi là thành viên trong gia đình HHT là : tôi đã trưởng thành hơn rất nhiều so với trước đây, tôi mạnh mẽ hơn, và tôi đã thay đổi, tôi đã tự mình bước ra khỏi cái vỏ ốc mà tôi tự tạo ra, cảm ơn những người bạn đã giúp tôi yêu thêm cuộc sống, cám ơn vì đã cho tôi biết trên thế giới vẫn còn tình yêu, và hơn tất cả, tôi cám ơn HHT vì đã mang đến cho tôi những người bạn tuyệt vời.

" dù rằng có thể chúng ta chỉ biết nhau trên bàn phím, nhưng ai dám khẳng định chúng ta không chân thành, tôi biết và bạn biết, tình bạn trên bàn phím cũng vững bền như bao tình bạn khác ngoài đời ( có khi còn hơn đấy chứ ^^ ) "