PDA

Xem đầy đủ chức năng : HHT - Nơi tôi có em - muathutim.

Lãng tử cô đơn
02-12-2009, 07:34 AM
Ta quen nhau như thế nào nhỉ? Phải rồi, ta đã từng là chồng, là vợ của nhau.
Ngày ấy, tôi vu vơ đăng ký tham gia trò chơi Ai Chọn Ai, mong rằng sẽ quen biết và kết bạn với nhiều bạn mới. Không ngờ kết quả còn hơn những gì tôi mong muốn, tôi đã gặp em và chúng ta trở thành vợ chồng. Trước em, tôi còn có rất nhiều "vợ" nữa, nhưng quả thật em là một người vợ online lý tưởng của tôi. Em luôn lắng nghe, chia sẻ những điều vu vơ, vớ vẩn của tôi. Cũng chính em cho tôi biết rằng tôi còn có ích trên đời này bằng cách sẵn sàng kể cho tôi nghe những câu chuyện của em.
Cảm giác đầu tiên khi tôi gặp em ? Đó là một cảm giác lạ. Tôi gọi em là Honey ngay từ lần đầu tiên mình nói chuyện. Em không cho tôi gọi em bằng cái tên ấy trong khi tất cả các bà xã khác đều bắt tôi phải gọi bằng những cái tên còn ngọt hơn cả honey. Có lẽ em còn lạ và ngượng ngùng với thế giới online chăng? Hay em đang trốn tránh ? Từ đó tôi bắt đầu có ý muốn dắt em vào thế giới này - thế giới ảo mà rất thật. Em có biết tôi có nick yahoo của em như thế nào không ? Một người bạn trong HHT đã cho tôi và nói với tôi rằng "Tại sao không hỏi cô ấy? " Tôi cũng chẳng hiểu tại sao nữa. Chắc tại tôi hơi ngại :D Tôi thật ra nhút nhát lắm em ạ. :5: Chúng ta bắt đầu trò chuyện với nhau nhiều hơn.
Em còn nhớ không ? Lần thứ 2 chúng ta tiếp tục trò chơi Ai Chọn Ai và một lần nữa ta lại tìm thấy nhau. Tôi tin đây chỉ là sự tình cờ. Một sự tình cờ đầy đầy niềm vui bất ngờ. Rồi lần thứ 3, chúng ta lại tiếp tục bắt gặp ánh mắt, tâm hồn của nhau. Lúc này, tôi không tin đây là sự tình cờ mà tôi tin đây là duyên số. :nhi:
Tôi trở về Việt Nam, nhắn tin cho em. Em có kể lại với tôi, ngay khi nhận được tin nhắn của tôi, em đã nhận ra ngay đó là tôi vì từ trước tới giờ chả có ai nhận là ox của em cả. :D Hình như tôi thấy niềm vui trong mắt em...
Ngày ấy, em bắt tôi phải gửi cho em mỗi ngày một tin nhắn. Tôi cố gắng hoàn thành nhiệm vụ ^^ Nhưng tại tôi còn mải chơi nên tin nhắn mỗi ngày không thể đến với em được. Tôi thật có lỗi. :blushing: Em còn bắt tôi hát cho em nghe, có lần tôi bị sặc vì đang uống nước mía thì nhận được tin nhắn " Anh rảnh không, hát em nghe đi. " :so_funny:
Em còn nhớ không ? Có lần tôi đã từng giận em. Em gọi điện, tôi cố tình không nghe. Em nhắn tin, tôi vờ lảng tránh. Nhưng rồi tôi nhận ra mình thật ngốc, giận em với lý do thật vô lý. Có lẽ tôi chỉ giận yêu. :blushing: Em nhỉ ? :D Tôi nợ em một lời xin lỗi.
Ta đã tâm sự với nhau rất nhiều. Em kể cho tôi nghe chuyện gia đình, chuyện học hành, chuyện có một anh Dân tộc để ý em, chuyện mối tình đầu của em, truyện buồn, truyện vui, tôi thật sự rất muốn nghe em kể. Và tôi cũng vậy. Tôi đã kể cho em những câu truyện tôi chưa bao giờ nói với ai. Em luôn lắng nghe và chia sẻ với tôi. Tôi còn nợ em một lời cám ơn.
Ngày Valentine, em gửi cho tôi một chiếc chuông gió rất xinh. Tôi vui lắm. Tôi treo nó ngay trước cửa sổ để mỗi lần nhìn thấy nó tôi lại mỉm cười. Còn tôi, chẳng thể tặng em được điều gì. Tôi nợ em một món quà.
Rồi chúng ta có con. :blushing: Lenka. Một niềm vui lớn của cả nhà mình. Cứ như ngoài đời ấy nhỉ ? Chỉ tiếc, chúng ta ở quá xa...
Rồi cả 2 chúng ta đều bận rộn. Suốt cả tuần, tôi chỉ kịp nhấn nút Buzz cho em. Và tôi nhận lại một tiếng Buzz từ phía em. Tôi biết em cũng rất bận, nhưng rất vui vì em vẫn còn nhớ đến tôi. Em biết không ? Thật sự tôi rất lo lắng vì có một khoảng thời gian tôi không nhận được một tiếng Buzz nào từ em. Tôi như mơ hồ, hốt hoảng vì nghĩ rằng em đang gặp vấn đề gì tồi tệ lắm. Nhưng rồi, mọi lo lắng của tôi được xua tan đi khi nhận được một tiếng Buzz của em với 2 từ duy nhất " Em đây! " Chỉ cần thế là đủ để tôi biết tôi chỉ lo hão. :D
Ngày hôm qua, tôi rất buồn. Và em xuất hiện như một cô tiên tốt bụng. Tâm sự với em, tôi cảm thấy mình thật thanh thản và bình an. Tại sao em lại biết tôi đang buồn nhỉ? Tôi tự hỏi và chưa thể tìm ra câu trả lời. Hay đây là giác quan thứ 6 ? ^^

Mùa thu tím. Tôi muốn nói nhiều nữa, muốn kể với em nhiều nữa. Và tôi biết, chỉ có bên em tôi cảm thấy bình an. :D

kem dâu mút
02-12-2009, 07:59 AM
:D :D :D

mình hông có spam đâu nha, chỉ cười thôi :D

THIÊN TỬ
02-12-2009, 08:01 AM
awwww hâm mộ hâm mộ:5: mình cũng không có spam đâu nhá, chỉ có biết hâm mộ và nhường chỗ cho muathutim nhâm nhi từng chữ thôi:D

Trang Sassy
02-12-2009, 08:17 AM
Mình ghen tị với Tím quá đê :cry:

Thiên Thần Bay
02-12-2009, 08:28 AM
Sao chẳng ai vik về mình hết vậy :cry::cry::so_funny:
ghen tỵ vô cùng tận :sigh:

.Ngọc Xinh.
02-12-2009, 10:34 AM
các chị ghen tị một em còn ghen tị mười :khocnhe:

muathutim
02-12-2009, 07:56 PM
:blushing::blushing::blushing::blushing::blushing: :blushing:

Mình cũng hông có spam đâu, chỉ là đang xí hổ quá thôi :blushing:

Anh nợ em nhiều thế, bao giờ sẽ trả hết đây :nhi:

p/s : Mình có giác quan thứ 6 thật hay sao ấy :D Tối qua rình thấy Phong cùi gửi bài mới ở đây, nghĩ là chắc đang viết cho mình :cr: Ai ngờ là viết cho mình thật :D

*Gemini
02-12-2009, 11:11 PM
Đọc xong lạnh hết cả người! Ôi, bạn lãng xẹt ơi, bạn thật là... tình cảm quá đi! Bạn tím thật là hãnh diện quá đi! :khocnhe: :khocnhe: :khocnhe: :khocnhe: :khocnhe: :khocnhe: :khocnhe:

Hoa Trà
02-12-2009, 11:30 PM
Bạn Lenka ghen tị gì? đã là con của 2 vị này thì phải vui lên chớ :sr:

.Ngọc Xinh.
03-12-2009, 01:14 AM
Bạn Vịt : có bố mẹ tuyệt vời thế đương nhiên là phải mừng rồi cơ mờ ghen tị vì không biết bao giờ mình mới được như hai người :nhi:

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 05:32 AM
Kem: Cười đểu bạn hả ? :sr:
TT: Hờ hờ hờ. Mình cũng hâm mộ bạn Lãng quá. :so_funny: Cám ơn TT :D
Trang: Mình cũng ghen tị với bạn Tím quá đi. :so_funny: Mà sao phải ghen tỵ ? Mai anh viết cho em 1 bài nhá. :5: Send anh 5000 đô đi. :5:
Kiu: Sao phải ghen tỵ ? Mai anh viết cho em 10 bài nhá. Send anh 50 000 đô đi. :5:
Len: Sao phải ghen tỵ? Mai pa viết cho con 100 bài nhá. Send pa 500 000 đô đi. :5:
Tím: Còn lâu mới trả nhá. Cứ để đấy. Bao giờ anh cưới vợ, vợ anh trả :so_funny:
*G: :5: Thế bây giờ còn gọi Lãng là Lãng xẹt nữa không ? Hí hí hí. :so_funny:
Vịt: Vịt có ghen tỵ không ? Mai Lãng viết cho Vịt 1000 b ài nhá. Send Lãng 500 000 đô đi. :5:

:so_funny: Hớ hớ hớ. Xin cảm ơn các bạn đã đọc và cùng cười với tớ. :cr:

muathutim
03-12-2009, 05:40 AM
Anh không trả em phá khỏi cho anh lấy vợ luôn :phu:

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 05:46 AM
Ơ hay! Thì từ từ người ta trả. Anh mà ế là bắt đền em đấy nhá. Bắt em gái em làm vợ 2. :so_funny:

muathutim
03-12-2009, 05:47 AM
Oài, anh dzà thế mà còn đòi gặm cỏ non sao :phu: :so_funny:

Rồi chúng ta có con. :blushing: Lenka. Một niềm vui lớn của cả nhà mình.

Đọc cái này cười ngất mất :so_funny:
lenka , con ganh tị dzì chứ :sr: Có nhắc đến tên con kìa :so_funny:

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 06:01 AM
Vớ vẩn. Anh già hồi nào. Xì tin thế này. Mà cỏ non thì sao ? Gặm thì sao ? Ầy... :so_funny:
Cười gì mà cười. Thế không phải chúng ta có con và con của chúng ta là Lenka à ? :blushing:

.Ngọc Xinh.
03-12-2009, 06:02 AM
pp : tiền đó con có con để con xài còn hơn :so_funny:

má : nhắc được tới con là vì con là kết quả của hai người thôi chứ có nói được câu nào :so_funny:

muathutim
03-12-2009, 06:05 AM
Lãng : Gặm cỏ non coi chừng đâu bụng đó :phu: Một lần với bé 14 tuổi vẫn chưa sợ à :so_funny: :so_funny:
Len : Con là kết quả tám của pp và mm à :so_funny:

.Ngọc Xinh.
03-12-2009, 06:06 AM
tím : chỉ được cái hiểu nhanh :so_funny:

p.s: má không làm việc đi,lười quá à :nhi:

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 06:09 AM
Tím: Khiếp! Lạnh cả xương sống. Mờ vẫn thích. :so_funny:
Con: Sao con keo kiệt quá vậy? Y chang mm của con ấy. T_T Đúng là nòi nào giống ấy mà. :so_funny:

.Ngọc Xinh.
03-12-2009, 06:12 AM
con thấy con giống pa hơn à :so_funny:

muathutim
03-12-2009, 06:12 AM
Lãng : Thế tối nay em gọi để con bé nối lại tình xưa với anh nhá :so_funny: Lúc đó có người kêu cứu thì em để mặc :haha:
Con giống má là nhà có phúc :so_funny:
con : Èo, má lười lắm :blushing:

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 06:15 AM
Con: Thấy chưa. Má con nói con giống má y chang kìa. :so_funny:
Tím: Thôi! Tình xưa tình cũ gì. Kiếm em nào mới mới đi cho nó mát mẻ. :so_funny:

.Ngọc Xinh.
03-12-2009, 06:16 AM
má : con giống má thì nhà mình đầy dzai,nhở :so_funny:

nối lại tình xưa thì để con đi mua bắp rang về rồi má con mình coi film hàn xẻng :so_funny:

p.s: lười thế sao có bồ :meo:

pp. thì cứ cho là con giống má đi :so_funny:

muathutim
03-12-2009, 06:16 AM
Lãng : Giống em ngoan ngoãn , hiền lành, tốt bụng :so_funny: Còn keo kiệt là di truyền từ anh chứ :so_funny:

Thế anh thích mát mẻ kiểu dzì :haha:

p/s : Mod vào mod ban nick hết cả nhà mình :so_funny:

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 06:20 AM
Con: Thì đấy. Thế nhà con đã đầy dzai chưa ? :so_funny:
Tím: Hông dám... Ngoan ngoãn, hiền lành, tốt bụng là giống anh chứ. :so_funny:
p/s: Anh đỡ, lo gì. :5: Mod nhở. :5:

.Ngọc Xinh.
03-12-2009, 06:20 AM
pp chắc thích kiểu : cỏ non xanh mướt :so_funny:

p.s: nhà mình đang thể hiện tình thương mến thương mà :so_funny:

Lãng. dzai ngồi đầy nhà mà con có chọn ai đâu :so_funny:

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 06:26 AM
Con: Chắc toàn con nít với mấy ông già lụ khụ chứ gì ? :so_funny:
Vịt: Có 10 000 thôi à ? Chà! Thôi lấy rẻ bạn 10 000 cũng được. Send tớ, tớ viết cho 1 bài. :so_funny:

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 06:31 AM
Ối dời ơi! Thế thì thành ra bạn bóc lột tớ hả ? :so_funny:

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 06:42 AM
1000 chữ hả ? Để tớ suy nghĩ đã. :sr: Hay tăng giá lên đi. 2 đô một chữ nhá. :so_funny:

Hoa Trà
03-12-2009, 06:45 AM
:so_funny: chỗ này thành phiên chợ rùi thì phải à, 1,1 đô 1 chữ :sr: được hông?

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 06:55 AM
:so_funny: 1,1 đô hả ? Chà. Vậy 500 chữ lấy 600 đô nhá. :so_funny:

Hoa Trà
03-12-2009, 06:59 AM
:blushing: ùi, lấy lời 50$ lận á! hổng biết nên đồng ý hay hông há :blushing: chắc "đồng ý đại" đi há, bạn Lãng viết nhá, viết cho tớ 1000 hay 2000 chữ nhá :so_funny: rồi tớ biếu bạn 1100$ hay 2200$ nhá ;))

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 07:04 AM
Không! Đã viết thì tớ phải viết thật nhiều mới đã. Bạn chuẩn bị 20 000 đô đi nhá. :laugh1:

Hoa Trà
03-12-2009, 07:10 AM
:blushing: ai lại làm thế, làm thế tớ nợ ập đầu à :blushing: mỗi tháng chỉ được lãnh lương chừng 1000$ thôi mờ :khocnhe:

Lãng tử cô đơn
03-12-2009, 07:11 AM
Vậy chờ tới tháng 12 năm sau tớ sẽ viết cho bạn Vịt nhá. :cr:

Hoa Trà
03-12-2009, 07:13 AM
Ờ, tớ chờ đó :so_funny: chờ tới khi đó không biết Lãng viết gì về tớ :blushing:

Trang Sassy
03-12-2009, 07:34 AM
Trang: Mình cũng ghen tị với bạn Tím quá đi. Mà sao phải ghen tỵ ? Mai anh viết cho em 1 bài nhá. Send anh 5000 đô đi.

Em send cho anh 50k đô, a về VN với em nhé :5: =))

Lãng tử cô đơn
05-12-2009, 10:54 PM
Vịt: Hì hì hì. Đến lúc ấy không biết viết gì vì không biết nên viết gì trước nhỉ ? :D
Trang: Send đi. Anh về luôn. :so_funny:
Hàng xóm: Xin chân thành cảm ơn lời nói dối chân thật của Hàng xóm. :sr:

Trang Sassy
05-12-2009, 10:58 PM
A về trc đi r em send :phu:

Sun[nt]
06-12-2009, 01:07 AM
ơ cảm động quá nhở :so_funny:

trước em, tôi còn có rất nhiều "vợ" nữa
p/s: và còn rất nhiều con cháu nữa em ạ
:so_funny:
Ss tím đừng wánh em :so_funny:

muathutim
15-12-2009, 07:20 AM
Anh ơi , anh à :hug:

Hà Thu
15-12-2009, 04:05 PM
Tôi trở về Việt Nam, nhắn tin cho em. Em có kể lại với tôi, ngay khi nhận được tin nhắn của tôi, em đã nhận ra ngay đó là tôi vì từ trước tới giờ chả có ai nhận là ox của em cả. Hình như tôi thấy niềm vui trong mắt em...

gấp quá, sắp đi làm tiếp nên mới đọc tới đây, thông cảm nhá :sr:

nhớ là về VN có đi chơi với 1 em, ra ngắm đồi núi lãng mạn lắm cơ, mua quà ( nhẫn nhiếc gì nữa ấy ) :hihi:i

Trang Sassy
15-12-2009, 09:51 PM
nhớ là về VN có đi chơi với 1 em, ra ngắm đồi núi lãng mạn lắm cơ, mua quà ( nhẫn nhiếc gì nữa ấy ) i

MÌNH GIẬT MÌNH QUÁ ĐI :rang:

muathutim
16-12-2009, 03:55 AM
[QUOTE]Tôi trở về Việt Nam, nhắn tin cho em. Em có kể lại với tôi, ngay khi nhận được tin nhắn của tôi, em đã nhận ra ngay đó là tôi vì từ trước tới giờ chả có ai nhận là ox của em cả. Hình như tôi thấy niềm vui trong mắt em...
/QUOTE]

gấp quá, sắp đi làm tiếp nên mới đọc tới đây, thông cảm nhá :sr:[

nhớ là về VN có đi chơi với 1 em, ra ngắm đồi núi lãng mạn lắm cơ, mua quà ( nhẫn nhiếc gì nữa ấy ) :hihi:i

Hình như là mặt kề mặt , môi kề môi nữa anh à :so_funny:

~haley~
17-12-2009, 01:43 PM
mình thật sự ghen tị với bạn tím wa' cơ :timvo: ước gì mình đc như nàng ấy :meo: =))

casper
17-12-2009, 09:14 PM
lãng con , đến bao giờ con có bài hht nới con giả nợ cho bố 20m :so_funny:

Lãng tử cô đơn
18-12-2009, 11:19 AM
Sun : Trong đó có cả Sun nữa nhỉ !? :blushing:
Hà Thu: Hơ hơ hơ! Chết thật! Xin lỗi! Bạn là ai nhỉ? ^^!
Trang: Anh cũng giật mình. ^^!
Tím: Chỉ có má kề má thôi! Chứ chưa có kề môi. :blushing:
Haley: Ai thế nhỉ? ^^!
Bố: Xời! 20m quá nhàn. Bố cứ ra biển, thể nào mà chả có. :so_funny:

muathutim
21-12-2009, 03:12 AM
Sao có ai bảo là lúc đó say rồi , ko biết cái Tờ rang nó làm gì mềnh :nhi: :so_funny:

~haley~
21-12-2009, 10:47 AM
Haley: Ai thế nhỉ? ^^!

nghỉ chơi anh đi, em mà cũng ko nhận ra :gian: Sún nè :meo: :timvo: :so_funny:

~*gInNy*~
16-03-2010, 07:36 PM
Ít khi lảng vảng vô cái box này , cơ mà đọc bài này của bạn Lãng thấy bạn ý cũng Lãng lắm cơ :cr:

hellangel202
28-03-2010, 07:57 AM
một câu chuyện thật lãng mạng, một câu chuyện tình onl mà chính tôi cũng đã và đang trải qua cùng nó. nhưng tôi hạnh phúc hơn bạn vì tôi và người ấy luôn được ở bên cạnh nhau. mong sao một ngày nào đó bạn cũng sẽ được hạnh phúc giống như tôi

muathutim
28-03-2010, 07:09 PM
một câu chuyện thật lãng mạng, một câu chuyện tình onl mà chính tôi cũng đã và đang trải qua cùng nó. nhưng tôi hạnh phúc hơn bạn vì tôi và người ấy luôn được ở bên cạnh nhau. mong sao một ngày nào đó bạn cũng sẽ được hạnh phúc giống như tôi

Mình cảm ơn bạn :cr: Nhưng mà mình thấy nó lãng....xẹt chứ có lãng mạn gì đâu :so_funny:

Nhỏ Bạc Hà
29-03-2010, 05:39 AM
:dien:giờ mon men vô đây mới bít
ngưỡng mộ quá đi :sr:
ui trời ơi
a men:blushing::blushing::blushing:

Emmerald
31-03-2010, 04:27 AM
Đọc bài viết
...

Ối zời ơi lãng mạn quá :mecry:

Đọc đến phần comt

...

Nổ cái đùng, lãng...xẹt ko thể tả :so_funny:

Đắc Kỷ
08-08-2010, 07:49 AM
con nhỏ Tím đao nó hành hàng xóm mình ghê vậy ta :rang:

romeo si tình
10-08-2010, 12:00 AM
muathutim hay viết thơ phải không :D mình vẫn nhớ mà. mem cũ mèm :D

muathutim
10-08-2010, 03:04 AM
con nhỏ Tím đao nó hành hàng xóm mình ghê vậy ta :rang:

:kick: ko đc nói bạn đao :kick: :meo: :so_funny:
Mà ta có hành gì hàng xóm của nàng đâu :xao:

muathutim hay viết thơ phải không :D mình vẫn nhớ mà. mem cũ mèm :D

Hì, bạn làm thơ là phonglantim, muathutim ứ biết làm thơ :so_funny:

romeo si tình
24-08-2010, 12:57 AM
ừa nhỉ lâu quá :D ai bảo 2 bà này đều "tím" làm tui nhầm :D

muathutim
03-02-2011, 02:49 AM
Năm mới bình an - hạnh phúc !

fortune
07-03-2011, 12:48 PM
quá trìu tưởng, pha chút lãng man. thật khó mà hiểu được

muathutim này mình thấy cách nói quen quen. hình như có nói chuyện rồi thì phải.