PDA

Xem đầy đủ chức năng : TÌnh YÊu !

bupbechuayeuai88
30-08-2005, 11:00 PM
Lí do gì người ta yêu nhau ?
có phải yêu là để tìm một con đường trốn chạy nỗi đau dằn xé của sự cô đơn hay là tìm một cảm giác ấm cúng để sưởi ấm trái tim ta ?
Đối với tôi , tình yêu là sự thiết yếu đối với mỗi con người .Chúng ta ko thể sống mà ko có tình yêu thương của người khác .Sống vì người khác sẽ làm cho cuộc đời thêm trọn vẹn .Mỗi nhịp đập của trái tim , mỗi hơi thở và mỗi suy nghĩ nhỏ nhoi đều là một phần của tình yêu được chia sẻ cùng người khác .
Người ta yêu ai ?
có phải hai người dự định đi đến với nhau chỉ vì một lí do cô độc ? Con tim chỉ có thể nói khi tình yêu đã đến .Và nó cò thể cảm nhận một niềm khao khát cháy bỏng từ một nơi sâu lắng nhất của tâm hồn và cảm nhận được sự thu hút làm mê mẩn lòng người khi ở gần bên nhau . Họ chỉ yêu một người mà trái tim họ đã chọn và trái tim anh đã chọn em để thổn thức .

Người ta yêu nhau khi nào ?
Hay chăng con người ta chia sẻ tình yêu của mình trong một buổi sương mai phơn phớt hay trong cơn gió nhẹ thoảng qua của một đêm buồn ? Họ yêu nhau ko biết đêm , ngày , bóng tối hay ánh sáng .Tình yêu là một điều diễn biến liên tục .Tình anh dành cho em lớn lên qua từng giây phút .Lý do , đối tượng , thời gian , họ "ràng buộc "lẫn nhau , với tình anh bao trùm tất cả .

Lý do ư , vì em là những gì anh thường mơ thấy .
Với ai ư , trái tim anh đang bảo anh rằng em là người anh đang tìm kiếm .

Khi nào ư , anh sẽ trả lời em bằng hiện tại và cho đến mai sau .Tình anh dành cho em sẽ ko bao giờ thay đổi .Để ko bao giờ kết thúc đối với một tình yêu đích thực .

chuatroi_taivietnam
31-08-2005, 12:07 AM
sao bạn viết nhìu bài vậy
viết thế không mỏi tay sao

tiểu quỉ
31-08-2005, 12:15 AM
hic hic người ta post bài cốt ý mong người đọc quan tâm xem bài post có hay ko.. đây bạn lại quan tâm người ta có mỏi tay ko :D

bupbechuayeuai88
31-08-2005, 01:39 AM
ù vậy các bạn trả lời câu hỏi của mình đi

jancy_x_87
31-08-2005, 02:32 PM
tình yêu là sự rung động của con tim chứ ko phải là vì cô đơn mà đi tìm tình yêu đâu bạn ạ!1 người cho dù cô đơn cách mấy đi nữa,nhưng gặp ko đ1ung đối tượng thì họ sẽ chẳng bao giờ yêu đâu!

bupbechuayeuai88
02-09-2005, 05:32 PM
nhưng , đôi khi con người ta trong cô dơn lại tìm thấy tình yêu chân chính của chính mình đó , mà cái tình yêu được gọi là * chân chính * đó thì trước đây họ chưa tìm thấy

hanamichi_dn
03-09-2005, 02:55 AM
hổng quan tâm ! viết dài dòng we' à ! :lol:

Băng Tước
03-09-2005, 07:28 PM
ngay nao` do' ban va` nguoi` yeu minh` phai chia ly khong the o ben nhau thi` ban dung` co buon` nhe , ban hay tin rang`da~ la` tinh` yeu thuc su thi` du` co xa nhau muon trung` thi` nhat dinh 1 ngay` nao` do tinh` yeu do se~ quay tro ve` ben ban va` nguoi`yeu ban,2 ban se tim` duoc thien duong` tinh` yeu dich thuc cua minh` noi ma` ko co chia ly ko co don dau chi co hanh phuc ma` thoi.Ban hay~ gui nhung~ dong` tin nhan nay` cho nhung~ nguoi` ban trong list cua minh` thi` mo uoc ve` tinh` yeu cua ban se~ tro thanh` hien thuc .Chuc ban duoc hanh phuc ben nguoi` minh` yeu trong mua` he` ngot ngao`

yeu_va_yeu
05-09-2005, 10:22 PM
Ngày xửa ngày xưa khi đất trời vẫn còn chưa phân rõ ranh giới . Có một đôi tình nhân yêu nhau say đắm . Người con gái tên là mặt trăng và người con trai tên là mặt trời . Một hôm mặt trời nói với mặt trăng : " Em à , chúng ta cứ ở bên nhau mãi thế này có vẻ như không ổn lắm . Chúng ta thử xa nhau một lần xem sao . Hôm nay anh sẽ đi sang dãy núi bên kia . Anh hứa với em rằng tối nay anh lại về." Thế rồi mặt trời ra đi . Mặt trăng ở nhà chờ đợi . Một ngày đối với mặt trăng như quá dài rỗi phút chốc nàng không còn kiên nhẫn được nữa . Nàng quyết đinh ra khỏi nhà đi tìm lấy mặt trời . Nhưng khi nàng vừa ra khỏi nhà thì cũng là lúc mặt trời trở về . Không thấy người mình yêu ở nhà mặt trời lo lắng hơn bao giờ hết . Chàng biết làm gì đây ? Mặt trời đành ở nhà đợi người yêu của mình trở về . Và hình như cũng như Mặt Trăng chàng cũng không đủ kiên nhẫn để đợi . Chàng nghĩ rằng có thể Mặt Trăng đã đi sang dãy núi bên kia để tìm chàng . Thế rồi chàng cất bước ra đi . Lúc chàng đi cũng chính là lúc Mặt Trăng xinh đẹp về tới nhà .... và cứ như vậy Mặt Trăng và Mặt Trời vẫn đi tìm nhau từ ngày này sang ngày khác và có lẽ họ sẽ chẳng bao giờ tìm được nhau nữa. Tình yêu là vậy đấy , nhiều lúc tình yêu rất cần có những khoảng cách . Nhưng hơn hết tình yêu cần sự kiên nhẫn . Cuộc sống không đơn giản chỉ có tình yêu , cuộc sống còn có nhiều khó khăn thử thách . Hãy tin tưởng vào người bạn yêu thương và cùng nhau vượt qua những khó khăn thử thách đó . Khi đó bạn mới biết thế nào là tình yêu thực sự.

aloneintheriveroflife
06-09-2005, 08:36 AM
bài của you rất hay !

bupbechuayeuai88
07-09-2005, 12:10 AM
trời ơi! chaweng ai quan tâm đến chủ đề này à

kenshius
07-09-2005, 03:50 AM
đời không sợ không có người yêu
chỉ sợ không có tiền tiêu ma` thôi

rose
07-09-2005, 11:09 PM
có lẽ từ xưa đến giờ chưa một ai có thể định nghía một cách chính xác về tình yêu nhưng theo tôi thì tình yêu là khi mình thực sự mong muốn một người nào đó dược hạnh phúc thậm chí hạnh phúc đó không phải dành cho mình
chỉ đơn giản thế thôi nhưng đó lại là một sự hi sinh lớn mà không phải ai cũng đủ can đảm để làm được điều dó

MitYeuKeoMut
07-09-2005, 11:19 PM
Tình yêu nhiều khi đơn giản và ngô nghê như trẻ con nhưng có lúc lại phức tạp và khiến con người ta già đi vì suy nghĩ. Kết luận là yêu cũng khổ mà không yêu ......cũng khổ không kém.

tuananhrkty
08-09-2005, 02:08 AM
trùi ui ! mình cũng chưa yêu ai này có ai nói cho mình tình yêu là gì với !

trùi ui ! mình cũng chưa yêu ai này có ai nói cho mình tình yêu là gì với !

bupbechuayeuai88
08-09-2005, 04:07 AM
kenshius à ! mình rất thích câu nói của bạn đó , cho minh copy nha :
*đời không sợ không có người yêu__chỉ sợ không có tiền tiêu ma` thôi*

BinBin
08-09-2005, 07:13 PM
Tình yêu ư ... Tình yêu cũng như 1 giấc mộng .. nó chợt đến rồi chợt đi ... Khi đến nó mang cho ta bao hy vọng bao tình cảm bao kỉ niệm của 1 thời 2 người yêu nhau ... nhưng sự đời thật quái ác .. một khi nó cất bước ra đi là nó mang đi hết tất cả chỉ để lại 1 nỗi buồn vô hạn trong lòng người ---> yêu chắc khỗ lắm !!!

Bạn_Thân
08-09-2005, 07:31 PM
Hic hic ! Mình nói cho các bạn trai biết nè
Đừng yêu vội ko là tốn money đây
Như tôi đây nè tốn nhiều money quá bây giờ ko giám yêu nữa roài

abc....abc....abc .... đố các bạn biêt dây là gì nào :lol:

nguoiyeuem100lan
08-09-2005, 08:02 PM
yêu làm gì để lòng cảm thấy đớn đau .yêu làm gì cho khổ.thà không yêu sống vui vẻ chơi online vui hơn không.nói vậy thoi chứ khi con tim run động thì sao mà kãn được đúng không nè

bupbechuayeuai88
09-09-2005, 07:26 PM
TO * ban_thân* : yêu mà tốn nhiều tiền như bạn nói thì chắc hẳn đó không phải là tình yêu đích thực rồi _ mà bạn gái đó chỉ lợi dụng bạn thôi.

laotac_dangyeu
09-09-2005, 07:29 PM
DÀi was nhưng cũng hay !hihihihihihihihihihi
:lol:

langtukiem87
10-09-2005, 12:46 AM
khi yêu người ta cảm thấy thế giới thật tuyệt vời và dường như chỉ giành cho 2 người . nhưng khi tình yêu tan võ thì thê giới ấy cung trỏ nên mù mịt , không lối thoát . lúc đó bạn hãy tìm cho mình anh sáng của hi vọng bởi chỉ có hi vọng mới giup bạn tim ra lối thoat của riêng mình

rong xanh 676
10-09-2005, 07:14 AM
ước gì trời chẵng xa trăng
thì tình hai phía chỉ bằng năm tay
ước gì chăng có cỏ cây
thì trời vẫn cứ vui vầy bên trăng

nếu như trái đất toàn băng
thì trời vẫn cứ chỉ bằng trái banh
nếu như trái đất mãi xanh
thì trăng đâu có đồng hành trời đâu

DiệuThủThưSinh
10-09-2005, 04:39 PM
trùi post hỉu đc bupbe có phải đang tập làm nhân viên văn phòng ko nên ra đây post bài tập đánh văn bản :D

CoNTrAi_KiEu89
10-09-2005, 05:10 PM
Tình yêu là gì mà thế giới phải khóc khi tình yêu vỡ tan tành?
Tui cũng không biết luôn

bupbechuayeuai88
11-09-2005, 10:51 PM
to* dieuthuthusinh* : tui đang là học sinh thôi !

bupbechuayeuai88
13-09-2005, 01:40 AM
to* dieuthuthusinh* : tui đang là học sinh thôi ! tập làm nhân viên văn phòng thì khoảng 4 5 năm nữa

vananh_88
13-09-2005, 07:19 AM
theo tui nghì tình yêu giống như mình và cái bóng của chính mình khi mình không cần ,không quan tâm dến nó thì nó cứ di theo mình và quan tâm dến mình dến khi mình cần nó thì nó lai chay dâu dâu.có ai chay theo dược cái bóng của chính mình dâu nào!!!!

tú_troc_bk
13-09-2005, 07:50 AM
lí do vì sao người ta yêu nhau thì làm sao mà trả lời được. chỉ biết là yêu mà ko hiểu lí do mà sao mình lại yêu người ta thế thôi

timbangai21
16-09-2005, 02:03 AM
bài cua ban viet hay thật đó bao giờ day minh viết với nhé

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

bupbechuayeuai88
16-09-2005, 10:31 PM
có những người khi yêu 1 người và được hỏi rằng tại sao họ lại yêu người kia _ thì họ nói rằng * chẳng biết , dường như ở người kia có 1 cái gì đó cuốn hút họ và tình yêu nảy nở từ đó *
vậy mọi người yêu người ấy vì cái gì vậy , hãy cho tui biết nha

demcodoncdt
17-09-2005, 01:00 AM
tình yêu là khi ai yêu ko thể nào trả lời được

nhocdeptrai
17-09-2005, 11:49 AM
trong em xinh nhi
anh nhin ma me em roài do

nghianq
17-09-2005, 01:33 PM
Hữu duyên thanh lý năng tương ngộ
Vô duyên đối diện bất tương phùng !

bupbechuayeuai88
22-09-2005, 11:34 PM
TO :* nhoc dep trai * : tui chẳng hỉu ông đang nói gì cả nưa nè !

bupbechuayeuai88
25-09-2005, 10:33 PM
TO :* nhoc dep trai * : tui chẳng hỉu ông đang nói gì cả nưa nè !

Hàn Đức Bảo
30-09-2005, 06:03 AM
..........................
Phải chăng là khi tim bạn đập nhanh, lòng bạn tay bạn ướt đẫm mồ hôi, giọng nói bạn phải chạy theo mới có thể bắt kịp với nhịp đập trái tim nơi lồng ngực?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ là THÍCH.

Phải chăng là bạn không thể giữ cho mắt và tay bạn rời khỏi họ?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ THÈM MUỐN.

Phải chăng là bạn luôn hãnh diện và háo hức muốn khoe họ với mọi người vì họ rất tuyệt?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ là MAY MẮN.

Phải chăng là bạn cần họ vì bạn biết họ đang có mặt bên cạnh bạn?
Đó chưa phải là yêu… Bạn cảm thấy như thế, bởi vì bạn đang CÔ ĐƠN.

Phải chăng là bạn ở bên cạnh họ vì đó là điều họ muốn?
Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG TRUNG THÀNH.

Phải chăng là bạn ở bên họ vì vẻ bề ngòai của họ làm cho tim bạn đập nhanh hơn một nhịp?
Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ MÊ MUỘI.

Phải chăng là bạn tha thứ mọi lỗi lầm của họ vì bạn quan tâm họ?
Đó không phải là yêu… Đó là TÌNH BẠN.

Phải chăng là khi bạn nói với họ rằng họ là người duy nhất bạn nghĩ tới?
Bạn không yêu họ rồi vì… bạn đã NÓI DỐI.

Phải chăng là bạn cho họ những thứ bạn thích vì lợi ích của họ?
Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG THẢO.

Thế nhưng…

Khi tim bạn vỡ vụn và đau nhói những lúc họ buồn...
Đó mới là YÊU.

Khi những người khác dù có thu hút bạn, nhưng bạn vẫn ở lại bên cạnh họ một cách không hối hận…
Đó mới là YÊU.

Bạn chấp nhận lỗi lầm của họ vì bạn biết đó là một phần tính cách của họ…
Đó mới là YÊU.

Khi bạn khóc vì những nỗi đau của họ, dù là nhiều lúc đối với những nỗi đau đó, họ còn cứng cỏi hơn cả bạn nữa…
Đó mới là YÊU.

Khi bạn cảm thấy như ánh mắt của họ nhìn thấu tim bạn, chạm vào tâm hồn bạn một cách sâu sắc đến đau lòng…
Đó mới là YÊU.

Phải chăng bạn bằng lòng đưa trái tim, cuộc đời, sự sống cho họ chứ?
Nếu có thì đó là YÊU.

TÌNH YÊU CÓ MUÔN VÀN ĐIỀU KÌ DIỆU và trong MUÔN VÀN ĐIỀU KÌ DIỆU CÓ TÌNH YÊU.

Jackson
02-10-2005, 02:27 AM
Tình yêu à?Tình yêu là gì đây khi con người ta cho đi tình cảm mà chẳng nhận lại được điều gì.
Tôi đã từng yêu, tôi đã từng cho đi tình cảm của mình, cái mà người ta thường gọi nó là tình yêu, nhưng đổi lại cái gọi là tình yêu đó chưa từng đến với tôi bao giờ.3 năm, một quãng thời gian không dài nhưng nó cũng ko ngắn một chút nào.Tôi đã yêu em, làm tất cả để có được em, để rồi tôi nhận được gì.một lời từ chối.không,không phải là một mà là 3 lần.Tôi chưa chín chắn như bao ngươi cùng trang lứa, tôi chưa suy nghĩ về tương lai nhiều như em, nhưng tôi sâu sắc, tôi đến với em bằng tất cả tình yêu của mình.Hy vọng nhiều thì nhận lấy thất vọng nhiều.Tôi đã tự hứa với bản thân mình tôi sẽ ko yêu em nữa, tôi sẽ ko quan tâm đến em nữa.Nhưng tại sao, tất cả những j tôi làm bây giờ chỉ để cho em thấy rằng tôi có thể làm được những j`, và để chứng minh rằng tôi xứng đáng với em.Nhưng tại sao cho đến bây giờ đối với tôi, con đường để đến được với trái tim em vẫn là dấu "?"...

bupbechuayeuai88
03-10-2005, 10:54 PM
đố ai giải được câu đố * tình yều * phải không hả bà con ?

mudo016
08-10-2005, 12:01 AM
yêu ai chẳng cần biết chi
chỉ cần tôi biết rằng người bên tôi
lý do sao lại yêu người
thì tôi chẳng biết người đừng hỏi thêm!!!

bupbechuayeuai88
11-10-2005, 01:14 AM
lí do người ta yêu nhau thì vẫn có thể trả lời được đó bạn à

hien911
11-10-2005, 02:35 AM
Tôi yêu em không vì lí do nào cả .Chỉ biết là tui không thể sống mà thiếu em .

bupbechuayeuai88
16-10-2005, 03:33 AM
hihi ! hiền911 quá lệ thuộc vào tình yêu thì phải bà con nhỉ ?